เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:23:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 246 247 248 [249] 250 251 252 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1028576 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3720 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 06:24:14 PM »

ได้เลยอรรถ...ขอบคุณหลายๆเด้อ...+๑ทอน...วันนี้ผมก็มีเมนูปลาจ่อมผัดฝีมือแฟน...ไม่รู้จะกินได้สักกี่คำ...ฮาฮาฮา...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #3721 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 06:42:48 PM »

ไหว้

เดาเอาว่า ลูกสาละ หรือไม่ก็ลูกมะขวิด

ขอบคุณครับ มีผู้ออกความเห็นมา 2 ท่าน รวมทั้งผมด้วยเป็น 3 เสียง อย่างนั้นฟันธงได้เลยครับ "ลูกสาละ"
ผมไปเจอมาที่ปัมท์น้ำมัน ปตท. ถนนราชพฤกษ์ เห็นว่าแปลกและสวยดี เลยนำมาแบ่งกันชม ....ลืมถามคนสวนแย่ชมัดเลย

ตามภาพของท่านลุงพรานเป็น"สาละลังกา"  ครับ   (คนละอย่างกับต้น"สาละ")    ไหว้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ลุงพรานบุญ อ่ะ  ฮา

เรื่อง  "ต้นไม้"  แปลก  นอกจาก  "ฝรั่ง"  ยายรู้ทุกเรื่องอ่ะ ฮา

ภาพที่พี่พรานถาม   พี่อนัตตา  "ตอบถูก"  แล้วอ่ะ ฮา
ยายไปขอ  ขนาดถือ  "คันไถ"   ไปได้มาจาก  "โบสถ์พราหมณ์"  เสาชิงช้าอ่ะ ฮา

ยายรู้จัก  ท่าน  "พราหมณ์ ภพ สยมภพ"  พราหมณ์ในกองราชพิธี อ่ะ ฮา
ท่านเสียชีวิตแล้ว  แต่ตอนนี้ น้องชายชื่อ  "พราหมณ์ปาฎิหาริย์"   อ่ะ
ยายถือตั๋ว  "ไถ"  บอกท่านว่า   เป็นคนรู้จัก กับพราหมณ์พี่ชาย ฮา

ท่านแบ่งมาให้  "สองต้น"  อ่ะ ฮา
ตอนนี้ เอาลงดินแล้ว  สูงเมตรกว่าๆ ฮา

คนดูแลประตู ปิดเปิด  ตอนเช้า ตอนเย็น  "โหด"  อ่ะ ฮา
พอลูก "สาละ" หล่น เขาต้องเก็บ  เอาไว้ให้ท่านพราหมณ์ อ่ะ

ลูก "สาละ" เนี่ยะ  ขยายพันธุ์ได้วิธีเดียว คือ นำเมล็ด ไปเพาะ อ่ะ
เมล็ดที่เพาะ  ต้องนำมาจาก ลูกที่ "หล่น"  อ่ะ ฮา

เท่านั้นแหละ ฮา  หายากมาก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #3722 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 06:48:48 PM »

ได้เลยอรรถ...ขอบคุณหลายๆเด้อ...+๑ทอน...วันนี้ผมก็มีเมนูปลาจ่อมผัดฝีมือแฟน...ไม่รู้จะกินได้สักกี่คำ...ฮาฮาฮา...

อรรถ...มาแล้วไม่ผิดหวังจริง...น่ากินแท้ๆ...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ดาบ อ้วน ของยาย  ฮา
อารมย์เสีย  "สองวัน" ติดกันเลย อ่ะ  ฮา

"Let it be   ha"

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3723 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 07:05:46 PM »

ต้นสาละลังกาหรือเรียกอีกอย่างว่าต้นลูกปืนใหญ่
คนละชนิดกับสาละในพุทธประวัติ

ผลแก่จัดของไม้ชนิดนี้ เคยถูกนำไปทำเป็นลูกปืนใหญ่จริงๆนะ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3724 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:52:10 AM »

ผลแก่จัดของไม้ชนิดนี้ เคยถูกนำไปทำเป็นลูกปืนใหญ่จริงๆนะ

เจอแรงไม่แตกหมดหรือครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3725 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 09:25:29 AM »

อรรถ...มาแล้วไม่ผิดหวังจริง...น่ากินแท้ๆ...

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ดาบ อ้วน ของยาย  ฮา
อารมย์เสีย  "สองวัน" ติดกันเลย อ่ะ  ฮา

"Let it be   ha"

ด้วยความเคารพครับยาย...แค่นี้...จิ๊บๆครับ...ขำขำ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #3726 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 11:06:13 AM »

ปูม้าสดๆเนื้อแน่นๆนึ่งเสร็จแล้ว น้ำจิ้ม  ของเรียกย่อยหากันเอาเองนะครับ       Cheesy

ว้า ... มันเป็นของ ... แสลง ... สำหรับผมมาร่วมปีแล้วนะเนี่ย
ก็ชอบกินนะครับ เมื่อก่อนนี้ ... แต่ ... ตอนนี้ ... ชื่อมัน ... ยังไม่อยากได้ยินเลย ...
  คิก คิก  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #3727 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 05:04:21 PM »

Grin  Grin  Grin  ได้ปลาแรดมา 1 ชิ้น   Grin  Grin  Grin

Grin Grin Grin  ได้มะระมาผัดหมูสับพริกแกงใต้   Grin Grin Grin

กินข้าวด้วยกันครับทุกท่าน  Cheesy

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3728 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 05:08:55 PM »

กำลังนั่งดริ้งค์ฆ่าเวลาก่อนที่จะไปขึ้นรถไฟไปกทม.  ได้ปลาทอดน้าอรรถเป็นกับแกล้มแล้ว  แท้งคิ้วหลาย น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #3729 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 05:20:19 PM »

กำลังนั่งดริ้งค์ฆ่าเวลาก่อนที่จะไปขึ้นรถไฟไปกทม.  ได้ปลาทอดน้าอรรถเป็นกับแกล้มแล้ว  แท้งคิ้วหลาย น้ำลายหก

ไหว้  ครับผม  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #3730 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 02:16:44 PM »

แถวบ้านผมจะเรียก แมงก้องแขน จะมีมากช่วงต้นฝนน้ำนองทุ่งนา
                                     อันนี้หมกใส่ใบผักอีตู่(ใบแมงลัก)อีกเมนูที่จำได้ แกงใส่หน่อ ไม้ส้ม ให้ดีต้องมีลูกฮวกป่นไปด้วย       น้ำลายหก   

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #3731 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 02:21:11 PM »

แถวบ้านผมจะเรียก แมงก้องแขน จะมีมากช่วงต้นฝนน้ำนองทุ่งนา
                                     อันนี้หมกใส่ใบผักอีตู่(ใบแมงลัก)อีกเมนูที่จำได้ แกงใส่หน่อ ไม้ส้ม ให้ดีต้องมีลูกฮวกป่นไปด้วย       น้ำลายหก   

Grin Grin Grin ลูกฮวกนี่ลูกกบหรือลูกเขียดครับ  Grin Grin Grin

ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 122

« ตอบ #3732 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 02:23:28 PM »

น้ำลายหก Grin Grin

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #3733 เมื่อ: กันยายน 21, 2012, 08:10:09 PM »

Grin Grin Grin ลูกฮวกนี่ลูกกบหรือลูกเขียดครับ  Grin Grin Grin

ลูกอ๊อด  ได้ทั้งลูกกบ ลูกเขียดครับ ขนาดพอดี ลูกอ๊อดต้องหางกำลังหด
                        หาย ขาทั้ง4โผล่ออกมาจนเห็นชัดเจน ครับ จารย์  อรรถ        น้ำลายหก    Cheesy

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #3734 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 01:53:29 PM »

Grin Grin Grin   รับต้มยำร้อนๆ สักถ้วยมั๊ยครับ ( ไก่เหนียว + เห็ดนางฟ้า )   Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 246 247 248 [249] 250 251 252 ... 731
  พิมพ์