เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:25:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนวโน้มปืนลูกดก 9มม./.45  (อ่าน 16469 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 04:54:33 PM »

ขอทดสอบส่งภาพ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 04:57:00 PM »

คือผมได้มีโอกาสคุยส่วนตัวกับบางท่านในเวป  บอกว่าไม่สามารถโพสท์ภาพที่ฝากไว้ใน keepalbum.com ได้
ผมมีภาพที่ฝากไว้ที่นี่เหมือนกัน   เลยขอทดลองส่งหน่อยครับ
โอเค....ส่งได้
ขอบคุณครับผม

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 07:09:02 PM »

เอ..พี่กล็อกแกล็กเอวไม่ดีแล้วเหรอครับ

ขอออกความคิดเห็นบ้าง
ถ้าวันเดอร์ ไนน์จะกลับมา
ก็เกิดผลดี ตรงที่ มีตัวเลือกในตลาดปืนเยอะขึ้น

หรือถ้าวันเดอร์โฟร์ตี้แจ้งเกิด
ในเมืองไทย คงหากระสุน.40ง่ายขึ้น

คิดมาคิดไป ไม่มีอะไรเสียง่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 08:51:07 AM »

ขอทดสอบส่งภาพ

ไหนๆพี่อ๋องก็โพสต์รูปแล้ว
อธิบายหน่อยสิครับ ศูนย์แต่ละกระบอกฝีมือใคร
ทำเพื่อจุดประสงค์การใช้อย่างไรครับ  Wink

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 09:02:46 AM »

ตัวแรกเหมือนของ Bomar ตัวที่สองของเดิม ตัวที่สามของ Millett  Huh
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 09:04:29 AM »

ซ้ายไปขวา
ศูนย์ยิงเป้าของช่างยอด, ศูนย์เดิมสมิธ (ผลิตโดยบริษัทมิลเล็ท),  ศูนย์ยิงเป้าของมิลเล็ท

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 09:08:59 AM »

ถือว่าพี่เจษตอบถูกครับ
เนื่องจากโบมาร์ ไม่ได้ผลิตทำใส่ปืนลูกโม่   ช่างยอดเลยทำแบบโบมาร์ โดยขนาดใบ องศาเหมือนโบมาร์ทุกอย่าง
ร้านยอดรับเปลี่ยนใบศูนย์หลังแบบนี้เป็นอาชีพมาสิบกว่าปีแล้ว   ช่างอื่นยังต้องส่ง(ศูนย์เดิม)มาให้แกโมดิฟายเลย
เพราะแกทำจนคล่อง  และต้นทุนถูกกว่า  tips เล็กน้อยแกรู้

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 10:20:42 AM »

ศูนย์ที่ทำเหมือน Bomar แจ๋วมากเลย Wink
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 10:56:12 AM »

Cheesy ถ้าเป็น.45 แล้วลูกดกเนี่ยผมว่าคงจะพกพาไม่ไหวแหละครับ ยังไงผมก็ขอ 1911 แถวเดี่ยวแต่เป็นพกหลายแม็กดีกว่า  ดูคลาสสิกดีครับ

Cheesyตอนนี้ผมยังมองและเชียร์ให้ .40 ครับว่าตลาดมันจะโตขึ้นและได้รับความนิยมมากขึ้นหรือไม่ครับ(ในเมืองไทย)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 12:40:28 PM »

ผมไม่รู้ว่ากระสุนขนาด .40 ที่ขายในบ้านเรา เขาใช้ปลอกกระสุนแบบใหม่เอี่ยม หรือเอาปลอกเก่ามาบรรจุซ้ำใหม่อีกครั้งหนึ่ง  Huh  ถ้าได้แบบกระสุนใหม่เอี่ยมอ่อง มีมาตรฐานดี  ยังไงๆผมก็ชี้ไปที่ปืนขนาด .40 ว่าน่าสนใจมากๆ  เพราะได้จุดเด่นของปืนขนาด 9 กับ 11 มม. เข้าไว้ด้วยกัน  Wink

เหอเหอเหอ... พูดแล้วอยากได้แฮะ  เอากล็อก 23 สักกระบอกดีกั่ว  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์