เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:31:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 107 108 109 [110] 111 112 113 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1025642 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1635 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 06:20:16 PM »

แนะนำครับ....
หมักหมูตามที่ทำเลย ขอเพิ่มแป้งมันลงไปสักนิด (ไข่ขาว+แป้งมัน เนื้อจะเปื่อย นุ่ม อย่างน่าหัศจรรย์)
 เยี่ยม น้ำลายหก

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1636 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 06:19:46 AM »

หมักหมูตามที่ทำเลย ขอเพิ่มแป้งมันลงไปสักนิด (ไข่ขาว+แป้งมัน เนื้อจะเปื่อย นุ่ม อย่างน่าหัศจรรย์)

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับคุณอาพรานบุญ  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1637 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 07:14:11 AM »

ใส่แป้งมันเคยใช้อยู่ประจำครับ....  เยี่ยม

คราวหน้าต้องลองเพิ่มไข่ขาวตามไปด้วยแล้ว....  น้ำลายหก

The best way to predict the future is to invent it.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1638 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 07:21:03 AM »

ใส่แป้งมันเคยใช้อยู่ประจำครับ....  เยี่ยม

คราวหน้าต้องลองเพิ่มไข่ขาวตามไปด้วยแล้ว....  น้ำลายหก

คงจะนิ่มเหมือนเนื้อในก๋วยเตี๋ยวราดหน้าเนื้อร้านจีน Grin Grin Grin นุ่มนิ่ม

แต่หมักนานแค่ไหนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1639 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 07:58:35 AM »

ใส่แป้งมันเคยใช้อยู่ประจำครับ....  เยี่ยม

คราวหน้าต้องลองเพิ่มไข่ขาวตามไปด้วยแล้ว....  น้ำลายหก

คงจะนิ่มเหมือนเนื้อในก๋วยเตี๋ยวราดหน้าเนื้อร้านจีน Grin Grin Grin นุ่มนิ่ม

แต่หมักนานแค่ไหนครับ

ส่วนมากผมจะหมักทิ้งไว้ราวๆ ๒-๓ ชั่วโมง...ประมาณว่าหมักทิ้งไว้เลยครับ....  Grin

The best way to predict the future is to invent it.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1640 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:18:09 AM »

สวัสดียามเช้าครับ ไหว้

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #1641 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 08:49:23 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1642 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 09:02:17 AM »

เมื่อวานที่จังหวัดผมเลือกตั้ง นายก อบจ.ผมเป็น จนท.ศูนย์ปฏิบัติการ เพื่อรวบรวมผลคะแนน เหนื่อยและปวดหัวกับลายมือคนส่งคะแนนมากๆ แต่ได้กินข้าวพัดไข่ พวกที่ไปอยู่หน่วยเลือกตั้ง ทั้งต้มไก่,น้ำพริกปลาดุก+ผักสด+พักต้ม,ขนมจีนน้ำยาไก่+ปลา,คั่วไก่บ้านฯลฯ. มีรุ่นพี่หวังดีเอาขนมจีนน้ำยาไก่ที่เหลือจากไปคุมหน่วยใส่ถุงมาให้ตอน ๑ ทุ่ม เจ้ากรรมน้ำยาไก่กระทิบูดสะได้ ก็อากาศมันร้อนยังกะเตาอบครับผม ที่เล่ามาไม่ได้อะไรหลอกนะครับ ชิวๆกับชีวิต ปล.หลายๆท่านคงเคยปฏิบัติหน้าที่ประจำหน่วยเลือกตั้งนะครับและหลายๆท่านทราบดีว่าอาหารแบบบ้านๆนั้นมันรสชาติสะแด่วแห้วขนาดไหน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1643 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:12:12 AM »

เมื่อวานที่จังหวัดผมเลือกตั้ง นายก อบจ.ผมเป็น จนท.ศูนย์ปฏิบัติการ เพื่อรวบรวมผลคะแนน เหนื่อยและปวดหัวกับลายมือคนส่งคะแนนมากๆ แต่ได้กินข้าวพัดไข่ พวกที่ไปอยู่หน่วยเลือกตั้ง ทั้งต้มไก่,น้ำพริกปลาดุก+ผักสด+พักต้ม,ขนมจีนน้ำยาไก่+ปลา,คั่วไก่บ้านฯลฯ. มีรุ่นพี่หวังดีเอาขนมจีนน้ำยาไก่ที่เหลือจากไปคุมหน่วยใส่ถุงมาให้ตอน ๑ ทุ่ม เจ้ากรรมน้ำยาไก่กระทิบูดสะได้ ก็อากาศมันร้อนยังกะเตาอบครับผม ที่เล่ามาไม่ได้อะไรหลอกนะครับ ชิวๆกับชีวิต ปล.หลายๆท่านคงเคยปฏิบัติหน้าที่ประจำหน่วยเลือกตั้งนะครับและหลายๆท่านทราบดีว่าอาหารแบบบ้านๆนั้นมันรสชาติสะแด่วแห้วขนาดไหน

มีอยู่ครั้งนึง... เขาให้ผมไปเป็น ผอ.หน่วยให้... กรรมการเขาถามว่า ผอ.อยากกินอะไร... ผมบอกไปทันทีว่า... ซุปบักเขือ... เล่นเอาคณะกรรมการที่เป็นชาวบ้านหัวเราะกันทั้งคณะ... ก็คนก่อนๆ เขาต้มไก่บ้างละ... ลาบเป็ดมั่งละ... วันเลิือกตั้ง... เขาทำซุปบักเขือมาให้ผมเกือบเต็มหม้อ... เล่นเอาทั้งกินทั้งห่อก็ไม่หมอ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...หลังๆ มาตัดความยุ่งยากด้วยการสั่งข้าวกล่อง... Grin Grin Grin

...ผมเป็น ผอ.หน่วยได้สามสี่สมัย... ผู้ใหญ่บ้านเลยอยากให้ผมได้ลดภาระงานลงบ้าง... เพราะผมเป็น ผอ.หน่วยที่ต้องทำหน้าที่ประธานด้วย... เลยเอาครูอีกคนนึงที่อาวุโสสูงกว่าผมมาเป็นประธานกรรมการ... แต่เขาไม่พอใจ.. ที่ผมรุ่นลูกมาเป็น ผอ.หน่วยที่ตำแหน่งสูงกว่าเขา... (แค่ ผอ.หน่วยเลือกตั้งนะเนี่ย) ครั้งต่อมาผมเลยบอกผู้ใหญ่บ้านว่างั้นให้แกเป็น ผอ.ไปโลด... ผมตำแหน่งไหนก็ได้... แต่พอได้เป็น... ก็ไม่ทำ Ha อะไร... ได้แต่เดินอวดบัตรติดหน้าอก... ผมก็ได้แต่ "เฮ้อออออ... คนเรา... "

...ครั้งล่าสุด... เขาเลยตัดปัญหา... โดยการเชิญแม่ผมมาเป็น ผอ. ให้ผมเป็นประธานกรรมการ... ผมเลยออกอาการเปรี้ยวซ่าไม่ค่อยได้... บู่

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1644 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:24:49 AM »

มีอยู่ครั้งนึง... เขาให้ผมไปเป็น ผอ.หน่วยให้... กรรมการเขาถามว่า ผอ.อยากกินอะไร... ผมบอกไปทันทีว่า... ซุปบักเขือ... เล่นเอาคณะกรรมการที่เป็นชาวบ้านหัวเราะกันทั้งคณะ... ก็คนก่อนๆ เขาต้มไก่บ้างละ... ลาบเป็ดมั่งละ... วันเลิือกตั้ง... เขาทำซุปบักเขือมาให้ผมเกือบเต็มหม้อ... เล่นเอาทั้งกินทั้งห่อก็ไม่หมอ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...หลังๆ มาตัดความยุ่งยากด้วยการสั่งข้าวกล่อง... Grin Grin Grin

...ผมเป็น ผอ.หน่วยได้สามสี่สมัย... ผู้ใหญ่บ้านเลยอยากให้ผมได้ลดภาระงานลงบ้าง... เพราะผมเป็น ผอ.หน่วยที่ต้องทำหน้าที่ประธานด้วย... เลยเอาครูอีกคนนึงที่อาวุโสสูงกว่าผมมาเป็นประธานกรรมการ... แต่เขาไม่พอใจ.. ที่ผมรุ่นลูกมาเป็น ผอ.หน่วยที่ตำแหน่งสูงกว่าเขา... (แค่ ผอ.หน่วยเลือกตั้งนะเนี่ย) ครั้งต่อมาผมเลยบอกผู้ใหญ่บ้านว่างั้นให้แกเป็น ผอ.ไปโลด... ผมตำแหน่งไหนก็ได้... แต่พอได้เป็น... ก็ไม่ทำ Ha อะไร... ได้แต่เดินอวดบัตรติดหน้าอก... ผมก็ได้แต่ "เฮ้อออออ... คนเรา... "

...ครั้งล่าสุด... เขาเลยตัดปัญหา... โดยการเชิญแม่ผมมาเป็น ผอ. ให้ผมเป็นประธานกรรมการ... ผมเลยออกอาการเปรี้ยวซ่าไม่ค่อยได้... บู่

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก น่าเห็นใจ คริคริคริ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1645 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:38:07 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก น่าเห็นใจ คริคริคริ

ปกติผมเป็น ผอ.หน่วย... หรือไม่ก็ประธานกรรมการที่ค่อนข้างซ่ามาก... ขอเพียงทำเอกสารให้ตรงเป๊ะ... ไม่มีข้อผิดพลาด... และต้องรวดเร็วทันใจ... ไปส่งหีบบัตรเอกสารสำคัญก็ต้องเป๊ะๆ แต่ที่ไม่สำคัญ... พวกตะกร้า... ปากกา... ตลับชาด... เศษกระดาษ... ฯลฯ ผมไมสนใจ... แจกชาวบ้านไปหมด... แต่เจ้าหน้าที่อำเภอมักจะถามหา... เพื่อเอาไปแบ่งกัน... เพราะยังไงๆ เลือกตั้งครั้งต่อไปก็ต้องซื้อใหม่อยู่ดี... ผมก็ได้แต่บอกว่า... ทำหายหมดแล้ว... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ถ้าเห็นว่าผมบกพร่อง... คราวหน้าก็ไม่ต้องเรียกใช้ผม... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

...คราวนี้แม่มาคุม... เปรี้ยวซ่ามากไม่ได้ บู่

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2012, 11:46:33 AM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #1646 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 05:42:24 PM »

น้ำใจ+ฝีมือ จากเพื่อนผู้หญิงรุ่นพี่แฟนผม ขอบคุณครับพี่ทั้งสองท่าน   ไหว้ ไหว้  ปล.อร่อยสุดยอด  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แกงเผ็ดเป็ดย่าง

ห่อหมกอาร์พีจี+ไข่มดแดง ( ห่อหมกหัวปลี + ไข่มดแดง )

ห่อหมกทะเล

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1647 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 05:47:27 PM »

น้ำใจ+ฝีมือ จากเพื่อนผู้หญิงรุ่นพี่แฟนผม ขอบคุณครับพี่ทั้งสองท่าน   ไหว้ ไหว้  ปล.อร่อยสุดยอด  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แกงเผ็ดเป็ดย่าง

ห่อหมกอาร์พีจี+ไข่มดแดง ( ห่อหมกหัวปลี + ไข่มดแดง )

ห่อหมกทะเล

หิวข้าวๆๆๆๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1648 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 06:16:13 PM »

ก้อยเนื้อ

Grin

แก้คาว  น้ำลายหก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1649 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 08:23:10 AM »

ยี้กินเข้าไปได้ไง ไม่ใส่เลือดด้วย ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 107 108 109 [110] 111 112 113 ... 731
  พิมพ์