เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:35:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ WI NET TOT ขอคำปรึกษาหน่อยครับ(ติดตั้งแล้วครับเยี่ยมจริงๆ)  (อ่าน 18756 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 09:57:11 AM »

เมื่อวานมีรถยนต์บริการของ TOT นครราชสีมา มาให้บริการสมัครการใช้งานเน็ตไร้สาย ไร้เบอร์ ระบบไม่ต้องผ่านสายโทรศัพท์ ใช้อุปกรณ์รับสัญญาณตรงจากเครื่องส่ง ค่าติดตั้ง ๒,๖๘๐ บาท รวม vat แล้ว ถ้าจะเพิ่ม Wireless ก็เพิ่มอีก ๘๕๐ บาท จึงขอถามว่ามันดีไหม๊เห็นว่าสปีดมาเต็ม ขอ ๖ m ได้ ๖ m ผมไม่อยากเชื่อคำโฆษณาครับ บ้านผมอยู่ห่างจากจุดส่งสัญญาณ ๑.๕ กม. ครับ ท่านใดที่ใช้อยู่ขอรบกวนหน่อยครับ ปล.บ้านผมใช้แอการ์ดมานาน ช้าถึงช้ามากบางครั้งเข้าไม่ได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 07:10:08 PM โดย Dabnef_Cop+รักในหลวง » บันทึกการเข้า

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:10:10 AM »

ผมก็ใช้อยู่ครับ เร็วดี อาจจะเป็นเพราะคนใช้มีน้อย ยังไม่ได้แย่งกัน

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:15:31 AM »

ค่าบริการ/ค่าติดตั้ง เท่ากับที่ผมลงไว้ไหม๊ครับ รบกวนหน่อยครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:19:21 AM »

ลิงค์ที่รูปครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 11:04:40 AM »

ขอบคุณครับพี่  yod - รักในหลวง ผมคงได้ใช้เน็ตระดับเทพสักที ที่ โรงพักผมก็ใช้ TOT ๖ M แต่แชร์หลายเครื่องเลยได้ความเร็วไม่เต็มสักที ขอบคุณครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 11:23:53 AM »

บ้านใหม่ผมก็กะว่าจะให้ตัวนี้ครับ... เพราะเสาส่งกับบ้านผมห่างกันแค่ ๕๐๐ เมตร... แถมไม่มีอะไรมาบัง... แล้วผมก็ไม่มีความจำเป็นต้องใช้โทรศัพท์บ้านด้วยครับ... ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:24:44 PM »

เดี๋ยวผมติดตั้งเสร็จแล้วจะมาอัพข้อมูลอีกครั้งนะครับผม

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 01:53:03 PM »

ระวังสัญญาณจะมีปัญหาตอนฝนตก  ฟ้าร้อง  ฟ้าผ่า  ครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 07:08:42 PM »

ครับมาแล้วครับตอนนี้กำลังเล่นเน็ตอยู่ที่บ้านครั้งแรกครับ เช็คความเร็วเน็ตได้ตามภาพครับ

Uploaded with ImageShack.us ถือว่าแฮ็ปปี้ครับครั้งแรกที่ได้ใช้เน็ตเร็วๆ และเป็นการเล่นผ่าน Wireless ซึ่งถือว่าเร็วใช้ได้ครับ ขอ ๖ M เช็คแล้วได้เกินครับ มีความสุขอย่างบอกไม่ถูก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 08:56:16 PM »

นะนำให้สมัครเว็บบิทเลยครับ  โหลดหนังมาดู   น้ำลายหก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 09:55:13 PM »

ตรวจสอบความเร็วบ่อยๆนะครับ

tot บ้านผมเลิกใช้เพราะมันขี้โกงนี่แหละ แรกๆก็ดีใช้ๆไป ความเร็วมันให้มาแค่80% ทั้งๆที่แต่ก่อนไม่เคยเป็น
แจ้งให้แก้ไขก็ไม่ได้เรื่อง ล่มบ่อย เลยยกเลิกไปแล้ว

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 08:44:59 AM »

ขออนุญาตมาเก็บข้อมูลครับ กำลังคิดว่าจะติดตั้งอยู่เช่นกันครับ

Pragmatism
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 11:28:16 AM »

ขอบคุณครับพี่  yod - รักในหลวง ผมคงได้ใช้เน็ตระดับเทพสักที ที่ โรงพักผมก็ใช้ TOT ๖ M แต่แชร์หลายเครื่องเลยได้ความเร็วไม่เต็มสักที ขอบคุณครับ
ถ้าเป็นตามสำนักงานใหญ่ๆ เขาจะนิยมใช้บรอดแบนด์แบบเคเบิ็ลใยแก้ว (Fiber Optic) ความเร็วตั้งแต่ 10-20 Mbps ขึ้นไปกันครับ เพราะสัญญาณมันจะเสถียรกว่า รับส่งข้อมูลได้เร็วกว่า และรองรับการใช้งานคอมพิวเตอร์พร้อมกันหลายเครื่องมากกว่าระบบ ADSL  ไหว้

ส่วนตามบ้านก็มีการทำตลาดในกลุ่ม Fiber To The Home (FTTH) แล้วนะครับ ซึ่งราคาค่าบริการที่ความเร็ว 10/1 Mbps จะเริ่มต้นที่ 1,500 บาท/เดือน (ไม่รวม Vat) ถ้าสนใจระบบอินเตอร์เนตแบบ Fiber Optic ลองศึกษาลองศึกษาเกี่ยวกับโปรโมชั่นของ TOT Fiber2U หรือ CAT On net ได้ครับ

ครับมาแล้วครับตอนนี้กำลังเล่นเน็ตอยู่ที่บ้านครั้งแรกครับ เช็คความเร็วเน็ตได้ตามภาพครับ

ถือว่าแฮ็ปปี้ครับครั้งแรกที่ได้ใช้เน็ตเร็วๆ และเป็นการเล่นผ่าน Wireless ซึ่งถือว่าเร็วใช้ได้ครับ ขอ ๖ M เช็คแล้วได้เกินครับ มีความสุขอย่างบอกไม่ถูก
ผมอยากจะบอกว่าตอนแรกสัญญาณเน็ตของ TOT มันจะมาแรง มาเต็มแบบนี้แหละครับ แต่พอใช้ไปสักพักประมาณ 2-3 สัปดาห์ไปแล้ว สัญญาณมันจะค่อยๆลดเหลือแค่ 80% ของความเร็วที่ขอไป ทั้งๆที่แถวบ้านคนขอใช้บริการก็มีแทบจะนับหัวได้ ที่สำคัญล่มบ่อยมากต้องคอยโทรศัพท์ไปที่ชุมสาย TOT ให้ส่งช่างมาดู เดือนนึงก็ 2-3 ครั้ง นี่ขนาดบ้านผมอยู่ห่างจาก Node ของ TOT แค่ 20 เมตรนะครับ

ตอนหลังข้างบ้านเขาทำร้านเกมออนไลน์ เขาลงระบบ  Fiber Optic ของ CAT On net ความเร็ว 12/2 Mbps เลย ผมเองก็ขอเขาใช้และช่วยค่าเนตไปเดือนละ 300 บาท ตอนนี้สบายเลยครับ กดปุ๊บมาปั๊บ ดาวน์โหลดปรู๊ด ความเร็วเมื่อทดสอบจาก www.speedtest.net ก็ได้ประมาณนี้ตามภาพครับ (ภาพจาก http://www.adslthailand.com/board/showthread.php?t=44033&page=1) เยี่ยม

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 12:34:33 PM »

ความเร็ว 12/2 Mbps

แหล่มเลย

ไร้การกระตุก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 01:41:42 PM »

ความเร็ว 12/2 Mbps

แหล่มเลย

ไร้การกระตุก
ความเร็วขนาดนี้ เร็วจนไม่รู้จะเอาไปทำอะไรดีเลยครับคุณยอด Grin

ดาวน์โหลดหนัง Full HD 1080p ก็ได้ประมาณ 2-3 เรื่องต่อคืน (โหลดตรงจาก Server ไม่ได้ผ่าน Bittorrent) อัพโหลดไฟล์ขนาดใหญ่ 100 MB ขึ้นเวบหรือคลิปวีดิโอขึ้น Youtube ก็ใช้เวลาไม่นาน เยี่ยม ที่สำคัญสามารถดาวน์โหลดและอัพโหลดไฟล์ได้พร้อมกันโดยแทบไม่มีอาการหน่วงหรือกระตุกเลยครับ ตกใจหน้าซีด

ผมว่าถ้าค่ามีโปรโมชั่นค่าบริการรายเดือนรวม Vat มันลดลงมาเหลือประมาณไม่เกิน 1,000 บาทต่อเดือน ผมขอติดตั้ง CAT On Net แน่นอนครับ เยี่ยม

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
หน้า: [1] 2
  พิมพ์