เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 10:13:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สันดานคนในกรุงเทพ น้ำ บิ๊กแบก และ GDP  (อ่าน 9330 ครั้ง)
your-ประชาธิปไตย
Sr. Member

คะแนน 925

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:00:17 AM »

จาก...http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V11371471/V11371471.html

เซียร์รังสิต รถติดหนัก ใครขับรถอย่าไปหาเรื่องชาวบ้าน เดวซวย     

ชาวบ้านย่านพหลโยธิน 60 และที่อยู่เหนือคันบิ๊กแบ๊กแยกคปอ.กว่า 300 คน รวมตัวกันบุกรื้อแนวบิ๊กแบ๊ก ยาว 10 เมตรแล้ว หลังชาวบ้านอีกกลุ่มแถลงข่าว เตรียมยื่นฟ้องนายกรัฐมนตรี ,ศปภ.และกรุงเทพมหานคร ต่อศาลปกครอง ฐานะละเมิดสิทธิ์ โดยให้เวลา 48 ชั่วโมง หรือภายวันที่ 25 พ.ย.นี้ เนื่องจากไม่มีความคืบหน้าในการแก้ปัญหาน้ำเน่าขังเป็นเวลานาน

ล่าสุด ชาวคูคต อ.ลำลูกกา หลายร้อยคนได้รวมตัวปิดช่องทางโทลล์เวย์ขาเข้า 1 ช่อง หน้าเซียร์รังสิต โดยชาวบ้านเรียกร้องให้รื้อบิ๊กแบกในจุดดังกล่าวเช่นกัน ทำให้การจราจรติดขัดอย่างหนัก นอกจากนี้มีผู้ใช้เส้นทางโทลล์เวย์พยายามขับรถฝ่ากลุ่มผู้ชุมนุมแต่กลับโดนทุบรถได้รับความเสียหาย อย่างไรก็ตาม มีเจ้าหน้าที่ตำรวจ พยายามเข้าเจรจากับชาวบ้านแต่ไม่เป็นผล และไม่ยังสามารถควบคุมสถานการณ์ได้

ขณะที่ ประเด็นการเปิดประตูระบายน้ำริมคลองมหาสวัสดิ์ ตามข้อเรียกร้องของชาวนนทบุรี ก็ยังไม่ได้ข้อยุติ โดยม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร กล่าวว่า ไม่เคยประกาศว่า จะเปิดประตูในระดับ 1 ม. มีเพียงการพูดว่า จะพิจารณาเท่านั้น และยืนยันว่า ไม่เคยมีตัวแทนของกทม.คนไหนออกไปพูดเช่นเดียวกัน พร้อมกับยืนยันว่า ได้ทำไปตามอำนาจของกทม.ที่ จะเปิด-ปิดประตูระบายน้ำตามความเหมาะสม ซึ่งก็ตรงตามหลักเกณฑ์ ศปภ.เคยมอบอำนาจให้กทม.

วัน - เวลา 2011-11-23 14:40:40
ที่มา.http://www.tnews.co....hp?hot_id=28859

จากคุณ : you 

ความคิดเห็นที่ 2   

เดือดร้อนก็รู้ แต่ไปทำให้คนอื่นเดือดร้อนด้วย แทนที่จะเห็นใจ เขาก็จะสมเอา

จากคุณ : แอบแบ๊ว 
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 54 16:11:43 A:125.25.72.251 X: TicketID:294750 

ความคิดเห็นที่ 3   

แล้วเอา bigbag ไปกั้นน้ำไว้ทำไม งง ปล่อยออกมาป่านนี้จบแล้ว ฮ่วย

จากคุณ : dupdanup (ดูบดานูป)   
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 54 16:34:05   

ความคิดเห็นที่ 4   

คนใช้รถใช้ถนนไม่ได้เอา BIGBAG ไปวางนะครับ

เค้าแค่ขับรถผ่านเฉยๆ

จากคุณ : CIA001     
เขียนเมื่อ : 23 พ.ย. 54 16:35:36   
ถูกใจ : autumn-th, CK5, Violetina, Poonploy, อากง, alliance

ความคิดเห็นที่ 26   

ปัญหามันอยู่ที่พื้นที่อื่นๆเค้ายังท่วมสูงกันอยู่เลย แต่พื้นที่ในกรุงเทพที่รอดน้ำแล้วกลับมาทำตัวกันเหมือนปกติ ไม่สนใจแก้ปัญหาไม่วางแผนระบายน้ำ ทำเมหือนกับว่านอกพื้นที่กั้นเค้าต้องกลายเป็นเขื่อนรับน้ำไปตลอดปีแล้ว ทำไมไม่เห็นหัวกันบ้าง?

บ้านผมอยู่ในพื้นที่ๆไม่ท่วมเลยมาตั้งแต่ต้นแต่หงุดหงิดมากที่ทำไมถึงปล่อยให้ต่างจังหวัดและพื้นที่ปลายกรุงเทพเค้ายังลำบากอยู่? คือกรุงเทพพ้นภัยแล้วจบแค่นั้นเลยเหรอ? ถนนหลายๆสายแห้งสินทคลองหลายแห่งในกรุงเทพน้ำลดลงเยอะแล้ว รับน้ำเม้ามาบ้างซี่!!!! จะทำตัวเป็นคุณหนูไม่ลำบากลำบนห่านเหวอะไรเลยรึไง?

ไม่ต้องมาอ้างเรื่องจุดศูนย์กลางเศรษฐกิจ บริษัทใหญ่ๆต่อให้ท่วมครึ่งแข้งหน้าตึกมันแต่ถ้าไม่ถึงระดับที่รถทหารแล่นไม่ได้ มันบังคับให้มาทำงานทุกที่ทั้งนั้น ผู้บริหารตัวโตๆมันเผ่นไปไหนต่อไหนแล้วไม่มารับรู้หรอก จะสนใจทำไมนักหนา GDP กับหน้าตากลวงๆไว้หลอกนักลงทุนต่างชาติเนี่ย? คนไทยในประเทศเดือดร้อนกันไม่มีจะกินเป็นแสนเป็นล้านยังจะมาสนใจทำไมไอ้พวกต่างชาติมาเพื่อโกยเงิน? แม้ GDP จะดีแต่หากคนอื่นๆส่วนใหญ๋ในประเทศอดตายไม่มีประโยชน์โว้ยยยยย!!!!

จากคุณ : ex 

"ข้าพเจ้าต่อสู้เพื่อคุณธรรมที่อยู่ในใจของข้าพเจ้า ใครที่ขัดขวางคุณธรรมนั้น ไม่ว่าจะเป็นผู้ใด เราจะถือว่าเป็นศัตรู"
ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:04:00 AM »

ลองดูรายละเอียดซิครับ จะพบว่าพื้นที่เกิดเรื่องทั้งหมด คือพื้นที่คนเสื้อแดงครับ... เรื่องทุบรถนี่คุ้นๆ ครับ(หากเป็นข้างล่างจะเจออิฐตัวหนอน)...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:05:29 AM »

เรื่องปิดถนนผมยอมรับไม่ได้ จะน่าสงสารขนาดไหนแต่ไม่สงสารคนอื่นแบบนี้มันเกินไป ผมติดบนโทลเวย์เมื่อวาน มีรถพยาบาลติดอยู่สองคัน เปิดไซเรน แต่ไปไหนไม่ได้เพราะม็อบพวกนี้แหละ ไม่รู้คนเจ็บหรือคนที่รถจะไปช่วยจะเป็นยังงัย แถมทุบรถชาวบ้านอีก

ระยำครับ ม็อบแบบนี้

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:08:09 AM »

ถ้าว่าตามหลักการนะครับ... หากพื้นที่อื่นน้ำลดแล้ว ก็สามารถปล่อยน้ำได้โดยไม่ให้ไปรบกวนพื้นที่อื่น, น้ำท่วมแค่ 10 กว่า ซ.ม.แล้วไหลได้นี่รถเล็กวิ่งได้ มันก็พอไหว...

แต่ปัญหาเกิดเพราะกั้นเอาไว้ที่ระดับน้ำสูงเกินฯ รถเล็กวิ่งไม่ได้ ไฟฟ้า+น้ำประปาใช้ไม่ได้ กลับเข้าบ้านไม่ได้... แต่ที่ถูกต้อง ต้องรวมกันฟ้องศาลปกครองฉุกเฉินฯ ไม่ใช่ใช้กฎหมู่, เส้นแบ่งคือคนเคารพกฎหมายคือคนดีฯ...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:08:50 AM »

สันดานคนมันถ่อย พิจิตรท่วมเท่าไร อยุธยาท่วมเท่าไร บ้านผมใน กทม ก็ท่วม แต่ไม่คิดมาปิดถนน น้ำท่วมก็เดือดร้อนกันพอแรงแล้ว ยังปิดถนนสร้างความเดือดร้อนอีก

ผมว่าม็อบแบบนี้น่าโดนปราบหนักๆด้วยซ้ำ ถ้าคนในรถพยาบาลตายไป มันก็คงไม่มารับผิดชอบอะไรหรอก

ตอนนี้เห็นอธิการ ม รังสิตก็จะชวนคนมาปิดถนน ขนาดคนระดับนั้นยังคิดได้แค่นี้ เจริญ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:23:52 AM »

คุณโจ๊กเล่าไม่หมดนี่ครับ

ที่คุณโจ๊กไปเห็นคือรถพยาบาล2คันไปติดอยู่ตรงนั้น เปิดไซเรนมาทั้ง2คัน แต่มันก็ไม่ให้ผ่าน

สันดานจริงๆครับ

What man is a man , who does not make the world better?
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:30:58 AM »

เรื่องปิดถนนผมยอมรับไม่ได้ จะน่าสงสารขนาดไหนแต่ไม่สงสารคนอื่นแบบนี้มันเกินไป ผมติดบนโทลเวย์เมื่อวาน มีรถพยาบาลติดอยู่สองคัน เปิดไซเรน แต่ไปไหนไม่ได้เพราะม็อบพวกนี้แหละ ไม่รู้คนเจ็บหรือคนที่รถจะไปช่วยจะเป็นยังงัย แถมทุบรถชาวบ้านอีก

ระยำครับ ม็อบแบบนี้

เห็นด้วยครับ อยากทำอะไรก็ทำไป อย่าให้คนที่ไม่รู้เรื่องเดือดร้อนไปด้วย
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:41:44 AM »

สันดานคนในกรุงเทพ น้ำ บิ๊กแบก และ GDP
ขออภัยครับ ..... อย่าตีเหมานะครับ

เสพข่าวกับสื่อนั้นไม่ชัดเจนเท่ากับคนในพื้นที่   33 วันแล้วครับ ที่ต้องทนทุกข์ทรมาร

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:53:21 AM »

สันดานคนในกรุงเทพ น้ำ บิ๊กแบก และ GDP
ขออภัยครับ ..... อย่าตีเหมานะครับ

เสพข่าวกับสื่อนั้นไม่ชัดเจนเท่ากับคนในพื้นที่   33 วันแล้วครับ ที่ต้องทนทุกข์ทรมาร

เย็นๆครับลุงเดี๋ยวความดันขึ้น  คิก คิก     สายใต้ บางพลัด บางอ้อ แห้งกูก รถราวิ่งกันขวักไขว่

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:07:49 AM »

เย็นๆครับลุงเดี๋ยวความดันขึ้น  คิก คิก     สายใต้ บางพลัด บางอ้อ แห้งกูก รถราวิ่งกันขวักไขว่

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  บางทีเป็น "พลเมืองดี"  แล้ว  โดนด่า อีก อ่ะ  ฮา

"ดอนเมือง"  เนี่ย มันขับรถออกจาก "กรุงเทพ"  หลายร้อยกิโล  ใช่มั้ยคร๊า  ฮา
สถานะการณ์เรื่องน้ำ  ตอนนี้ มันดีขึ้นเยอะแล้วคร๊า  จะมัวมา "กัก"  น้ำทำมัย ฮา
ปล่อยเลยคร๊า  รื้อออกให้หมด  ปล่อยให้น้ำมันไหล ไปตามธรรมชาติ  อ่ะ
เฉลี่ยน้ำไปทุกด้าน  เพื่อที่น้ำ   มันจะได้ลด "ระดับ"  อ่ะ  ฮา

ยายไม่ขอรับคำ "ชมเชย"  ว่า  เป็นผู้เสียสละ  น๊ะคร๊า  ฮา

เพื่อเงิน  ห้าพันบาท เร๊อะ  ฮา

เลือกตั้ง  ครั้งต่อไป  ฮา
เตรียม  "ตะเกียบ"  เอาไว้ดีด "พะอันทวง"  ผู้ว่ากทม. อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:08:01 AM »

เสพข่าวกับสื่อนั้นไม่ชัดเจนเท่ากับคนในพื้นที่   33 วันแล้วครับ ที่ต้องทนทุกข์ทรมาร
สื่อเมืองไทยไม่น่าเชื่อถือ วันก่อนผมขับรถผ่านถนนรามอินทราช่วง สามแยก กม.8 รถติดไฟแดงเลยเปิดทีวีในรถดูข่าวตกใจเลยครับ นักข่าวกำลังออกภาพ

สดแจ้งว่า สามแยกกม.8 น้ำท่วมสูง 80 เซนติเมตร รถเล็กผ่านไม่ได้ ผมเลยชโงกลงไปมองถนนเอมันก็แห้งนี่หว่า หรือว่ามีสามแยกกม.8หลายจุด อ๋อย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:16:46 AM »

ผมไม่เข้าใจว่าเค้าปิดกั้นนํ้ากันทำไมครับ แล้วถ้าทุกพื้นที่ไม่ปิดกั้นเลยมันจะเกิดผลเสียอย่างไรครับ คือผมเข้าใจว่าถ้าเราไม่ปิดกั้นนํ้าเลยเนี่ยพอนํ้าท่วมมันก็จะกระจายไปทั่วระดับนํ้าก็จะไม่สูงแล้วเวลานํ้าลดมันน่าจะลดเร็วด้วยเพราะไม่มีอะไรไปขวางทางนํ้าไหลมันก็สามารถลงไปตามคูคลองแม่นํ้าตามธรรมฃาติของมันนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:22:37 AM »

รู้ว่าลำบากแต่ปิดถนนแล้วไปทำร้ายคนอื่นผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:27:40 AM »

Here's What I Know About
 nikon d40 is Wrong And What You Should Know

7 Cut-Throat
 nikon d50 And Why

7 Shocking Facts About
 nikon d700 That You Can Use Starting Today

A Secret Weapon For
 nikon p500 coupons

The New Angle On
 nikon d300s In Step by Step Detail

The Insider Secrets
 nikon d100 Revealed

Unanswered Questions Into
 nikon d90 That You Can Use Starting Today

Find Out Who's Talking About
 nikon d40x Told By An Expert

Want to Know More About
 nikon d7000 Refuted

The Undeniable Truth About
 nikon d200 Starting In The Next 10 Minutes

Hidden Answers To
 nikon d60 Chronicles

The Ugly Side of
 nikon d3000 In Step by Step Detail

The Low Down on
 nikon d300 Revealed By The Experts

The 2-Minute Rule for
 nikon p300 Is Dead Wrong And Why

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับผมสงสัยว่าอะไรครับนี่เห็นหลายอันแล้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 11:30:31 AM »

เห็นใจครับที่ต้องอยู่กับน้ำเน่านาน  แต่ก็ไม่ควรปิดถนนให้กระทบคนอื่น  ควรจะไปประท้วง คนสั่งวาง bigbag ให้รีบแก้ปัญหา
นางยกเอ๋อมี อำนาจ ม.31 สั้งได้ทุกหน่วยงานแล้วทำไมไม่สั่ง  Huh

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์