เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 08:23:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมทางหลวงลุยตัดไม้สักอายุกว่า 80 ปี เพื่อขยายถนนสุโขทัย-ตาก  (อ่าน 49612 ครั้ง)
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:39:03 AM »

ต้นไม้สัก ปลูกเกาะกลางถนน ผมเห็นถนนเพชรเกษม เลยแยกวังมะนาว- ช่วงเขาย้อย เพชรบุรี
 รถชนต้นสัก ประจำ ข่าวว่าตายเจ็บไปมากเหมือนกัน
  Smiley

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 10:48:03 AM »

ตรงนั้น ผมเคยเห็นต้นสักล้มเพราะโดนรถทิ่มลงไปด้วย

ว่าไปปลูกต้นไม้ปลูกได้หลายที่ แต่ถ้าปลูกริมถนนนี่
เชื่อได้เลย วันหนึ่งพอโตขึ้นมากพอที่เกะกะสายไฟจะต้องคุมพุ่ม
และถ้าต้องการขยายถนนก็ต้องตัด

เห็นต้นไม้ริมทางวันนี้  วันพรุ่งนี้อาจไม่มี  Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:04:33 AM »

มันเล็กจริงๆนะน้าโซ ปลูกซ่อมของเก่าที่ตัดไปก่อนหน้าหรือเปล่า?
บางต้นในภาพน่าจะเล็กกว่าขาอ่อนน้าโซซะด้วยซ้ำ  คิก คิก คิก คิก

บู่ บู่ บู่

วัดรอบวงแล้วผมว่า เป็นเกือบเมตรนะครับน้ายิ้ม ทำไม้2x8 ยาว12ศอก ได้สามสี่แผ่นเลยล่ะ  คิก คิก

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ฮา
เวลาแขวงเขาบันทึก  ปริมาณ หรือจำนวน ต้นไม้ ริมทาง อ่ะ
เขาก็วัด  เส้นรอบวง  อ่ะคร๊า  ปีนี้เท่านี้  ปีหน้าเท่าไหร่ อ่ะ

ส่วนเวลาตัดตามขวาง  เขาวัดเส้นผ่าศูนย์กลางอ่ะ
ในภาพ    ยายเห็นแค่ 50 เซ็นต์  บวก/ลบ  อ่ะ

ถ้าจะผ่า   ก็ได้แค่  2" x 20" x 6 ศอก  เท่านั้นคร๊า
เพราะถ้าเป็น 12 ศอก มันยาว เท่ากับ 6 เมตร อ่ะ
หลักๆ  ที่เขาตัดกัน  เอาไปใช้งาน เขาตัดกันที่ความยาว  แค่ 3 - 3.5 เมตรคร๊า
ส่วนโรงเลื่อย  มันตัดเป็น ซุง ไส่ รถ "สาลี่"  เข้าโรงเลื่อยคร๊า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:33:19 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก เพลง ถนนสายเศร้า

ความเจริญรุกรานถึงบ้านเรา       รัฐเขาตัดถนนสายใหม่

ผืนดินสูงค่ากว่าสมัยคุณยาย      เจริญไวที่ไร่กลายเป็นทอง

พอกรมทางเริ่มงานสร้างถนน       ความสับสนเริ่มเกิดในใจน้อง

พวกกรมทางต่างก็มาหวังปอง      มาบ้านน้องไม่ขาดประหลาดจริง

มีปัญหาแน่แล้วโอ้รักฉัน                         ทุกสิ่งนั้นมันก็อยู่ที่ใจหญิง

ความผิดหวังได้ใกล้เห็นเป็นความจริง       มีหลายสิ่งเขาเหนือกว่าค่าเป็นกอง

ความเจริญเข้ามาพาให้คิด                  เราคาดผิดหลงมั่นในใจน้อง

พอทางเสร็จเราก็สิ้นรักจากเนื้องทอง    เพราะตัวน้องทำสมตามกรมทาง   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 11:37:46 AM »

มันเล็กจริงๆนะน้าโซ ปลูกซ่อมของเก่าที่ตัดไปก่อนหน้าหรือเปล่า?
บางต้นในภาพน่าจะเล็กกว่าขาอ่อนน้าโซซะด้วยซ้ำ  คิก คิก คิก คิก

บู่ บู่ บู่

วัดรอบวงแล้วผมว่า เป็นเกือบเมตรนะครับน้ายิ้ม ทำไม้2x8 ยาว12ศอก ได้สามสี่แผ่นเลยล่ะ  คิก คิก

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ฮา
เวลาแขวงเขาบันทึก  ปริมาณ หรือจำนวน ต้นไม้ ริมทาง อ่ะ
เขาก็วัด  เส้นรอบวง  อ่ะคร๊า  ปีนี้เท่านี้  ปีหน้าเท่าไหร่ อ่ะ

ส่วนเวลาตัดตามขวาง  เขาวัดเส้นผ่าศูนย์กลางอ่ะ
ในภาพ    ยายเห็นแค่ 50 เซ็นต์  บวก/ลบ  อ่ะ

ถ้าจะผ่า   ก็ได้แค่  2" x 20" x 6 ศอก  เท่านั้นคร๊า
เพราะถ้าเป็น 12 ศอก มันยาว เท่ากับ 6 เมตร อ่ะ
หลักๆ  ที่เขาตัดกัน  เอาไปใช้งาน เขาตัดกันที่ความยาว  แค่ 3 - 3.5 เมตรคร๊า
ส่วนโรงเลื่อย  มันตัดเป็น ซุง ไส่ รถ "สาลี่"  เข้าโรงเลื่อยคร๊า

ก็นั่นไงครับยาย  เส้นรอบวงน่ะเกือบเมตรเลยนะ  ไม้สักแบบนี้น่ะสูงปรี๊ดอยู่แล้ว  แค่6เมตรมิใช่เรื่องยาก ยิ่งยาวยิ่งแพง ยิ้มีเลศนัย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 01:32:38 PM »

แค่ลูกจ้าง ผี ก็รับ กันเดือนเป็นแสนแล้ว มีแต่ชื่อ ตัวตนไม่มี
นิทานปรัมปรา เหมือนเรื่อง 357 ยิงรางรถไฟทะลุแหละ พูดกันต่อ ๆ ไป ที่ไหนมีครับ คิดหรือว่าคนที่เขามีตัวตนจริง ทำงานจริงเขาจะยอม ระบบตรวจสอบเดี๋ยวนี้เยอะ ไม่มีใครเขาเสี่ยงคุกกินกันโต้ง ๆ แบบนั้นหรอก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 01:40:11 PM »

แค่ลูกจ้าง ผี ก็รับ กันเดือนเป็นแสนแล้ว มีแต่ชื่อ ตัวตนไม่มี
นิทานปรัมปรา เหมือนเรื่อง 357 ยิงรางรถไฟทะลุแหละ พูดกันต่อ ๆ ไป ที่ไหนมีครับ คิดหรือว่าคนที่เขามีตัวตนจริง ทำงานจริงเขาจะยอม ระบบตรวจสอบเดี๋ยวนี้เยอะ ไม่มีใครเขาเสี่ยงคุกกินกันโต้ง ๆ แบบนั้นหรอก

อืมมมมมม  พี่นัตตาฯครับ  ผมแบบว่า   แบ๊ะๆๆ   Grin Grin Grin Grin Grin
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 01:45:11 PM »

อืมมมมมม  พี่นัตตาฯครับ  ผมแบบว่า   แบ๊ะๆๆ   Grin Grin Grin Grin Grin
คือ..ไม่ได้หมายถึงชลประทานน่ะครับ น้าจักร  แหะ ๆ

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 01:53:09 PM »

มาที่สาม  จชต.  มีทุกหน่วยงานครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:06:15 PM »

มาที่สาม  จชต.  มีทุกหน่วยงานครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ลูกจ้างผี ไม่มีจริง ๆ ครับ แต่กินหัวคิวเพื่อเข้ามาทำงานมีครับ  ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:08:13 PM »

แน่ใจเหรอครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:10:49 PM »

ถ้าตัวจริงอยู่ที่หนึ่ง มามีชื่อทำงานอีกที่นึงล่ะ

ข้ามจังหวัดเลย จะถือว่าผีมั้ย  มีตัวตนจริงนะ แต่ห่างไปราว300 กม.

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 02:20:27 PM »

ถ้าตัวจริงอยู่ที่หนึ่ง มามีชื่อทำงานอีกที่นึงล่ะ

ข้ามจังหวัดเลย จะถือว่าผีมั้ย  มีตัวตนจริงนะ แต่ห่างไปราว300 กม.

ถ้าหากทำหนังสือ  ส่งตัว-ขอตัว  ถูกต้องตามกฎของแต่ละกรมฯ  แต่ละกระทรวง  ได้ครับ

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:34:40 PM »

Grin Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2011, 03:51:28 PM โดย การ์ตูน รักในหลวง » บันทึกการเข้า
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 04:22:20 PM »

ตัวจริงตัดยาง ชื่อปลูกต้นไม้ 70:30,  อยู่ห่างกันประมาณ 200 กิโล Smiley

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 23
  พิมพ์