เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:24:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "นัดคราวหน้า คนรักปืนลมเจอกันที่ไหน.......ตามมาเลย"  (อ่าน 404135 ครั้ง)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #495 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:41:45 PM »

จุกเสาร์หน้านัดที่ไหนหรือว่าจะไปรอเสียบที่ร้านนายห้าง  Grin

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #496 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:44:22 PM »

จุกเสาร์หน้านัดที่ไหนหรือว่าจะไปรอเสียบที่ร้านนายห้าง  Grin
                 ตามที่หน้า 1 เลยครับ  76

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #497 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:55:47 PM »

ปะ หัวเติมลมมาแล้ว คราวนี้ไม่พลาด

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #498 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:13:10 AM »

ปะ หัวเติมลมมาแล้ว คราวนี้ไม่พลาด

เอาแน่ๆนะครับพี่เอ๊กซ์ จะได้ตามไปขอชิมไกน้องเอ๋อด้วยคนครับ... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
soontornd
ที่เงียบไปไม่ใช่ไม่รัก..แต่ที่หมอให้ไปพักเพื่อลดปริมาณน้ำตาลในหัวใจจร้าาาา
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #499 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:41:24 AM »

เสาร์นี้เข้าป่า (ทองผาภูมิ) ใครสนใจไปเที่ยวกับผมบ้างงงงงง 555++  ขำก๊าก

ปืนยังไม่มี..แต่จะไปดูลาดเลา (หมาย) ไว้ก่อน อิอิ  Grin (เห็นพรานท้องถิ่นบอกว่าลูกไม้กำลังสุก)

ใจหนึ่งก็เสียดายเสาร์นี้ที่ไม่ได้ไปเก็บเกี่ยวประสบการณ์กับพวกพี่ ๆ ที่ 76 เพราะจะกลับบ้านต่างจังหวัด เพื่อวันจันทร์นี้จะไปติดต่ออำเภอ ขอ ป.3 ด้วยครับ

.
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #500 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 11:57:40 AM »

ไม่ไหวครับ พี่ สุนทร มันไกล ไปหน่อย

soontornd
ที่เงียบไปไม่ใช่ไม่รัก..แต่ที่หมอให้ไปพักเพื่อลดปริมาณน้ำตาลในหัวใจจร้าาาา
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #501 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:02:55 PM »

ไม่ไหวครับ พี่ สุนทร มันไกล ไปหน่อย

555++  Grin ผมก็ว่าอยู่ ถ้าไปก็ต้องค้างคืนแหล่ะครับ..บางคนไปแล้วกลับมาถึงกับเข้าบ้านไม่ได้กันเลยทีเดียว..อิอิ  คิก คิก

.
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #502 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 12:36:57 PM »

หลงรัก หลงรักเรียนท่านสมาชิก และไม่สมาชิก ชาวเชียงใหม่ - ลำพูน และใกล้เคียง หรืออาจจะไม่ใกล้เคียง  เพื่อทราบ.. หลงรัก หลงรัก

วันเสาร์ ที่ 18 กุมภาพันธ์ นี้ ผมจะไปซ้อมยิงปืนอัดลมเล่นๆ เอาแบบขำขำ ที่สนามกองพันพัฒนาที่3 (ตั้งอยู่บนถนนสายเชียงใหม่ - แม่ริม เลยหน้าศาลากลางจังหวัดเชียงใหม่ไปนิดนึง) นะครับ.. กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ตั้งใจไว้ว่าจะนัดคุณบอย เยี่ยม เยี่ยม แล้วก็อาจจะมีคุณหรั่ง  เยี่ยม เยี่ยม  แล้วก็ใครๆก็ได้ที่สนใจปืนอัดลม เยี่ยม เยี่ยม  มาทดลอง ทดสอบ ปืนอัดลม แบบสปริง Diana m48 + กล้อง Leapers 6-24 หลงรัก หลงรัก หลงรัก   กับปืนอัดอากาศ (PCP)  AirArms  s410 + กล้อง Falcon 5.5-25 หลงรัก หลงรัก หลงรัก   แล้วถ้าคุณหรั่งมาได้ ก็จะมี AirArms TWICE เจ้า 2 ท่อ มาร่วมทดสอบด้วยนะครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  แล้วก็คุณtuno เจ้าของน้องเดย์ ถ้ามาร่วมด้วยก็จะยินดีมากเลยนะครับ.... คิก คิก คิก คิก

คงจะเข้าสนามได้ตอนบ่ายโมงเป็นต้นไป เพราะตอนเช้าติดรับส่ง ลูก เล็กน้อยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ท่านผู้สนใจท่านใดจะแวะเข้ามาร่วมทดสอบ ที่ระยะ 25 ม. กันครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  (เพราะสนามนี้ยาวแค่นี้ครับ ไหว้ ไหว้ ถ้ามีผู้สนใจมาก คราวหน้า ว่าจะไปลองพาดแท่นที่ระยะ 50 ม. ที่สนาม 700 ปี ดูด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม)

สำหรับท่านที่มีปืนอัดลมอยู่แล้ว ก็เชิญนำมาร่วมแลกเปลี่ยนความรู้ พูดคุยกันได้นะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ หรือท่านใดไม่มีปืน แต่ใจรัก และสนใจ ก็ขอเชิญมาพบปะกันได้ครับ ผมคงขนกระสุนปืนอัดลมแบบต่างๆเท่าที่มีไปลองดูด้วยครับ ..

งานนี้ไม่เป็นทางการนะครับ เน้นเอามัน และ ฮา  อย่างเดียวครับ ขำก๊าก ขำก๊าก (งานนี้ .. ฮา .. จริง นะครับ .. ไม่เหมือนบางคน. คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก.อิ อิ อิ ...) วัตถุประสงค์ เพื่อจะลองดูจำนวนผู้สนใจปืนอัดลมในแบบที่ไม่ใช่ปืนแข่งแบบสากล 10 เมตร จะมีผู้ให้ความสนใจมากน้อยเพียงใด,อย่างไร  เพื่อจะได้เป็นฐานข้อมูลเริ่มต้น ว่าเชียงใหม่เราจะสามารถเป็นเจ้าภาพ จัดการแข่งขันยิงปืนอัดลมเก็บคะแนนซักสนามนึงในปีนี้ได้หรือไม่ครับ.. ท่านที่สนใจแข่งแบบสากลอยู่แล้วก็มาร่วมด้วยได้นะครับ เพื่อที่อย่างน้อยจะได้ให้ความรู้กับท่านอื่นๆ รวมทั้งผมด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้  เพราะผมไม่รู้เลยจริงๆครับ
    ดังนั้น  คราวนี้คงต้องถือว่าเป็นการเริ่มต้นนับ 1 ในการรวบรวมสมาชิกปืนอัดลมชาวเหนือ ก่อนครับ.. ถ้าไม่มีใครมาร่วมเลย ผมก็คงซ้อมไปคนเดียวก่อน เศร้า เศร้า เศร้า สัปดาห์หน้าค่อยนัดกันใหม่อีกทีครับ ... 5555  เพราะมันกระชั้นชิดไปหน่อยครับ..

แจ้งให้ทราบก่อนครับ ว่า ..  ผมจะเอาปืนไป (ผมมีแค่ 2 กระบอกครับ ใครมีช่วยเอามาสมทบ มาโชว์ กันด้วยครับ)... เอากระสุนชนิดต่างๆไป ..... เอาถังอัดอากาศ ทั้ง 200 บาร์ และ 300 บาร์ ไป(  ไหว้ ไหว้ ขออนุญาต พี่โหน่ง นำถัง 300 บาร์ 9 ลิตร ใบใหม่ ของพี่โหน่งไปเป็นถังลมสำรอง ในกรณีที่ถังลมผมหมด ด้วยนะครับ. ไหว้ ไหว้.) .... เอาแท่นพาดยิงไป .. เอาหมอนหลังหูกระต่ายไป .. เอาพานท้ายไม้ประดู่ฝีมือช่างธีรวัฒน์ แห่งจ.ลำพูนไปโชว์ด้วย ... แล้วก็เอาอะไร ต่อมิอะไร ที่พอจะขนใส่รถไปได้  มาให้หมดเลยครับ....

อย่าลืม และ อย่าพลาด อย่าละโอกาส อันดีงาม นะครับ....  มาช่วยกันหน่อยนะ..อย่าให้ผมเหงา เศร้า เศร้า เศร้า ....  อ้อ !!! ลืมไป.. ใครมีเพื่อนที่สนใจ แต่ไม่ได้เข้าเวป อย่าลืมโทรศัพท์แจ้ง และ ชวนกันมาด้วยนะครับ... งานนี้อาหารเครื่องดื่ม....ซื้อเอาที่สนามเองครับ.. ไม่มีแจก ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #503 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:01:23 PM »

ขอ+1 ให้กับพ่อเลี้ยง ตุ้ย เลขาฯภาคเหนือ ครับ
    ที่จัดกิจกรรมดีๆอย่างนี้ เยี่ยม  เพื่อชมรมฯของเรา  ผมขอเป็นกำลังใจให้ประสบความสำเร็จ..สมกับที่ตั้งเป้าหมายทุกประการ ขอรับ  หลงรัก

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #504 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:09:44 PM »

ขอ+1 ให้กับพ่อเลี้ยง ตุ้ย เลขาฯภาคเหนือ ครับ
    ที่จัดกิจกรรมดีๆอย่างนี้ เยี่ยม  เพื่อชมรมฯของเรา  ผมขอเป็นกำลังใจให้ประสบความสำเร็จ..สมกับที่ตั้งเป้าหมายทุกประการ ขอรับ  หลงรัก

ขอบพระคุณครับพี่วิโรจน์ .. คุณบอย ตอบโอเคมาแล้วครับ.....อย่างน้อยผมก็มีเพื่อนแล้ว..ไม่เหงาแล้วครับ.. เย้ๆๆๆๆๆ
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #505 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:22:37 PM »

+1 พี่ตุ้ยสุดหล่อใจดี  เยี่ยม

soontornd
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #506 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:39:33 PM »

แหม๋นะ..งานนี้..ถ้าอยู่ใกล้บ้านผม..ไม่พลาดแน่ครับพี่ตุ้ยยยย..  Grin ผมเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ.. เยี่ยม +++ ครับ  Grin

.
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #507 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 01:51:10 PM »

ขอบพระคุณครับพี่วิโรจน์ .. คุณบอย ตอบโอเคมาแล้วครับ.....อย่างน้อยผมก็มีเพื่อนแล้ว..ไม่เหงาแล้วครับ.. เย้ๆๆๆๆๆ

ยิงปืนเสร็จนัดเจอกันหน้ากำแพงดิน....ตอนสองทุ่ม
bt3900
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #508 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 02:00:24 PM »

เยี่ยม
หลงรัก หลงรักเรียนท่านสมาชิก และไม่สมาชิก ชาวเชียงใหม่ - ลำพูน และใกล้เคียง หรืออาจจะไม่ใกล้เคียง  เพื่อทราบ.. หลงรัก หลงรัก

วันเสาร์ ที่ 18 กุมภาพันธ์ นี้ ผมจะไปซ้อมยิงปืนอัดลมเล่นๆ เอาแบบขำขำ ที่สนามกองพันพัฒนาที่3 (ตั้งอยู่บนถนนสายเชียงใหม่ - แม่ริม เลยหน้าศาลากลางจังหวัดเชียงใหม่ไปนิดนึง) นะครับ.. กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ตั้งใจไว้ว่าจะนัดคุณบอย เยี่ยม เยี่ยม แล้วก็อาจจะมีคุณหรั่ง  เยี่ยม เยี่ยม  แล้วก็ใครๆก็ได้ที่สนใจปืนอัดลม เยี่ยม เยี่ยม  มาทดลอง ทดสอบ ปืนอัดลม แบบสปริง Diana m48 + กล้อง Leapers 6-24 หลงรัก หลงรัก หลงรัก   กับปืนอัดอากาศ (PCP)  AirArms  s410 + กล้อง Falcon 5.5-25 หลงรัก หลงรัก หลงรัก   แล้วถ้าคุณหรั่งมาได้ ก็จะมี AirArms TWICE เจ้า 2 ท่อ มาร่วมทดสอบด้วยนะครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  แล้วก็คุณtuno เจ้าของน้องเดย์ ถ้ามาร่วมด้วยก็จะยินดีมากเลยนะครับ.... คิก คิก คิก คิก

คงจะเข้าสนามได้ตอนบ่ายโมงเป็นต้นไป เพราะตอนเช้าติดรับส่ง ลูก เล็กน้อยครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ท่านผู้สนใจท่านใดจะแวะเข้ามาร่วมทดสอบ ที่ระยะ 25 ม. กันครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ  (เพราะสนามนี้ยาวแค่นี้ครับ ไหว้ ไหว้ ถ้ามีผู้สนใจมาก คราวหน้า ว่าจะไปลองพาดแท่นที่ระยะ 50 ม. ที่สนาม 700 ปี ดูด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม)

สำหรับท่านที่มีปืนอัดลมอยู่แล้ว ก็เชิญนำมาร่วมแลกเปลี่ยนความรู้ พูดคุยกันได้นะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ หรือท่านใดไม่มีปืน แต่ใจรัก และสนใจ ก็ขอเชิญมาพบปะกันได้ครับ ผมคงขนกระสุนปืนอัดลมแบบต่างๆเท่าที่มีไปลองดูด้วยครับ ..

งานนี้ไม่เป็นทางการนะครับ เน้นเอามัน และ ฮา  อย่างเดียวครับ ขำก๊าก ขำก๊าก (งานนี้ .. ฮา .. จริง นะครับ .. ไม่เหมือนบางคน. คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก.อิ อิ อิ ...) วัตถุประสงค์ เพื่อจะลองดูจำนวนผู้สนใจปืนอัดลมในแบบที่ไม่ใช่ปืนแข่งแบบสากล 10 เมตร จะมีผู้ให้ความสนใจมากน้อยเพียงใด,อย่างไร  เพื่อจะได้เป็นฐานข้อมูลเริ่มต้น ว่าเชียงใหม่เราจะสามารถเป็นเจ้าภาพ จัดการแข่งขันยิงปืนอัดลมเก็บคะแนนซักสนามนึงในปีนี้ได้หรือไม่ครับ.. ท่านที่สนใจแข่งแบบสากลอยู่แล้วก็มาร่วมด้วยได้นะครับ เพื่อที่อย่างน้อยจะได้ให้ความรู้กับท่านอื่นๆ รวมทั้งผมด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้  เพราะผมไม่รู้เลยจริงๆครับ
    ดังนั้น  คราวนี้คงต้องถือว่าเป็นการเริ่มต้นนับ 1 ในการรวบรวมสมาชิกปืนอัดลมชาวเหนือ ก่อนครับ.. ถ้าไม่มีใครมาร่วมเลย ผมก็คงซ้อมไปคนเดียวก่อน เศร้า เศร้า เศร้า สัปดาห์หน้าค่อยนัดกันใหม่อีกทีครับ ... 5555  เพราะมันกระชั้นชิดไปหน่อยครับ..

แจ้งให้ทราบก่อนครับ ว่า ..  ผมจะเอาปืนไป (ผมมีแค่ 2 กระบอกครับ ใครมีช่วยเอามาสมทบ มาโชว์ กันด้วยครับ)... เอากระสุนชนิดต่างๆไป ..... เอาถังอัดอากาศ ทั้ง 200 บาร์ และ 300 บาร์ ไป(  ไหว้ ไหว้ ขออนุญาต พี่โหน่ง นำถัง 300 บาร์ 9 ลิตร ใบใหม่ ของพี่โหน่งไปเป็นถังลมสำรอง ในกรณีที่ถังลมผมหมด ด้วยนะครับ. ไหว้ ไหว้.) .... เอาแท่นพาดยิงไป .. เอาหมอนหลังหูกระต่ายไป .. เอาพานท้ายไม้ประดู่ฝีมือช่างธีรวัฒน์ แห่งจ.ลำพูนไปโชว์ด้วย ... แล้วก็เอาอะไร ต่อมิอะไร ที่พอจะขนใส่รถไปได้  มาให้หมดเลยครับ....

อย่าลืม และ อย่าพลาด อย่าละโอกาส อันดีงาม นะครับ....  มาช่วยกันหน่อยนะ..อย่าให้ผมเหงา เศร้า เศร้า เศร้า ....  อ้อ !!! ลืมไป.. ใครมีเพื่อนที่สนใจ แต่ไม่ได้เข้าเวป อย่าลืมโทรศัพท์แจ้ง และ ชวนกันมาด้วยนะครับ... งานนี้อาหารเครื่องดื่ม....ซื้อเอาที่สนามเองครับ.. ไม่มีแจก ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สุดยอดครับพีตุ้ย เยี่ยม
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #509 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 03:00:24 PM »

เยี่ยมเลยครับคุณตุ้ย  เยี่ยม เยี่ยมขอให้สนุกกับการแข่งขันแบบไม่จริงจังครั้งนี้ครับ หลงรัก หลงรัก

ขอชมรูป ด้วยนะครับ ไม่ได้ไปดูรูปก็หายอยาก เศร้า เศร้า
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 158
  พิมพ์