เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:41:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง "เพื่อนบ้าน" หน่อยครับ  (อ่าน 8498 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 09:24:47 PM »

กล่าวนำ เรื่องก็มีอยู่ว่า เพื่อนบ้าน คนนี้ มีอาชีพ สร้างสิ่งก่อสร้างจากคอนกรีต ขาย เช่น วงบ่อ เสาบ้าน ท่อน้ำขนาดต่างๆ อิฐบล๊อก อิฐแดง ฝาท่อฯลฯ
เมื่อก่อน ผมไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร เพราะ ผมไปเรียนต่างจังหวัด
พอผมกลับมา ก็เริ่มเกิดความรำคาญ 
คือ 1  เรื่องเสียง ทั้งเสียงเครื่องผสมปูน เสียงรถเร่งเครื่อง เสียงด่าลูกน้อง
     2  เรื่องการจอดรถขวางหน้าบ้าน  ทั้งรถเพื่อนบ้านเอง  และรถส่งปูนขนาดใหญ่ (รถพ่วง) ซึ่งชอบมาจดขวางหน้าบ้าน จะเข้าจะออกไม่สะดวก
    3  เรื่องการวาง สิ้นค้าของเพื่อนบ้าน (เดี๋ยวจะมีรูปให้ดู) วางเกะกะ ไปในที่ของคนอื่น ทั้งที่หลวง  ที่เอกชน ทางเท้า(ฟุตบาท)
     4 เรื่อง สัตว์เลี้ยง เห่าเสียงดังลำคาญ มีทั้งหมาและแมว  หมา ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร นอกจากเห่าเสียงดัง มีประมาญ 7 ตัวได้  แมวอีก 10 กว่าตัว ลูกแมวสำหรับผมไม่มีปัญหา แต่แม่แมวชอบมาลักกินลูกไก่ผมที่หลังบ้าน ผมไม่ค่อยมีเวลาที่จะไล่เท่าไรเพราะต้องออกไปทำงาน  ก่อนหน้านี้เคยลักไปปล่อยในป่า 1 ตัว โดยไม่บอกใคร แต่ก็ไม่หมดสักที ยังไม่นับลูกแมวที่กำลังจะเป็นหนุ่มเป็นสาวอีกไม่กี่เดือน
    5 เรื่องชอบปลูกต้อนไม้ ไม่เป็นที่ (เดี๋ยวดูในภาพ)
    ผมพึ่งทราบจากพ่อผม ว่า ก่อนหน้านี้ เพื่อนบ้านคนนี้ เคยมีเรื่องถึงขนาดจะชกต่อยกันมาแล้ว เพราะ สาเหตุที่เพื่อนบ้านคนนี้ นำท่อ เสา อิฐ มาว่าบนที่ของพ่อผม ซึ่ง เป็นที่ ที่ปลูกบ้านอยู่ในขณะนี้ ซึ่งก่อนหน้านั้นไม่ได้ เป็นบ้าน เป็นแค่ที่ดิน ปล่าวๆ ซึ่งพ่อผมนำดินลูกรังมาถมไว้เตรียมปลูกบ้าน 
 เพื่อนบ้านคนนี้ เป็นคนใต้ ไม่แน่ใจว่าเป็นคนจังหวัดอะไร  เขาได้สั่งลูกน้องให้นำสิ้นค้ามาวางบนที่พ่อผม  พ่อผมก็ไม่ได้ว่าอะไร   แต่พอเวลาพ่อผมจะสร้างบ้าน ขอให้ไปย้ายออกไม่ยอมย้าย อ้างลูกน้องไม่ว่าง รถไม่ว่าง  ช่างสร้างบ้านก็รอที่จะสร้างตอหม้อ  จนพ่อผมต้องไปบอกว่า  ถ้าไม่ย้ายจะทุบทิ้ง  จนจะมีเรื่องชกต่อยกัน ถึงยอมมาย้ายให้
 เพื่อนบ้านคนนี้ อายุ ห้าสิบกว่าๆ เป็นคนใต้อพยบมาได้เมียที่นี่ กำแพงเพชร   

เอาเป็นว่าดูรูปนะครับ จะบรรยายให้ฟังครับ

ภาพที่เห็น เป็นบนทางเท้าครับ ถ่ายจากหน้าบ้านผม

เช่นเดียวกันครับ

จากมุมเดียวกันครับ เป็นฝั่งซ้าย ของบ้านผม 

มาดูฝั่งขวาบ้านผมบ้าง  บนทางเท้าแท้ๆ ยึดเป็นสถานที่หล่อท่อไปแล้ว

เศษปูนกระเด็นไปทั่ว ดูดีๆครับ น่าเดินไหม ทางเท้าหน้าบ้านผม อย่าพูดถึงเรื่องฝุ่น เยอะมากๆ

บ้านติดกัน เอาอิฐบล๊อกมาวางติดที่ ไม่ว่าอะไร ดูกันเอาเอง ผลเป็นอย่างไร  สวนดอกไม้แสนสวยของผม

เศษอิฐเศษหิน กระเด็นข้ามเขตบ้าน มาใส่สวนกล้วยไม้ผม

ภาพเดียวกันแต่คนละมุม

ภาพที่บอกว่า ชอบปลูกต้นไม้ไม่เป็นที่เป็นทาง ดูเอานะครับ กำแพงที่เห็นเป็นกำแพงบ้านผม ที่หมาเคยขุดรูรอด

ตอไปอีกสัก 2 ปี กำแพงบ้านผมล้มแน่ๆ  หรือไม่ขโมยก็เหยียบต้นกล้วยโดดเข้าบ้านผม สบายๆ แล้วผมจะล้อมกำแพงทำไม  เมื่อก่อนนี้ วางเสา วางท่อไว้ติดกับกำแพงบ้านผมเลยพึ่งเอาออกไป เพราะเอากล้วยมาปลูกแทน
ที่น่าโมโห คือ ที่ดินที่ปลูกกล้วยนั้น ไม่ใช่ที่ดินของเขา เพียงแต่เจ้าของที่ดินไม่อยู่ ไปต่างประเทศ เพื่อนบ้านผมคนนี้ จึงอาศัยไว้วางท่อ ปลูกต้นไม้ พาหมาไปขี้ ทิ้งขยะ

ผมจะทำอย่างไรกับเพื่อนบ้านรุ่นพ่อคนนี้ดีครับ  ผมถามพ่อผม พ่อผมบอกว่า พ่อแก่แล้วเบื่อ แล้วแต่ผมเถอะ 
จึงขอคำปรึกษาครับ  ขอบพระคุณครับ ไหว้

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 10:15:41 PM »

ผนังร้าว กำแพงล้ม หลังคารั่ว เพื่อนบ้านเฮี่ย    ทำใจได้อย่างเดียวครับ  แก้ที่เขาคงไม่ได้ ต้องแก้ที่ใจเราเองครับ

หรือจะใช้วิธีผมก็ได้นะครับ เวลาเขามาทำเรื่องอะไรที่เราไมชอบก็เอาเงินใส่กระป๋องไว้ ห้าบาทบ้าง สิบบาทบ้าง  ร้อยนึงบ้าง  นานๆก็มาเปิดดูทีนึง วันไหนที่มันกวนตรีนจนเงินในกระป๋องมีมากพอ ก็จ้างอันธพาลมาตื๊บ หรือมือปืนมายิงแมร่งเลยครับ  ตกใจหน้าซีด  ฮา   ไหว้
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 10:55:43 PM »

ก่อนจะมีเรื่อง ก็ต้องคำนึงถึงว่าเราสามารถคุ้มครองคนในบ้านได้ตลอดเวลารึเปล่า ถ้าไม่มีเวลาอยู่บ้านทั้งวันก็ต้องหาทางอื่นดูครับ...

ผมออกไปกระทืบข้างบ้าน.. สุดท้ายต้องหนีบครอบครัวมาอยู่ต่างจังหวัดด้วยกัน ย้ายโรงเรียนลูก ไว้พอตั้งหลักได้ใหม่ค่อยกลับบ้านไปวัดกันใหม่...

ตอนวัยรุ่น ผมต่อยเด็กกลางซอยทีเดียว 3 พี่น้อง มีรุ่นเดียวกัน รุ่นพี่ และรุ่นพี่กว่า... ผมเดินเข้าเดินออกทุกวันหลังจากนั้นไม่เคยมีอะไร แต่พอไปเรียนมหาลัย กลับบ้านอาทิตย์ละครั้ง น้องผมเริ่มซวย...

มีอยู่วันนึงผมกลับบ้าน ผมเห็นแม่กำลังด่าโดยมี 3 พี่น้องนั้นยืนเถียงคอเป็นเอ็น ผมเดินเข้าไปสรุปว่าพวกมันเอาหนังสติกไล่ยิงน้องผมทั้งที่น้องผมหลบอยู่หลังเสาไฟจนศอกแตก...

ได้ยินดังนั้นผมเลยเอาไม้หน้าสามฟาดพวกมันสลบไปคน ที่เหลือวิ่งหนี.... ก็แค่วันนั้นครับ ไม่กี่วันพ่อผมก็พากันย้ายบ้าน...

แต่เดียวนี้พวกมันมาเจอน้องผมก็ไม่กล้าแล้ว เพราะน้องผมสูง 185 น้ำหนัก 90 กิโล  ผมกลับบ้านไปเจอน้องที ยังกะเจอประตู ตัวใหญ่กว่าผมอีก... ตกใจ

สรุป... เพื่อนบ้่านถ้าเลวๆ ก็ต้องดูความพร้อมและคำนึงผลกระทบที่จะตามมาให้ดี... ลองชั่งน้ำหนักดูครับ... เยี่ยม

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:06:53 PM »

ก่อนจะมีเรื่อง ก็ต้องคำนึงถึงว่าเราสามารถคุ้มครองคนในบ้านได้ตลอดเวลารึเปล่า ถ้าไม่มีเวลาอยู่บ้านทั้งวันก็ต้องหาทางอื่นดูครับ...

ผมออกไปกระทืบข้างบ้าน.. สุดท้ายต้องหนีบครอบครัวมาอยู่ต่างจังหวัดด้วยกัน ย้ายโรงเรียนลูก ไว้พอตั้งหลักได้ใหม่ค่อยกลับบ้านไปวัดกันใหม่...

ตอนวัยรุ่น ผมต่อยเด็กกลางซอยทีเดียว 3 พี่น้อง มีรุ่นเดียวกัน รุ่นพี่ และรุ่นพี่กว่า... ผมเดินเข้าเดินออกทุกวันหลังจากนั้นไม่เคยมีอะไร แต่พอไปเรียนมหาลัย กลับบ้านอาทิตย์ละครั้ง น้องผมเริ่มซวย...

มีอยู่วันนึงผมกลับบ้าน ผมเห็นแม่กำลังด่าโดยมี 3 พี่น้องนั้นยืนเถียงคอเป็นเอ็น ผมเดินเข้าไปสรุปว่าพวกมันเอาหนังสติกไล่ยิงน้องผมทั้งที่น้องผมหลบอยู่หลังเสาไฟจนศอกแตก...

ได้ยินดังนั้นผมเลยเอาไม้หน้าสามฟาดพวกมันสลบไปคน ที่เหลือวิ่งหนี.... ก็แค่วันนั้นครับ ไม่กี่วันพ่อผมก็พากันย้ายบ้าน...

แต่เดียวนี้พวกมันมาเจอน้องผมก็ไม่กล้าแล้ว เพราะน้องผมสูง 185 น้ำหนัก 90 กิโล  ผมกลับบ้านไปเจอน้องที ยังกะเจอประตู ตัวใหญ่กว่าผมอีก... ตกใจ

สรุป... เพื่อนบ้่านถ้าเลวๆ ก็ต้องดูความพร้อมและคำนึงผลกระทบที่จะตามมาให้ดี... ลองชั่งน้ำหนักดูครับ... เยี่ยม

โชคดีครับ ที่ ลูกเขามี 2 คน อีกคนเป็นหมอฟัน(ผู้หญิง)คนโต อีกคนอยู่ประมาณ ม.4 หรือ ม.5 (ผู้ชาย) เป็นเด็กเรียนทั้งคู่  ส่วนคู่กรณี เกือบ 60 แล้ว  เรื่องที่พี่กลัวไม่เกิดขึ้นแน่ครับ
แต่ปัญหาแค่นี้ไม่อยากตัดสินด้วยกำลังครับ อยากทราบที่ ที่ร้องเรียนมากกว่า มีหน่วยงานไหนไหมครับ ที่ดูแลเรื่องพวกนี้  ครอบครัวนี้เหมือนเด็กน้อยครับ ผมจะเตะเมื่อไรก็ได้  แต่ไม่อยากมีปัญหาครับ ผมก็ค้าขายด้วย ไม่อยากสร้างศัตรู ให้เป็นไปตามธรรมชาติดีกว่า
5-6 ปัญหาที่เจอนี่ พอมีหน่วยงานไหนจัดการเพื่อนบ้าน จอมซ่าได้บ้างครับ  ผมกลัวจะเกิดเหตุการแบบ เพื่อนบ้านนายพล  อิอิ... คิก คิก

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:13:24 PM »

แจ้งเทศบาลครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:14:52 PM »

แจ้งเทศบาลครับ

แจ้งที่ใครครับ นายก ปลัด เทศกิจ รบกวนหน่อยนะครับ รู้สึกเดือดร้อนจริงๆครับ

^
                               ^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:15:24 PM »

ก็ที่เล่าให้ฟังเพราะไม่อยากให้ใช้กำลังไง  น้องไข่... คิก คิก

เพราะสุดท้ายยังไงก็ไม่จบ ขนาดพี่ยังต้องหนีบครอบครัวมาเลย เพราะถึงมีปืนให้แฟน ก็คงระวังตัวไม่ได้เท่ากับคนที่จะเอาคืน...

และอย่าประมาทผู้หญิงนะ... เพื่อนพี่เคยโดนเตะตกสะพานลอยมาแล้ว พิการจนถึงทุกวันนี้....

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:42:07 PM »

ก็ที่เล่าให้ฟังเพราะไม่อยากให้ใช้กำลังไง  น้องไข่... คิก คิก

เพราะสุดท้ายยังไงก็ไม่จบ ขนาดพี่ยังต้องหนีบครอบครัวมาเลย เพราะถึงมีปืนให้แฟน ก็คงระวังตัวไม่ได้เท่ากับคนที่จะเอาคืน...

และอย่าประมาทผู้หญิงนะ... เพื่อนพี่เคยโดนเตะตกสะพานลอยมาแล้ว พิการจนถึงทุกวันนี้....
ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ
ส่วนเรื่องประมาทผู้หญิง ผมไม่ประมาทครับ แต่ผมไม่กลัวจริงๆสำหรับลูกสาวเพื่อนบ้าน ลูกชายด้วย 
เพื่อนบ้านนี้ เป็นคู่กัดกันมาตั้งแต่สมัยปู่ผมแล้ว เพราะเมื่อก่อน มีอาชีพ ตัดผ้าเหมือนกัน ตั้งแต่บ้านเก่า  ถ้าปู่ผมอยู่บ้านนั้นจะไม่กล้า ช่วงหลังปู่ผมไปทำงาน ประเทศลิเบีย  ก็เริ่มมาหาเรื่องแล้ว สมัยนั้นผมยังไม่เกิด   พี่ชายพ่อผม (ลุง) ชกหน้าพ่อตาเพื่อนบ้านคนนี้ กรามหักตอนนั้นผมก็ยังไม่เกิด แต่พอทราบจากคำบอกเล่าจากคนโต ว่า เถียงเรื่องอะไรกันไม่รู้ แล้วคนที่โดนชกนั้น มา พี่ชายพ่อ และ พ่อ ผมว่า "ไอ้ลูกไม่มีพ่อ" ตั้งแต่นั้นก็โกรธกัน ไม่คุยกันมา เป็นสิบปี จนผมเกิดมา ก็จำความได้แล้ว ว่า ไม่ถูกกับเพื่อนบ้าน แล้วพ่อผมก็ย้ายบ้านมาซึ่งบังเอิญที่ ที่จะปลูกบ้านติดกับโรงงานของเพื่อนบ้านคนนี้อีกแล้วรุ่นพ่อผมก็ไม่ถูกกันอีก สงสัยทำบุญร่วมกันมามาก เหอะๆ
จนมารุ่นผม คงจบที่รุ่นผมแล้ว เพราะไอ้ลูกชายเขาเหมือนเป็นตุ๊ด เวลามันพาหมามาขี้ เดินผ่านหน้าบ้านผม แค่ผมทำตาเขม็งจ่องหน้ามัน มันก็หลบหน้า รีบเดินจ่ำเอาจ่ำเอาแล้ว  คงไม่กล้าแล้วละครับ   วันไหนว่างๆ ผมก็เอา กระสอบทรายมาเตะหน้าบ้าน ถอดเสื้อ ใส่กางเกงนักมวย ตอนเย็นๆ ลูกชายเพื่อนบ้าน ก็จูงหมาไปขี้ ผมชอบจ่องหน้ามันแล้ว เตะกระสอบทรายแรงๆ แล้วออกเสียงดังๆ ..ซู่......ซู่.....ซุ่  แล้วทำหน้าดุๆ จ่องหน้ามัน  หน้ามันซีดรีบเดิน น่าตลกดีครับ
รุ่นผมไม่มีปัญหาครับ  เอาอยู่  แต่อยากจัดการกับพ่อมันมากกว่า  แจ้งเทศบาลใช่ไหมครับ  เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปไป หา ปลัดเทศบาล  ขอบคุณมากครับ

^
                               ^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2011, 11:58:17 PM »

55555 ขำก๊าก

ยิ่งพวกตุ๊ดยิ่งน่ากลัวผู้หญิงนะครับน้องไข่ เพราะมันลักเพศ ของๆมันยังกล้าตัดออกไปเลย เป็นเพศที่ใจถีงที่สุดครับ... ขำก๊าก

ยิ่งน้องไข่ถอดเสื้อ เตะกระสอบทรายดัง "เผียะๆ!!" แล้วออกเสียง "สู้ๆ.."  แถมจ้องตาเป็นมันอีก...

ผมว่า "ไอ้ตุ๊ด" ข้างบ้านคิดไปไกลแล้ว.. คิก คิก แต่น้องไข่อาจคิดไม่ทันมัน.. กิ๊วก๊าว

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 12:13:57 AM »

ยิ่งพวกตุ๊ดยิ่งน่ากลัวผู้หญิงนะครับน้องไข่ เพราะมันลักเพศ ของๆมันยังกล้าตัดออกไปเลย เป็นเพศที่ใจถีงที่สุดครับ... ขำก๊าก

ยิ่งน้องไข่ถอดเสื้อ เตะกระสอบทรายดัง "เผียะๆ!!" แล้วออกเสียง "สู้ๆ.."  แถมจ้องตาเป็นมันอีก...

ผมว่า "ไอ้ตุ๊ด" ข้างบ้านคิดไปไกลแล้ว.. คิก คิก แต่น้องไข่อาจคิดไม่ทันมัน.. กิ๊วก๊าว

5555 มันไม่ได้เป็นตุ๊ดหรอกครับ ผมก็อธิบายไม่ถูก  พี่เคยมีเพื่อนแบบว่า ตัวขาวๆ เรียนวิทย์คณิต ใส่แว่น ตัดผมเกรียนๆ ชอบใส่เสื้อผ้าเรียบร้อย เหล้าไม่ดื่ม บุหรี่ไม่สูบ แฟนไม่มี เรียนอย่างเดียว ใครแกล้งก็ไม่สู้(เดี๋ยวว่างๆผมเรียกมันมาถ่ายรูปให้ดู)  มันเป็นลักษณะแบบนั้น นะครับ ส่วนมากผมจะเรียกพวกนี้ว่า พวกตุ๊ด  สมัยผมเรียน ม.ปลาย นอกจากเด็กเทคนิคแล้ว ก็มีพวกนี้นี่แหละครับ ที่ชอบหาเรื่องมัน    แต่พอมาอยู่มหาลัย  พวกวิศวะคุมครับ สายศิลป์ อยู่เงียบๆ  ผมละ งง
สรุป ไม่กลัวทั้งบ้านครับ แต่ไม่อยากมีเรื่อง ให้เจ้าหน้าที่มาจัดการมันดีกว่า สะใจกว่าครับ

^
                               ^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 06:57:14 AM »

Grin พี่ล้อเล่น ไม่ต้องถ่ายรูปมาลงหรอก เดี๋ยวจะเจอข้อหาละเมิดสิทธิส่วนบุคคล เอาเป็นว่าลองแจ้งเทศบาลอย่างที่พี่ยอดแนะนำดูก่อน แล้วรอดูว่าผลจะเป็นอย่างไรครับ...

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 12:26:06 PM »

ผมก็เพิ่งขายที่ที่ว่าจะปลูกบ้าน หนีครับเรื่องเหมือนกับคุณไข่เดี๊ยะเลยครับ ที่ข้างๆทำบล๊อคขายแล้วเห็นที่ผมว่างมาขอเอาบล๊อคมาวางไว้ที่ผมๆก็ว่าคนรู้จักกันก็ให้ไว้ แล้วต่อมาเค้าได้งานปรับปรุงอ่างเก็บนํ้าของหมู่บ้านเค้าก็ไปขนเอาแท่งคอนกรีตที่รื้อออกจากอ่างเก็บนํ้ามาที้งไว้ที่ผมอีก พอผมไปบอกให้เอาไปทิ้งที่อื่นเดี๋ยวผมจะถมดิน มันบอกผมว่าก็ถมดินทับไปเลยสิดูมันพูดมันไม่คิดเลยว่าแท่งคอนกรีตที่มันเอามาทิ้งแท่งนึงน้องๆถังสองร้อยลิตรผ่าครึ่งแล้วเวลาผมขุดหลุมลงเสาบ้านจะขุดได้ยังไง แต่ผมเอาคืนได้สะใจครับมีคนมาถามซื้อหลายเจ้าผมเลือกขายให้คนที่ทำเฟอร์นิเจอร์ไม้ครับให้มันดมกลิ่นทินเนอร์ แลคเกอร์ทั้งวันทั้งคืนครับสะใจ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 12:39:33 PM »

ผมก็เพิ่งขายที่ที่ว่าจะปลูกบ้าน หนีครับเรื่องเหมือนกับคุณไข่เดี๊ยะเลยครับ ที่ข้างๆทำบล๊อคขายแล้วเห็นที่ผมว่างมาขอเอาบล๊อคมาวางไว้ที่ผมๆก็ว่าคนรู้จักกันก็ให้ไว้ แล้วต่อมาเค้าได้งานปรับปรุงอ่างเก็บนํ้าของหมู่บ้านเค้าก็ไปขนเอาแท่งคอนกรีตที่รื้อออกจากอ่างเก็บนํ้ามาที้งไว้ที่ผมอีก พอผมไปบอกให้เอาไปทิ้งที่อื่นเดี๋ยวผมจะถมดิน มันบอกผมว่าก็ถมดินทับไปเลยสิดูมันพูดมันไม่คิดเลยว่าแท่งคอนกรีตที่มันเอามาทิ้งแท่งนึงน้องๆถังสองร้อยลิตรผ่าครึ่งแล้วเวลาผมขุดหลุมลงเสาบ้านจะขุดได้ยังไง แต่ผมเอาคืนได้สะใจครับมีคนมาถามซื้อหลายเจ้าผมเลือกขายให้คนที่ทำเฟอร์นิเจอร์ไม้ครับให้มันดมกลิ่นทินเนอร์ แลคเกอร์ทั้งวันทั้งคืนครับสะใจ
แก้แค้นวิธีนี้ แสบดีพิลึกนะครับ

ยิ่งน้องไข่ถอดเสื้อ เตะกระสอบทรายดัง "เผียะๆ!!" แล้วออกเสียง "สู้ๆ.."  แถมจ้องตาเป็นมันอีก...

แบบนี้ต้องระวังด้วยนะครับ พวกนี้ส่วนมากจะเก็บกด ระเบิดอารมณ์มาเมื่อไหร่ น่ากลัว อย่างหมอเสริมเป็นต้น
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 12:48:50 PM »

แก้แค้นวิธีนี้ แสบดีพิลึกนะครับ

ขนาดคนทำยังปิดจมูกทำงานครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 01:41:33 PM »

น่าเบื่อนะครับ พวกนี้ เห็นแก่ตัว จะเอาแต่ได้  ไม่เกรงใจเพื่อนบ้านเลย
นี่ผมก็พึ่งตื่น เพราะเสียงเคาะเหล็งพิมพ์แบบ ที่เเกะท่อปูน เสียงดังมากๆ
สงสัย บ้านผมนอกจากทำไข่แล้ว  กลางคืนเปิดร้านอาหารคาราโอเกะ ด้วยถึงจะดี เปิดเครื่องเสียงดังๆ ไม่ให้ได้นอน กันเหมือนกัน  จะได้สมน้ำสมเนื้อ

^
                               ^
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์