เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:29:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1024767 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1395 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:29:30 AM »

ปีหนึ่งท่านกินไข่คนละกี่ฟอง Grin Grin Grin ถึง 150 ไหม

อาหารวิเศษ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1396 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:34:19 AM »

ปีหนึ่งท่านกินไข่คนละกี่ฟอง Grin Grin Grin ถึง 150 ไหม

อาหารวิเศษ

ผมว่าเกินครับ... Grin Grin Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1397 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:36:25 AM »

อาหารวิเศษ
ผมว้นละฟอง สลับกันไปเรื่อย เยี่ยม

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1398 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:36:35 AM »

อาหารวิเศษ

ถ้านับจำนวนไข่ถึงครับ...แต่ผมได้กินแต่ไข่ขาวครับ...ไอ้เจ้าลูกชาย(เจ้านายผม)...พี่แกล่อแต่ไขแดงสะหมด...ที่เหลือไข่ขาวล้วนๆ ไม่ว่าจะเป็นไข่ดาว,ไข่พะโล้,ไข่ต้ม,ไข่ลูกเขย(ตัวดี) แต่ถ้าเป็น ไข่เจียว,ไข่ตุ๋น,ต้มจืดไข่น้ำ ผมได้อานิสงส์ด้วย อืมเรื่องไข่ไม่ค่อยถนัดครับท่านพี่ carrera

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1399 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:42:52 AM »

อาหารวิเศษ

ถ้านับจำนวนไข่ถึงครับ...แต่ผมได้กินแต่ไข่ขาวครับ...ไอ้เจ้าลูกชาย(เจ้านายผม)...พี่แกล่อแต่ไขแดงสะหมด...ที่เหลือไข่ขาวล้วนๆ ไม่ว่าจะเป็นไข่ดาว,ไข่พะโล้,ไข่ต้ม,ไข่ลูกเขย(ตัวดี) แต่ถ้าเป็น ไข่เจียว,ไข่ตุ๋น,ต้มจืดไข่น้ำ ผมได้อานิสงส์ด้วย อืมเรื่องไข่ไม่ค่อยถนัดครับท่านพี่ carrera

ไข่ขาวมีประโยชน์มากนะครับ Grin Grin Grin โปรตีนอย่างดี มีประโยชน์ต่อร่างกาย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1400 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:46:23 AM »

อาหารวิเศษ

ไข่ขาวมีประโยชน์มากนะครับ Grin Grin Grin โปรตีนอย่างดี มีประโยชน์ต่อร่างกาย

โปรตีนชั้นดีครับ... ตอนที่พ่อผมตรวจเจอว่าเกล็ดเลือดต่ำ... หมอให้กินไข่ขาววันละ ๒-๓ ฟอง... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ใครที่เคยกินเผ็ดได้แล้วกลับมากินไม่ได้... ลองกินไข่ขาวเยอะๆ ดูครับ... พอเกล็ดเลือดปกติแล้วจะกินเผ็ดได้สบาย... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ตัวอย่างคนที่รู้จัก... กินเผ็ดนิดๆ หน่อยๆ ไม่ได้... ปากพองหมด... พอไปให้เกล็ดเลือดมา... แกเคี้ยวพริกเล่นได้เฉยเลยครับ... ไหว้

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1401 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:47:55 AM »

สำหรับเมนูไข่ที่ผมชอบที่สุด... นี่ครับ... ไข่เป็ดต้มแบบยางมะตูม..

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1402 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:52:25 AM »

สำหรับเมนูไข่ที่ผมชอบที่สุด... นี่ครับ... ไข่เป็ดต้มแบบยางมะตูม..

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

ต้มสวยมากครับ แบบนี้ ต้มแล้วแช่น้ำเย็นทันที
ไข่ยางมะตูม ถ้าไม่ปอกหลังแช่น้ำเย็น จะปอกยาก
จะเห็นได้ว่าเวลาเรากินไข่ต้มยางมะตูมมันจะไม่อุ่น ไม่ร้อน
ใครเคยกินตอนมันยังอุ่นๆ ร้อนๆมั่ง

เอามากินกับยำหัวปลีก็ดีนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1403 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:53:17 AM »

ไข่เป็ดต้มยางมะตูมจะให้ดีต้องกินกับตำแตง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #1404 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:55:43 AM »

ไข่เป็ดต้มยางมะตูมจะให้ดีต้องกินกับตำแตง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
        แมน อิหลี
ไข่ขาวมีโปรตีนที่มีประโยชน์มาก
ผู้ป่วยฟอกใต  หมอจะสั่งให้กินไข่ขาว เยอะๆ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1405 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 10:57:26 AM »

กลืนน้ำลายเอื๋อกเลยครับพี่น้อง Grin Grin Grin ต้มผ่ามาสวยจริง

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1406 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:02:47 AM »

ใส่ยำถั่วพลูก็เข้าท่านะครับ เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1407 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:07:48 AM »

ป๋าแป๋ง...ต้องกินแตงโม...อะไรที่มันยาวๆ...จะได้สั้นลงบ้าง(ยาวเกินความจำเป็น)...คริคริคริ...หยอกเย้าเล่นนะครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1408 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:09:50 AM »

ป๋าแป๋ง...ต้องกินแตงโม...อะไรที่มันยาวๆ...จะได้สั้นลงบ้าง(ยาวเกินความจำเป็น)...คริคริคริ...หยอกเย้าเล่นนะครับ
เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ ทุกวันนี้แกภาวนาให้ยาวให้ยาว คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #1409 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 11:13:04 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากดาบพูดแบบนี้ทำให้ผมนึกถึงยาหดเมื่อสมัยก่อน 

เข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ ทุกวันนี้แกภาวนาให้ยาวให้ยาว คิก คิก

ยุ่งอะไรด้วย  ผู้ใหญ่เขากำลังคุยกัน  ไปวิ่งเล่นกันน้องทัสนู่นไป๊ บู่

หน้า: 1 ... 91 92 93 [94] 95 96 97 ... 731
  พิมพ์