เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:37:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1026366 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1770 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:37:18 AM »

ตกไปอยู่หลังบ้านหลังครัวซะแล้ว ......   น้ำลายหก เยี่ยม

น้ากวางไอ้ที่เป็นขวดกับแก้วมันคืออะไรครับ...มีดีกรีรึเปล่า...ถ้ามีดีกรี...น้ากวางเอาข้าวเหนียวมะม่วงมาแกล้มกับเหล้าหรือครับ...มันเข้ากันได้เหรอ...งงๆๆๆๆๆ...ถ้าเป็นผมร่วงคาวงครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1771 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:38:31 AM »

ไอ๊หย๋ะ...ลืมดู...ภาพมาจากเน็ตกระฉ่อนเว็บ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #1772 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:23:18 AM »

ไอ๊หย๋ะ...ลืมดู...ภาพมาจากเน็ตกระฉ่อนเว็บ...

อ้างผิดคนอีกตะหากพี่ดาบ  ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1773 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:43:25 AM »

เห็นพริกป่น น้าอรรถฯ  แล้วมีเรื่องอยากเล่า 

พริกป่นในหาดใหญ่  ร้อยละ  90  ใช้ใบกระท้อนแห้งที่ร่วงลงพื้น  มาป่นรวมกะพริก  เพื่อให้ได้ปริมาณมาก 

ทำให้ไม่ได้รสชาด   ทำให้ร้านดังๆในหาดใหญ่ซื้อพริกแห้งมาป่นเอง  รสชาดดีกว่า 

ผมทานมาหลายที่  ผมว่า  พริกป่นที่อร่อยที่สุด 

ต้องตั้งแต่  พิจิตร  ขึ้นไป  ทางเหนือ  จนยันเชียงราย  อร่อย

Shocked  Shocked   มีอยู่ช่วงหนึ่ที่มีข่าวใช้ทิชชู่มาปั่นทำน้ำยาขนมจีน นี้มาพริกป่นอีกแล้วหรือครับ จารย์ อ๋อง     ตกใจ

คนไทย  พร้อมที่จะโกง  ทุกเรื่อง  ครับ

เขาใช้ขี้เลื่อย 

แถวๆ อ.จัตุรัส... เขาใช้พุทราแห้ง... ที่หล่นตามข้างทางน่ะ... เก็บเป็นหาบๆ เลย... เอาไปผสมพริกป่นขาย... แต่ผมเจอในร้านอาหารแถวๆ หน้าราชภัฏโคราช... ดูไปๆ มันเหมือนรำอ่อนไปโน่น... ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1774 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:44:11 AM »

ตกไปอยู่หลังบ้านหลังครัวซะแล้ว ......   น้ำลายหก เยี่ยม

เมนูนี้... ต้องเป็นมะม่วงอกร่องเขียวเท่านั้น... ถึงจะสุดยอดครับคุณลุง... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1775 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:58:08 AM »

ลุงบุญ  แกงป่าเนื้อ..?  เยี่ยม น้ำลายหก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1776 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:04:24 AM »

อ้างผิดคนอีกตะหากพี่ดาบ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ๊หย๋ะ...ขออภัยท่านพี่ทั้งสองท่านเป็นอย่างยิ่ง...นี่แหละผมมันพวกมือไวใจเร็ว...พิมพ์แบบไม่คิดเห็น "ชุมไพร" ปั๊บก็กดปุ๊บ  แห่แห่แห่

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #1777 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:56:07 AM »

ลุงบุญ  แกงป่าเนื้อ..?  เยี่ยม น้ำลายหก ขำก๊าก

ลุงพรานครับ....เครื่องเทศในถ้วยเป็นจำพวกไหนครับ Grin ไหว้

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1778 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 11:58:36 AM »

เห็นพริกป่น น้าอรรถฯ  แล้วมีเรื่องอยากเล่า  

พริกป่นในหาดใหญ่  ร้อยละ  90  ใช้ใบกระท้อนแห้งที่ร่วงลงพื้น  มาป่นรวมกะพริก   เพื่อให้ได้ปริมาณมาก  

ทำให้ไม่ได้รสชาด   ทำให้ร้านดังๆในหาดใหญ่ซื้อพริกแห้งมาป่นเอง  รสชาดดีกว่า  

ผมทานมาหลายที่  ผมว่า  พริกป่นที่อร่อยที่สุด  

ต้องตั้งแต่  พิจิตร  ขึ้นไป  ทางเหนือ  จนยันเชียงราย  อร่อย

Shocked  Shocked   มีอยู่ช่วงหนึ่ที่มีข่าวใช้ทิชชู่มาปั่นทำน้ำยาขนมจีน นี้มาพริกป่นอีกแล้วหรือครับ จารย์ อ๋อง     ตกใจ

พริกป่นผสมมานานแล้วครับ เริ่มแรกแค่เอาพริกทั้งก้านป่นรวมกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1204

« ตอบ #1779 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:00:10 PM »

เห็นพริกป่น น้าอรรถฯ  แล้วมีเรื่องอยากเล่า 

พริกป่นในหาดใหญ่  ร้อยละ  90  ใช้ใบกระท้อนแห้งที่ร่วงลงพื้น  มาป่นรวมกะพริก  เพื่อให้ได้ปริมาณมาก 

ทำให้ไม่ได้รสชาด   ทำให้ร้านดังๆในหาดใหญ่ซื้อพริกแห้งมาป่นเอง  รสชาดดีกว่า 

ผมทานมาหลายที่  ผมว่า  พริกป่นที่อร่อยที่สุด 

ต้องตั้งแต่  พิจิตร  ขึ้นไป  ทางเหนือ  จนยันเชียงราย  อร่อย

Shocked  Shocked   มีอยู่ช่วงหนึ่ที่มีข่าวใช้ทิชชู่มาปั่นทำน้ำยาขนมจีน นี้มาพริกป่นอีกแล้วหรือครับ จารย์ อ๋อง     ตกใจ

พริกป่นผสมมานานแล้วครับ เริ่มแรกแค่เอาพริกทั้งก้านป่นรวมกัน

ดีนะครับที่เป็นใบกระท้อน... ทำให้ลดต้นทุนได้... ถ้าเป็นใบกระท่อมนี่... สงสัยขายกันโลละหมื่น... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1780 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:11:07 PM »

ลุงพรานครับ....เครื่องเทศในถ้วยเป็นจำพวกไหนครับ

ลูกผักชี ยี่หร่า ลูกจัน กระวาน กานพลู ดีปรี .... คั่วให้หอมเหลือง โขลกเก็บไว้ใช้ได้หลายมื้อ

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #1781 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:15:58 PM »

ลุงพรานครับ....เครื่องเทศในถ้วยเป็นจำพวกไหนครับ

ลูกผักชี ยี่หร่า ลูกจัน กระวาน กานพลู ดีปรี .... คั่วให้หอมเหลือง โขลกเก็บไว้ใช้ได้หลายมื้อ

ขอบคุณครับ.....เห็นเมนูนี้แล้วเย็นนี้คงแกงป่านี่แหละครับ

แปลงเป็นเนื้อสับ ใส่มะเขือเหลือง น้ำลายหก เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #1782 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 12:22:18 PM »

ขอบคุณครับ.....เห็นเมนูนี้แล้วเย็นนี้คงแกงป่านี่แหละครับ

แปลงเป็นเนื้อสับ ใส่มะเขือเหลือง น้ำลายหก เยี่ยม

นั่นแหละ เลือกเนื้อติดมันสักหน่อย สับหยาบๆ..... เต้ยเลย
เดี๋ยวนี้ผมก็หันมาชอบเนื้อสับซะแล้ว..... เครื่องโม่ไม่ค่อยจะดี
  เยี่ยม ขำก๊าก

2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1783 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 02:08:29 PM »

คนไทย  พร้อมที่จะโกง  ทุกเรื่อง  ครับ

เขาใช้ขี้เลื่อย  

มันก็คงจะมีหลายสูตรหลายตำรา  แต่ใบกระท้อนผสมลงในพริกป่นเห็นมากับตาแล้ว
ขอยืนยันครับท่านครับ
       ตัวอย่างเช่น:  น้ำพริกแกงส้มเอาแค่ภาคกลางเอง  ก็ยังผิดเพี้ยนไม่เหมือนกัน
เช่นในกรุงเทพฯเขาไม่ใส่กระชาย แต่ทาง สิงห์บุรี สุพรรณ อ่างทองฯ เขาจะใส่กระชาย
ลงไปโขลกใสน้ำพริกแกงด้วย นี่คือ ความแตกต่างที่เกิดขึึ้น 
(ขี้เลื่อยจึงไม่ใช่คำตอบสุดท้ายของกลโกง)

น้ำปูแถวภาคเหนือใช้กาบมะพร้าวเผาผสมครับ....

น้าปูไหนนังหลุยส์ ลุงบุญต่างหาก...

ตรูบอกว่า " น้ำปู " โว้ย........    แลบลิ้น

The best way to predict the future is to invent it.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1784 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 02:28:05 PM »

ตรูบอกว่า " น้ำปู " โว้ย........    แลบลิ้น

อ่านมาก มึน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 731
  พิมพ์