เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:32:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1024254 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1290 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:50:53 PM »

จัดไปครับ...ใบโมงซื้อมาปลูกไว้ได้กินสมใจ...ต้มปลาช่อนนะ..เปรี้ยว ๆๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1291 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:15:50 PM »

ขอสอบถามท่านสามชิกสักนิดนึงครับ(ขออภัยครับไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เกรงว่าจะเปลืองพื้นที่เว็บ) เว็บบอร์ด อวป. ผู้หญิงหายไปไหนหมด ตั้งแต่บังฟีนเงียบไปก็เลยพากันหายหมดเลย ขาดสีสันอย่างแรง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1292 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:21:35 PM »

ขอสอบถามท่านสามชิกสักนิดนึงครับ(ขออภัยครับไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่เกรงว่าจะเปลืองพื้นที่เว็บ) เว็บบอร์ด อวป. ผู้หญิงหายไปไหนหมด ตั้งแต่บังฟีนเงียบไปก็เลยพากันหายหมดเลย ขาดสีสันอย่างแรง
งงนิด ๆ ครับดาบ สมช.ผู้หญิงก็มีไม่กี่คนนี่ครับ แต่นังฟีนแกไปดีแล้วก็เงียบไปเลย ไม่มาเข้าฝันบอกหวยกันมั่งเลย  เศร้า  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1293 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:29:47 PM »

งงนิด ๆ ครับดาบ สมช.ผู้หญิงก็มีไม่กี่คนนี่ครับ แต่นังฟีนแกไปดีแล้วก็เงียบไปเลย ไม่มาเข้าฝันบอกหวยกันมั่งเลย  เศร้า  คิก คิก

อ่าวเหรอครับผมนึกว่ามีเยอะ ผมก็เพิ่งสังเกตุ เอ่อ...โอ๊วไม่นะผู้หญิงไม่กี่คน...หนึ่งในนั้นคือยายบร๊าบบาร่า...หง่อย...แต่บังฟีนหายไปเลยเป็นตายร้ายดียังไงมีใครทราบไหม๊ครับ...ที่ FB ก็ไม่ออนไลน์เลยครับ...ใครอยู่ใกล้ .๓๕๗ สกิตหน่อยครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1294 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 01:35:22 PM »

ตั้งแต่บังฟีนเข้าเวปนี้ สมช.สุภาพสตรีหนีหายหมด คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1295 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:12:04 PM »

อ่าวเหรอครับผมนึกว่ามีเยอะ ผมก็เพิ่งสังเกตุ เอ่อ...โอ๊วไม่นะผู้หญิงไม่กี่คน...หนึ่งในนั้นคือยายบร๊าบบาร่า...หง่อย...แต่บังฟีนหายไปเลยเป็นตายร้ายดียังไงมีใครทราบไหม๊ครับ...ที่ FB ก็ไม่ออนไลน์เลยครับ...ใครอยู่ใกล้ .๓๕๗ สกิตหน่อยครับ
        สะกิดด้วย .๔๕ น่าจะดีกว่า ครับดาบ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1296 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:18:35 PM »

สะกิดด้วย .๔๕ น่าจะดีกว่า ครับดาบ

สำหรับบังฟีน ก็ต้องประมาณนี้แหละครับ .๔๕ รึ .๓๕๗ มันต้องถล่มด้วยอาวุธสงคราม (ตามที่นายทะเบียนว่าไว้...คริคริคริ)

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1297 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:57:39 PM »

เอา  TNT  ยัดตรู๊ด  ซักแท่งดีกว่า  ง่ายดี  ไม่ต้องเก็บเศษ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1298 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:04:34 PM »

เอา  TNT  ยัดตรู๊ด  ซักแท่งดีกว่า  ง่ายดี  ไม่ต้องเก็บเศษ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เดี๋ยวครับเดี๋ยว...ยัดเข้าไปตรงนั้นเดี๋ยวบังฟีนแกจะติดใจสิครับ...ยัดตรงอืนเห๊อะ...
อ่าวเอาไปเอามาผมพาออกทะเลสะแล้ว...ครับกลับไปเรื่องอาหารต่อดีกว่าเดี๋ยวน้าบังจะเจ็บตัวไปกว่านี้

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #1299 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:36:22 PM »

เย็นนี้ผมจะลองทำเมนูหนึ่งตามรายการภัตตาคารบ้านทุ่ง นั่นคือเมนู "แกงป่าเนื้อสับใส่ดีปลี" แต่ผมจะทำพิเศษกว่าตรงที่ผมจะใส่เนื้อลายผสมลงไปด้วย แล้วก็ตามด้วยเครื่องเทศพวกใบยี่หร่า ลูกกระวานกับเม็ดยี่หร่าคั่ว แล้วตามด้วยลูกดีปลีอ่อน (กว่าจะหาลูกดีปลีอ่อนมาได้ตระเวนแทบจะทั่วเมืองพิษณุโลก สุดท้ายมาได้ที่หลังวัดแถวบ้าน สมภารท่านปลูกไว้ทำยา คิก คิก )

ตอนนี้ยังไม่รู้ผลออกมาจะกินไหวไหม เพราะแค่พริกแกงก็ใช้พริกขี้หนูล้วนๆมาตำเองเลย น่ากลัวว่าเช้าอีกวันมีรายการถ่ายไปแสบไปแน่นอนครับ

ผลดีปลี (จากเวบ www.thaihealth.in.th/)

ลูกกระวาน

เม็ดกับใบยี่หร่า

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1300 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:41:15 PM »

เผ็ดร้อนแน่นอนครับ  ท่านระพินฯ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:43:03 PM »

เบื่อไข่มดแดงเด้... ยิ้มีเลศนัย กินสามสี่วันติดแล้ว

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:45:18 PM »

เบื่อไข่มดแดงเด้... ยิ้มีเลศนัย กินสามสี่วันติดแล้ว

ส่งมาสิ น้ำลายหก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:49:38 PM »

ซังเด้ แลบลิ้น ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #1304 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:53:54 PM »

ว้าว............อาหารชั้นสูง  หลงรัก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: 1 ... 84 85 86 [87] 88 89 90 ... 731
  พิมพ์