เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:30:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 103 104 105 [106] 107 108 109 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1025482 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1575 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:57:03 PM »

แถมด้วยผัดกระเพราหมูกรอบ... พอดีพี่ชายแฟนทำอาหารขาย... ผมสั่งปังตอไปให้... ราคามีดแค่สองร้อย...  แต่แกให้หมูแดงกับหมูกรอบมาอย่างละโล...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ร้านข้าวหมูแดงอยู่แถวไหนครับ จะได้ไปชิม Grin Grin Grin ผมไม่ค่อยเจอน้ำหมูแดงอร่อยๆ ผมว่าหายาก

ไปด้วยคร้าบ  น้ำลายหก

บอกอยู่โคราช ถ้าจะไปกินจริงคงนานหน่อยล่ะครับ Grin Grin Grin ขอบคุณ Jungle ครับ

โคราช  ตกใจหน้าซีด  ช่วงนี้คงไม่ล่ะครับ อาดาบจะกระทืบผมอยู่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮั่นแน่...น้าบังก็พูกไป๊...หาตำรวจใจดีอย่างผมยากนะ...จะบอกให้

ล้อเล่น ครับอาดาบ ผมว่าแล้ว อาดาบเป็นคนใจดี  หลงรัก  อาดาบรักผมใช่มั้ยครับ  จูบบบบ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1576 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:09:08 PM »

แถมด้วยผัดกระเพราหมูกรอบ... พอดีพี่ชายแฟนทำอาหารขาย... ผมสั่งปังตอไปให้... ราคามีดแค่สองร้อย...  แต่แกให้หมูแดงกับหมูกรอบมาอย่างละโล...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ร้านข้าวหมูแดงอยู่แถวไหนครับ จะได้ไปชิม Grin Grin Grin ผมไม่ค่อยเจอน้ำหมูแดงอร่อยๆ ผมว่าหายาก

บอกอยู่โคราช ถ้าจะไปกินจริงคงนานหน่อยล่ะครับ Grin Grin Grin ขอบคุณ Jungle ครับ

โคราช  ตกใจหน้าซีด  ช่วงนี้คงไม่ล่ะครับ อาดาบจะกระทืบผมอยู่  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฮั่นแน่...น้าบังก็พูกไป๊...หาตำรวจใจดีอย่างผมยากนะ...จะบอกให้

ล้อเล่น ครับอาดาบ ผมว่าแล้ว อาดาบเป็นคนใจดี  หลงรัก  อาดาบรักผมใช่มั้ยครับ  จูบบบบ

รักอย่าง พี่,เพื่อน,น้อง ได้ครับแต่รักอย่างนั้น...อะจึ๋ยๆๆๆๆ...ไม่ได้ครับ...น้าบัง...๕๕๕๕๕๕๕...ไม่ฮา...ก็ขอให้ฮานะ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1577 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:22:54 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1578 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 02:55:39 PM »

ไม่ใช่ดาบฯ  คนเดียว  คิวแกอ่ะเพียบ  ฟีน  เอ๋ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1579 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:17:36 AM »

ตกไม่ได้...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1580 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:25:39 AM »

ไม่ใช่ดาบฯ  คนเดียว  คิวแกอ่ะเพียบ  ฟีน  เอ๋ย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1581 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:48:35 AM »

บัง... ผมนึกออกแล้ว... ไหนๆ ก็มีแต่คนอยากกระทืบบัง...ทนเจ็บตัวนิดหน่อย... แล้วรับค่าหยูกค่ายาไป... ผมว่ารายได้น่าจะดีกว่ากลับไปประักอบระเบิดขายที่ 3 จชต. นะครับ... ไม่เสี่ยงคุกด้วย... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #1582 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:51:20 AM »

บัง... ผมนึกออกแล้ว... ไหนๆ ก็มีแต่คนอยากกระทืบบัง...ทนเจ็บตัวนิดหน่อย... แล้วรับค่าหยูกค่ายาไป... ผมว่ารายได้น่าจะดีกว่ากลับไปประักอบระเบิดขายที่ 3 จชต. นะครับ... ไม่เสี่ยงคุกด้วย... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

เห็นด้วยครับอาจารย์ อย่างน้อยก็ไม่เจ็บตัวฟรี ...... งานสุจริตด้วย ไม่ได้ปล้น จี้ใครเขากินครับ เอาเลยพี่บัง   คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1583 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 08:58:49 AM »

บังผมช่วยบังนะ...ช่วยหารายได้พิเศษ...คริคริคริ...ล้อเล่นครับ...แต่ดูท่านอื่นๆจะเอาจริงแห่ะ...

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1584 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:01:16 AM »

มิได้ออกป่า ออกดง มานานมีแต่อาหารเมืองกรุง......  น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1585 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:42:15 AM »

Grin Grin Grin เมื่อวานเย็นเพื่อนแฟนขับ จยย.เอามาให้ถึงบ้านด้วยระยะทางร่วม 2 กม. ไหว้  ผมต้มไข่เป็ดยางมะตูมเสริม...อร่อยมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Grin Grin Grin จากตลาด  สั่งใส่กล่องโฟมสองชิ้นสำหรับมื้อเช้า ปล.ปลาจีนนึ่ง?  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1586 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 10:17:30 AM »

ข่า [Galangal] : เป็นพืชในตระกูลเดียวกับขิง สรรพคุณของข่าคือ ช่วยไล่แก๊สในลำไส้ และรักษาโรคท้องร่วง โรคบิด และยังช่วยลดเสมหะ

ตะไคร้ [Lemongrass] :  สรรพคุณของตะไคร้คือช่วยในส่วนการย่อยอาหาร ขับปัสสาวะ ขับเหงื่อ และช่วยบรรเทาอาการอาเจียน นอกจากนั้นยังช่วยลดความดัน และไล่แก๊ส ตะไคร้ยังใช้เป็นยาบรรเทาอาการเป็นไข้ และลดอาการปวดท้อง

มะกรูด [Kaffir Lime] : เป็นพืชที่มีกลิ่นที่หอมมากโดยเฉพาะใบ สรรพคุณของมะกรูดคือ ช่วยไล่แก๊สและบรรเทาอาการวิงเวียนศีรษะ น้ำมะกรูดยังใช้เป็นยารักษาโรคลักปิดลักเปิด

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1587 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:07:06 AM »

ข่า [Galangal] : เป็นพืชในตระกูลเดียวกับขิง สรรพคุณของข่าคือ ช่วยไล่แก๊สในลำไส้ และรักษาโรคท้องร่วง โรคบิด และยังช่วยลดเสมหะ

ตะไคร้ [Lemongrass] :  สรรพคุณของตะไคร้คือช่วยในส่วนการย่อยอาหาร ขับปัสสาวะ ขับเหงื่อ และช่วยบรรเทาอาการอาเจียน นอกจากนั้นยังช่วยลดความดัน และไล่แก๊ส ตะไคร้ยังใช้เป็นยาบรรเทาอาการเป็นไข้ และลดอาการปวดท้อง

มะกรูด [Kaffir Lime] : เป็นพืชที่มีกลิ่นที่หอมมากโดยเฉพาะใบ สรรพคุณของมะกรูดคือ ช่วยไล่แก๊สและบรรเทาอาการวิงเวียนศีรษะ น้ำมะกรูดยังใช้เป็นยารักษาโรคลักปิดลักเปิด

สมุนไพรบ้านเราสุดยอด Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1588 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:07:57 AM »

ขิงเยอะดีครับ Grin Grin Grin

Grin Grin Grin จากตลาด  สั่งใส่กล่องโฟมสองชิ้นสำหรับมื้อเช้า ปล.ปลาจีนนึ่ง?  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #1589 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:09:49 AM »

ตะไคร้ [Lemongrass] :  สรรพคุณของตะไคร้คือช่วยในส่วนการย่อยอาหาร ขับปัสสาวะ ขับเหงื่อ และช่วยบรรเทาอาการอาเจียน นอกจากนั้นยังช่วยลดความดัน และไล่แก๊ส ตะไคร้ยังใช้เป็นยาบรรเทาอาการเป็นไข้ และลดอาการปวดท้อง

เห็นตระใคร้ใบมะกรูดท่านอาจารย์แล้ว อยากเอาน้ำเติมแล้วเอาขาหมูหย่อนไปด้วยซักขาสองขา

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
หน้า: 1 ... 103 104 105 [106] 107 108 109 ... 731
  พิมพ์