เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:26:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 154 155 156 [157] 158 159 160 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1027574 ครั้ง)
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2340 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 02:05:05 PM »

เวลากินก็เอามารวมกันในช้อน

ต้กน้ำจิ้มมาก่อน ค่อยตอกใข่ลงไป

แล้วก็เคี้ยวกลืนคงผ่านลำคอ

มันหวานอร่อย บอกไม่ถูก

ไอ้เจ้าเม็ดเหลืองๆหรือเปลือกขาวๆนั้น โบราณท่านห้ามนัก ห้ามหนา
กินเข้าไปแล้วมันจะแสลงโรคนะครับ .....
  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #2341 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 02:07:18 PM »

โห่ ฮิว โห่.....หิวววววววววววววววววว น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #2342 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 02:39:49 PM »

ไม่ว่ากันนะท่านนะ เป็นอาหารบ้านป่า บ้านทุ่ง ที่ทำเลี้ยงลูก-หลานกันมาช้านาน

เผาได้ที่เหลืองอร่ามอย่างนี้แล้ว ก็แกะกระดองออก เลาะเนื้อมาฉีดมาหั่นตามถนัด ถ้าเห็นว่า
ตัวเล็กไม่พอสมาชิก  ไปตัดหัวปลีกมาโยนใส่กองไฟ .... เพิ่มปริมาณ

เตรียมเครืองเผา พริก หอม กระเทียม ข่า แล้วโขลกรวมกัน ตักใส่กะละมัง คลุกเคล้าให้ทั่ว
ปรุงรสด้วย น้ำปลา น้ำส้มมะขาม น้ำตาลเพียงเล็กน้อย ไม่เผ็ดก็พริกขี้หนูแห้งป่นประเคนจนเป็นที่พอใจ
ใบสะระแหน่สักสองกำมือโยนลงไป

มะพร้าวขูดคั่วเหลืองๆหอมๆ ตามด้วยหัวกะทิข้นๆ .... ลูก-หลาน กินข้าวกันแหกหม้อแหกไหเลยมื้อนั้น

ขออนุญาตท่านเจ้าของเมนู วันนี้หิวมาก เลยจัดการยำซะเลย  ไหว้ เยี่ยม น้ำลายหก

สูตรนี้ใครไม่กินเต่าเปลี่ยนเป็นกบนาแทนได้เลยครับ.......ความอร่อยไม่หนีกัน น้ำลายหก เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #2343 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 03:24:53 PM »

Grinกบนาเพิ่งได้มา.........เดี๋ยวออกเมนูแล้วจะเอามาฝากกันครับ เยี่ยม

พราน หมายถึง ผู้ใช้เล่ห์เหลี่ยม ไหวพริบ
ความห้าวหาญ อดทน เป็นประโยชน์ในการครองชีพ และเป็นผู้เจนต่อภูมิประเทศ
มิได้หมายความว่าจะต้องถือปืนเสมอไป
BM_Puchita
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #2344 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 03:32:24 PM »

ช่วงนี้ก็ต้องหาตัวนี้ครับ คล่องคอดีแท้....
(ยืมรูปชาวบ้านเค้ามา) แต่สูตรผมต้องผ่าท้อง ให้ไข่โผ่ออกมาเป็นก้อนแล้วมีเศษไข่ลอยชวนน่ากินหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 03:35:40 PM โดย BM_Puchita » บันทึกการเข้า
flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #2345 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 03:47:08 PM »

ช่วงนี้ก็ต้องหาตัวนี้ครับ คล่องคอดีแท้....
(ยืมรูปชาวบ้านเค้ามา) แต่สูตรผมต้องผ่าท้อง ให้ไข่โผ่ออกมาเป็นก้อนแล้วมีเศษไข่ลอยชวนน่ากินหน่อย

ต้มอึ่ง.......โฮกฮือดีครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

พรานนรินทร์ ชุมไพร
นรินทร์พ่อครัวเมืองสุพรรณ
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #2346 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:45:16 PM »

เวลากินก็เอามารวมกันในช้อน

ต้กน้ำจิ้มมาก่อน ค่อยตอกใข่ลงไป

แล้วก็เคี้ยวกลืนคงผ่านลำคอ

มันหวานอร่อย บอกไม่ถูก

ไอ้เจ้าเม็ดเหลืองๆหรือเปลือกขาวๆนั้น โบราณท่านห้ามนัก ห้ามหนา
กินเข้าไปแล้วมันจะแสลงโรคนะครับ .....
  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มิน่าหละท่านพระอาจารย์ ผมไม่หายจากโรคร้อยนี้สักที

ต้องทนทุกข์ทรมานมานานแสนนานแล้ว ไอ้โรคชอบกินเต่า

แสนทรมานโหดร้ายเหลือเกิน คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 04:49:34 PM โดย พรานนรินทร์ ชุมไพร » บันทึกการเข้า

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

" ดื่มสุราคล้ายเล่นหมากรุก ตนเองเล่นกับตนเอง"

« ตอบ #2347 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:47:49 PM »

แถวบ้านเรียก "ไชยโย" คิก คิก คิก คิก

เมื่ออึ่งอร่อยกว่ากบฉันใดเต่าย่อมอร่อยกว่าตะพาพฉันนั้น  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สุราไม่อาจคลี่คลายความคับแค้นของผู้ใดได้ แต่สามารถดลบันดาลให้ท่านหลอกตัวเองได้
Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #2348 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:48:48 PM »

Grinกบนาเพิ่งได้มา.........เดี๋ยวออกเมนูแล้วจะเอามาฝากกันครับ เยี่ยม

เห็นตีนกบ ก็รู้ได้เลยว่ากบนานะ

สวยงามกระดูกกรอบเลย กบฝนแรกเนี้ย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #2349 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:53:31 PM »

เตรียมเครืองเผา พริก หอม กระเทียม ข่า แล้วโขลกรวมกัน ตักใส่กะละมัง คลุกเคล้าให้ทั่ว
ปรุงรสด้วย น้ำปลา น้ำส้มมะขาม น้ำตาลเพียงเล็กน้อย ไม่เผ็ดก็พริกขี้หนูแห้งป่นประเคนจนเป็นที่พอใจ
ใบสะระแหน่สักสองกำมือโยนลงไป

มะพร้าวขูดคั่วเหลืองๆหอมๆ ตามด้วยหัวกะทิข้นๆ .... ลูก-หลาน กินข้าวกันแหกหม้อแหกไหเลยมื้อนั้น

ใช่ครับ พ่อครัวจะเน้นเรื่องเครื่องปรุง เครื่องเทศมากเป็นพิเศษ คัดเลือกเองทุกอย่าง จนบางครั้งต้องถามว่าทำไมถึงขนาดนั้น...55555

ของป่าของทุ่ง ก็ต้องยกให้ลุงพรานบุญกับพ่อครัวพรานนรินทร์เมืองสุพรรณหละครับ..555 ส่วนผมขอเป็นผู้ช่วยที่เก่งมาก ผู้ชิมที่ดีเลิศ ก็พอ...

ถามพี่นรินทร์หน่อย เคยลองตุ๊กแกมั้ยพี่ ตุ๊กแกทั้งชีวิตมันแทบจะไม่ลงดินเลยน่ะพี่ จัดได้ว่าเป็นสัตว์ที่สะอาด รสชาตินุ่มละมุนเลยหละ 55555....

ตุกแกเนี้ย เนื้อสวรรค์เนื้อเทวดาอีกแล้ว

พูดไปก็เหมือนโกหก หากใครได้ลองแล้วผมว่าต้องมีความคิดเหมือนผมไม่น้อยไปกว่าครึ่งหนึ่งครับ

แถวบ้าน โลละ 300 ทำแล้ว ยังหากินไม่ได้เลยครับ

คนหาได้ก็ไม่คิดขาย

ต้องอาศัยเอาเหล้าไปนั้งกินรวมวงด้วย(เอาเหล้าไปล่อ)

นานๆถึงจะได้กินสักที

พูดแล้วก็สัมปาก คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #2350 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:56:24 PM »

ฝากผัดตะพาบรสเผ็ดไว้ซักจาน

เต่ากับตะพาบ ขอถามต่อท่านทั้งหลาย

ท่านชมชอบสิ่งใดมากกว่ากัน ไหว้ ไหว้

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #2351 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 04:59:36 PM »

อยากรู้ว่าในใจท่านแต่ละคน

มีความคิดความชอบเหมือนกระผมหรือเปล่า

แต่ผมมีธงอยู่ในใจเรียบร้อยแล้ว Grin Grin Grin Grin

เผ็ดๆแซบๆอย่างนี้คงไปเรียกน้ำย่อยใครได้บ้าง

เชิงกรุบกรอบกับรสชาติแสนเผ็ดแสนร้อน

มันเคยทำให้ผมถึงขั้นวางช้อนวางจานหุบปากหุบคอไม่ลงแล้วครับ

Hero Member

คะแนน 180

« ตอบ #2352 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 05:04:25 PM »

พริกแกงสีสวยพวกนี้ขยำกับข้าวสวยร้อนๆ

แถมยังเทลงมาจากกระทะใหม่ๆควันกรุ่น

น้ำปลาพริกมะนาวโรยหน้าสักถ้วย

หรือไม่ก็มีปลาหมึกกระตอยเค็มอีกสักจาน ตัดรสแทนน้ำปลาพริก

ท่านลองคิดดูเถิด ว่ามันจะบรรดาลความสุขในการกินให้บังเกิดแก่ท่านขนาดไหน

ขนาดไหนไม่รู้ต่อท่าน แต่ขนาดนี้น้ำลายเริ่มไหล กระพุ้งแกล้มเปียกแฉะไปหมดแล้ว Grin Grin Grin

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2353 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 05:06:01 PM »

มิน่าหละท่านพระอาจารย์ ผมไม่หายจากโรคร้ายนี้สักที ต้องทนทุกข์ทรมานมานานแสนนานแล้ว
ไอ้โรคชอบกินเต่า แสนทรมานโหดร้ายเหลือเกิน

มีวิธีเดียวที่จะทำให้หลุดพ้นจากอาการโรคร้ายนี้ได้ "มีเมียเถอะ"
ไข่เต่าที่ชื่นชอบก็จะไม่แสลงโรคอีกต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 05:08:51 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

flying
Hero Member

คะแนน 1070

« ตอบ #2354 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 05:08:22 PM »

ฝากผัดตะพาบรสเผ็ดไว้ซักจาน

เต่ากับตะพาบ ขอถามต่อท่านทั้งหลาย

ท่านชมชอบสิ่งใดมากกว่ากัน ไหว้ ไหว้

น้ำลายหกตอบไม่ต้องคิดเลยพี่เอ๋ย.......... เยี่ยม

หน้า: 1 ... 154 155 156 [157] 158 159 160 ... 731
  พิมพ์