เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:40:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง "เพื่อนบ้าน" หน่อยครับ  (อ่าน 8457 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:00:46 PM »

ว่าแต่คุณไข่เป็นคนบอกว่าเพื่อนบ้านนิสัยไม่ดี... แต่เราอาจเจอเว็บไหนสักเว็บ เพื่อนบ้านเข้ามาบ่นคุณไข่ก็ได้มั่งน๊อ... จ๊ากซ์...

แล้วอย่าลืมใส่กุญแจฝาแท็งค์น้ำดีทั้งของเป็ดและของคนด้วยนะเออ... เดี๋ยวมันเอาแลนเน็ตมาแอบใส่ตอนกลางคืน... กึ๋ยส์...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:03:58 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆ มีคนแนะนำให้ทำโน่นทำนี่แบบฝ่ายมารฯ มีน้ำตาลทราย มีน้ำมันขี้โล้... งั้นนายสมชายมั่ง ขอตามน้ำอ่ะ... ฮา...

นายสมชายแนะนำแลนเน็ตครับ ถ้าหาไม่ได้เอาฟูราดานก็ได้... เอาไปใส่ในแท็งค์น้ำดีหลังบ้านของมัน ก่อนใส่ให้ทดลองดูก่อนว่าผสมหนาแค่ไหนน้ำยังใสไม่เปลี่ยนสี แล้วตวงปริมาณให้ดี ใส่ให้เต็มที่ อย่ายั้ง ใส่ให้พอไม่ให้น้ำเปลี่ยนสี แต่อย่าใส่เกิน เดี๋ยวน้ำเปลี่ยนสีจะโดนจับไต๋ได้...

ไม่ต้องกลัวว่าใส่น้อยไปจะไม่ได้ผล เพราะให้แอบใส่ทุกคืน... สุขภาพมันจะแย่ลงทั้งบ้าน แล้วมันก็จะไปหาพ่อมดหมอผีมาปัดรังควาญ... ฮา...

ถ้าแอบจับได้ ให้บอกว่ายายบ๊าบเป็นคนสอน... จ๊ากซ์...

ถ้าเกิดพลาดพลั้งหนักมือไป เกรงว่าจะกลายเป็นบ้างบางล้างตระกูลเลยนะครับพี่สมชาย

Pragmatism
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:10:17 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆ มีคนแนะนำให้ทำโน่นทำนี่แบบฝ่ายมารฯ มีน้ำตาลทราย มีน้ำมันขี้โล้... งั้นนายสมชายมั่ง ขอตามน้ำอ่ะ... ฮา...

นายสมชายแนะนำแลนเน็ตครับ ถ้าหาไม่ได้เอาฟูราดานก็ได้... เอาไปใส่ในแท็งค์น้ำดีหลังบ้านของมัน ก่อนใส่ให้ทดลองดูก่อนว่าผสมหนาแค่ไหนน้ำยังใสไม่เปลี่ยนสี แล้วตวงปริมาณให้ดี ใส่ให้เต็มที่ อย่ายั้ง ใส่ให้พอไม่ให้น้ำเปลี่ยนสี แต่อย่าใส่เกิน เดี๋ยวน้ำเปลี่ยนสีจะโดนจับไต๋ได้...

ไม่ต้องกลัวว่าใส่น้อยไปจะไม่ได้ผล เพราะให้แอบใส่ทุกคืน... สุขภาพมันจะแย่ลงทั้งบ้าน แล้วมันก็จะไปหาพ่อมดหมอผีมาปัดรังควาญ... ฮา...

ถ้าแอบจับได้ ให้บอกว่ายายบ๊าบเป็นคนสอน... จ๊ากซ์...

ถ้าเกิดพลาดพลั้งหนักมือไป เกรงว่าจะกลายเป็นบ้างบางล้างตระกูลเลยนะครับพี่สมชาย

แนะนำเล่นๆครับ... บอกไปเพื่อให้ระวังใส่กุญแจแท๊งค์น้ำดีของตนเองครับ, ของอย่างนี้ใส่พอไม่ให้น้ำเปลี่ยนสีมันไม่ถึงตายในสามวันเจ็ดวันครับ เพราะยาพวกนี้เขาผสมสีให้เข้ม+กลิ่นแรง หากเอาให้หนาแบบครั้งเดียวตายเรี่ยราดยกครัวฯ น้ำจะมีกลิ่นให้ผิดสังเกตครับ...

พวกที่คลุกลูกชิ้นปิ้งให้หมาให้แมวกิน มันอาศัยกลิ่นอาหารแรงๆกลบกลิ่นยาพิษครับ...
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:13:09 PM »

แต่ละวิธี สุดๆทั้งนั้น เวรกรรมจริงๆ ขอบพระคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ
มีวิธีน้ำตาลทรายนี่น่าใช้สุด  

แต่ผมก็กลัวว่า ผลจะไปตกที่คนงานรับจ้างทำนะสิครับ  ปูนไม่แข็ง เงินก็ไม่ได้ ค่าแรงรับเหมาทำวงบ่อ อันละไม่กี่บาท รายได้เฉลี่ยตกวันละไม่ถึง 200 ถ้าไปทำอย่างนั้นกลัวคนหาเช้ากินค่ำจะแย่ โดนหักเงิน
เบื่องต้นเรื่องนี้ ผมไปปรึกษานายกแบบนอกรอบมาแล้ว เมื่อเช้า ที่สภากาแฟ เขาว่าจะดูให้  อย่างไรผมก็จะตามดูครับ ว่าจะเป็นอย่างไร
เรื่องร้องเรียนผมไม่ค่อยอยากเชื่ออะไรเท่าไร  ครั้งหนึ่งผมเป็นนักศึกษาอยู่ ที่จังหวัดพะเยา ผมเคยถือหนังสือร้องเรียน เข้าไปในเทศบาล ว่ามีปัญหาเรื่องรถขนดิน ทั้งเสียง ฝุ่น ถนนเสีย  ก็ไม่เห็นจะมาแก้อะไรให้ ไปแจ้งตำรวจแถวนั้นก็ไล่ให้ไปแจ้งที่ สถานีใหญ่  
เดี๋ยวจะรอดูครับ นายกที่นี่จะเป็นเหมือนกันหรือปล่าว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:21:46 PM »

ว่าแต่คุณไข่เป็นคนบอกว่าเพื่อนบ้านนิสัยไม่ดี... แต่เราอาจเจอเว็บไหนสักเว็บ เพื่อนบ้านเข้ามาบ่นคุณไข่ก็ได้มั่งน๊อ... จ๊ากซ์...

แล้วอย่าลืมใส่กุญแจฝาแท็งค์น้ำดีทั้งของเป็ดและของคนด้วยนะเออ... เดี๋ยวมันเอาแลนเน็ตมาแอบใส่ตอนกลางคืน... กึ๋ยส์...

ขอบคุณมากครับ
ไม่ต้องเป็นห่วงครับ บ้านผมรั่วรอบขอบชิด กำแพงสูง 2 เมตรเศษ ทั้ง3ด้าน รับรองเข้ามายากครับ
ถ้าปีนรั้วเข้ามากลางค่ำกลางคืน รับรองผมยิงก่อนถามแน่ครับ
น้ำที่บ้านใช้น้ำประปา  ส่วนน้ำดื่ม แถวนี้ นิยม น้ำถังใหญ่ (10บาท) มีรถมาส่งประจำ  เรื่องโดนวางยา ไม่ค่อยเป็นห่วงเท่าไรครับ
ส่วนเรื่องจะเข้าไปวางยาเพื่อนบ้าน คงได้แค่คินนะครับ  เพราะหมาโรคจิตฝูงนั้น แค่คนเดินผ่านแล้ว ตด ยังเห่าเกือบครึ่งชั่วโมง  ผมก็ไม่รู้มันเป็นพันธุ์อะไร ขนเยอะๆตัวเล็ก  แต่มันเห่าดีจังเลย  ลอบเข้าไปวางยายากครับ  ขอบคุณที่หวังดี(หรือปล่าว)นะครับ พี่สมชาย Grin

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:38:46 PM »

วางยาหมาโรคจิตก่อนเลยครับ, เอาลูกชิ้นคลุกฯ แล้วอย่าลืมราดน้ำจิ้มกลิ่นแรงๆด้วย... อะไรขวางก็วางยามันให้หมด... ฮา...

หวังร้ายครับ(แฮ่ๆ)... เพราะหากทำจริงโดนตำรวจจับติดคุกหัวโตแน่ๆแต่ที่เขียนมา... ก็เพราะอยากให้คนทั่วไประวังเรื่องแบบนี้ด้วยครับ ไปซื้อกุญแจมาคล้องฝาแท้งค์เอาไว้... ราคาไม่แพง แต่ปลอดภัยเพิ่มขึ้นครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:42:50 PM »

ลืมบอกครับ... น้ำประปานั่นก็มีจุดอ่อนตรงสายอ่อนสีดำที่ต่อจากมิเตอร์เข้ารั้วบ้าน, มันจะเจาะรูแล้วเอาจุกอุดไว้ เวลาจะเล่นงานก็ปิดวาลว์ก่อน แล้วเปิดจุก จากนั้นเอายาพิษใส่สลิงค์ฉีดใส่จนได้ปริมาณ แล้วก็อุดจุกใหม่ เปิดวาลว์ฯ...

ยาพิษแรงๆ ไม่จำเป็นต้องดื่มตรงๆครับ แค่ใช้อาบใช้ล้างจานใช้ล้างมือ ไม่นานป่วยทั้งบ้าน... อันนี้ต้องระวัง...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 02:49:57 PM »

ดังนั้นวิธีป้องกันเรื่องแบบนี้คือต้องหาวิธีไม่ทะเลาะกับเพื่อนบ้านครับ ให้มือกฎหมายจัดการ... เพราะหากทะเลาะกันแบบมองหน้ากันไม่ติด เราไม่รู้หรอกว่ามันเล่น"ใต้ดิน"กันได้แค่ไหน...

ทีนี้ปัญหาคือตำรวจ(หรือเจ้าหน้าที่ ที่เกี่ยวข้อง) มักไม่ค่อยจัดการ จนกว่าจะกลายเป็นเรื่องใหญ่...
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 03:13:13 PM »

คิก คิก 5555 แต่ละวิธี..ทึ่งไปเลย...

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:11:54 PM »

คิก คิก 5555 แต่ละวิธี..ทึ่งไปเลย...

วิธีของนายสมชาย คนใช้ติดคุกแน่ๆนะครับ... เพราะเอามาเปิดเผยแบบนี้ หากคดีไหนเจอใครป่วยทั้งบ้าน, เจ้าหน้าที่ก็สามารถแกะรอยจากแหล่งน้ำกินน้ำใช้ได้เลย...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:30:58 PM »

วางยาหมาโรคจิตก่อนเลยครับ, เอาลูกชิ้นคลุกฯ แล้วอย่าลืมราดน้ำจิ้มกลิ่นแรงๆด้วย...
อะไรขวางก็วางยามันให้หมด... ฮา...

หวังร้ายครับ(แฮ่ๆ)... เพราะหากทำจริงโดนตำรวจจับติดคุกหัวโตแน่ๆแต่ที่เขียนมา...
ก็เพราะอยากให้คนทั่วไประวังเรื่องแบบนี้ด้วยครับ
ไปซื้อกุญแจมาคล้องฝาแท้งค์เอาไว้... ราคาไม่แพง แต่ปลอดภัยเพิ่มขึ้นครับ...

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ถ้าจะให้ดี  ต้องลูกชิ้น  "ชีฟู๊ด" 
ตราพรานทะเล ด้วยอ่ะ  ฮา อร่อย  ก๊าบบบบ

ถ้ากลัวเปลืองสตางค์  ก็ "ใส้หมู"  ที่เขาต้มขาย  ตามเขียง อ่ะ ฮา

อยากจะใส่อะไร  ก็แหก  แล้วใส่ลงไปอ่ะ  มัดหัวท้าย  ไม่ต้องเปลือง "น้ำจิ้ม"  อ่ะ ฮา

ทำเสร็จ  วางบนพื้น "สกู๊ดเตอร์"   ขับโฉบผ่านหน้าบ้าน อ่ะ  ฮา
เอาเท้า  "ปาด"  ทิ้งลงไป  มือไม่เปื้อน  อ่ะ  ฮา

ห้ามถามยายอ่ะ   ว่า  ใช้เท้าซ้าย  หรือ  เท้าขวา  อ่ะ  ฮา

วิธีของนายสมชาย คนใช้ติดคุกแน่ๆนะครับ... เพราะเอามาเปิดเผยแบบนี้ หากคดีไหนเจอใครป่วยทั้งบ้าน,
เจ้าหน้าที่ก็สามารถแกะรอยจากแหล่งน้ำกินน้ำใช้ได้เลย...

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ไม่ต้องแกะรอย ที่ไหนหรอกอ่ะ  ฮา
จับพี่นายสมชาย(ฮา)  ก่อนอ่ะ  ฮา
คนคิด  มีโทษ  เท่ากับ "คนกระทำ"  อ่ะ ฮา

ยายคนดูต้นทาง  "ตำรวจ"  เขากันไว้เป็น  "พยาน" อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:32:57 PM »

วิธีของนายสมชาย คนใช้ติดคุกแน่ๆนะครับ... เพราะเอามาเปิดเผยแบบนี้ หากคดีไหนเจอใครป่วยทั้งบ้าน, เจ้าหน้าที่ก็สามารถแกะรอยจากแหล่งน้ำกินน้ำใช้ได้เลย...
บอกหมดเปลือกสะอย่างนี้ ผมจะนำไปทำได้อย่างไร 5555+
อย่างน้อยๆเพื่อนบ้านคนนี้ก็มีความดีอยู่ นิดนึ่งครับ
1 ครั้งเมื่อง รัฐประหาร เสร็จใหม่ๆ ผมเคยอาศัยรถเขาไปด้วย(เต็มออก เต็มออก) เขาไปมอบดอกไม้ให้ สพรั่ง  ทำให้ผมได้เห็นตัวจริง ของ ท่าน
2 เมื่อครั้งเลือกตั้งที่ผ่านมา เพื่อนบ้านคนนี้เป็นแกนนำในเรื่อง โหวตโน
ความดีนี้ ผมทำร้ายเขาไม่ได้หรอกครับ อยากให้เจ้าหน้าที่จัดการมากกว่าครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำโหดๆครับ

^
                               ^
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 11:20:33 PM »

ผมว่าประณีประนอมดีกว่าครับ คิดวิธี แก้แค้น เอาเป็นเอาตาย ถ้าเค้าทำกับเรา เราจะทำอย่างไร เพื่อนบ้านใกล้เรือนเคียง ผูกมิตร ดีกว่าเป็นศัตรู ยังไงก็อาชีพของเค้า ถึงเค้าจะทำให้คนอื่นรวมทั้งคุณเดือดร้อน คุณก็สามารถแจ้ง เทศบาลให้จัดการได้ ถ้าเทศบาลจัดการไม่ได้ก็แจ้งจังหวัด สมมุติคุณใช้วิธีที่พี่ ๆ เค้าแนะนำแล้ว สำเร็จเค้าขายพื้นที่แปลงนั้นให้คนอื่น ทำเป็นอู่ซ่อมรถ ปะพุ ซ่อมสี  เปิดคาราโอเกะ  หรือโรงกลึง ลานมัน คุณก็ต้อง ทำวิธี ที่ให้เค้าย้ายอีกเหรอเพื่อ ความไม่เดือดร้อน ของคุณ ในอาชีพของเค้า เท่าที่เคยถามโรงกลึงที่รู้จักกันเค้าบอกว่าที่เค้าเปิดในตลาดได้เพราะ เค้าเสียภาษีอะไรซักอย่างที่สังคนรังเกลียดประมาณนี้ ติดกันเป็นร้านขายอาหารตามสั่ง ผมนั่งกินก็ได้ยินเสียงเครื่องจักรทำงานหนวกหูมาก  พร้อม ๆ กับได้ยินเสียง ช่างจาม ด้วยกลิ่นผัดกระเพราที่ผมสั่ง  คิก คิก

แนะนำคุยกันดี ๆ ครับ เปลี่ยนเวลาทำงานได้มั้ย รักษาความสะอาดหน่อยดีมั้ย หมาแมวเลี้ยงขังกรง ปล่อยเฝ้าบ้านเฉพาะตอนกลางคืนได้มั้ย ซึ่งจะเป็นผลดีกับบ้านเราด้วย ทำรั้วแบ่งเขตให้ชัดเจน ถ้าคุณไหว้เจ้าตอนตรุษจีน เอาผลไม้ เป็ด ไก่ แบ่งไปให้เค้าชิ้นไม่ต้องใหญ่ ก็จะเป็นการผูกมิตรที่ดีได้ ผมทำอยู่ครับ ไหว้  แค่แนะนำนะครับ ผิดถูกต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ไหว้
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 12:01:00 AM »

ผมว่าประณีประนอมดีกว่าครับ คิดวิธี แก้แค้น เอาเป็นเอาตาย ถ้าเค้าทำกับเรา เราจะทำอย่างไร เพื่อนบ้านใกล้เรือนเคียง ผูกมิตร ดีกว่าเป็นศัตรู ยังไงก็อาชีพของเค้า ถึงเค้าจะทำให้คนอื่นรวมทั้งคุณเดือดร้อน คุณก็สามารถแจ้ง เทศบาลให้จัดการได้ ถ้าเทศบาลจัดการไม่ได้ก็แจ้งจังหวัด สมมุติคุณใช้วิธีที่พี่ ๆ เค้าแนะนำแล้ว สำเร็จเค้าขายพื้นที่แปลงนั้นให้คนอื่น ทำเป็นอู่ซ่อมรถ ปะพุ ซ่อมสี  เปิดคาราโอเกะ  หรือโรงกลึง ลานมัน คุณก็ต้อง ทำวิธี ที่ให้เค้าย้ายอีกเหรอเพื่อ ความไม่เดือดร้อน ของคุณ ในอาชีพของเค้า เท่าที่เคยถามโรงกลึงที่รู้จักกันเค้าบอกว่าที่เค้าเปิดในตลาดได้เพราะ เค้าเสียภาษีอะไรซักอย่างที่สังคนรังเกลียดประมาณนี้ ติดกันเป็นร้านขายอาหารตามสั่ง ผมนั่งกินก็ได้ยินเสียงเครื่องจักรทำงานหนวกหูมาก  พร้อม ๆ กับได้ยินเสียง ช่างจาม ด้วยกลิ่นผัดกระเพราที่ผมสั่ง  คิก คิก

แนะนำคุยกันดี ๆ ครับ เปลี่ยนเวลาทำงานได้มั้ย รักษาความสะอาดหน่อยดีมั้ย หมาแมวเลี้ยงขังกรง ปล่อยเฝ้าบ้านเฉพาะตอนกลางคืนได้มั้ย ซึ่งจะเป็นผลดีกับบ้านเราด้วย ทำรั้วแบ่งเขตให้ชัดเจน ถ้าคุณไหว้เจ้าตอนตรุษจีน เอาผลไม้ เป็ด ไก่ แบ่งไปให้เค้าชิ้นไม่ต้องใหญ่ ก็จะเป็นการผูกมิตรที่ดีได้ ผมทำอยู่ครับ ไหว้  แค่แนะนำนะครับ ผิดถูกต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ไหว้
เยี่ยม  ขอบคุณมากครับ ไหว้

^
                               ^
PRO-JOM
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 12:31:59 AM »

พี่ไข่ต้องเปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาสครับ..จากข้อมูลเบื้องต้น

จีบลูกสาว เอาแกมาเป็นพ่อตาเลยครับ เสร็จแล้วยึดกิจการ

อาจต้องใช้เวลา กับความกล้า แต่จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง...เหมือนในละครไงพี่

สองตระกูลไม่ชอบกัน...บางเรื่องยิงกันก้อมี..แต่เห็นได้กันทุกที... หลงรัก

รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ไม่เพลี่ยงพล้ำ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์