เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:27:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 200 201 202 [203] 204 205 206 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1028477 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3030 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 03:58:26 PM »

เมื่อวานพาคุณพ่อไปหาหมอที่ร.พ.พุทธชินราช ขากลับผ่านสุโขทัยเลยได้เจ้าตัวนี้มาไม่รู้ว่ามันชื่ออะไรแน่ผมก็ว่าปลาต๋อง(ปลากราย)น้าก็บอกว่าไม่น่าจะใช่

Uploaded with ImageShack.us
หลังจากให้น้องชายกับน้าชายจัดการ(ส่วนผมเหมือนจะเป็นไข้เลยนอน)ปลาตัวสี่โลกว่าเกือบห้าโลเหลือแค่เนี๊ย

ส่วนผักแกล้มเอื้อมมือไปเด็ดเอายอดมะยมข้างๆบ้านครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3031 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 05:21:40 PM »

จังซีเอิ่นวา...ปลากระดี่ยักษ์...อิอิอิ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #3032 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 05:42:03 PM »

Grin Grin Grin รับร้อนๆ สักถ้วยน๊ะครับ กำลังใหม่ๆ  เด็กๆ หนุ่มๆ สาวๆ กินได้ ผู้ใหญ่กินดี  Grin Grin Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #3033 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 05:57:26 PM »

จานที่ ๓ มีบักแพร้วด้วย...กินแล้วแสบกระพุ้งแก้มจังเลย...แต่...อร่อย...แต่...ไม่รู้จักก็คือผักอะไรหน่ะอรรถ...ที่มันเป็นแท่งๆเหลี่ยมๆหน่ะ...นอกนั้นรู้จักหมด...

Grin Grin Grin ผมก็ไม่รู้จักครับเนฟ รสชาดมันดี   Grin Grin Grin   ภาคกลางเรียกคูนหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ   อ๋อย อ๋อย อ๋อย

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3034 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:02:10 PM »

ไม่ใช่คณครับ คูณต้นกลมๆ ต้นคล้ายๆบอน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #3035 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:03:13 PM »

เมื่อวานพาคุณพ่อไปหาหมอที่ร.พ.พุทธชินราช ขากลับผ่านสุโขทัยเลยได้เจ้าตัวนี้มาไม่รู้ว่ามันชื่ออะไรแน่ผมก็ว่าปลาต๋อง(ปลากราย)น้าก็บอกว่าไม่น่าจะใช่

หลังจากให้น้องชายกับน้าชายจัดการ(ส่วนผมเหมือนจะเป็นไข้เลยนอน)ปลาตัวสี่โลกว่าเกือบห้าโลเหลือแค่เนี๊ย

ส่วนผักแกล้มเอื้อมมือไปเด็ดเอายอดมะยมข้างๆบ้านครับ

ขอให้คุณพ่อหายป่วยเร็วไวนะครับ  ไหว้

Grin Grin Grin  มีปลา 4 หัวด้วย  Cheesy Cheesy Cheesy  ยอดใบมะยมกินอร่อยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #3036 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:07:41 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
ยายแวะไปที่สวน  เก็บ "มะรุม"  มาฝากพี่ Pasta อ่ะ ฮา

อันนี้เป็น  มะรุม แขก อินเดีย  ได้พันธุ์จาก ศูนย์พัฒนาพันธุ์พืช จักรพันธ์เพ็ญศิริ
ต้นที่เอาลงดินเมื่อปีที่แล้ว  ตอนนี้ ลำต้นโตเท่า  สามมือขยุ้ม อ่ะ ฮา
ออกฝักสามสี่  ฝัก  กะว่าจะเอาไว้ขยายพันธุ์  อาไว้แจก  เพื่อนๆ อ่ะ  ฮา

ส่วนอันนี้เป็น  มะรุมไทย  ห้าสิบกว่าฝัก  อ่ ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #3037 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:12:39 PM »

จานที่ ๓ มีบักแพร้วด้วย...กินแล้วแสบกระพุ้งแก้มจังเลย...แต่...อร่อย...แต่...ไม่รู้จักก็คือผักอะไรหน่ะอรรถ...ที่มันเป็นแท่งๆเหลี่ยมๆหน่ะ...นอกนั้นรู้จักหมด...

Grin Grin Grin ผมก็ไม่รู้จักครับเนฟ รสชาดมันดี   Grin Grin Grin   ภาคกลางเรียกคูนหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ   อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ผักพายหรือเปล่าครับ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3038 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:21:38 PM »

เอาหล่ะเหว๋ยเห๊ย...ยายบร๊าบบบๆๆๆจะแจกมะรุม...พร้อมแม็กส์กระสุนปืนใครอยากได้พูดคุยกะย้ายบร๊าบบๆๆๆเองเด้อๆๆๆ...พี่น้อง...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #3039 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:25:14 PM »

เอาหล่ะเหว๋ยเห๊ย...ยายบร๊าบบบๆๆๆจะแจกมะรุม...พร้อมแม็กส์กระสุนปืนใครอยากได้พูดคุยกะย้ายบร๊าบบๆๆๆเองเด้อๆๆๆ...พี่น้อง...
  แม็กพร้อมกระสุนในแม็กด้วยครับ  Grin Grin
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #3040 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 06:29:24 PM »

+ 1255 ขอบคุณครับยาย  Grin Grin Grin  ไหว้

Grin Grin Grin แกงส้มมะรุมปลาช่อนเข้ากันมากๆ ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3041 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 07:27:31 PM »

ขอให้คุณพ่อหายป่วยเร็วไวนะครับ  ไหว้

Grin Grin Grin  มีปลา 4 หัวด้วย  Cheesy Cheesy Cheesy  ยอดใบมะยมกินอร่อยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณมากครับตอนนี้อาการดีขึ้นมากแล้วครับเกร็ดเลือดลดลงมาที่หกแสนแล้วครับจากเดิมที่ล้านกว่า เดือนหน้าหมอนัดเจาะตรวจไขสันหลังครับ  ไหว้
 ส่วนหัวปลาอันนั้นตอนถ่ายไม่ได้เล็งดีๆครับ กิ๊วก๊าว

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #3042 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 07:30:01 PM »

จังซีเอิ่นวา...ปลากระดี่ยักษ์...อิอิอิ...
มันแม่นว่า...  ตกใจ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3043 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 08:52:39 PM »

มันแม่นว่า...  ตกใจ
ปลากรายครับ ดูจากจุดแล้ว น่าจะไม่ต่ำกว่า 4 โล  คิก คิก

Grin Grin Grin ผมก็ไม่รู้จักครับเนฟ รสชาดมันดี   Grin Grin Grin   ภาคกลางเรียกคูนหรือเปล่าไม่แน่ใจนะ   อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ผักพายหรือเปล่าครับ
อีสานบ้านเฮาเอิ้น "ผักคันจอง"ครับ ภาคกลางว่า "ตาลปัตรฤาษี"  ลวกกับกะทิจิ้มน้ำพริกกะปิ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2012, 08:54:17 PM โดย อนัตตา » บันทึกการเข้า

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #3044 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 09:29:11 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา
ยายแวะไปที่สวน  เก็บ "มะรุม"  มาฝากพี่ Pasta อ่ะ ฮา

อันนี้เป็น  มะรุม แขก อินเดีย  ได้พันธุ์จาก ศูนย์พัฒนาพันธุ์พืช จักรพันธ์เพ็ญศิริ
ต้นที่เอาลงดินเมื่อปีที่แล้ว  ตอนนี้ ลำต้นโตเท่า  สามมือขยุ้ม อ่ะ ฮา
ออกฝักสามสี่  ฝัก  กะว่าจะเอาไว้ขยายพันธุ์  อาไว้แจก  เพื่อนๆ อ่ะ  ฮา

ส่วนอันนี้เป็น  มะรุมไทย  ห้าสิบกว่าฝัก  อ่ ะ  ฮา

คุณยายครับ ผมขอพันธุ์ด้วย  พันธุ์ที่บ้านผมปลูกไม่เห็นมีฝักไอ้แบบที่อยู่ข้างบนสุดเลย  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 ... 200 201 202 [203] 204 205 206 ... 731
  พิมพ์