เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:19:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 32
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Scope Cam  (อ่าน 98437 ครั้ง)
tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #330 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:43:43 PM »

ขอชื่อ ยี่ห้อ+รุ่น กล้องที่ถ่ายแบบสโลฯได้ครับ เอาแค่พอดูได้ก็พอครับ เอาใว้ดูเองครับ ไหว้
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #331 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:55:40 PM »

ผมก็รู้สึกเหมือนพี่ตุ้ย จริงๆ แล้วผมคาใจมาตั้งแต่ประโยคข้างล่างนี้แล้ว แต่ไม่อยากโพสให้มันออกทะเล เมื่อมันออกมาแล้วก็แจมซะหน่อย
อ้างถึง
เริ่มต้น พี่ ๆ ทุก ๆ ท่านไปดาวน์บ้าน เอ๊ย ดาวน์ซินโดรม เอ๊ย ดาวน์ โหลด โปรแกรม Sony vegas นะครับ ตามลิงค์

ไม่รู้ว่าแค่นึกสนุกเอามันส์จนไม่ทันได้คิด เป็นเพราะผมคิดมาก หรือว่าตั้งใจแดกดัน
ไม่ต้องตอบผมหรอก แค่ผมอยากบอกว่าผมไม่ชอบประโยคที่อ้างมา  บู่

อินเตอร์เน็ตมันเป็นการสื่อสารสู่สาธารณะ ใครโพสข้อความอะไรออกมาก็เป็นสิ่งที่บ่งบอกตัวตนอยู่กลายๆ ว่าคนโพสเป็นคนแบบไหน
ผมคงไม่บอกล่ะว่าอะไรดีหรือไม่ดี ด้วยวุฒิภาวะของทุกคนในบอร์ดนี้คงคิดเองได้ว่าอะไรเหมาะสมหรือไม่
คิดอะไรไม่ออกก็อ่านกระทู้นี้กันไปก่อน http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=78250.0  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมว่าเป็นการสนุกเอามันส์จนไม่ทันคิด
สำหรับผมขอเดาว่าสมาชิกให้ความสนิทสนมมากกว่าครับ

ต่อไปก็ขอให้ระมัดระวังหน่อยเพราะคนเราไม่เหมือนกัน
ดังเช่นโบราณว่าไว้
"อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังคำพูด"
เป็นความจริงครับ

ชอบโพสนี้ของคุณสิทธา  +1 

โดยเฉพาะ   อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังคำพูด เยี่ยม เยี่ยม

บอกตรง ๆ ไม่เคยได้ยิน ได้ฟัง ไหว้

xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #332 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 08:59:51 PM »

ขอชื่อ ยี่ห้อ+รุ่น กล้องที่ถ่ายแบบสโลฯได้ครับ เอาแค่พอดูได้ก็พอครับ เอาใว้ดูเองครับ ไหว้

casio ex-zr100 ครับ

ChayonBirdcontrol
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #333 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:14:40 PM »

ไม่ใช่แบบนั้นกำลังอินกับคำตัน ประโยคที่ว่าถึงจะแก่แต่ใจยังเป็นหนุ่ม ทำให้มีมุมมอง เออใช่ บางที่เราต้องเข้าใจเด็ก ๆ บ้าง ซึ่งตอนนี้ผมก็มีอายุแล้วเช่นกัน การเรียนรู้บางอย่างเมื่อก่อนเคยปฏิเสธ ก็ต้อง เริ่มศึกษา เมื่อก่อนต่อต้านเฟซบุ๊คสุดท้ายก็ต้อง สมัคร ถ้าทำให้พี่ ๆ โกรธต้องขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าใจผิด ลองอ่านคำตันดูครับจะเข้าใจโลกขึ้นเยอะ ถ้าอ้ายตุ้ยโกรธผม เดี๋ยวผมไปขอโทษถึงเชียงใหม่เลย ด้วยการออกรอบด้วยครับ แต่ต้องต่อผม สามหลุม นะ โดยมี หลุมพาร์ 3 4 และ 5 นะครับ

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #334 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 10:37:55 PM »

ไม่ใช่แบบนั้นกำลังอินกับคำตัน ประโยคที่ว่าถึงจะแก่แต่ใจยังเป็นหนุ่ม ทำให้มีมุมมอง เออใช่ บางที่เราต้องเข้าใจเด็ก ๆ บ้าง ซึ่งตอนนี้ผมก็มีอายุแล้วเช่นกัน การเรียนรู้บางอย่างเมื่อก่อนเคยปฏิเสธ ก็ต้อง เริ่มศึกษา เมื่อก่อนต่อต้านเฟซบุ๊คสุดท้ายก็ต้อง สมัคร ถ้าทำให้พี่ ๆ โกรธต้องขอโทษด้วยที่ทำให้เข้าใจผิด ลองอ่านคำตันดูครับจะเข้าใจโลกขึ้นเยอะ ถ้าอ้ายตุ้ยโกรธผม เดี๋ยวผมไปขอโทษถึงเชียงใหม่เลย ด้วยการออกรอบด้วยครับ แต่ต้องต่อผม สามหลุม นะ โดยมี หลุมพาร์ 3 4 และ 5 นะครับ

"คำตัน"... เค้าคือใคร..??....  ผมไม่ได้โกรธนะครับคุณChayonBirdcontrol   ไม่ต้องมาหลอกกินตังค์ตีกอล์ฟกับผมหรอกครับ.. ผมสู้ไม่ได้แน่นอนครับ เพราะผมยังไม่เคยเทิร์นโปรครับ... เพราะฉนั้น ไม่ต้องมาหาผมเด้อ...  วันที่มาหา ผมจะไม่อยู่บ้านครับ.. 555 แต่วันไหน ต้องการคนช่วยงานแถวๆเชียงใหม่ ชวนมาได้ครับ .. ถ้าว่างจะไปช่วย เพราะมันอยากลองของจริงอยู่เหมือนกันครับ..

ผมว่าเราจบเรื่องนี้เหอะ เดี๋ยวกระทู้มัมนจะออกทะเลไปไกลเกิน เดี๋ยวกลับฝั่งไม่ถูกครับ.... ว่าแต่ว่าถามอีกนิดเถอะ......"คำตัน.....คือใครครับ...??..."....  555
EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #335 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 10:40:52 PM »

...รู้แพ้ รู้ชนะ และรู้ให้อภัยเป็น..สุภาพบุรุษ ครับ  Smiley
   ขอบวก 1 ให้ทั้งสองท่าน ขอรับ  หลงรัก

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #336 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:05:12 PM »

...รู้แพ้ รู้ชนะ และรู้ให้อภัยเป็น..สุภาพบุรุษ ครับ  Smiley
   ขอบวก 1 ให้ทั้งสองท่าน ขอรับ  หลงรัก
. พี่ พวร.ครับเขาแข่งอะไรกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2012, 11:48:53 PM โดย jukdk » บันทึกการเข้า

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #337 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:05:59 PM »

"คำตัน"... เค้าคือใคร..??....  ผมไม่ได้โกรธนะครับคุณChayonBirdcontrol   ไม่ต้องมาหลอกกินตังค์ตีกอล์ฟกับผมหรอกครับ.. ผมสู้ไม่ได้แน่นอนครับ เพราะผมยังไม่เคยเทิร์นโปรครับ... เพราะฉนั้น ไม่ต้องมาหาผมเด้อ...  วันที่มาหา ผมจะไม่อยู่บ้านครับ.. 555 แต่วันไหน ต้องการคนช่วยงานแถวๆเชียงใหม่ ชวนมาได้ครับ .. ถ้าว่างจะไปช่วย เพราะมันอยากลองของจริงอยู่เหมือนกันครับ..

ผมว่าเราจบเรื่องนี้เหอะ เดี๋ยวกระทู้มัมนจะออกทะเลไปไกลเกิน เดี๋ยวกลับฝั่งไม่ถูกครับ.... ว่าแต่ว่าถามอีกนิดเถอะ......"คำตัน.....คือใครครับ...??..."....  555

คำตัน น่าจะเป็นญาติกับม่องต้อย และน่าจะเป็นลูกลุงหวันนะครับพี่ตุ้ย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มึนครับ ...5555  อ่านคนเดียวเข้าใจคนเดียว แล้วมาโพส ... ใครมึนบ้างยกมือขึ้น ...  Huh

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #338 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 11:19:26 PM »

มาว่ากันต่อเรื่องขา Scope Cam ตอนยังไม่มีเรื่องให้ใช้ มันก็นอนฝุ่นเกาะอยู่ในห้อง พอจะใช้ขึ้นมาก็หาไม่ได้ซะอย่างนั้น

ถ้าได้กล้องที่ถ่ายวีดีโอความเร็วสูงมาติดด้วยแล้วมันจะทำอะไรต่างๆ ได้เยอะมาก เช่นถ่ายเอามันส์ ยิงหนวดมดแบบพี่ตุ้ย  ยิ้มีเลศนัย หรือถ่ายดูวิถีกระสุนว่าวิ่งตรงไหม
ถ่ายออกมาแล้วเราจะเห็นเลยว่าบางนัดที่หลุดออกนอกเป้าไป เป็นความผิดพลาดของอุปกรณ์ไม่ใช่คนยิง  งอน เพราะลูกจะควงแบบน่าเกลียด
ถ้ามีโอกาสหาไว้ใช้ซักอันก็น่าจะดีนะครับ ใครไม่อยากเสียเงินเยอะและพอมีฝีมือด้านช่างอยู่บ้าง จะลองทำใช้เองก็น่าจะไม่ยากนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=edH3epvn_Jc

อันนี้คลิป DIY ลองค้นหาดูในยูทูป มีอยู่หลายคลิปหลายเทคนิคครับ

Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #339 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:07:45 AM »

คำตัน เป็นหนังสือของ คุณตัน ครับ เขาเขียนวลี่ ในหนังสือ เรื่อง คำตัน ครับ ส่วนม่องต้อย คือลูกคุณ ถวัลย์ ดัชนี ครับ เขาชอนสะสม มีด อุปกรณ์แนว ฮาร์ทคอร์ ครับ อะไรที่เกี่ยวกับ ศิลปะป้องกันตัวจะชอบเป็นพิเศษ ซามูไรของโกเนี้ยว ลำปาง เห็นว่าสั่งทำด้วย

Bird Control  กำจัดนกและสัตว์รบกวน โรงงาน ไซโล โรงสี ไร่องุ่น สวนผลไม้
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #340 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 08:09:44 AM »

เอาน่าอ้ายตุ้ย ผมไม่ได้ตีมา สองปีแล้ว หลังแข็งไปหมด พี่นะต้องต่อผม สนามบ้านพี่
 เชียงใหม่ กำลังจะเข้าไปติดต่องาน ที่ ศาลากลางจังหวัดครับ พี่ตุ้ย มีโอกาสเรียนเชิญนะครับ พี่ กระสุนฟรี เหล้ายา ปลาปิ้ง เพียบ (ถ้าได้งานนะ)

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #341 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:28:30 AM »

เอาน่าอ้ายตุ้ย ผมไม่ได้ตีมา สองปีแล้ว หลังแข็งไปหมด พี่นะต้องต่อผม สนามบ้านพี่
 เชียงใหม่ กำลังจะเข้าไปติดต่องาน ที่ ศาลากลางจังหวัดครับ พี่ตุ้ย มีโอกาสเรียนเชิญนะครับ พี่ กระสุนฟรี เหล้ายา ปลาปิ้ง เพียบ (ถ้าได้งานนะ)

อยู่เชียงรายไม่ได้ตีกอล์ฟเป็นไปไม่ได้.... ไม่เชื่อ.... 555 อย่ามาอำ.. โปรโอ่งไม่ลากไปออกรอบบ้างเหรอครับ... 55555

ห้ามถามผมนะว่า.."โปรโอ่ง".. คือใคร..??.. 5555 .. มุขนี้ ผมจอง...... 5555

น้องจุกเอ้ย..ย..... วันนี้กะว่าก่อนไปออกรอบจะเอาเป้าใหม่ มายิงทดสอบให้ดู  แต่ตื่นมาเก้าโมงกว่า.. เป็นเพราะเมื่อคืนคุยกะคุณตุ๊ คุณหน่อง ดึกไปหน่อย...เรื่องอะไรจำไม่ได้..  เอาไว้โอกาสหน้าละกันนะครับ..จะถ่ายมาให้ดู...  ขออภัยอย่างยิ่งยวด....
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #342 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:47:39 AM »

casio ex-zr100 ครับ

รุ่นที่ผมสั่งมาใช้คือรุ่นนี้ครับ.. น่าจะถูกสุดแล้วเท่าที่หาได้ในอีเบย์  ราคาประมาณ เจ็ดพัน  แต่อาจโดนภาษีบ้าง  ไม่น่าเกิน หนึ่งพันบาท  รวมแล้วน่าจะไม่เกิน แปดพันบาทครับ...  ตั้งงบไว้เก้าพันก่อนก็ได้ครับ

http://www.ebay.com/itm/CASIO-EX-FC150-Gold-EXILIM-High-Speed-Camera-New-in-box-Shipping-from-JPN-/160905663568?pt=Digital_Cameras&hash=item2576b99450

ส่วนรุ่นที่คุณอาทแจ้งคือรุ่นนี้ครับ..  ผมไม่แน่ในว่าที่บ้านเราตอนนี้หน้าร้านราคาเท่าไหร่ (เหมือนเคยผ่านตาว่าประมาณหมื่นสองครับ)  แต่ดูจากอีเบย์ ราคาประมาณ เก้าพันปลายๆ  บวกภาษีอีกประมาณหนึ่งพัน  ก็ไม่น่าเกินหมื่นหนึ่ง...

http://www.ebay.com/itm/CASIO-EX-ZR100-Black-EXILIM-High-Speed-12-1MP-New-in-box-Shipping-from-Japan-/150928828505?pt=Digital_Cameras&hash=item23240f2859

หรือถ้าจะพิจารณาOlympus  รุ่นที่คุณChayonbirdcontrol แนะนำไว้ ราคาประมาณหมื่นสองเหมือนกัน  ก็น่าพิจารณานะครับ เพราะเป็นรุ่นใหม่กว่า และดีกว่า ตามที่แกแจ้งไว้ครับ...

ทั้งนี้ ทั้งนั้น  ถ้าสั่งอีเบย์ก็ราคาประมาณที่ว่าไว้  แต่ต้องรอ... และต้องลุ้น.. ว่าของจะมาเมื่อไหร่... จะโดนภาษีเท่าไหร่....  และที่สำคัญที่สุด คือ    ของมันจะมาไหม..??...  ถ้าไม่มาก็ซวยไป....

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ..คือ..  ถ้าเดินดูร้านกล้องในบ้านเราแล้วมีของ  และราคาพอรับได้  ก็เอาของในบ้านเรานี่แหละครับ จ่ายเงินแล้วได้ของเลย  มีรับประกันด้วย  ตอนผมรับของวันแรก เปิดกล้องขึ้นมา เจอเมนูภาษาญี่ปุ่น..ตกใจเลย  แต่ยังดีที่เค้ามีภาษาอังกฤษมาให้ด้วย    55555 
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #343 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 11:42:26 AM »

จริง ๆ ผมเลิกแล้ว เบื่อตีมา ยี่สิบกว่าปี ได้แค่นี้ ตอนนี้ เด็ก ๆ ที่สอน รอเทรินกันหมดแล้ว เด็กใหม่ หายากครับ ไม่ค่อยอดทน งานตอนนี้ ผมต้องเดินทางเยอะ ออกรอบเสียเวลามากครับ ไม่อยากเล่นแล้ว เมื่อก่อน ตีทุกวัน กำลังเห่อ กำลังสนุก พอเล่นไปนาน ๆ  จนไม่ได้ออกไปไหน ชีวิต ประจำวัน ก็แตกต่างจากคนอื่น ชีวิตให้กับครอบครัว ก็แตกต่างจากคนอื่น เลิกดีกว่าครับ ผมเลยหันมาทำ เบิร์ดคอนโทรลดีกว่า พอดี ชอบเหยี่ยวด้วย
  เรื่องกล้องที่เหมาะสมนะครับ ถ้าดี ราคาสูงนิดก็ GoPro ไปเลย ถ้าประหยัด ก็Casio สั่งนอกเลย แล้วถ้ากล้องอะไรก็ได้ ให้เลือก ขนาดต่ำสุดคือ 60 เฟรมต่อวินาที ที่ ระดับ HD 720 นะครับ แล้วค่อยเอาไปใส่ในโปรแกรม Twixter พอกล้อมแกล้มได้  แต่จะให้ดีเลิศเลยก็ต้องทำใจ ราคาโปรแกรมจริง ประมาณหมื่น ต้น ๆ ตอนนี้ กำลัง หาแคร็กอยู่

EV2MK4
Hero Member

คะแนน 596

ผมรักชมรมฯ...ครับ!

« ตอบ #344 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 06:38:05 PM »

...รู้แพ้ รู้ชนะ และรู้ให้อภัยเป็น..สุภาพบุรุษ ครับ  Smiley
   ขอบวก 1 ให้ทั้งสองท่าน ขอรับ  หลงรัก
. พี่ พวร.ครับเขาแข่งอะไรกัน

...เห็นว่า..จะมีการชวนไปตี "น้อง Golf "กัน ไง ตาจุก  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 32
  พิมพ์