เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:22:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมทางหลวงลุยตัดไม้สักอายุกว่า 80 ปี เพื่อขยายถนนสุโขทัย-ตาก  (อ่าน 49534 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 01:20:11 PM »

ถ้ายอมให้แซงง่ายๆ ก็เท่ากับสนับสนุนให้คนทำผิดกฎหมาย เลวกว่าคนทำผิดเองอีกนะครับ อิอิ
อย่างน้อย ตอนมาจ่อตูดรถผม ก็ขับไม่เกิน 90 แน่นอน  แม้จะเป็นเวลาสั้นๆก็ตาม แค่นี้ก็พอใจแล้ว ช่วยทำให้คนปฏิบัติตามกฏจราจร  คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ไม่ยอมให้แซงง่ายๆ แสดงว่าชอบเร่งแข่งในจังหวะคนอื่นกำลังตีคู่แซงด้านซ้าย หวังให้คันด้านซ้ายตกหลุมแรงๆ... ที่รอดมาได้ ก็เป็นเพราะยังไม่เคยเจอคันอื่นที่เถื่อนกว่านะครับ หากเจอคันอื่นที่เถื่อนกว่าจะโดนเขาแกล้งกลับด้วยวิธีง่าย เช่นขับอยู่ข้างหน้าก็โยนของหนักๆ(เช่นก้อนหิน)ให้กระทบกระจกหน้าของรถขนไข่เป็ดน่ะครับ...

ขออวยพรให้ปลอดภัยตลอดจนแก่นะเออ... เย้...

คนดีๆเขาไม่มีความคิดแบบนั้นหรอกครับ ดีใจที่คนดีมากกว่าคนชั่ว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 02:12:31 PM »

ถ้ายอมให้แซงง่ายๆ ก็เท่ากับสนับสนุนให้คนทำผิดกฎหมาย เลวกว่าคนทำผิดเองอีกนะครับ อิอิ
อย่างน้อย ตอนมาจ่อตูดรถผม ก็ขับไม่เกิน 90 แน่นอน  แม้จะเป็นเวลาสั้นๆก็ตาม แค่นี้ก็พอใจแล้ว ช่วยทำให้คนปฏิบัติตามกฏจราจร  คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ไม่ยอมให้แซงง่ายๆ แสดงว่าชอบเร่งแข่งในจังหวะคนอื่นกำลังตีคู่แซงด้านซ้าย หวังให้คันด้านซ้ายตกหลุมแรงๆ... ที่รอดมาได้ ก็เป็นเพราะยังไม่เคยเจอคันอื่นที่เถื่อนกว่านะครับ หากเจอคันอื่นที่เถื่อนกว่าจะโดนเขาแกล้งกลับด้วยวิธีง่าย เช่นขับอยู่ข้างหน้าก็โยนของหนักๆ(เช่นก้อนหิน)ให้กระทบกระจกหน้าของรถขนไข่เป็ดน่ะครับ...

ขออวยพรให้ปลอดภัยตลอดจนแก่นะเออ... เย้...

คนดีๆเขาไม่มีความคิดแบบนั้นหรอกครับ ดีใจที่คนดีมากกว่าคนชั่ว

มันอยู่ที่ค่าเฉลี่ยไงครับ คนดีมีกี่เปอร์เซ็นต์ คนดีมากกว่าคนชั่ว เลยรอดเพราะขับรถขนไข่ไม่กี่เที่ยว ต่ำกว่าค่าเฉลี่ยที่จะเจอคนแรงๆ... ว่าแต่วิ่งวันละกี่เที่ยวเล่าครับ...
แล้วก็มีช่วงเวลาอีก ช่วงเวลาเช้าและก่อนเที่ยงมีโอกาสเจอน้อยกว่าหลังเที่ยงหรือช่วงเวลาแดร่มลมตก... แล้ววิ่งช่วงเวลาไหนเล่าครับ...

อย่างไรก็ดี อวยพรอย่าให้"ค่าเฉลี่ย"ไล่ตามหลังทันนะเออ... หากยังไม่เปลี่ยนพฤติกรรมครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 02:14:40 PM »

ก่อนจะแกล้งชาวบ้าน ก็เหลียวมองกระจกหลังเสียก่อน... ระวังรถเก๋งขาจร(นักท่องเที่ยว)นะเออ, พวกนี้เล่นงานปุ๊บเปิดแน่บเลย เพราะไปแถวนั้นครั้งเดียวในชีวิตไม่กลับไปเที่ยวอีกแหล่ว... ฮา...
magicmo
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #123 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 02:26:59 PM »

ขอบคุณมากครับ
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #124 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:07:54 PM »

อะไรครับคุณ สมชาย ผม งง ไปหมดแล้ว  ผมไปแกล้งอะไรใคร   ที่คุณพูดมา คุณพูดเองเออเองไปคนเดียวเลย
หาเรื่องจับผิดผมตลอดเลยนะ    
ผมไปเร่งแข่งกับใครตอนไหน  ที่บอกว่าไม่ยอมให้แซงง่ายๆ ก็หมายถึงถ้าจะแซงก็ต้องแซงซ้ายไป แต่ถ้ารอจะแซงขวาก็ต้องรอหน่อย ถ้าถนนซ้ายผิวถนนดีๆจะหลบให้  ในระหว่างที่รอที่จะแซง รถคันข้างหลังผม ก็ต้องขับ 90/ชม. เหมือนผม  
ผมจะไปแกล้งคนอื่นทำไม ไปหวังให้คนอื่นตกหลุมแรงๆเพื่ออะไร  รถผมบรรทุกไข่ จะไปเร่งสู้กับใครได้  ถึงเร่งได้จะเร่งไปเพื่ออะไร ไม่มีประโยชน์
ผมไม่เคยมีความคิดแบบนี้อยู่ในหัวเลย  ก็พึ่งรู้จากคุณสมชายนี่แหละ ว่ามีคนคิดแบบนี้ด้วยหรือ จะแกล้งกันทำไม
แล้ววิธีเอาคืนอะไร เอาหินไปขว้างกระจกรถเขา  คิดได้ยังไงถ้ารถเขาตกถนนไปจะทำยังไง ผมไม่เคยคิดเลย ว่ามีคนคิดได้แบบนี้ด้วย  แค่วิ่งขวาด้วยความจำเป็นถึงต้องขว้างกระจกกันเลยหรือ
เมื่อเช้ารีบไปทำงานเลยไม่ได้อ่าน พอนั่งอ่านถึงกับตกใจ  แทบไม่เชื่อสายตาตัวเอง ว่านายสมชาย ผู้มีเหตุผลที่ผมแอบชื่นชม คิดอะไรที่เลวร้ายได้ขนาดนี้   พี่แนะนำอะไรมา  หากคนอื่นนำไปทำตามอะไรจะเกิดขึ้น   รถคันที่ชิดขวาส่วนมากจะเป็นรถบรรทุกสินค้า พี่แนะนำให้ไปขว้างกระจกรถเขาเนี้ยนะ!   เศร้า
พี่จำโจ๊ก ไผ่เขียวได้ไหม  ประหารชีวิตคนอื่น เหตุผลแค่ คนอื่นขับรถชิดขวาไม่ให้แซงขวา   การขว้างกระจกรถคนอื่นก็ไม่ต่างอะไรกับการฆ่าคนตายเลย สินค้าหนัก 3 ตันไม่รวมน้ำหนักรถ การบังคับรถพี่ว่าจะปกติเหมือนรถทั่วไปไหม  แค่ตกใจหักพวงมาลัยไปหนึ่งที ก็บังคับรถไม่ได้แล้ว  มันจะส่ายไปส่ายมาเลย ไม่ต้นไม้ก็เสาไฟ หรือไม่ก็รถคันที่ตามหลัง   ผมไม่รู้นะว่าที่พูดมา พี่ล้อเล่นหรือไม่ก็ขู่ให้ผมกลัวหรือปล่าว    แต่ผมขอภาวนาให้พี่ไม่ได้คิดอย่างที่พี่พูดจริงๆ ขอให้แค่ล้อเล่นนะพี่ชาย ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:10:56 PM โดย น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #125 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 05:43:30 PM »

เมื่อเช้าขับไปแม่สอด เห็นแล้วฮาดี เลยเอามาฝาก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2011, 06:38:33 PM โดย น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

^
                               ^
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 06:42:22 PM »

แม้ว่าการให้โอกาสจะเป็นการให้ที่ยื่งใหญ่  แต่การให้อภัยนั้นสำคัญกว่า   เขาไม่เจ็บ   เราไม่เจ็บ   ใจก็เป็นสุข    ไหว้
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:22:38 PM »

คุณสมชายเค้าไม่ได้ขู่ แต่เค้าเตือน...คนแบบที่ว่านี้มันมีจริงๆ...ไม่ได้โม้...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:46:05 PM »

น้าสมชาย  ฮาฯ  เตือนเฉยๆ แต่อย่าให้หนักกว่านี้นะครับ  เดี๋ยว  มีฮา   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สมาชิกลำดับที่  300  กว่า  กับ  สมาชิกลำดับที่  70,000  กว่า  มันต่างกัน  น้องใข่ ฯ

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:47:21 PM »

คุณสมชายเค้าไม่ได้ขู่ แต่เค้าเตือน...คนแบบที่ว่านี้มันมีจริงๆ...ไม่ได้โม้...

ครับผมเชื่อแล้วว่ามีจริง

ครับเคยได้ยินข่าวอยู่เหมือนกัน แก๊งขว้างกระจกรถ   แต่ไม่เคยได้ยินสักทีว่า ไม่ให้แซงขวาโดนขว้างกระจก
เคยเห็นข่าวแต่ ไม่ให้แซงขวา ยิงเด็กดับ ข่าวไอ้โจ๊ก ไผ่เขียว  คนพวกนี้เป็นภัยสังคมครับ  พวกEQ ต่ำมากๆควบคุมตัวเองไม่ได้ โมโหง่าย  อาจเกิดจากพ่อแม่สอนมาไม่ดี หรือไม่ก็ปล่อยตามใจมาตั้งแต่เด็ก  หรือไม่ก็ไม่มีพ่อไม่มีแม่ โตมากับความรุนแรง ไม่คิดถึงเหตุผล  จึงทำให้เวลาโมโหหรือไม่พอใจใคร จึงคิดเรื่องเลวๆอย่างนี้ได้  พวกนี้น่าโดนวิสามัญให้หมด อยู่ไปก็เป็นภัยสังคมครับ  ขอสาปแช่งมัน

^
                               ^
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:50:01 PM »

พวกEQ ต่ำมากๆควบคุมตัวเองไม่ได้ โมโหง่าย  อาจเกิดจากพ่อแม่สอนมาไม่ดี หรือไม่ก็ปล่อยตามใจมาตั้งแต่เด็ก

เยี่ยม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:57:27 PM »

กระทู้ตัดต้นไม้กลายเป็นกระทู้ประทะคารม เรื่องวิ่งแช่ขวาไปซะได้  Undecided

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:57:31 PM »

ผมน้อมรับคำเตือนครับผม  ผมไม่ไปเร่งแข่งกับใครแน่ อยากแซงก็แซงไป  ไม่มีความคิดอยากให้รถคันอื่นตกหลุมแรงๆแน่ๆบนทางหลวงนะครับ แต่ถ้าสนามแข่งไม่แน่ ขอบพระคุณที่เป็นห่วงเป็นใยนะครับ  ทราบซึ้งใจมากๆ Grin

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 07:59:23 PM »

กระทู้ตัดต้นไม้กลายเป็นกระทู้ประทะคารม เรื่องวิ่งแช่ขวาไปซะได้  Undecided

อย่างไรก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ  
......อย่างน้อยๆเหตุก็เกิดในทางหลวงเหมือนกัน  อิอิ Grin

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 08:01:31 PM »

พวกEQ ต่ำมากๆควบคุมตัวเองไม่ได้ โมโหง่าย  อาจเกิดจากพ่อแม่สอนมาไม่ดี หรือไม่ก็ปล่อยตามใจมาตั้งแต่เด็ก

เยี่ยม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบพระคุณครับ ชมผมสะอายเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้

^
                               ^
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 23
  พิมพ์