เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 03:18:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาปืนลมฮัทซานครับ  (อ่าน 56220 ครั้ง)
jupjip
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2012, 02:39:29 PM »

สืบเนื่องจากกระทู้นี้มีท่านใดทราบราคาhatsan 100x torpedo บ้างครับเห็นลงในหนังสือ อวป.หน้าของร้าน ม.ฮะ หรือมียี่ฮ้ออื่นที่คนงบน้อยจะหาซื้อมาครอบครองได้บ้างครับ ผมมือใหม่สำหรับปืนอัดลม โปรดแนะนำด้วย ขอบคุณครับ ไหว้

แล้วคุณมีทุนที่จะสู้ราคา   อยู่ที่เท่าไรละครับ   เดี๋ยวพวกน้ำ พวกลุง  เขาจะได้จัดให้ได้ถูก  เพราะว่าปืนลมที่มีอยู่ในกลุ่มนี้มีราคา  ตั้งแต่ สามหมื่นกว่าๆ  จนถึงกระบอกละแสนกว่าๆ  ถ้ารู้ราคาที่จะสู้ก็จะได้ชี้แนวให้ถูกครับ

งบน้อยครับ สองหมื่นห้าลงมามีหรือเปล่ายี่ฮ้ออื่นก็ได้นะครับขอให้เป็นปืนแบบสปริง

ถ้าจะให้ดีผมว่าเพิ่มทุนอีกซักหน่อย  จะได้ปืนที่ดี และอยู่กับเราไปได้นานๆนะครับ  อย่างพวก สปริง  เอ เอ  หรือ  ไวลาช  ราคาก็อยู่แถวๆ  สามหมื่นกว่าๆ  จะทนกว่า  ลองกลับไปอ่านกระทู้ปืนลมสปริงดูครับ  ไหนๆจะต้องจ่ายแล้ว  คงไม่สนุกที่ซื้อของถูกมาใช้แล้วไม่นานก็พัง ต้องหาเงินซื้อใหม่

ขอบคุณทุกท่านครับ
ท่านก็พยายามสะสมหาความรู้เอาจากพี่ๆในนี้เลยครับ หลายท่านในนี้เป็นผู้มีประสบการณ์สูง ใจดี เมื่อก่อนผมก็ไม่กล้าจะถาม อาศัยกูเกิ้ลตลอด ตอนนี้กูเกิ้ลเหมือนเป็นแค่ข้อมูลที่ถูกปรุงแต่ง บางเรื่องราวก็ไม่ควรเอามาประกอบการตัดสินใจ ผมได้คุยกับพี่ในนี้หลายท่าน ทุกท่านล้วนมีประสบการณ์ มีแง่คิด มีน้ำใจ ลองศึกษาดูครับ ตอนนี้ผมยังไม่มีปืนเลย แต่ข้อมูลความรู้เพียบ จากประสบการณ์จริงของพี่ๆที่ถ่ายทอดมาให้ อย่าพึ่งรีบตัดสินใจอะไร ค่อยๆดูไปครับ
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 09:24:35 AM »

ได้มาแล้วฮัทซาน 100x แต่ปัญหาคือยิงไม่ค่อยโดนเป้าในระยะ ๒๐ เมตรศูนย์เปิดใช้ลูกpremier ๑๐.๕ gr ขนาดเป้ากระดาษ a4 ท่านใดพอจะแนะนำวิธียิงปืนรุ่นนี้ให้แม่นหรือจะแนะนำกระสุนที่เหมาะกับปืนรุ่นนี้ไหมครับ ยอมรับว่าปืนหนักและถีบแรง ขอบคุณครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:03:03 PM »

ได้มาแล้วฮัทซาน 100x แต่ปัญหาคือยิงไม่ค่อยโดนเป้าในระยะ ๒๐ เมตรศูนย์เปิดใช้ลูกpremier ๑๐.๕ gr ขนาดเป้ากระดาษ a4 ท่านใดพอจะแนะนำวิธียิงปืนรุ่นนี้ให้แม่นหรือจะแนะนำกระสุนที่เหมาะกับปืนรุ่นนี้ไหมครับ ยอมรับว่าปืนหนักและถีบแรง ขอบคุณครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่หน่องไปไหนอะ ทำงานๆๆๆๆๆ อย่าให้รอนาน 555

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:20:40 PM »

จะช่วยตอบแล้ว   แต่รุ่นนี้เป็นปืนสปิงนี่นา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าแต่กระสุนเบอร์อะไรครับ   ยิงศูนย์เปิด  ยิงพาดแท่น  หรือยืนยิงเฉยๆ   Huh Huh

ยังงัยลองพาดแท่นยิงดู หากลุ่มกระสุนก่อน ไม่แน่อาจจะไปกระจุก อยู่บริเวณ กำแพงข้างกระดาษA4 ก็ได้นะครับ ไหว้ ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 12:46:39 PM »

เยี่ยม
จะช่วยตอบแล้ว   แต่รุ่นนี้เป็นปืนสปิงนี่นา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าแต่กระสุนเบอร์อะไรครับ   ยิงศูนย์เปิด  ยิงพาดแท่น  หรือยืนยิงเฉยๆ   Huh Huh

ยังงัยลองพาดแท่นยิงดู หากลุ่มกระสุนก่อน ไม่แน่อาจจะไปกระจุก อยู่บริเวณ กำแพงข้างกระดาษA4 ก็ได้นะครับ ไหว้ ไหว้

+1 บอส เยี่ยม
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 01:56:21 PM »

พี่หน่องไปไหนอะ ทำงานๆๆๆๆๆ อย่าให้รอนาน 555

ข้อแรก ขอเดาว่าเป็นปืนมือสอง ซึ่งไม่รู้ว่าสภาพโดยรวมเป็นอย่างไร จากเจ้าของเดิม เก็บรักษาดีมากแค่ไหน ใช้อย่างถนุถนอมไหม
           ลองตรวจเช็คด้วยการเขย่าตัวปืนดูก่อน ตรวจเช็คภายนอกก่อนน๊อตจุดยึดต่างๆมีการคลายของหรือไม่

ข้อสอง ตรวจเช็คกลุ่มของกระสุนโดยยิงยิงใส่เป้ากระดาษ วิธียิงคือ การยิงแบบพาดแท่นหรือหมอนทราย ก่อน
           (คุณบอกว่ายิงศูนย์เปิด ก็ลองตรวจเช็คดูว่า ศูนย์หน้า-หลัง ยึดมาดีไหม แน่นหนาพอเพียงไหม มีอะไรหลวมบ้าง)

ข้อสาม ลูกที่ใช้อยู่เป็นขนาดเบอร์ 1 แนะนำว่าให้หาลุกน้ำหนักกลางๆหรือค่อนข้างเบามายิงก่อน
           สำหรับปืนสปริงเบอร์1 น้ำหนักลูก 10 เกรนมันมากไปนิดนึงนะ สำหรับผม

ยังไงลองหาอ่านกระทู้เก่าๆดูครับ ปืนสปริงhatsan กลุ่มมันต้องทำใจหน่อยนะครับ เพราะงานผลิตไม่ปราณีตเหมือน Airarm หรือ HW ครับ

อย่างอื่นค่อยมาว่ากันไหม...ถ้ามีเครื่องวัดความเร็วลูกจะหาต้นสายปลายเหตุได้ง่ายขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2013, 02:00:05 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 02:02:46 PM »

จากคำบอกเล่าของพี่ที่เคยเล่นปืนสปริงมามาก จะแนะนำว่าให้เรายิงจนจับอาการถีบของปืนให้ได้ก่อน (รู้จังหวะการลั่นและการรีคอยล์ของปืน)

จากนั้นก็ปรับตัวเราเข้าหาปืนให้มากที่สุดเพราะปืนสปริงเวลากลไกทำงาน จะทำงานเท่ากันทุกครั้ง ผลที่ได้ย่อมเท่ากันหรือใกล้เคียงกัน ครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 03:01:11 PM »

+1ครับพี่หน่อง  ชัดเจน

ขอให้สนุกกับการยิงนะครับ ยังงัยเจ้าของปืนสปิงฮัตซาน  ถ่ายรูปกลุ่มกระสุนมาให้ชมบ้างนะครับ
หากหายไปเฉยๆคนตอบคงเสียใจแย่ ... อิอิอิ

coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 10:25:52 PM »

ผมขอข้อมูลทาง pmได้ไมครับ
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 08:06:40 AM »

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านที่ช่วยให้คำแนะนำครับเดี๋ยวเสาร์นี้(๒๖ มค.๕๖)จะลองทำตามคำแนะนำของพี่ๆดูแล้วจะมาแจ้งอีกทีครับ ไหว้
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 08:15:13 AM »

พี่coko ครับผมส่งข้อความให้พี่ไม่ได้ครับระบบบอกว่าตู้รับข้อความเต็มยังใงเสาร์นี้จะดูว่ามีตัวอักษรตามที่พี่บอกหรือเปล่าขอบคุณครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 08:35:46 AM »

ปกติยิง ระยะ 20 เมตร เป้าขนาดกระดาษ A4 น่าจะเห็นรูกระสุนบ้าง
ตั้งศูนย์ใหม่ครับ ยิงระยะ 10 เมตรก่อนก็ได้จะได้เห็นแนวกระสุน จากนั้นปรับศูนย์ให้เข้ากลางเป้า
แล้วถอยมาปรับศูนย์ระยะ 25 เมตรอีกทีครับ
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 01:53:03 PM »

ปกติยิง ระยะ 20 เมตร เป้าขนาดกระดาษ A4 น่าจะเห็นรูกระสุนบ้าง
ตั้งศูนย์ใหม่ครับ ยิงระยะ 10 เมตรก่อนก็ได้จะได้เห็นแนวกระสุน จากนั้นปรับศูนย์ให้เข้ากลางเป้า
แล้วถอยมาปรับศูนย์ระยะ 25 เมตรอีกทีครับ

ขอบคุณครับพรุ่งนี้จะลองดู
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 04:23:19 PM »

เป็นการเป็นงานก็เป็นนะพี่เรา

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 05:29:08 PM »

วันนี้ช่วงบ่ายพาน้องฮัทซัน (เทพ... คิก คิก) ไปขึ้นทะเบียนป. 4 มาแล้วครับ
ให้พี่ปอฯ (ปลัดฯ) เค้าตรวจเช็คเอกสารเลขทะเบียน ตรวจสอบหมายเลขประจำปืน มาเกือบตกม้าตายกันที่เลขประจำปืนนี่แหละ
สองคนกับพี่ปอฯ หากันยังไงก็หาไม่เจอ จับพลิกคว่ำคลิกหงาย ตะแคงเอียงคอ ยกขาข้างเดียว สองขายังไงก็ยังไม่เจอ

..... สุดท้ายพี่แขกตุรกีเค้าเขียนเลขประจำปืนมาปนกับรายละเอียดหรือสเปกของปืนด้านซ้ายนี่เอง ผมกับพี่ปอฯ พากันบ่นพรึมพรำๆ ว่าเข็มขัดสั้นจริงๆ (คาดไม่ถึง ...   ขำก๊าก  ) ไม่คิดเลยว่าทางโรงงานเค้าจะเขียนปะปนกันมาที่ป้ายบอกรุ่นบอกขนาดของปืนน่ะครับ ใช้เวลากันพักใหญ่เลยทีเดียว ...   Grin Grin Grin

อันนี้ขออนุญาตยืมภาพพี่ coko มาลงนะครับ....  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 05:54:32 PM โดย V6 » บันทึกการเข้า

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์