เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:28:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1023564 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 09:40:33 AM »

ได้ข่าวว่าเฮือนได๋น้อแกงผักหวาน  ใส่ปลาแห้งนำแหน่เด้อใส่แต่ไข่มดแดงบ่ไหวดอก  มันแพง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:03:31 AM »

ได้ข่าวว่าเฮือนได๋น้อแกงผักหวาน  ใส่ปลาแห้งนำแหน่เด้อใส่แต่ไข่มดแดงบ่ไหวดอก  มันแพง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมละมักแกงใส่ไข่มดแดงหลายกั่ว... ใส่ปลาแห้งผมบ่ค่อยมักครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:14:06 AM »

ผมละมักแกงใส่ไข่มดแดงหลายกั่ว... ใส่ปลาแห้งผมบ่ค่อยมักครับ... Grin Grin Grin

ไหว้

ซั่นหล่ะเด็กน้อยบ่ฮู้จักของดี   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:46:44 AM »

Grin Grin Grin แกงปลากระเบน ( แกงใต้ )  ถุงเดียวกินคนเดียวยังไม่หมด...ผมจึงถือมาฝากเพื่อนพี่น้องที่ชอบกินกันคนละถุงครับ...เผ็ดกลางแต่ต้องทอดไข่เจียวกินเคียงด้วยนะน้าวัช...เดี๋ยวกรดเกิน  Cheesy  Grin Grin Grin

ขอบคุณครับน้าอรรถครับ แหม่ๆๆๆๆ รู้จักนามแฝงผมสะด้วย

มึนตึ๊บ...แปลว่าอีหวั๋งหว่า "กินจนพอเบี่ย" ขอเดาว่า "กินจนไม่อยากกิน" ใช่ไหม๊ครับ คริคริคริ

ปล.ไม่ทราบว่าท่านใดให้ผมมา ๑ แต้ม เป็น ๒๒๒ ต้องขอขอบคุณครับ และขอร้องครับผมชอบเลขนี้มากอย่าได้โปรดอย่าทำลายเลยนะ ไหว้ ไหว้ ไหว้

งั้น... ผมจะล๊อคแต้มให้เองครับ...  Grin Grin Grin  ไหว้

และขอขอบคุณท่านน้า JUNGLE ครับผม

ส่วนปู่แป๋ง ไข่มดแดงแพงยังไงผมก็จะกินมันให้ได้ครับ ก็บอกแล้วว่าแค้นมันมานาน ถึงฤดูที่จะได้กินไอ้มดแดงสะที ๕๕๕๕๕๕๕๕

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #1114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:51:57 AM »

ผมชอบกินปลาทูมากกกกกกกกกก  Grin Wink

นี่ต้มอะไรครับทำไมน้ำใสจัง Grin Grin Grin รสชาติเป็นไงครับ

เราต้มให้สุกแล้วค่อยตักขึ้นมาปรุงตามแต่คนไหนชอบรสชาดแบบไหนครับ ก็ต้มยำปลาทูน้ำใสนี้ล่ะครับ  Grin Wink
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 11:42:24 AM »

เราต้มให้สุกแล้วค่อยตักขึ้นมาปรุงตามแต่คนไหนชอบรสชาดแบบไหนครับ ก็ต้มยำปลาทูน้ำใสนี้ล่ะครับ  Grin Wink

ปรุงตามปาก Grin Grin Grin เด็ดถูกใจเลยครับ แจ่ม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:05:44 AM »

Grin Grin Grin กินข้าวเช้าด้วยกันครับทุกท่าน สค.สต.                                                         ( ต้มยำปลาม้าค้างคืนนึง )  Grin Grin Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:28:34 AM »

น้า...อรรถ...อย่าบอกนะว่ากินสตอเบอร์รี่กะข้าว...มันเข้ากันเหรอครับ...มันต้องกล้วยน้ำว้ากับข้าวเหนียว...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:33:56 AM »

แม่ยาซื้อไข่มดแดงมาสี่สิบบาท เกือบครึ่งกิโล  เบื่อจัง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #1119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:42:47 AM »

น้า...อรรถ...อย่าบอกนะว่ากินสตอเบอร์รี่กะข้าว...มันเข้ากันเหรอครับ...มันต้องกล้วยน้ำว้ากับข้าวเหนียว...

Grin Grin Grin เอา สต.มาทำแหลไปอย่างนั้นเองครับน้าเนฟ  Grin Grin Grin 222 หรือ .223 ดีนะ  Wink

แม่ยาซื้อไข่มดแดงมาสี่สิบบาท เกือบครึ่งกิโล  เบื่อจัง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ลงมาแกงแล้วเรียกพี่ไปกินบ้างน้า  Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:08:45 AM »

แม่ยาซื้อไข่มดแดงมาสี่สิบบาท เกือบครึ่งกิโล  เบื่อจัง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

น้ากวางโชคดีจังครับ...ซื้อสี่สิบบาท...ได้เกือบครึ่งโล น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก...บ้านผมอยู่อิสานแท้ๆ เศร้า เศร้า เศร้า...กระทงละยี่สิบบาท...ได้ไม่ถึงขีด... ตกใจ ตกใจ ตกใจ ปล.ส่วนท่านอรรถ .๒๒๒ หรือ .๒๒๓ ก็สุดแล้วแต่ท่านเพื่อนอรรถจะกรุณาคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #1121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:17:03 AM »

แม่ยาซื้อไข่มดแดงมาสี่สิบบาท เกือบครึ่งกิโล  เบื่อจัง  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

น้ากวางโชคดีจังครับ...ซื้อสี่สิบบาท...ได้เกือบครึ่งโล น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก...บ้านผมอยู่อิสานแท้ๆ เศร้า เศร้า เศร้า...กระทงละยี่สิบบาท...ได้ไม่ถึงขีด... ตกใจ ตกใจ ตกใจ ปล.ส่วนท่านอรรถ .๒๒๒ หรือ .๒๒๓ ก็สุดแล้วแต่ท่านเพื่อนอรรถจะกรุณาคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

Grin Grin Grin อย่าเดี๋ยวอย่าลังเลรีรอ...พรุ่งนี้เช้าผมกด .223 ให้นะน้าเนฟ  Cheesy Cheesy Cheesy   

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:40:15 AM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้

พึ่งเข้ามาเห็น รายการโปรด

เห็นพี่ๆหลายท่านทำอาหารของสดของคาวกันแล้ว โดยจำเพราะเมนูปลา ส้มปากจริงๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:42:45 AM »

Grin Grin Grin แกงปลากระเบน ( แกงใต้ )  ถุงเดียวกินคนเดียวยังไม่หมด...ผมจึงถือมาฝากเพื่อนพี่น้องที่ชอบกินกันคนละถุงครับ...เผ็ดกลางแต่ต้องทอดไข่เจียวกินเคียงด้วยนะน้าวัช...เดี๋ยวกรดเกิน  Cheesy  Grin Grin Grin

กระเบนถ้วยนี้คงทั้งเผ็ด ทั้งร้อน รุนแรงดีเป็นแน่

หากได้ราดข้าวสวยร้อนๆ น้ำปลาพริกแนมผักสดเยอะๆหน่อย

คงสุดยอดยากบรรยายด้วยลมปากได้หมดแน่ท่านพี่ pasta:D~ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

หากใครได้กลับ้านไปซักถุง คงยิ่งกว่าถูกหวยรางวัลที่หนึ่งจะทัดเทียมได้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:48:03 AM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ไหว้ ไหว้

พึ่งเข้ามาเห็น รายการโปรด

เห็นพี่ๆหลายท่านทำอาหารของสดของคาวกันแล้ว โดยจำเพราะเมนูปลา ส้มปากจริงๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
พ่อครัวสุพรรณฯ มาแล้วครับ งานนี้ยาว   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 731
  พิมพ์