เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:29:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 237 238 239 [240] 241 242 243 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1029152 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3585 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 04:26:25 PM »

ระดับใหนแล้วครับอาตี๋ ผมพูดคำเดียว (จ๊ะ) อ๋อย

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #3586 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:20:36 PM »

เย็นนี้ต้มมะระยัดใส้ครับ และผัดไหลบัวกับเนื้อหมูครับ ระหว่างรอก็มีออเดิฟ
เป็นปลาสลิด กับปลาดุกแดดเดียวทอด แกล้มเบียร์ไปพลางๆก่อน Grin
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #3587 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:22:51 PM »

มะระ หั่นรอไว้ยัดใส้แล้ว ซี่โครงก็ต้มน้ำรออยู่ Grin

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #3588 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:24:20 PM »

ยัดใส้แล้ว เอาลงไปต้มเกือบชั่วโมง น่าจะเปื่อยแล้ว น้ำลายหก

ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #3589 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:28:07 PM »

เหลือแต่ไหลบัว ที่รอลูกสาวมาก่อน ค่อยผัด Grin
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3590 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:06:14 AM »

ยัดใส้แล้ว เอาลงไปต้มเกือบชั่วโมง น่าจะเปื่อยแล้ว น้ำลายหก

น้ำเหลืองทองน่ากินดีจัง น้ำลายหก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3591 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:08:21 AM »

ใส่เม็ดเก๋ากี๊หรือเปล่าครับ ผมยังไม่เคยลองแบบนี้สักที

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #3592 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:37:48 AM »

ใส่เม็ดเก๋ากี๊หรือเปล่าครับ ผมยังไม่เคยลองแบบนี้สักที

ยาอายุวัฒนะ “เก๋ากี้”
เก๋ากี้ จัดเป็นยาอายุวัฒนะและเป็นสินค้าสมุนไพรส่งออกที่สำคัญของจีน ในสมัยโบราณเก๋ากี้
เคยเป็นทั้งเครื่องบรรณาการและโอสถของฮ่องเต้ เก๋ากี้สดหรือเรียกว่า “ผลโกจิ” เป็นผลไม้
ตระกูลเชอร์รี ผลมีสีส้มแดงขนาดประมาณ 1-2 เซนติเมตร ในผลมีเมล็ดขนาดเล็ก ๆ สีเหลือง
10-60 เม็ด เก๋ากี้ที่เราเห็นคือส่วนของผลตากแห้งนั่นเอง

สรรพคุณ

-  เก๋ากี้มีฤทธิ์เป็นกลาง รสหวาน มีสารต้านอนุมูลอิสระสูงมาก จึงช่วยลดการทำลายเซลล์และสารพันธุกรรม ช่วยต้านมะเร็ง

-  สารแคโรทีนอยด์ในเก๋ากี้ ช่วยบำรุงสายตา ป้องกันต้อกระจก และกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกัน

-  เก๋ากี้อุดมด้วยโปรตีน วิตามินเอ บี ซี เหล็ก ทองแดง สังกะสี แคลเซียม และซีลีเนียม ซึ่งสารอาหารเหล่านี้จะช่วยบำรุงประสาท
         เพิ่มปริมาณอสุจิ ลดไข้ แก้ไอ บำรุงไต ปอด และเลือด ช่วยให้หลับสบาย คลายเครียด กระตุ้นการไหลเวียนเลือด

-  ส่วนของรากและเปลือกใช้รักษาโรคผิวหนังจากเชื้อรา

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3593 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:39:20 AM »

น้าอรรถเป็นแฟนเมกาเชฟเหมือนผมเลย  ของเค้าแซบจริง   เยี่ยม

อร่อยเพราะน้ำปลา
หรือว่า  อร่อยเพราะ"ยาเจริญอาหาร"กันแน่ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #3594 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:32:22 PM »

เก๋ากี้ จัดเป็นยาอายุวัฒนะและเป็นสินค้าสมุนไพรส่งออกที่สำคัญของจีน ในสมัยโบราณเก๋ากี้
เคยเป็นทั้งเครื่องบรรณาการและโอสถของฮ่องเต้ เก๋ากี้สดหรือเรียกว่า “ผลโกจิ” เป็นผลไม้
ตระกูลเชอร์รี ผลมีสีส้มแดงขนาดประมาณ 1-2 เซนติเมตร ในผลมีเมล็ดขนาดเล็ก ๆ สีเหลือง
10-60 เม็ด เก๋ากี้ที่เราเห็นคือส่วนของผลตากแห้งนั่นเอง

สรรพคุณ

-  เก๋ากี้มีฤทธิ์เป็นกลาง รสหวาน มีสารต้านอนุมูลอิสระสูงมาก จึงช่วยลดการทำลายเซลล์และสารพันธุกรรม ช่วยต้านมะเร็ง

-  สารแคโรทีนอยด์ในเก๋ากี้ ช่วยบำรุงสายตา ป้องกันต้อกระจก และกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกัน

-  เก๋ากี้อุดมด้วยโปรตีน วิตามินเอ บี ซี เหล็ก ทองแดง สังกะสี แคลเซียม และซีลีเนียม ซึ่งสารอาหารเหล่านี้จะช่วยบำรุงประสาท
         เพิ่มปริมาณอสุจิ ลดไข้ แก้ไอ บำรุงไต ปอด และเลือด ช่วยให้หลับสบาย คลายเครียด กระตุ้นการไหลเวียนเลือด

-  ส่วนของรากและเปลือกใช้รักษาโรคผิวหนังจากเชื้อรา

+1สำหรับ ข้อมูลครับ ชอบตรง เพิ่มปริมาณ อสุจิ นี่แหละ คิก คิก เยี่ยม
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #3595 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 05:43:35 PM »

คิก คิกลุงตี๋สับสนแล้วล่ะ...เขาบอกว่าเพิ่มปริมาณน้ำในท่อ ไม่ได้บอกว่า เพิ่มประสิทธิภาพท่อส่งครับ

BM_Puchita
Jr. Member
**

คะแนน 17

« ตอบ #3596 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:05:05 PM »

น้าอรรถเป็นแฟนเมกาเชฟเหมือนผมเลย  ของเค้าแซบจริง   เยี่ยม

หรือว่า  อร่อยเพราะ"ยาเจริญอาหาร"กันแน่ ครับ คิก คิก คิก คิก

เห็นภาพขวดน้ำปลาแล้วนึกขึ้นได้ครับ

อยากขอความเห็นส่วนตัวพี่ทุกท่าน ต่อน้ำปลายี่ห้อต่างๆ ที่ใช้กันด้วยครับ ชอบไม่ชอบยังไง อันไหนเค็ม อันไหนหวาน หรือหอม แลกเปลี่ยนความเห็นกันครับ

และขอทิ้งท้ายด้วย เมนูที่ชื่อ จี่น้ำปลา มีใครเคยกินบ้างมั้ยครับ รูปเด๋ววันหลังลงให้ดูนะครับ

สูตรไม่ยาก

1.น้ำปลาแล้วแต่ชอบ (ผมใช้แต่ทิพรสฉลากทองหรือตราปลาหมึก)
2.จานสแตนเลส** เพราะวางบนเตาแก็สเลยครับ

วิธีทำ
    เทน้ำปลาพอประมาณไม่ต้องเยอะมากลงบนจานสแตนเลสให้พอเต็มวงก้นจาน  แล้วยกขึ้นเตาแก็ส แล้วรอจนมันแห้งพอประมาณ สีน้ำตาลเข้มออกเกรียมนิดๆ แต่ต้องไม่ไหม้นะครับ
แค่นี้ก็พร้อมรับประทาน พร้อมข้าวเหนียวใหม่ร้อนๆ เน้นนะครับ ข้าวเหนียวเท่านั้นได้อารมณ์มาก บ้านผมจะทำกินแล้วแต่ชอบ น้ำปลาเพียวๆบ้าง หรือ จะใส่กุ้งแห้งกับกระเทียม
ด้วยบางที ใครชอบหวานหน่อยก็โรยน้ำตาล
 เมนูนี้ไม่เหมาะกับคนไม่ชอบกินเค็มนะครับ  แต่รับประกันถ้าคอเดียวกัน จ้ำข้าวเหนียวหมดกระติบแน่นอน
**เพิ่มเติมอีกหน่อยครับเก็บไว้กินได้หลายวันเลยครับโดยไม่ต้องแช่เย็น ทิ้งไว้นานมันจะนิ่มหน่อยแต่กินได้ตามปกติ

ใครลองทำชิมแล้ว ถูกใจบ้างบอกด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 09:09:13 PM โดย BM_Puchita » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #3597 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:36:03 PM »

สรรพคุณ

-  เก๋ากี้มีฤทธิ์เป็นกลาง รสหวาน มีสารต้านอนุมูลอิสระสูงมาก จึงช่วยลดการทำลายเซลล์และสารพันธุกรรม ช่วยต้านมะเร็ง

-  สารแคโรทีนอยด์ในเก๋ากี้ ช่วยบำรุงสายตา ป้องกันต้อกระจก และกระตุ้นระบบภูมิคุ้มกัน

-  เก๋ากี้อุดมด้วยโปรตีน วิตามินเอ บี ซี เหล็ก ทองแดง สังกะสี แคลเซียม และซีลีเนียม ซึ่งสารอาหารเหล่านี้จะช่วยบำรุงประสาท

-  ส่วนของรากและเปลือกใช้รักษาโรคผิวหนังจากเชื้อรา

+1สำหรับ ข้อมูลครับ ชอบตรง เพิ่มปริมาณ อสุจิ นี่แหละ คิก คิก เยี่ยม
ยังใหวหรือครับ ขำก๊าก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3598 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 11:26:39 PM »

น้าอรรถเป็นแฟนเมกาเชฟเหมือนผมเลย  ของเค้าแซบจริง   เยี่ยม

หรือว่า  อร่อยเพราะ"ยาเจริญอาหาร"กันแน่ ครับ คิก คิก คิก คิก

เห็นภาพขวดน้ำปลาแล้วนึกขึ้นได้ครับ

อยากขอความเห็นส่วนตัวพี่ทุกท่าน ต่อน้ำปลายี่ห้อต่างๆ ที่ใช้กันด้วยครับ ชอบไม่ชอบยังไง อันไหนเค็ม อันไหนหวาน หรือหอม แลกเปลี่ยนความเห็นกันครับ

และขอทิ้งท้ายด้วย เมนูที่ชื่อ จี่น้ำปลา มีใครเคยกินบ้างมั้ยครับ รูปเด๋ววันหลังลงให้ดูนะครับ

สูตรไม่ยาก

1.น้ำปลาแล้วแต่ชอบ (ผมใช้แต่ทิพรสฉลากทองหรือตราปลาหมึก)
2.จานสแตนเลส** เพราะวางบนเตาแก็สเลยครับ

วิธีทำ
    เทน้ำปลาพอประมาณไม่ต้องเยอะมากลงบนจานสแตนเลสให้พอเต็มวงก้นจาน  แล้วยกขึ้นเตาแก็ส แล้วรอจนมันแห้งพอประมาณ สีน้ำตาลเข้มออกเกรียมนิดๆ แต่ต้องไม่ไหม้นะครับ
แค่นี้ก็พร้อมรับประทาน พร้อมข้าวเหนียวใหม่ร้อนๆ เน้นนะครับ ข้าวเหนียวเท่านั้นได้อารมณ์มาก บ้านผมจะทำกินแล้วแต่ชอบ น้ำปลาเพียวๆบ้าง หรือ จะใส่กุ้งแห้งกับกระเทียม
ด้วยบางที ใครชอบหวานหน่อยก็โรยน้ำตาล
 เมนูนี้ไม่เหมาะกับคนไม่ชอบกินเค็มนะครับ  แต่รับประกันถ้าคอเดียวกัน จ้ำข้าวเหนียวหมดกระติบแน่นอน
**เพิ่มเติมอีกหน่อยครับเก็บไว้กินได้หลายวันเลยครับโดยไม่ต้องแช่เย็น ทิ้งไว้นานมันจะนิ่มหน่อยแต่กินได้ตามปกติ

ใครลองทำชิมแล้ว ถูกใจบ้างบอกด้วยนะครับ

เจ้าของกระทู้มา    ตกใจ ตกใจ ตกใจ   หน้า1 กับ 240      คิก คิก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3599 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 10:14:10 AM »

ตกลงรายการภัตตาคารบ้านทุ่งยังอยู่เปล่าครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 ... 237 238 239 [240] 241 242 243 ... 731
  พิมพ์