เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 04:34:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 249 250 251 [252] 253 254 255 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1028514 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3765 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:33:44 PM »

อีกอย่าง การทำชั้นวาง หากละแวกนั้นมีหอยทาก หอยทากจะมาขึ้นชั้นเห็ดเพื่อมาดูดกิน
เชื้อและกากน้ำตาลที่เราใส่ไว้ครับ บางทีเช้ามาหอยทากเกาะก้อนเชื้อเพียบเลย
การแขวนทำให้ชะลอเวลาของหอยทากที่จะขึ้นมาตามชั้นครับ เพราะเขาต้องใช้ความพยายาม
ขึ้นไปถึงข้างบนก่อนไต่เชือกแขวนลงมา

ลูกเลี้ยงหอยทาก  Grin Grin Grin ก็งงเหมือนกัน เห็นมันชอบกินเห็ดมากกว่าฝักอื่น

พี่ คาร์ อย่าว่าผมยุ่งเลยนะครับ...ขอถามหน่อยว่า...ลูกพี่ คาร์ ทำไมถึงเรื่องทาก...ผมงง...คนอื่นเลี้ยงเต่าเลี้ยงตะพาบผมพอเข้าใจ...แต่เลี้ยงทากผมงง...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3766 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:53:29 PM »

อีกอย่าง การทำชั้นวาง หากละแวกนั้นมีหอยทาก หอยทากจะมาขึ้นชั้นเห็ดเพื่อมาดูดกิน
เชื้อและกากน้ำตาลที่เราใส่ไว้ครับ บางทีเช้ามาหอยทากเกาะก้อนเชื้อเพียบเลย
การแขวนทำให้ชะลอเวลาของหอยทากที่จะขึ้นมาตามชั้นครับ เพราะเขาต้องใช้ความพยายาม
ขึ้นไปถึงข้างบนก่อนไต่เชือกแขวนลงมา

ความรู้เช่นนี้ตอนที่ผมเรียนในตำราไม่มีครับ ต้องจากผู้มีประสบการณ์เท่านั้นครับ  +1 ครับ 
ทอนครับ +1
ของผมที่เคยทำแค่100กว่าก้อน หอยทากข้ามถนนมาเลยแหละครับ
ส่วนคนที่แขวน เขาเอาน้ำมันขี้โล้ทาโคนเสาไว้กันหอยทากปีนเสา  Grin Grin Grin

ลูกเลี้ยงหอยทาก  Grin Grin Grin ก็งงเหมือนกัน เห็นมันชอบกินเห็ดมากกว่าฝักอื่น
ถ้ามีเห็ดกินเห็ด แต่ถ้ามีก้อนเชื้อมันจะลืมเห็ดไปเลยครับ ดูดก้อนเชื้อเห็ดนี่แหละ
ถ้าพี่ไป ตจว.แบบที่เขาขายก้อนเห็ด ลองซื้อมาสิครับ แบบที่เชื้อเดินเต็มแล้ว เ้ป็นก้อนขาวๆ
พรมน้ำบางๆให้ชื้นๆ หอยทากชอบมาก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #3767 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:56:32 PM »

พี่ คาร์ อย่าว่าผมยุ่งเลยนะครับ...ขอถามหน่อยว่า...ลูกพี่ คาร์ ทำไมถึงเรื่องทาก...ผมงง...คนอื่นเลี้ยงเต่าเลี้ยงตะพาบผมพอเข้าใจ...แต่เลี้ยงทากผมงง...

นายดาบลองเข้าไปอ่านที่ด้านล่างนี้ได้เลยครับ ว่าหอยทางเอาไปทำอะไรได้ครับ

http://www.eco-agrotech.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539334544&Ntype=2

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #3768 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 01:59:56 PM »

หาแป้งตรางูมาโรยรอบชั้นวางก้อนเห็ดครับ.....หอยทากจะไม่เดินผ่าน

ความรู้เช่นนี้ตอนที่ผมเรียนในตำราไม่มีครับ ต้องจากผู้มีประสบการณ์เท่านั้นครับ  +1 ครับ  
ทอนครับ +1
ของผมที่เคยทำแค่100กว่าก้อน หอยทากข้ามถนนมาเลยแหละครับ
ส่วนคนที่แขวน เขาเอาน้ำมันขี้โล้ทาโคนเสาไว้กันหอยทากปีนเสา  Grin Grin Grin

ลูกเลี้ยงหอยทาก  Grin Grin Grin ก็งงเหมือนกัน เห็นมันชอบกินเห็ดมากกว่าฝักอื่น
ถ้ามีเห็ดกินเห็ด แต่ถ้ามีก้อนเชื้อมันจะลืมเห็ดไปเลยครับ ดูดก้อนเชื้อเห็ดนี่แหละ
ถ้าพี่ไป ตจว.แบบที่เขาขายก้อนเห็ด ลองซื้อมาสิครับ แบบที่เชื้อเดินเต็มแล้ว เ้ป็นก้อนขาวๆ
พรมน้ำบางๆให้ชื้นๆ หอยทากชอบมาก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3769 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 02:04:18 PM »

นายดาบลองเข้าไปอ่านที่ด้านล่างนี้ได้เลยครับ ว่าหอยทางเอาไปทำอะไรได้ครับ

http://www.eco-agrotech.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539334544&Ntype=2

บร๊ะเจ้า...ไอ้หอยทากลายๆแบบนี้หน้านี้แถวที่บ้านผมเต็มเลย...เช้าวันนี้ยังเจอเลยครับ...หลายสิบตัวเลยเมื่อเช้าขับรถไปซื้อหมูปิ้งให้ลูกเหยียบตายหลายตัวเลย...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3770 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 03:37:24 PM »

เขาคงดูการ์ตูนน่ะครับและไม่เคยเห็น  Grin Grin Grin พอมันติดมากับต้นไม้ เลยทำสวนให้มันอยู่  หนอนฝีเสื้อโออิชิก็มีนะ ตัวเขียวๆใหญ่ๆกว่านิ้วโป้ง กินเก่งเป๊บเดียวต้นไม้โกร๋น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #3771 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 08:26:14 PM »

วันนี้ที่บ้านมีเมนูแค่2อย่างครับ ทานกัน2คนกับภรรยา กินเขียมๆ

เฮ้อไม่เข้าใจหลักโภชนาเล๊ย สะตอกับแกงจืดมันจะเข้าได้ยังไง ยี๊ แบร่ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

ทำเป็นว่าแต่ชาวบ้านเค้า  ตัวเองเช้าๆงอแงจะกินแต่ต้มเลือดหมู  ไม่ดูบ้างเลยคนจะหลับจะนอน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #3772 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 06:17:48 AM »

Grin Grin Grin 3 กระบอก 100฿   หลงรัก

Grin Grin Grin หินตีพริก 60฿ ฝากครัวที่บ้าน  หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #3773 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 06:54:57 AM »

วันนี้ที่บ้านมีเมนูแค่2อย่างครับ ทานกัน2คนกับภรรยา กินเขียมๆ

เฮ้อไม่เข้าใจหลักโภชนาเล๊ย สะตอกับแกงจืดมันจะเข้าได้ยังไง ยี๊ แบร่ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

ทำเป็นว่าแต่ชาวบ้านเค้า  ตัวเองเช้าๆงอแงจะกินแต่ต้มเลือดหมู  ไม่ดูบ้างเลยคนจะหลับจะนอน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โสน้าน่า... ขำก๊าก ขำก๊าก
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3774 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 08:23:51 AM »

Grin Grin Grin 3 กระบอก 100฿   หลงรัก

Grin Grin Grin หินตีพริก 60฿ ฝากครัวที่บ้าน  หลงรัก

เฉพาะสากใช่มั้ยครับ    Huh           อันเก่าก็ดูขลังดีนะ     ว่าแต่ทำไมมันหักได้ขนาดนั้นล่ะครับ           คิก คิก คิก คิก

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3775 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:14:28 AM »

เมื่อวานผมซื้อสองกระบอก... ยาวศอกนึง... ข้าวเหนียวดำให้ลูกสาว... ขาวเหนียวขาวให้ลูกชาย... กินกันคนละครึ่งกระบอก... แต่ถ้าเป็นเมดอินหนองมนแบบนี้... คงประมาณคนละกระบอกสองกระบอกครับ... Grin Grin Grin

เฉพาะสากใช่มั้ยครับ    Huh           อันเก่าก็ดูขลังดีนะ     ว่าแต่ทำไมมันหักได้ขนาดนั้นล่ะครับ           คิก คิก คิก คิก

นี่พี่นายคิดถึงเรื่าองที่เกิดกับตัวเอง... หรือจำครูหมูมาสงสัยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3776 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 11:30:24 AM »

เมื่อวานผมซื้อสองกระบอก... ยาวศอกนึง... ข้าวเหนียวดำให้ลูกสาว... ขาวเหนียวขาวให้ลูกชาย... กินกันคนละครึ่งกระบอก... แต่ถ้าเป็นเมดอินหนองมนแบบนี้... คงประมาณคนละกระบอกสองกระบอกครับ... Grin Grin Grin

นี่พี่นายคิดถึงเรื่าองที่เกิดกับตัวเอง... หรือจำครูหมูมาสงสัยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

บร้า.... งอน             

แต่ถ้าเป็นที่ครัวของน้าดาบแถวจักราช   ผมจะถามเลยว่า โดนข้อหาอะไร      ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #3777 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 04:31:53 PM »

เฉพาะสากใช่มั้ยครับ    Huh           อันเก่าก็ดูขลังดีนะ     ว่าแต่ทำไมมันหักได้ขนาดนั้นล่ะครับ           คิก คิก คิก คิก

ไหว้

[/quote

เฉพาะสากใช่มั้ยครับ    Huh           อันเก่าก็ดูขลังดีนะ     ว่าแต่ทำไมมันหักได้ขนาดนั้นล่ะครับ           คิก คิก คิก คิก

ไหว้

สากครูหมูไม่ได้ตำอย่างเดียว...ทั้งตี ทั้งงัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2012, 04:33:26 PM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3778 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 04:59:34 PM »

อยากกินข้าวหลามเต็มๆความยาวกระบอก ต้องข้าวหลามของชาวใต้ครับ
บ้องไม้ไผ่ยาวแค่ไหนหักจุกนิดหนึ่งแล้วก็ได้ข้าวหลามยาวแค่นั้นครับ เยี่ยม คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #3779 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 06:09:12 PM »

.

Grin Grin Grin 3 กระบอก 100฿   หลงรัก

Grin Grin Grin หินตีพริก 60฿ ฝากครัวที่บ้าน  หลงรัก

Grin Grin Grin เฉพาะสากครับ  Grin Grin Grin

Grin Grin Grin  ครกสากอายุเกิน 40 ปี ตั้งแต่แม่ยายสาวๆ ครับ  แฟนผมทำหล่นท่าไหน คุณแฟนจำไม่ได้แล้วครับ...ใช้ตำแบบหักๆ มาตลอดครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2012, 06:14:53 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 ... 249 250 251 [252] 253 254 255 ... 731
  พิมพ์