เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:22:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 66 67 68 [69] 70 71 72 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "นัดคราวหน้า คนรักปืนลมเจอกันที่ไหน.......ตามมาเลย"  (อ่าน 404028 ครั้ง)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #1020 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:16:53 AM »

ให้พี่ๆ นึกภาพฝูงบินกามิกาเซ่เกาะอยู่ผนังดินลูกรัง ประมาณ 10 กว่าตัว

ที่ระยะ 70-80เมตรมีมัจจุราช ที่ชื่อว่า อิวานิค ส่องเข้าไปตรงกลางกลุ่ม เพื่อเตรียมสาดข่าวร้าย..... ทันใดนั้นเอง......

เสียงเครื่องจักรสังหาร อิวานิคก็ดังกังวานขึ้นเป็นจังหวะๆ  ฝูงบินกามิกาเซ่เกาะอยู่ผนังดินลูกรัง ที่ไม่มีโอกาสแม้แต่กระพริบตา ก็ต้อง ก็ต้อง...... จบคร๊าบบบบบ  อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #1021 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:43:50 PM »

ให้พี่ๆ นึกภาพฝูงบินกามิกาเซ่เกาะอยู่ผนังดินลูกรัง ประมาณ 10 กว่าตัว

ที่ระยะ 70-80เมตรมีมัจจุราช ที่ชื่อว่า อิวานิค ส่องเข้าไปตรงกลางกลุ่ม เพื่อเตรียมสาดข่าวร้าย..... ทันใดนั้นเอง......

เสียงเครื่องจักรสังหาร อิวานิคก็ดังกังวานขึ้นเป็นจังหวะๆ  ฝูงบินกามิกาเซ่เกาะอยู่ผนังดินลูกรัง ที่ไม่มีโอกาสแม้แต่กระพริบตา ก็ต้อง ก็ต้อง...... จบคร๊าบบบบบ  อิอิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

WOW ๆ ๆ ๆ ๆ มันดีขนาดนั้นเลยเหรอ บอส......

ขอแสดงความสียใจกับเล่า ฝูงบินทั้งหมด ด้วยครับ
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #1022 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 01:03:37 PM »

ใคร แอบถ่ายตูด อ.ผม ขำก๊าก ขำก๊าก

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #1023 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 02:05:34 PM »

เพิ่งไปหยิบกล้องในรถมาครับเลยลงช้าไปหน่อยมาชมอาหารจานเด็ดกันครับ

ชุดแรกผมเรียกไม่ถูกว่าชื่ออะไรรสชาติขอเรียกว่าต้มปลาช่อนก่อนนะครับจัดจ้านอร่อยมากครับ เยี่ยม
ตามมาด้วยปลาดุกทะเลผัดเผ็ดซีดเลยและยำกุ้งกับปลาหมึกตามมาด้วยเป็ดขั้วเค็มกอบอร่อยมากครับ น้ำลายหก

เพิ่มเติมด้วยอาหารป่าเนื้อทอดแดดเดียวจานนี้เด็ดมากสมาชิกปืนอัดลมอยากลองชิมละก็ลองติดต่อเจ้าของสถานที่ดูนะครับ คิก คิก

ขอบคุณหนุ่มหล่อสาวสวยทั้งสองท่านนี้ด้วยนะครับที่พามาชิมอาหาร อร่อยๆในครั้งนี้ เยี่ยม

อาหารอร่อยมากแถมราคามิตรภาพกินไปมีความสุขไปแบบคู่นี้ครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

soontornd
ที่เงียบไปไม่ใช่ไม่รัก..แต่ที่หมอให้ไปพักเพื่อลดปริมาณน้ำตาลในหัวใจจร้าาาา
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #1024 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 02:35:39 PM »

น่าอิจฉาจัง  Grin +1 ให้คุณบอส พี่วิโรจน์ และภาพสวย ๆ จากพี่มนตรีด้วยครับ.. เยี่ยม  Grin

.
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #1025 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 02:43:52 PM »

หิวข้าวเลย...มื้อกลางวันยังไม่ได้ทานเลย.........ทรมารกันนินา น้ำลายหก

พี่ม้า...ขา
soontornd
ที่เงียบไปไม่ใช่ไม่รัก..แต่ที่หมอให้ไปพักเพื่อลดปริมาณน้ำตาลในหัวใจจร้าาาา
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #1026 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 02:46:16 PM »

อ้อ..+1 ให้ภาพสวย ๆ และคำบรรยายที่สุดยอดของพี่เอ็กซ์ด้วยครับ.. Grin

.
soontornd
Full Member

คะแนน 170

« ตอบ #1027 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 02:52:49 PM »

และที่สำคัญไม่ + ไม่ได้ ท่านประธานและพี่วิโรจน์ที่มีน้ำใจเลี้ยงข้าวน้อง ๆ (ถ้ามีโอกาสผมคงได้ไปกินฟรีบ้างนะครับ) อิอิ  ยิ้มีเลศนัย  น้ำลายหก  Grin  ไหว้

.
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #1028 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:15:15 PM »

ดูอันนี้บ้างครับ

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #1029 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:17:49 PM »

ระวังขี้หมาแห้งเด้อ!
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #1030 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 04:39:32 PM »

+1 ให้ท่านประธานครับ  เยี่ยม

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #1031 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 07:13:29 PM »

วันนี้แอบย่องไปดูบ่อกามิกาเซ่ของตาบอสมา

เห็นรูปที่บอสถ่ายมาตอนแรกนึกว่าจะเล็กๆ ที่จริงแล้วยาวและกว้างเป็นร้อยเมตร  เยาะเย้ย

ขออนุญาต ครับ ที่เข้ามาตอบล่าช้า  ไหว้
    วันหยุดชดเชยที่ผ่านมา   ผมได้มีโอกาสไป"สนามเมืองชล"(บ่อ..กามิกาเซ่)ครั้งแรก..ตามที่คุณบอส ได้แนะนำไว้ ครับ ในความรู้สึกตอนแรกนั้น..คงเป็นบ่อดินที่ไม่ใหญ่นัก  แต่ผิดคาด ขอรับ  กลับกลายเป็นบ่อดินปนหินและกว้างใหญ่มากจริงๆ  คุณบอสบอกว่า"ต้องตั้งกล้องยิงตั้งแต่ 50 เมตรขึ้นไป" ผมจึงลองวัดเพื่อหาระยะยิง..ความกว้างวัดได้100 และยาว180 เมตร(หากถึงจุดคุณ ตุ๊ นอนอยู่ก็ร่วม 200เมตร) และตรงจุดที่พวกเราเดินไปซุ่มนั้นห่างจากท้ายบ่อราว 50 เมตร สรุปว่าจากจุดซุ่ม..ผมยิงอย่างต่ำจุดหวังผลที่หัวภูใหญ่ที่ 70 เมตรและท้ายภูอยู่ที่ 80 เมตร (ตามรูปด้านล่าง..มุมบนขาวมือ) ครับ  แต่ต้องระวัง..น้องสายลมนิดๆ  บู่

แล้วพี่มนตรีก็ซุ่มพรางแจกข่าวร้ายให้กับฝูงบินกามิกาเซ่ ได้เกินความคาดหมายจริง ยิ้มีเลศนัย สังเกตุจุดพี่ฟ้าตรงโน้น.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

***สภาพบ่อดูแล้วสวยงามดี แต่น้ำในบ่อด้านล่าง..เสียจนปลาลอยตายเกลื้อนและชาวบ้านไม่สามารถนำน้ำไปใช้ได้เลย ขอรับ ในความรู้สึกของผมนั้น..คิดว่าการเป็นเสือซุ่มโปร่งที่บ่อ..กามิกาเซ่ ก็สนุกไปอีกรูปแบบหนึ่ง คือว่าไม่ต้องเดินตามหาน้องนกเลย  แต่ควรติด"ตัวกรองอากาศ" จึงจะเหมาะสม นะครับ  ท้ายนี้ผมต้องขอขอบคุณ คุณบอส ที่เอื้อเฟื้อสถาที่สวยงามนี้ และคราวหน้าคงได้มีโอกาสไปเยือนไร่ คุณพิบูลย์ ในโอกาสต่อไป นะขอรับ  น้ำลายหก

ปล. ขอ+1ให้ทุกคนที่ไปร่วมกิจกรรม ครับ ขอเริ่มจาก ท่านประธานฯกับคุณบอส(เจ้าบ้าน)ก่อน นะครับ  คิก คิก คิก คิก

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #1032 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 08:01:04 PM »

ชาวบ้านระแวกนั้นมาสังเกตุการณ์อย่างใกล้ชิด  ขอติดตามพี่วิโรจน์มาดูด้วยนั่งข้างๆเลย ด้วยความอยากรู้อยากเห็นอิอิ ยิ้มีเลศนัย
เค้าบอกว่าจุดซุมยิงที่เรานั่งอยู่นั้นมันไกลเกินไป ยิงไม่ถึงหรอก ถึงถึงก็ไม่โดน เจอพี่วิโรจน์ จัดด้วยน้องAA510ยิงกามิกาเซ่ร่วงไปลำนึงที่ระยะเกือบเก้าสิบเมตร(คาทีครับ)
ชาวบ้านคนนั้นถึงกับงง ขอตัวกลับบ้านเลย  อิอิ  ขำก๊าก ขำก๊าก

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #1033 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 10:49:09 PM »

ชาวบ้านระแวกนั้นมาสังเกตุการณ์อย่างใกล้ชิด  ขอติดตามพี่วิโรจน์มาดูด้วยนั่งข้างๆเลย ด้วยความอยากรู้อยากเห็นอิอิ ยิ้มีเลศนัย
เค้าบอกว่าจุดซุมยิงที่เรานั่งอยู่นั้นมันไกลเกินไป ยิงไม่ถึงหรอก ถึงถึงก็ไม่โดน เจอพี่วิโรจน์ จัดด้วยน้องAA510ยิงกามิกาเซ่ร่วงไปลำนึงที่ระยะเกือบเก้าสิบเมตร(คาทีครับ)
ชาวบ้านคนนั้นถึงกับงง ขอตัวกลับบ้านเลย  อิอิ  ขำก๊าก ขำก๊าก

...จุดที่ชาวบ้านคนนั้นเห็น"กามิกาเซ่"ลงจอดที่กำแพงด้านท้ายบ่อ 2 ลำ(ลมจากซ้ายไปขวา)  จากจุดที่ผมซุ่มโปร่งนั้น..ต้องยิงเฉียงผ่านกลางเนินภูใหญ่ประมาณ 75 เมตรและต้องเลยไปอีกราว 15 เมตร จึงถึงเป้าหมาย ครับ  Shocked ซึ่งดูแล้วไกลมาก..ตามที่ชาวบ้านเขาคิด  แต่ผมโชคดีที่เคยทำ ZERO SETTING ไว้ถึง 100 เมตร ที่สู-พัน(บ้านคุณ นะ) เลยปรับคิกไปตามที่ตั้งค่าไว้ทั้ง 2 จุด  แล้วผล..แกบอกว่า"ข้าเชื่อแล้ว..อยากรู้แค่นี่แหล่ะ จะกลับไปทำงานต่อไปล่ะ" ขอรับ  Huh

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

« ตอบ #1034 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:24:17 AM »

ขออนุญาต..อีกครั้ง ครับ
       เช้าวันนี้..ผมขอกล่าวถึงความเพียรพยายามของพ่อ น้องน้ำแข็ง นะครับ  Shocked อย่างที่ผมได้แจ้งไปแล้ว..คุณบอสบอกว่า"ต้องตั้งกล้องยิงตั้งแต่ 50 เมตรขึ้นไป"  ดังนั้นแกจึงต้องเสียเวลากับการตั้งกล้องเล็งของ"อิวานิค"ใหม่ถึง 2 ครั้ง คือระยะใกล้ 20เมตร(ภาพบน)และระยะไกลที่สนามบ่อจริงอีกครั้งในระยะ 80 เมตร(ภาพกลาง)  โดยยิงจากจุดซุ่ม..ไปยังท้ายภูใหญ่เป้าหมายคือขวด M-150(ผมไปตั้งให้..ตอนไปหาเชลยศึก) แล้วประสบความสำเร็จเป็นที่น่าพอใจอย่างมาก..ทั้งเป้าลองและเป้าจริง   จนแกยิ้มแกล้มปริ(ภาพล่าง)..ก่อนขอตัวแยกไปทำภาระกิจกับ"น้องกุ้ง"ต่อไป ขอรับ  เยี่ยม เยี่ยม  หลงรัก ไหว้

จึงขอ+1 ให้กับคุณ มนตรี เจ้าของยักษ์"ไจแอ้" กับทีมกองเชียร์อีก 2ท่าน(อาจารย์ ตุ๊และคุณ เอ็กซ์) ครับ

จากนั้นก็พักทานข้าวกันเพื่อรอทัพเสริม อิวานิค ซึ่งจะมาสาดข่าวร้ายให้กองบินกามิกาเซ่  เยี่ยม เยี่ยม
เตรียมพร้อมตั้งกล้องกันสักนิด เยี่ยม เยี่ยม

แล้วก็หาเชลยศึกลำต่อไป  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

บอกไม่ถูกครับว่าเป็นงัย  แต่ที่แน่ๆผมมีรางสังหอนว่าจะได้รับเกียติต้อนรับพี่ๆอีกเป็นแน่ เห็นพี่มนตรีบอกฝากไว้ก่อนๆอิอิ คงจะแค้น ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
จบท้ายด้วยภาพรวมนปพร หน่วยปราบพิราบ  ชุดแรก   ครับ  ขอบคุณพี่ๆมากนะครับที่เลี้ยงข้าว อิอิ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปล.คุณ มนตรี ได้ฝากกระซิบมาว่า..ไปบ่อ"กามิกาเซ่"คราวหน้า จะสวมชุด..ทีมลายพลางด้วยคน ครับ

ขอบคุณมาก

หน้า: 1 ... 66 67 68 [69] 70 71 72 ... 158
  พิมพ์