เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:17:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมทางหลวงลุยตัดไม้สักอายุกว่า 80 ปี เพื่อขยายถนนสุโขทัย-ตาก  (อ่าน 49527 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 07:29:27 PM »

เย้
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:41:25 PM »

ถนนดีๆ ผมก็ชิดซ้าย  แต่ถนนแย่ๆผิวจราจรไม่ดี ผมก็ต้องชิดขวาเพราะรถบรรทุกไข่ สินค้ามันเสียหายได้ ถ้ารถกระแทกแรงๆ
ถ้ารีบก็ต้องแซงซ้ายไปในกรณีที่ทางช่องจราจรซ้ายผิวถนนไม่ดีก็ต้องเห็นใจกัน     ผมไม่ได้ขับชิดขวาไปตลอด ถ้าถนนดีก็กลับเข้าซ้าย ส่วนขากลับถ้าไม่แซงใคร ผมจะขับชิดซ้ายครับ

ผมว่าผมขับรถดีแล้ว ตั้งแต่ขับมาก็ไม่เคยมีปัญหากับใครสักที  ส่วนมากจะเจอแต่คนมีน้ำใจ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 09:40:21 PM »

ถนนดีๆ ผมก็ชิดซ้าย  แต่ถนนแย่ๆผิวจราจรไม่ดี ผมก็ต้องชิดขวาเพราะรถบรรทุกไข่ สินค้ามันเสียหายได้ ถ้ารถกระแทกแรงๆ
ถ้ารีบก็ต้องแซงซ้ายไปในกรณีที่ทางช่องจราจรซ้ายผิวถนนไม่ดีก็ต้องเห็นใจกัน     ผมไม่ได้ขับชิดขวาไปตลอด ถ้าถนนดีก็กลับเข้าซ้าย ส่วนขากลับถ้าไม่แซงใคร ผมจะขับชิดซ้ายครับ

ผมว่าผมขับรถดีแล้ว ตั้งแต่ขับมาก็ไม่เคยมีปัญหากับใครสักที  ส่วนมากจะเจอแต่คนมีน้ำใจ

ปกติเวลาขับรถ ทางหลวงไม่มีใครรู้หรอกครับว่ารถคันหน้าบรรทุกอะไร เขาเห็นท่านขับช้าอยู่ขวาเขาก็ว่าท่านขับช้าขวางทางครับ เพราะท่านไข่ไม่ได้เอาป้ายมาห้อยหลังรถไว้มั้งครับ  Grin  ตอนขับรถกันบนถนนเราเจอกันไม่เกิน 1 นาทีหรอก  Grin  คงมาเห็นใจกันลำบาก คงต้องใช้คำว่าทำใจมากกว่า เวลามีใครบีบแตรหรือเปิดไฟไล่หลังรถท่านไข่ครับ  Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:18:17 PM »

ถนนดีๆ ผมก็ชิดซ้าย  แต่ถนนแย่ๆผิวจราจรไม่ดี ผมก็ต้องชิดขวาเพราะรถบรรทุกไข่ สินค้ามันเสียหายได้ ถ้ารถกระแทกแรงๆ
ถ้ารีบก็ต้องแซงซ้ายไปในกรณีที่ทางช่องจราจรซ้ายผิวถนนไม่ดีก็ต้องเห็นใจกัน     ผมไม่ได้ขับชิดขวาไปตลอด ถ้าถนนดีก็กลับเข้าซ้าย ส่วนขากลับถ้าไม่แซงใคร ผมจะขับชิดซ้ายครับ

ผมว่าผมขับรถดีแล้ว ตั้งแต่ขับมาก็ไม่เคยมีปัญหากับใครสักที  ส่วนมากจะเจอแต่คนมีน้ำใจ

ปกติเวลาขับรถ ทางหลวงไม่มีใครรู้หรอกครับว่ารถคันหน้าบรรทุกอะไร เขาเห็นท่านขับช้าอยู่ขวาเขาก็ว่าท่านขับช้าขวางทางครับ เพราะท่านไข่ไม่ได้เอาป้ายมาห้อยหลังรถไว้มั้งครับ  Grin  ตอนขับรถกันบนถนนเราเจอกันไม่เกิน 1 นาทีหรอก  Grin  คงมาเห็นใจกันลำบาก คงต้องใช้คำว่าทำใจมากกว่า เวลามีใครบีบแตรหรือเปิดไฟไล่หลังรถท่านไข่ครับ  Grin

ถือว่าคนละครึ่งทางแล้วกัน  ต่างคนต่างทำผิดกฏหมาย  อีกคนขับรถเกินกฎหมายกำหนด อีกคนกีดขวางทางจราจร  สรุปชั่วทั้งคู่  โอเคไหมครับ  ไม่อยากเถียงต่อแล้วครับ เหนี่อยปล่าวๆ Grin
หรือจะบอกอีกว่าตัวเองไม่ผิด เยี่ยม

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:22:30 PM »

ถ้ายอมให้แซงง่ายๆ ก็เท่ากับสนับสนุนให้คนทำผิดกฎหมาย เลวกว่าคนทำผิดเองอีกนะครับ อิอิ
อย่างน้อย ตอนมาจ่อตูดรถผม ก็ขับไม่เกิน 90 แน่นอน  แม้จะเป็นเวลาสั้นๆก็ตาม แค่นี้ก็พอใจแล้ว ช่วยทำให้คนปฏิบัติตามกฏจราจร  คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

^
                               ^
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:23:41 PM »

ปกติเวลาขับรถ ทางหลวงไม่มีใครรู้หรอกครับว่ารถคันหน้าบรรทุกอะไร เขาเห็นท่านขับช้าอยู่ขวาเขาก็ว่าท่านขับช้าขวางทางครับ เพราะท่านไข่ไม่ได้เอาป้ายมาห้อยหลังรถไว้มั้งครับ  Grin  ตอนขับรถกันบนถนนเราเจอกันไม่เกิน 1 นาทีหรอก  Grin  คงมาเห็นใจกันลำบาก คงต้องใช้คำว่าทำใจมากกว่า เวลามีใครบีบแตรหรือเปิดไฟไล่หลังรถท่านไข่ครับ  Grin

ถือว่าคนละครึ่งทางแล้วกัน  ต่างคนต่างทำผิดกฏหมาย  อีกคนขับรถเกินกฎหมายกำหนด อีกคนกีดขวางทางจราจร  สรุปชั่วทั้งคู่  โอเคไหมครับ  ไม่อยากเถียงต่อแล้วครับ เหนี่อยปล่าวๆ Grin
หรือจะบอกอีกว่าตัวเองไม่ผิด เยี่ยม
ยอมซักเรื่องลมพิษจะขึ้นมั้ยครับ คุณชายไข่ แหม..คุยเรื่องขับรถกีดขวาง กลายเป็นคนชั่วไปได้ ดมขี้เป็ดมากรึไง สมองฝ่อแล้ว

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:29:24 PM »

ถนนดีๆ ผมก็ชิดซ้าย  แต่ถนนแย่ๆผิวจราจรไม่ดี ผมก็ต้องชิดขวาเพราะรถบรรทุกไข่ สินค้ามันเสียหายได้ ถ้ารถกระแทกแรงๆ
ถ้ารีบก็ต้องแซงซ้ายไปในกรณีที่ทางช่องจราจรซ้ายผิวถนนไม่ดีก็ต้องเห็นใจกัน     ผมไม่ได้ขับชิดขวาไปตลอด ถ้าถนนดีก็กลับเข้าซ้าย ส่วนขากลับถ้าไม่แซงใคร ผมจะขับชิดซ้ายครับ

ผมว่าผมขับรถดีแล้ว ตั้งแต่ขับมาก็ไม่เคยมีปัญหากับใครสักที  ส่วนมากจะเจอแต่คนมีน้ำใจ

ปกติเวลาขับรถ ทางหลวงไม่มีใครรู้หรอกครับว่ารถคันหน้าบรรทุกอะไร เขาเห็นท่านขับช้าอยู่ขวาเขาก็ว่าท่านขับช้าขวางทางครับ เพราะท่านไข่ไม่ได้เอาป้ายมาห้อยหลังรถไว้มั้งครับ  Grin  ตอนขับรถกันบนถนนเราเจอกันไม่เกิน 1 นาทีหรอก  Grin  คงมาเห็นใจกันลำบาก คงต้องใช้คำว่าทำใจมากกว่า เวลามีใครบีบแตรหรือเปิดไฟไล่หลังรถท่านไข่ครับ  Grin

พี่ก็พูดเกินไป เวลาขับรถตาจะไม่มองรถคันหน้าเลยหรือ  รถผมไม่ได้ปิดทึบอะไร เหมือนรถวิ่ง กล่ำปี ลุ้ย เหมือนกันแบบนั้น
ไข่เป็ดก็สีขาวสะดุดตาจะตาย ถ้าไม่เห็นก็ไม่ต้องขับแล้วเป็นอันตรายอย่างมาก
ไม่เหมือนผมนะ เวลาขับรถไปผมชอบสังเกตุ รถคนอื่น ไม่ว่าจะเป็นสี รุ่น เลขทะเบียน  ทำให้เพลินดีไม่ค่อยง่วง อิอิ Grin

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:30:45 PM »

ถือว่าคนละครึ่งทางแล้วกัน  ต่างคนต่างทำผิดกฏหมาย  อีกคนขับรถเกินกฎหมายกำหนด อีกคนกีดขวางทางจราจร  สรุปชั่วทั้งคู่  โอเคไหมครับ  ไม่อยากเถียงต่อแล้วครับ เหนี่อยปล่าวๆ Grin
ยอมซักเรื่องลมพิษจะขึ้นมั้ยครับ คุณชายไข่ แหม..คุยเรื่องขับรถกีดขวาง กลายเป็นคนชั่วไปได้ ดมขี้เป็ดมากรึไง สมองฝ่อแล้ว

ขอเสมอแล้วกันนะครับ Grin ไม่งั้นนอนไม่ค่อยหลับ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:33:58 PM โดย น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

^
                               ^
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 11:38:05 PM »

ขอเสมอ แต่มีมาแก้เหน็บให้อีก ....มีเวลาก็ปรึกษาจิตแพทย์บ้างนะครับ อาจจะหลับได้ดีขึัน   Grin

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 06:56:52 AM »

ถือว่าคนละครึ่งทางแล้วกัน  ต่างคนต่างทำผิดกฏหมาย  อีกคนขับรถเกินกฎหมายกำหนด อีกคนกีดขวางทางจราจร  สรุปชั่วทั้งคู่  โอเคไหมครับ  ไม่อยากเถียงต่อแล้วครับ เหนี่อยปล่าวๆ Grin

ท่านไข่คงเป็น 1 ใน หมื่นคัน ที่ทำถูกฏหมายครับ ที่ไม่ขับช้าวิ่งขวา แล้วให้คันอื่นแซงซ้ายเอาเอง   Grin  เยี่ยมครับ  เยี่ยม

SPSC No.057       THPSA No.A-331
mrwhite
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 11:02:43 AM »

เรื่องขับช้าแช่ขวานี่ผมเจอประจำ ส่วนมากจะเป็น รถบรรทุก รถส่งผักที่ต่อลูกกรงสูง รถส่งไก่ รถส่งลูกกุ้ง รถที่ขนสินค้าที่ต่อลูกกรงสูงๆ

รถพวกนี้ต้องวิ่งขวาตลอด ถ้าวิ่งซ้ายก็เจอรถจอดข้างทางมั่ง เลนซ้ายขับช้าเต่ากัดยางมั่ง มอไซด์โผล่พรวดไม่ดูตาม้าตาเรือมั่ง

ถ้ารถพวกนี้หักพวงมาลัยกระทันหันหรือเบรคแรงๆรับรองว่าบรรทุกสูงๆและหนักแบบนั้น รถพลิกแน่นอน ส่วนมากผมก็ยอมแซงซ้ายไป มันไม่ได้หนักหนาอะไร

เรื่องผิดกฎหมายก็มีตำรวจทางหลวงคอยซุ่มจับพวกวิ่งขวาอยู่แล้ว สายล่องใต้จะเยอะมาก เจอตั้งแต่ชุมพรลงไปเลยครับ  Grin

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 01:01:58 PM »

ขอเสมอ แต่มีมาแก้เหน็บให้อีก ....มีเวลาก็ปรึกษาจิตแพทย์บ้างนะครับ อาจจะหลับได้ดีขึัน   Grin

ครับ ไว้ว่างๆผมจะลองไปพบดู ไม่ได้ไปนานแล้ว พยาธิต้องเต็มท้องแน่เลย ถึงว่าช่วงนี้ไม่ค่อยมีแรง  ขอบคุณมากครับ

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 01:05:58 PM »

เรื่องขับช้าแช่ขวานี่ผมเจอประจำ ส่วนมากจะเป็น รถบรรทุก รถส่งผักที่ต่อลูกกรงสูง รถส่งไก่ รถส่งลูกกุ้ง รถที่ขนสินค้าที่ต่อลูกกรงสูงๆ

รถพวกนี้ต้องวิ่งขวาตลอด ถ้าวิ่งซ้ายก็เจอรถจอดข้างทางมั่ง เลนซ้ายขับช้าเต่ากัดยางมั่ง มอไซด์โผล่พรวดไม่ดูตาม้าตาเรือมั่ง

ถ้ารถพวกนี้หักพวงมาลัยกระทันหันหรือเบรคแรงๆรับรองว่าบรรทุกสูงๆและหนักแบบนั้น รถพลิกแน่นอน ส่วนมากผมก็ยอมแซงซ้ายไป มันไม่ได้หนักหนาอะไร

เรื่องผิดกฎหมายก็มีตำรวจทางหลวงคอยซุ่มจับพวกวิ่งขวาอยู่แล้ว สายล่องใต้จะเยอะมาก เจอตั้งแต่ชุมพรลงไปเลยครับ  Grin

+1ครับ  เข้าใจคนที่หากินกับรถ ขอบพระคุณอย่างสูง
เหตุผลสำคัญครับ ที่ทำให้ต้องจำใจต้องวิ่งขวา  พวกตำรวจทางหลวงไม่ยอมเข้าใจเลย 

^
                               ^
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 01:06:38 PM »

.... คนปลูกไม่ได้ตัด คนตัดไม่ได้ปลูก แล้วไม้มากมายแบบนี้จะรั่วไหล เรี่ยราด ไปบ้านเจ้าหน้าที่ท่านใดบ้างหรือเปล่าน๊อ ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 01:14:28 PM »

ถ้ายอมให้แซงง่ายๆ ก็เท่ากับสนับสนุนให้คนทำผิดกฎหมาย เลวกว่าคนทำผิดเองอีกนะครับ อิอิ
อย่างน้อย ตอนมาจ่อตูดรถผม ก็ขับไม่เกิน 90 แน่นอน  แม้จะเป็นเวลาสั้นๆก็ตาม แค่นี้ก็พอใจแล้ว ช่วยทำให้คนปฏิบัติตามกฏจราจร  คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ไม่ยอมให้แซงง่ายๆ แสดงว่าชอบเร่งแข่งในจังหวะคนอื่นกำลังตีคู่แซงด้านซ้าย หวังให้คันด้านซ้ายตกหลุมแรงๆ... ที่รอดมาได้ ก็เป็นเพราะยังไม่เคยเจอคันอื่นที่เถื่อนกว่านะครับ หากเจอคันอื่นที่เถื่อนกว่าจะโดนเขาแกล้งกลับด้วยวิธีง่าย เช่นขับอยู่ข้างหน้าก็โยนของหนักๆ(เช่นก้อนหิน)ให้กระทบกระจกหน้าของรถขนไข่เป็ดน่ะครับ...

ขออวยพรให้ปลอดภัยตลอดจนแก่นะเออ... เย้...
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 23
  พิมพ์