เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:21:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมทางหลวงลุยตัดไม้สักอายุกว่า 80 ปี เพื่อขยายถนนสุโขทัย-ตาก  (อ่าน 49532 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #165 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 07:56:28 PM »

ถ้ายอมให้แซงง่ายๆ ก็เท่ากับสนับสนุนให้คนทำผิดกฎหมาย เลวกว่าคนทำผิดเองอีกนะครับ อิอิ
อย่างน้อย ตอนมาจ่อตูดรถผม ก็ขับไม่เกิน 90 แน่นอน  แม้จะเป็นเวลาสั้นๆก็ตาม แค่นี้ก็พอใจแล้ว ช่วยทำให้คนปฏิบัติตามกฏจราจร  คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

เราไม่รู้หรอกครับว่าเหตุผลของรถที่ขับเร็วเกินกฏหมายกำหนดนั้นเพราะอะไร... เขาอาจจะมีผู้ป่วยหนักบนรถกำลังนำส่งโรงพยาบาล... อาจจะมีธุระสำคัญจริงๆ แบบช้าไม่ได้แม้แต่วินาทีเดียว... เขาขับรถเร็วเกินกำหนด... มันผิดกฏหมาย... ซึ่งก็มีบทลงโทษตามกฏหมาย... ด้วยผู้รักษากฏหมายอยู่แล้ว... มันไม่ใช่หน้าที่เรา... ที่จะไปขัดขวางเขา... เขาทำผิดเขาก็มีสิทธิ์โดนจับ... แต่เราไม่มีสิทธืไปทำอะไรเขานะครับ... เราเป็นเพียงผู้เคารพกฏหมาย... ไม่ใช่ผู้รักษากฏหมาย... จงรักษาสิทธิ์และหน้าที่ของเรา... อย่าไปละเมิดสิทธิ์คนอื่นเขา... เพียงเพราะเราไม่รู้หน้าที่...

ครับผม รับทราบครับ  ผมก็พูดเล่นไปเฉยๆ ไม่เคยทำสักที ผมเคยอยู่กู้ชีพครับ  ผมรู้เวลาสำคัญต่อชีวิตคนแค่ไหน  ขอบคุณมากครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #166 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 07:58:39 PM »

ถ้ายอมให้แซงง่ายๆ ก็เท่ากับสนับสนุนให้คนทำผิดกฎหมาย เลวกว่าคนทำผิดเองอีกนะครับ อิอิ
อย่างน้อย ตอนมาจ่อตูดรถผม ก็ขับไม่เกิน 90 แน่นอน  แม้จะเป็นเวลาสั้นๆก็ตาม แค่นี้ก็พอใจแล้ว ช่วยทำให้คนปฏิบัติตามกฏจราจร  คิก คิก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

เราไม่รู้หรอกครับว่าเหตุผลของรถที่ขับเร็วเกินกฏหมายกำหนดนั้นเพราะอะไร... เขาอาจจะมีผู้ป่วยหนักบนรถกำลังนำส่งโรงพยาบาล... อาจจะมีธุระสำคัญจริงๆ แบบช้าไม่ได้แม้แต่วินาทีเดียว... เขาขับรถเร็วเกินกำหนด... มันผิดกฏหมาย... ซึ่งก็มีบทลงโทษตามกฏหมาย... ด้วยผู้รักษากฏหมายอยู่แล้ว... มันไม่ใช่หน้าที่เรา... ที่จะไปขัดขวางเขา... เขาทำผิดเขาก็มีสิทธิ์โดนจับ... แต่เราไม่มีสิทธืไปทำอะไรเขานะครับ... เราเป็นเพียงผู้เคารพกฏหมาย... ไม่ใช่ผู้รักษากฏหมาย... จงรักษาสิทธิ์และหน้าที่ของเรา... อย่าไปละเมิดสิทธิ์คนอื่นเขา... เพียงเพราะเราไม่รู้หน้าที่...

ครับผม รับทราบครับ  ผมก็พูดเล่นไปเฉยๆ ไม่เคยทำสักที ผมเคยอยู่กู้ชีพครับ  ผมรู้เวลาสำคัญต่อชีวิตคนแค่ไหน  ขอบคุณมากครับ

กู้ชีพที่ใหนสอนให้ทำแบบนี้ครับ

ให้เจอ กะ 18 ล้อ ม้าดีด  ซักทีเหอะ  แล้วจะรู้สึก

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #167 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 08:13:21 PM »

พี่ ชายเจษฎ์  ครับ รับรองผมไม่ทำให้พี่ผิดหวังครับ  ดูๆไปก็ขำดีนะครับ จริงๆด้วย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #168 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 08:53:12 PM »

ครับผม รับทราบ  ผมก็ได้รับ PM ที่ว่าคุณศักดาคล้ายๆที่ว่าผมแบบนั้นเหมือนกัน  แบบว่าไม่น่าไปยุ่งด้วย  ครับเราสองคนต่างก็ได้รับ คำเตือนเหมือนกัน เพราะฉนันหยุดสนทานกันได้แล้วนะครับ  เดี๋ยวคนที่ PM มาหาคุณ และ ผม จะเสียใจ

พี่ ชายเจษฎ์  ครับ รับรองผมไม่ทำให้พี่ผิดหวังครับ  ดูๆไปก็ขำดีนะครับ จริงๆด้วย

อืม....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:13:01 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 08:57:45 PM »

ขออนุญาตนะครับ ผิดประเด็นของกระทู้ไปไกลแล้ว จะซัดกันก็เปิดกระทู้ใหม่เลยดีกว่าครับเกรงใจเจ้าของกระทู้เค้า ไหว้

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:04:49 PM »

ขออนุญาตนะครับ ผิดประเด็นของกระทู้ไปไกลแล้ว จะซัดกันก็เปิดกระทู้ใหม่เลยดีกว่าครับเกรงใจเจ้าของกระทู้เค้า ไหว้
ผมชอบกระทู้นี้ครับ  เพราะว่า ผมได้เห็นในสิ่งที่ไม่เคยเห็น ครับ  Cheesy และคาดไม่ถึงครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #171 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:24:20 PM »

อย่างที่ผมบอก ในกรณีที่ผิวถนนด้านซ้ายชำรุดมากๆ ผมก็จำเป็นต้องขับชิดขวาเพื่อ รักษาสินค้าให้ถึงมือผู้รับไม่ให้เสียหาย  แต่ท่าผิวถนนดีๆผมก็ขับชิดซ้ายตามกฎจราจรครับ  ผมรู้ว่าการขับแช่ขวาเป็นเรื่องผิดกฎหมาย ผมก็ยอมรับหากถูกจับดำเนินคดี  แต่ไม่ยอมรับไอ้พวกสวะมนุษย์ ที่คิดใช้วิธีเลวๆมาตัดสินคนอื่นบนท้องถนน เช่นขับแซงแล้วขว้างกระจก ต้องบอกเลวจริงๆถ้าคิดทำอย่างนี้

รู้ว่าทำผิดก็ดีแล้วครับ... ที่คุยมาทั้งหมด ก็อยากให้รับรู้ตรงนี้แหละครับว่าตัวเองผิด ไม่ใช่ตะแบงไปเรื่อยเหมือนคนกะล่อน...
ส่วนเรื่องดวงซวยเจอคนแบบนั้น นั่นก็ต้องดูว่าตัวเองเปิดโอกาสให้เจอคนเลวง่ายขึ้นหรือเปล่าด้วยนะครับ...

ครับผมหัดขับจริง ไม่เถียง
ส่วนเหตุผลที่แท้จริงในการขับชิดขวา มันไม่ใช่ 3 ข้อที่นายสมชายยกมาหรอก
เหตุผลที่แท้จริง พี่สมาชิกท่านอื่นก็ได้ตอบไว้แล้ว อย่างเป็นเหตุเป็นผล  ทำไมไม่ยกมาประกอบคบพูดให้ดูดีขึ้น  แต่กลับเอา สิ่งที่ผมพูดล้อพูดเล่น ยกมาเป็นเหตุผล

เรื่องขับช้าแช่ขวานี่ผมเจอประจำ ส่วนมากจะเป็น รถบรรทุก รถส่งผักที่ต่อลูกกรงสูง รถส่งไก่ รถส่งลูกกุ้ง รถที่ขนสินค้าที่ต่อลูกกรงสูงๆ

รถพวกนี้ต้องวิ่งขวาตลอด ถ้าวิ่งซ้ายก็เจอรถจอดข้างทางมั่ง เลนซ้ายขับช้าเต่ากัดยางมั่ง มอไซด์โผล่พรวดไม่ดูตาม้าตาเรือมั่ง

ถ้ารถพวกนี้หักพวงมาลัยกระทันหันหรือเบรคแรงๆรับรองว่าบรรทุกสูงๆและหนักแบบนั้น รถพลิกแน่นอน ส่วนมากผมก็ยอมแซงซ้ายไป มันไม่ได้หนักหนาอะไร

เรื่องผิดกฎหมายก็มีตำรวจทางหลวงคอยซุ่มจับพวกวิ่งขวาอยู่แล้ว สายล่องใต้จะเยอะมาก เจอตั้งแต่ชุมพรลงไปเลยครับ  Grin
หนึ่งในเหตุผล ที่แท้จริง

อ๋าว... กลายเป็นเรื่องล้อเล่นไปแหล่ว... เฮ้อ... ตรงนี้กะล่อนครับ...

ที่ยกเอาของเขามาน่ะ คือตัวอย่างที่โดนจับปรับน่ะครับ, ส่วนที่คุณ White ยอมแซงซ้ายไปน่ะ นั่นคุณ White แก"ยอม"นะครับ... ส่วนคุณไข่ฯ ไป"บังคับให้คนอื่นเขาต้องแซงซ้าย" ซึ่งเขายอมหรือไม่นั่นก็แล้วแต่บุญเก่าของคุณไข่ด้วยนะครับว่าจะเจอคนดีหรือไม่ใช่คนดี...

ครับเช่นเดียวกันครับ เรื่องขับรถแช่ขวาเป็นเรื่องที่เกี่ยวกับคนขับรถกับตำรวจทางหลวง 
ถ้าคิดได้แค่นี้ ผมก็ต้องตามน้ำไป  ทั้งที่จริงมันไม่ได้เกี่ยวแค่นั้น  มันเกี่ยวไปถึงคนที่ใช้รถร่วมถนนด้วย ตัวอย่างก็ยกมาให้ดูมากมาย ไม่รู้ได้เปิดดูหรือปล่าว  ว่าคนขับรถเร็วมันสร้างความเดือดร้อนให้สังคมยังไง

เปิดดูครับ, เร็วเกินมันก็อันตรายแก่คนอื่นที่ใช้ถนน แต่เส้นแบ่งมันอยู่ที่ขับเร็วเท่าที่ผู้รักษากฎหมายไม่ปรับไงครับ... ตรงนี้แหละที่คุณไข่ไม่เคยตระหนักว่าผู้บังคับใช้กฎหมายต่างหาก เป็นคุมกติกาครับ...

กฎหมายไม่ได้ บอกไว้ ว่า ให้ขับ 120 ได้ แต่บอกไว้ว่า ให้ขับตามสมควร   ผมขอถามว่า ผิวถนนจราจรชำรุดสมควรหรือไม่ที่จะใช้ความเร็ว 120/ชม.  ส่วนบนทางด่วนอยากเหยียบ 130 / ชม.ก็ได้ ไม่มีใครไปว่าคุณหรอก ถ้าไม่ไปชนใคร

ขับบนทางด่วน 130 กม./ชม.นั่นแหละครับ จะโดนจับและปรับหากตำรวจพบ... ที่ว่า"ไม่มีใครว่าหรอก หากไม่ชนใคร"น่ะ จะต้องรอให้ชนหรือครับ ค่อยมาว่า, เส้นแบ่งอยู่ที่ผู้มีอำนาจครับ มีอำนาจจับกุมดำเนินคดีหรือไม่ หากเจอก็โดน แต่ไม่เจอก็แล้วไป แต่ไม่ใช่"ไม่มีใครว่าหรอก"มันแตกต่างกันนะครับ...

ไม่ต้องเป็นห่วงผมหรอกครับ ชีวิตผมไม่มีค่าอะไรมากหรอก ถึงผมหมดบุญแต่ผมก็มีประกันชีวิตไว้ให้คนข้างหลัง คนเราเกิดมามันก็ต้องตายอยู่แล้ว   เป็นห่วงแต่คุณสมชายนี่แหละ บุคลากรสำคัญของชาติ ต้องรักษาชีวิตไว้ดีๆนะครับ  ผมรู้พี่ชอบขับรถเร็ว ผมเป็นห่วง  หัวกระทิแบบนี้ มีน้อยครับในประเทศไทย  ไหว้

เรื่องนี้ไม่ต้องเป็นห่วงครับ รักษาตัวเองสุขภาพดีเสมอ จ๊อกกิ้งทุกวัน+ว่ายน้ำทุกวัน+ยกบาเบลกับดัมเบลวันเว้นวัน และไม่เปิดโอกาสให้ตัวเองข้องแวะหรือมีส่วนเกี่ยวข้องกับคนที่อยู่ในข่ายขี้โมโหเกินปรกติ กับคนฝักใฝ่อบายมุขครับ... นักเรียนทุนรัฐบาลมีจำนวนน้อย หลวงให้เงินไปเรียนแล้วต้องใช้หนี้แผ่นดินครับ...

เรื่องขับรถเร็วนั่นกล้าบอกได้ครับ ใบขับขี่ตลอดชีวิตตั้งแต่ทำมาเมื่อปี 2527 แล้วโดนใบสั่งแค่ครั้งเดียว เพราะจอดรถในที่ห้ามจอดเนื่องจากแม่ค้าเอาของบังสีขาวแดงบนฟุตบาทในซอยอารีย์เมื่อเกือบ 20 ปีที่แล้ว... นอกนั้นแล้วไม่เคยแม้แต่โดนตำรวจเรียกเลยสักครั้งเดียวในชีวิต...

หากคุณไข่ขิงอยากได้เป็นนักเรียนทุนรัฐบาล ก็ยังสามารถนะครับ, ให้ไปสอบ Toefl ให้ได้เกิน 550 แล้วจะบอกวิธีให้ แบบ"เล่นตามกติกาแบบยุติธรรมขาวสะอาด"แต่ได้ทุนง่ายครับ... แต่ก่อนอื่นต้องเปลี่ยนทัศนะคติต่อสิ่งรอบตัวเสียก่อน, เพราะม่ายงั้นจะสอบสัมภาษณ์ไม่ผ่าน(ถึงแม้วิชาการจะได้ตามเกณฑ์ก็ตาม) เพราะคนสอบสัมภาษณ์จะ"มองเห็นและอ่านคน"ได้ทะลุครับ...
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #172 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:30:13 PM »

ปัญญาแค่นี้  จะรู้จัก Toefl  หรือครัย  พี่สมชาย

((  ผมกไม่รู้จัก ครับ    Grin Grin Grin Grin   )) 
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:43:11 PM »

ปัญญาแค่นี้  จะรู้จัก Toefl  หรือครัย  พี่สมชาย

((  ผมกไม่รู้จัก ครับ    Grin Grin Grin Grin   )) 

แฮ่ๆ... ถ่อมตัวครับ ท่านจักรพรรดิ์ ... เย้...
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #174 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:43:36 PM »

พี่สมชายครับ พี่ช่วยหากฏหมายที่ว่า ขับรถเกิน 90/ชม แล้วตำรวจไม่จับ ให้ผมลองศึกษาหน่อยได้ไหมครับ  ผมหาแล้ว ยังไงก็หาไม่เจอ  ว่ามันอยู่ มาตราไหน วรรคที่เท่าไร  เพื่อจะเป็นความรู้ใหม่ไปคุยกับคนอื่นครับ

เรื่องนักเรียนนอก ผมไม่สนใจหรอกครับ ตามสบายครับ ไม่อยากเป็นหนี้บุญคุณใคร  ทุกวันนี้ผมมีงาน มีเจ้านายเป็นเป็ด มีกระเหรี่ยงเป็นลูกน้อง 2 คน ผมมีความสุขดีแล้วครับ  ไม่ต้องไปหลอกใครกิน ไม่ค้ากำไรเกินควร  ผมไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน  เจ้านายผม(เป็ด)มีความสุขดี  ผมก็มีความสุข ชีวิตผมมีความสุขดีอยู่แล้วครับ ไม่ต้องเลียแข้งเลียขาใคร  นอกจากเอาใจเป็ด ให้มันอยู่สบายๆ กินอิ่มๆ  มันจะได้เต็มใจไข่ให้    เรื่องจะไปเรียนเมืองนอก ผมไม่เคยคิด แถมไปแล้วกลับมาต้องเป็นหนี้บุญคุณอะไรอีก  ผมไม่เอาหรอกครับ  อยู่อย่างพอเพียงแบบนี้ดีแล้ว   ขอบคุณมากครับ ที่ชี้ทางเดินดีๆให้

^
                               ^
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #175 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:43:48 PM »

ขอถามซักหน่อยนึง คำตอบมีอยู่ ตามแต่ผู้ที่ได้ประโยชน์

1.ถนนด้ายซ้ายพังเพราะพวกไหน  ระหว่าง
                             -รถเก๋งหนักไม่ถึงตันไปถึงสองตัน+รถกระบะหนักไม่บรรทุกตันกว่าๆ 
                             -รถบรรทุกหนักๆรวมน้ำหนักรถแล้วเกิน 4 ตัน
2.รถเก่ง+รถกระบะไม่บรรทุกเสียภาษีปีละเท่าไร
   รถบรรทุกขนาดใหญ่ที่บรรทุกมีกฎหมายบังคับว่าวิ่งผ่านด่านต้องชั่งน้ำหนักไม่ให้เกินที่กฎหมายกำหนดหากเกินต้องเอาของลงทิ้งที่ด่านไว้เพื่อไม่ให้น้ำหนักเกินเสียภาษีปีละเท่าไร
   แล้วเจ้ารถกระบะแต่งเสริมแหนบใส่เพลาลอยใส่กรงสูงเพื่อให้ตัวเองบรรทุกได้เท่ารถบรรทุกที่เขาบังคับเพื่อให้ตัวเองไม่ต้องเขาด่านเพื่อชั่งน้ำหนักทั้งที่ตัวเองบรรทุกหนักกว่าด้วยซ้ำเสียภาษีเท่ารถกระบะธรรมดาที่เขาไม่ได้บรรทุกไหม
3.ภาษีที่่ต้องจ่ายทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับขนส่งเอาไทำอะไร
4.ทำไมรถบรรทุกพวกนี้วิ่งทางพังแล้วทำไมมาอ้างว่าถนนมันพังเลยไม่ลงไปวิ่งเพราะกลัวตกหลุมที่ตัวเองทำพังไปแล้ว แต่ผลักไสให้รถที่เสียภาษีเท่ากันแต่น้ำหนักน้อยกว่าให้ลงไปวิ่งในทางที่คนเห็นแก่ตัวทำพัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:46:10 PM โดย เอก@ลำพูน » บันทึกการเข้า

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #176 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:48:50 PM »

ขอถามซักหน่อยนึง คำตอบมีอยู่ ตามแต่ผู้ที่ได้ประโยชน์

1.ถนนด้ายซ้ายพังเพราะพวกไหน  ระหว่าง
                             -รถเก๋งหนักไม่ถึงตันไปถึงสองตัน+รถกระบะหนักไม่บรรทุกตันกว่าๆ  
                             -รถบรรทุกหนักๆรวมน้ำหนักรถแล้วเกิน 4 ตัน
2.รถเก่ง+รถกระบะไม่บรรทุกเสียภาษีปีละเท่าไร
   รถบรรทุกขนาดใหญ่ที่บรรทุกมีกฎหมายบังคับว่าวิ่งผ่านด่านต้องชั่งน้ำหนักไม่ให้เกินที่กฎหมายกำหนดหากเกินต้องเอาของลงทิ้งที่ด่านไว้เพื่อไม่ให้น้ำหนักเกินเสียภาษีปีละเท่าไร
   แล้วเจ้ารถกระบะแต่งเสริมแหนบใส่เพลาลอยใส่กรงสูงเพื่อให้ตัวเองบรรทุกได้เท่ารถบรรทุกที่เขาบังคับเพื่อให้ตัวเองไม่ต้องเขาด่านเพื่อชั่งน้ำหนักทั้งที่ตัวเองบรรทุกหนักกว่าด้วยซ้ำเสียภาษีเท่ารถกระบะธรรมดาที่เขาไม่ได้บรรทุกไหม
3.ภาษีที่่ต้องจ่ายทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับขนส่งเอาไทำอะไร
4.ทำไมรถบรรทุกพวกนี้วิ่งทางพังแล้วทำไมมาอ้างว่าถนนมันพังเลยไม่ลงไปวิ่งเพราะกลัวตกหลุมที่ตัวเองทำพังไปแล้ว แต่ผลักไสให้รถที่เสียภาษีเท่ากันแต่น้ำหนักน้อยกว่าให้ลงไปวิ่งในทางที่คนเห็นแก่ตัวทำพัง

คุณเข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ  ค่อยๆคิด คุณรู้ไหม ถนนประเทศไทย  รับน้ำหนักได้เท่าไร    ถนนสายหลักนะครับ ไม่นับถนนลูกรัง อิอิ Grin
ในห้องนี้มีพี่ผู้ที่ทำงาน อยู่ในกรมทางหลวง เดี๋ยวรอคำตอบที่ถูกต้องดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:53:19 PM โดย น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

^
                               ^
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #177 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:51:45 PM »

1.ถนนด้ายซ้ายพังเพราะพวกไหน  ระหว่าง

คุณเข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ  ค่อยๆคิด คุณรู้ไหม ถนนประเทศไทย  รับน้ำหนักได้เท่าไร    ถนนสายหลักนะครับ ไม่นับถนนลูกรัง อิอิ;D

ผมโง่ครับ ผมไม่รู้ ถึงมาถามไงครับ หาคนมาตอบอยู่

SPSC No.057       THPSA No.A-331
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #178 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:52:06 PM »

ไม่ได้หาคนมากวนครับ

เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #179 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 09:53:50 PM »

คุณเข้าใจอะไรผิดหรือปล่าวครับ  ค่อยๆคิด คุณรู้ไหม ถนนประเทศไทย  รับน้ำหนักได้เท่าไร    ถนนสายหลักนะครับ ไม่นับถนนลูกรัง อิอิ;D

ถ้าน้องไข่รู้ก็ตอบพี่มาหน่อย ถ้ารถน้องไข่น้ำหนักไม่เกิน ก็ไม่ต้องมาร้อนตัว แทนไอ้พวกที่เห็นแก่ตัวพวกนั้น

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 23
  พิมพ์