เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:35:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 294 295 296 [297] 298 299 300 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1027852 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #4440 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:36:57 AM »

รายการนี้  ภัตตาคารบ้านทุ่ง  ไปอยู่ช่องหใน  เวลาใหนครับ   ใอ้จักร  หาไม่เจอ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Sad ยุติเลิกรายการไปตั้งแต่ ตุลาคม 55 ครับน้าจักร...ไม่ทราบสาเหตุครับ  ยี๊

Grin Grin Grin เหลือแต่พวกเราที่ทำรายการอยู่  Wink Cheesy เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #4441 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:42:22 AM »

เสียดายรายการดีดี...ถึงแม้จะไม่ค่อยได้ดูเนื่องจากภาระกิจ...แต่ดูเมื่อไหร่ก็อมยิ้มทุกที...ชอบในสำเนียงของพิธีกรและบทกลอนของผู้บรรยายเสียง...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #4442 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 11:51:51 AM »

เสียดายรายการดีดี...ถึงแม้จะไม่ค่อยได้ดูเนื่องจากภาระกิจ...แต่ดูเมื่อไหร่ก็อมยิ้มทุกที...ชอบในสำเนียงของพิธีกรและบทกลอนของผู้บรรยายเสียง...

นั่นสิครับ รายการดีๆ พอให้น้าดาบนั่งดูแล้วกินข้าวกับแกงถุงอร่อย ๆ   เลิกซะได้    คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4443 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 12:36:22 PM »

รายการนี้  ภัตตาคารบ้านทุ่ง  ไปอยู่ช่องหใน  เวลาใหนครับ   ใอ้จักร  หาไม่เจอ

โทรฯไปถามผู้จัดรายกายการ"บานไม่รู้โรย"ดูนะ  เผื่อจะได้คำตอบ  มีปล่าวค่าโทรศัพท์ ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Sea_Egle
Full Member

คะแนน 5

...เสียชีพ อย่าเสียสัตย์...

« ตอบ #4444 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 02:31:38 PM »

ถึง..แฟนรายการที่รัก

ขอเรียนชี้แจงให้ทราบรายละเอียดและความเป็นไปของรายการภัตตาคารบ้านทุ่ง ดังนี้ครับ

1.รายการภัตตาคารบ้านทุ่งนั้นได้ทุ่มเทผลิตสารคดีเรื่องราวของอาหารพื้นบ้านติดต่อกันมาเป็นเวลา 3-4 ปี จำนวนทั้งสิ้น 143 ตอน จนได้รับรางวัล " รายการที่คุณผู้ชมวางใจ" จากการสำรวจของสภาผู้ชมทั่วทั้งประเทศ

2.ทีมงานจึงได้ปรึกษากับสถานีในการขอทำสัญญาเรื่องการหยุดพักชั่วคราว เป็นเวลา 6 เดือน สัญญาดังกล่าวกำลังรอ ผอ.สถานี เซ็นต์อนุมัติ เจ้าหน้าที่ของทางสถานีบอกว่า ต้องรอสักหน่อย เพราะ ผอ.สถานี ไม่ได้เข้ามาที่สถานีทุกวัน

3.เวลาที่หยุดพักไป 6 เดือนนั้น ทีมงานก็ไม่ได้หยุดหรอกครับเพราะจะนำไปเพื่อปรับปรุงและพัฒนารายการ และออกเดินทางไปทั่วทุกภูมิภาคเพื่อผลิตสต๊อกเทปรายการนั้นเอง

4.และที่สำคัญ สิ่งที่อยากเรียนชี้แจงอย่างยิ่ง เพราะรู้สึกว่าต้องทำให้ได้ คือ..." การไปลามาไหว้" สังคมไทยสอนให้พวกเราเติบโตมาแบบนี้ สตังค์ได้ทำการชี้แจงไว้ตอนท้ายรายการเทปสุดท้าย ( ตอน แมงสะดิ้ง ) แต่อย่างที่บอกว่า ส่วนดังกล่าวนั้น สถานีให้ตัดออกไป และอาจจะเชิญรายการไปชี้แจงในรายการ เปิดบ้านทีวีไทยในอนาคต แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ กลัวว่าแฟนรายการที่ได้ติดตามรายการมาตลอดจะไม่เข้าใจ เพราะหยุดไปแบบกะทันหัน และไม่ได้บอกกล่าวอะไรเลย กลัวว่าแฟนรายการจะคิดไปว่า " รายการเลิกทำ" ขอย้ำว่า..กลัวจะเข้าใจผิดคิดว่าไม่มีรายการอีกต่อไป เป็นความรู้สึกของสตังค์ส่วนตัวที่เป็นห่วง เลยได้ทำการขอความเห็นจากแฟนรายการว่า ทำไมถึงไม่อยากให้พวกเราหยุด หรือ เลิกทำ และทำให้สตังค์เชื่อมั่นว่าสิ่งที่เป็นห่วงแฟนรายการนั้นเป็นจริง ดูได้จากความเห็นที่ตอบกลับมาได้ ( ล้วนมีคุณค่าและเป็นแรงใจทุกตัวอักษร สำหรับสตังค์และทีมงานครับ )

5.สตังค์จึงไม่มีโอกาสทำความเข้าใจต่อแฟนรายการผ่านหน้าจอทีวี จึงต้องมาทำการชี้แจงและกล่าวลาผ่านช่องทางนี้
เป็นห่วงว่าแฟนรายการที่ไม่ได้ใช้คอมพิวเตอร์ ไม่มี facebook จะไม่ทราบกัน จึงรบกวนช่วยประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไป ขอฝากคนละ 1 แชร์ หรือบอกต่อปากต่อปากให้รับทราบกันทีมงานขอกราบขอบพระคุณมา ณโอกาสนี้ด้วย

6.ส่วนเนื้อหาที่ถูกตัดออกไป สตังค์ได้เขียนไว้นั้น..มีดังนี้ครับ
..........
.............

" คุณผู้ชมครับวันนี้สตังค์ขอทำความชี้แจงแถลงไขให้กระจ่าง ขอย้ำ!!! และช่วยบอกข่าวพี่ป้าน้าอาให้รับทราบกันถ้วนทั่ว ว่ารายการ "ไม่ได้เลิกทำ" แต่เว้นวรรคหยุดพักช่วงหนึ่งนะครับ เพื่อเตรียมสต๊อกเทปรายการ และเป็นโอกาสที่ดีที่สตังค์จะได้เดินทางไปทั้งภาคเหนือ อีสาน และปักษ์ใต้ เราเจอกันได้ เราลุยต่อกันแน่นอนครับ และที่สำคัญเพื่อเปิดโอกาสให้รายการใหม่ๆได้ถ่ายทอดผลงานของตัวเอง คุณผู้ชมก็อย่าลืมเป็นกำลังใจให้รายการใหม่ๆของไทยพีบีเอสด้วยนะครับ มีคุณภาพทุกๆรายการเลยล่ะครับ หากใครคิดถึงพวกเราเจอกันได้ที่ facebook/bantungshow
หรือคุณผู้ชมจะพิมพ์คำว่า "ภัตตาคารบ้านทุ่ง" ในแฟนเพจก็ได้ครับ สตังค์ขอบอกตามตรงว่าใจหาย ไม่อยากจะจากลา เป็นห่วงความรู้สึกพี่ป้าน้าอา คุณย่าและคุณยาย ที่ติดตามเป็นกำลังใจมาให้โดยตลอด อยากจะเข้าไปกราบไปกอด แต่ตอนนี้ทำได้คือเขียนกลอนสะท้อนความรู้สึก ส่งท้ายไว้ให้เพื่อเป็นการขอบคุณ แล้วเจอกันใหม่ ขอขอบพระคุณด้วยความจริงใจแทนทีมงานทุกคนครับ........
..........................

พ่อเอย...แม่เอย......................ลูกจะเย้ยท้าสู้แดดฝน
จึงยอมทนตรากลำบน................อดทนกับความเหนื่อยยาก
เสริฟ์ส่งอาหารพื้นบ้านที่มีมาก.....มาให้รับชม

.........เหนื่อยแม่ก็รู้...นั่งดูพ่อก็เห็น...............

กรำงานหนักตั้งแต่เช้ายันเย็น
ขอเพียงแค่ได้เห็นรอยยิ้มแฟนรายการ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตาม......ขอบคุณในความพยายามแห่งห่วงใย
สตังค์คนนี้ไม่ได้ลาไกล......แต่จะลาไปรับใช้แผ่นดิน
แผ่นดินที่ให้กำเนิด...........แผ่นดินที่ก่อให้เกิดดำรงชีพมา
เกิดมาแล้วร่ำเรียนวิชา.......ก็จะนำพากลับไปรับใช้สังคม

ชื่อเสียง ลาภยศ...............เป็นของมายา
แต่ข้าวปลาอาหาร.............สิทานได้
จะขอเดินทางกระจายไปทั่วทุกภูมิภาค
บันทึกเรื่องราวหายากมาเสริฟ์ส่ง
หากมีสต๊อกเทปเพียงพอมั่นคง
เราคงได้กลับมาเจอกันครับ...พี่ป้าน้าอา

ลากันไปเพียงแค่ไม่กี่เดือน
หวังว่าคงยังไม่ลืมเลือนรอยยิ้ม
ขอให้หนักแน่นอย่าใจอ่อนนิ่ม
ยิ้มเถอะครับ...คุณย่าคุณยาย

สตังค์และน้องตั๊กจะเร่งมือทำในสิ่งที่รักมาเสริฟ์ส่ง
ขอร่วมสืบสานอาหารพื้นบ้านด้วยใจมั่นคง
เก็บ-ความ-รู้-สึก-ดี-ดี-ฝัง-ลึก-ลง
รักสุดหัวใจ...ภัตตาคารบ้านทุ่ง

สุดท้ายนี้....
สตังค์และทีมงานจะตั้งใจทำงานให้เต็มที่เต็มความสามารถเท่าที่ปัญญาของมนุษย์คนนึงจะคิดได้ว่า " เกิดมาแล้วต้องทำความดีเพื่อตอบแทนและรับใช้แผ่นดินครับ" ขอบคุณทุกแรงใจ และหลังจากนี้ต่อไป เราจะได้เจอกันผ่าน facebook สตังค์จะมาอัพเดตข่าวสารให้ทราบกันเป็นระยะ

ด้วยมโนอันมีสำนึก
สตังค์
ภัตตาคารบ้านทุ่ง

อ้างอิงจาก  หน้าเพจ face รายการภัตรบ้านทุ่งครับ https://www.facebook.com/bantungshow
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #4445 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 02:38:37 PM »

ขอบคุณครับท่าน   Sea_Egle  ๖ เดือนพอทนไหวครับแต่ผอ.สถานีน่าย้ายไปทำไร่มันสำปะหลัง Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #4446 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 04:54:23 PM »

ขอบคุณครับ

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #4447 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 09:15:56 PM »

ขอบคุณครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #4448 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:00:59 AM »

Grin  Grin  Grin  40฿ ชามนี้เช้านี้ ... ผมขอจิงจูฉ่ายด้วยครับ  ( อาม่าชอบหยิบให้แต่ตำลึงกับผักกาดหอม )  กิ๊วก๊าว

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #4449 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:21:29 AM »

Grin Grin Grin   วันนี้ 11.00 น. นัดรวมกินข้าวสังสรรค์กับพ่อแม่พี่น้องและญาติสนิท...ที่บ้านพ่อ   หลงรัก ไหว้

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #4450 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:28:52 AM »

Grin Grin Grin   วันนี้ 11.00 น. นัดรวมกินข้าวสังสรรค์กับพ่อแม่พี่น้องและญาติสนิท...ที่บ้านพ่อ   หลงรัก ไหว้

ออกรายการอาหารแล้วหรือยัง?   บอกมาเรียกน้ำย่อยกันก่อนซิครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #4451 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:49:11 AM »

Sad จดหมายถึงแฟนรายการ ที่โดนตัดไป น่าจะเป็นสุดท้ายนี้..... นั่นแหละที่ทำให้

ทางสถานีตัดออก "เกิดมาแล้ว ต้องทำความดีเพื่อตอบแทนและรับใช้แผ่นดิน"

กลัวสถานีจะเดือดร้อน Huh เพราะเหมือนคุณสตางค์ ว่าเหน็บอะไรในภาวะนี้อยู่ !!!

+ Sea egle ขอบคุณที่นำข้อความ มาให้สมาชิกได้รับทราบครับ  ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #4452 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:38:25 PM »

Grin Grin Grin   วันนี้ 11.00 น. นัดรวมกินข้าวสังสรรค์กับพ่อแม่พี่น้องและญาติสนิท...ที่บ้านพ่อ   หลงรัก ไหว้

ออกรายการอาหารแล้วหรือยัง?   บอกมาเรียกน้ำย่อยกันก่อนซิครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin Grin Grin  11.00 - 19.00 น.  มาเต็มๆ ครับ ถ่ายได้เหมาะพอควร  ไหว้ Cheesy

Grin  ออกช้านิดครับคุณอาพรานบุญ  ไหว้

... ท่านๆ แจ้งผมว่า ... ถ่ายไรว๊- Cheesy

อาหาร + กับแกล้ม มาจาก สำเร็จรูปตามถนัด...ที่แม่ผมทำมียำกับทับทิมนึ่ง  หลงรัก ไหว้

Grin Grin Grin  นอกนั้น... น้องๆ พี่ๆ ปปส. ตชด. ทล. สส.ภ1 รพศ.ลพบุรี   คิก คิก คิก คิก คิก คิก  

ติดไม้ติดมือมาตามสะดวกครับคุณอาพรานบุญ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2012, 11:10:49 AM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #4453 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 10:41:27 PM »

ล้วนแล้วแต่เลิศรสทั้งสิ้น  บางจานของชอบมากๆ เช่น หัวหมู ยิ่งส่วนที่เป็นจมูกจะชอบมาก
แต่ก็ต้องขโมยหมอกินอยู่บ่อยๆ ทุกครั้งที่กินมักจะต้องท่องคาถากำกับทุกครั้ง
"นานๆกินทีไม่เป็นไรน่า"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #4454 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 07:14:24 AM »

ไหว้ กราบเรียนคุณอาพรานบุญครับ  หลงรัก   ...ตกค้างไปหนึ่ง รสชาดสุดยอด 2 แพ๊ค เกลี้ยง  เยี่ยม เยี่ยม

Grin Grin Grin กระผมไม่มีเจตนาใดๆ  เพียงแค่เปรียบเทียบสัดส่วนกับกระสุน .357 Rem.  Cheesy

หน้า: 1 ... 294 295 296 [297] 298 299 300 ... 731
  พิมพ์