เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:23:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 500 501 502 [503] 504 505 506 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1020064 ครั้ง)
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #7530 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 06:50:35 PM »

Grin ผัดเผ็ดไข่อ่อน ไปซื้อกินไม่สะใจ ไข่น้อยเหลือเกิน เมนูนี้ต้องแหกขี้ตาไปตลาดยิ่งเจริญแต่เช้ามืดไม่งั้นอด

ยำวุ้นเส้นอีกหนึ่งเมนูโปรดครับ กินแทนข้าวก็ได้ กินแกล้มยอดข้าวก็ดี  หลงรัก

ยำปลาทูแม่กลอง พี่ชายใจดีซื้อมาฝากอร่อยมากคร้าบ ส่วนหัวกินแกล้มกับน้ำปลาพริกใส่หอมแดงกับกระเทียมเยอะๆ

ถั่วทอดของโปรด เสียดายพริกหมด เหลือแต่หอมซอยอย่างเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 06:57:18 PM โดย cooper_s # รักในหลวง # » บันทึกการเข้า

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #7531 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:12:03 PM »

โห.............หน้าตาน่าแกล้มมากครับ  Grin +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Full Member

คะแนน 168

« ตอบ #7532 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:31:32 PM »

โห.............หน้าตาน่าแกล้มมากครับ  Grin +

แฮ่ๆ เอิ๊กส์ แกล้มไปสองขวดแระคร้าบบบบบ 55

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #7533 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:33:43 PM »

ว่าแล้วเชียว น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #7534 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:34:10 PM »

K.Cooper
ไปซื้อที่ตลาด ยิ่งเจริญ ไหนครับ?
ที่เขาสมิง หรือ ที่สะพานใหม่ ?... เอิ๊กๆ

Full Member

คะแนน 168

« ตอบ #7535 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:36:49 PM »

K.Cooper
ไปซื้อที่ตลาด ยิ่งเจริญ ไหนครับ?
ที่เขาสมิง หรือ ที่สะพานใหม่ ?... เอิ๊กๆ

555 สะพานใหม่คร้าบพี่

Full Member

คะแนน 168

« ตอบ #7536 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 08:18:54 AM »

เช้าๆ มาหม่ำไข่กระทะกันคร้าบบบบ  หลงรัก

ไข่กระทะทำเอง ขนมปังซื้อของ VT มา  น้ำลายหก

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #7537 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:31:25 AM »

วู๊ววววววว...เห็นแล้วหิวข้าว... น้ำลายหก น้ำลายหก
ออกไปซื้อโซดาดีกว่าน๊อ.. เยี่ยม

ออกไปซื้อโซดาดีกว่าน๊อ ...... ไหนว่าหิวข้าว    ขำก๊าก
เข้าตำรา .....  ขากลับเราแวะร้านข้าวต้มกันก่อน   ขำก๊าก ขำก๊าก เยี่ยม
สงสัยจะใช้ตำราเล่มเดียวกันครับท่านผู้อาวุโส... ไหว้
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #7538 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:08:49 AM »

อย่าลืมอาหารมื้อหลักของวันนะท่านนะ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #7539 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:28:50 AM »

Grin Grin Grin กับแกล้ม & กับข้าว

เศษกระดูกหมูว่าจะต้มน้ำซุป...
แต่อากาศมันร้อนเลยเปลี่ยนเป็นทอดเสียเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เสียดายว่าบ้านไม่ได้อยู่ไกล้กันนะครับน้องอรรถ 
ระหว่างนี้ผมเปลี่ยนแนวมาดื่มเหล้าสี made in USA.
ยี่ห้อ Marker Make  กินกับของเผ็ดซดคล่องคอดีแท้ ฤทธิ์แรงมาก
สามเป็กผ่อนคลาย ถ้าบ้านอยู่ไกล้กันผมจะหิ้วเหล้าไปร่วมวงครับ Cheesy

อยู่เชียงใหม่ไปลำปางก็แป๊บเดียวเองนะเพื่อน..ซักสามเป๊ก..ผ่อนคลาย..หุ หุ..

55555  ถ้า  ไม่ชวนยาย  ขอให้มี  "อุปสรรค ขอให้ จู๊ดๆ "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #7540 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:54:09 AM »

Grin Grin Grin กับแกล้ม & กับข้าว

เศษกระดูกหมูว่าจะต้มน้ำซุป...
แต่อากาศมันร้อนเลยเปลี่ยนเป็นทอดเสียเลย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เสียดายว่าบ้านไม่ได้อยู่ไกล้กันนะครับน้องอรรถ 
ระหว่างนี้ผมเปลี่ยนแนวมาดื่มเหล้าสี made in USA.
ยี่ห้อ Marker Make  กินกับของเผ็ดซดคล่องคอดีแท้ ฤทธิ์แรงมาก
สามเป็กผ่อนคลาย ถ้าบ้านอยู่ไกล้กันผมจะหิ้วเหล้าไปร่วมวงครับ Cheesy

อยู่เชียงใหม่ไปลำปางก็แป๊บเดียวเองนะเพื่อน..ซักสามเป๊ก..ผ่อนคลาย..หุ หุ..

55555  ถ้า  ไม่ชวนยาย  ขอให้มี  "อุปสรรค ขอให้ จู๊ดๆ "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

ถ้ายังงั้นจะชวนเสี่ยตุ่นขึ้นไปนั่งกินที่"เจียงฮาย" บ้านยายดีกั่ว.. คิก คิก คิก คิก
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #7541 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:04:55 AM »

ยี่ห้อ Marker Make  กินกับของเผ็ดซดคล่องคอดีแท้ ฤทธิ์แรงมาก

55555  ถ้า  ไม่ชวนยาย  ขอให้มี  "อุปสรรค ขอให้ จู๊ดๆ "  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ยี๊

5555  Cheesyถ้าเพื่อนตุ้ยชวนยายบ๊าบมาด้วย คงต้องเปลี่ยนจากยอดแซ่บ มาเป็นร้านดอยฝรั่ง  Cheesyเพราะดอยฝรั่งเขามีห้องโอเกะ----เวลาผมไปกินกับเพื่อนที่เป็นเสื้อแดงผมจะไปที่ๆมีโอเกะครับ ไม่มันร้องเพลงก็เราร้องเพลงไงครับ จะได้ไม่ต้องเถียงกันเรื่องการเมือง  ปล.ถึงเถียงก็ไม่แพ้หร๊อก แต่พวกเสื้อแดงนี่เวลาถูกเถียงจนจนมุมจะชอบตะโกนดังประมาณว่า"โอ่ววว...ไม่จริง" แล้วทีนี้โต๊ะข้างๆเขาก็จะนึกว่าทะเลาะกัน5555

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #7542 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:11:07 AM »

5555  Cheesyถ้าเพื่อนตุ้ยชวนยายบ๊าบมาด้วย
คงต้องเปลี่ยนจากยอดแซ่บ มาเป็นร้านดอยฝรั่ง  Cheesy เพราะดอยฝรั่งเขามีห้องโอเกะ----
เวลาผมไปกินกับเพื่อนที่เป็นเสื้อแดงผมจะไปที่ๆมีโอเกะครับ
ไม่มันร้องเพลงก็เราร้องเพลงไงครับ จะได้ไม่ต้องเถียงกันเรื่องการเมือง 

ปล.ถึงเถียงก็ไม่แพ้หร๊อก แต่พวกเสื้อแดงนี่เวลาถูกเถียงจนจนมุม
จะชอบตะโกนดังประมาณว่า"โอ่ววว...ไม่จริง" แล้วทีนี้โต๊ะข้างๆเขาก็จะนึกว่าทะเลาะกัน5555

555555  ยายฮา  เสี่ยตุ่น อ่ะ 5555555

ไม่ต้อง  "โอ เกะ"  ดอก  ไปเช่าสนามบอล ประจำจังหวัด นั่นแหละ ฮา
เสื้อแดง  นั่งฝั่งทิศเหนือ     พวก กำนัน นั่งแดน ตะวันตก รวมภาคใต้ อ่ะ ฮา
นั่งคนละุมุม  แล้ว  ร้องกันคนละเพลง  ห้ามแย่ง ห้ามแซง อ่ะฮา

55555  ใครพวกเยอะ  ใครเสียงดีกว่า  "กินฟรี"  เอามั๊ย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #7543 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:23:45 AM »

ยิ้มีเลศนัยก็แพ้ฝั่งกำนันยับไปเท่านั้นแระยายบ๊าบ ฝั่งกำนันนี่มี โกไข่-นายสน บ่าววี หลวงไก่ ณามา (ขนาดผมลำปางเดี๋ยวนี้ยัง"แหลงชัดคำเดียว"เลยครับ)นี่ไม่นับโจ-ก้อง โอ้ลืม เจ อีกคน พงษ์พัฒน์ อีก สุนทรีย์กับน้องลานนา(คนเมียงแต๊ๆ) คิก คิกแทนที่จะไปอยู่ฝั่งยายบ๊าบดันมาฝั่งกำนันอีก----แล้วฝั่งยายบ๊าบมีใครอ่า ไอ้กี้ เหินฟ้าหน้าเหลี่ยม(หลังๆแผ่นซีดีเขาขายไม่ออกเลยมีคนเอามาเดินแจก)ใครอีกอ่ะ....ไอ้เสก โลโซ หมดแระ อ๋อย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #7544 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:27:13 AM »

ยิ้มีเลศนัยก็แพ้ฝั่งกำนันยับไปเท่านั้นแระยายบ๊าบ

ฝั่งกำนันนี่มี โกไข่-นายสน บ่าววี หลวงไก่ ณามา
(ขนาดผมลำปางเดี๋ยวนี้ยัง"แหลงชัดคำเดียว"เลยครับ)

นี่ไม่นับโจ-ก้อง โอ้ลืม เจ อีกคน พงษ์พัฒน์ อีก
สุนทรีย์กับน้องลานนา(คนเมียงแต๊ๆ) คิก คิก
แทนที่จะไปอยู่ฝั่งยายบ๊าบดันมาฝั่งกำนันอีก----

แล้วฝั่งยายบ๊าบมีใครอ่า ไอ้กี้ เหินฟ้าหน้าเหลี่ยม
(หลังๆแผ่นซีดีเขาขายไม่ออกเลยมีคนเอามาเดินแจก)ใครอีกอ่ะ....
ไอ้เสก โลโซ หมดแระ อ๋อย

5555 ยายยอมแพ้  ก็ด้าย  อ่ะ ฮา  Wink

แต่ไอ้ Very Rare Tennessy Whiskey เนี่ยะ  ฮา  ตกใจ

5555  ห้าม เปลี่ยนใจน๊าาาา ฮา ขำก๊าก  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 500 501 502 [503] 504 505 506 ... 731
  พิมพ์