เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:32:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง "เพื่อนบ้าน" หน่อยครับ  (อ่าน 8468 ครั้ง)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 01:50:20 PM »

ก็ที่เล่าให้ฟังเพราะไม่อยากให้ใช้กำลังไง  น้องไข่... คิก คิก

เพราะสุดท้ายยังไงก็ไม่จบ ขนาดพี่ยังต้องหนีบครอบครัวมาเลย เพราะถึงมีปืนให้แฟน ก็คงระวังตัวไม่ได้เท่ากับคนที่จะเอาคืน...

และอย่าประมาทผู้หญิงนะ... เพื่อนพี่เคยโดนเตะตกสะพานลอยมาแล้ว พิการจนถึงทุกวันนี้....
ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ
ส่วนเรื่องประมาทผู้หญิง ผมไม่ประมาทครับ แต่ผมไม่กลัวจริงๆสำหรับลูกสาวเพื่อนบ้าน ลูกชายด้วย 
เพื่อนบ้านนี้ เป็นคู่กัดกันมาตั้งแต่สมัยปู่ผมแล้ว เพราะเมื่อก่อน มีอาชีพ ตัดผ้าเหมือนกัน ตั้งแต่บ้านเก่า  ถ้าปู่ผมอยู่บ้านนั้นจะไม่กล้า ช่วงหลังปู่ผมไปทำงาน ประเทศลิเบีย  ก็เริ่มมาหาเรื่องแล้ว สมัยนั้นผมยังไม่เกิด   พี่ชายพ่อผม (ลุง) ชกหน้าพ่อตาเพื่อนบ้านคนนี้ กรามหักตอนนั้นผมก็ยังไม่เกิด แต่พอทราบจากคำบอกเล่าจากคนโต ว่า เถียงเรื่องอะไรกันไม่รู้ แล้วคนที่โดนชกนั้น มา พี่ชายพ่อ และ พ่อ ผมว่า "ไอ้ลูกไม่มีพ่อ" ตั้งแต่นั้นก็โกรธกัน ไม่คุยกันมา เป็นสิบปี จนผมเกิดมา ก็จำความได้แล้ว ว่า ไม่ถูกกับเพื่อนบ้าน แล้วพ่อผมก็ย้ายบ้านมาซึ่งบังเอิญที่ ที่จะปลูกบ้านติดกับโรงงานของเพื่อนบ้านคนนี้อีกแล้วรุ่นพ่อผมก็ไม่ถูกกันอีก สงสัยทำบุญร่วมกันมามาก เหอะๆ
จนมารุ่นผม คงจบที่รุ่นผมแล้ว เพราะไอ้ลูกชายเขาเหมือนเป็นตุ๊ด เวลามันพาหมามาขี้ เดินผ่านหน้าบ้านผม แค่ผมทำตาเขม็งจ่องหน้ามัน มันก็หลบหน้า รีบเดินจ่ำเอาจ่ำเอาแล้ว  คงไม่กล้าแล้วละครับ   วันไหนว่างๆ ผมก็เอา กระสอบทรายมาเตะหน้าบ้าน ถอดเสื้อ ใส่กางเกงนักมวย ตอนเย็นๆ ลูกชายเพื่อนบ้าน ก็จูงหมาไปขี้ ผมชอบจ่องหน้ามันแล้ว เตะกระสอบทรายแรงๆ แล้วออกเสียงดังๆ ..ซู่......ซู่.....ซุ่  แล้วทำหน้าดุๆ จ่องหน้ามัน  หน้ามันซีดรีบเดิน น่าตลกดีครับ
รุ่นผมไม่มีปัญหาครับ  เอาอยู่  แต่อยากจัดการกับพ่อมันมากกว่า  แจ้งเทศบาลใช่ไหมครับ  เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปไป หา ปลัดเทศบาล  ขอบคุณมากครับ

เพราะคำนี้คำเดียว ผมชักไม่แน่ใจคุณไข่ ว่าจะเอาอยู่จริงหรือเปล่าครับ อิอิ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2011, 01:53:23 PM »

ก็ที่เล่าให้ฟังเพราะไม่อยากให้ใช้กำลังไง  น้องไข่... คิก คิก

เพราะสุดท้ายยังไงก็ไม่จบ ขนาดพี่ยังต้องหนีบครอบครัวมาเลย เพราะถึงมีปืนให้แฟน ก็คงระวังตัวไม่ได้เท่ากับคนที่จะเอาคืน...

และอย่าประมาทผู้หญิงนะ... เพื่อนพี่เคยโดนเตะตกสะพานลอยมาแล้ว พิการจนถึงทุกวันนี้....
ครับขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ
ส่วนเรื่องประมาทผู้หญิง ผมไม่ประมาทครับ แต่ผมไม่กลัวจริงๆสำหรับลูกสาวเพื่อนบ้าน ลูกชายด้วย 
เพื่อนบ้านนี้ เป็นคู่กัดกันมาตั้งแต่สมัยปู่ผมแล้ว เพราะเมื่อก่อน มีอาชีพ ตัดผ้าเหมือนกัน ตั้งแต่บ้านเก่า  ถ้าปู่ผมอยู่บ้านนั้นจะไม่กล้า ช่วงหลังปู่ผมไปทำงาน ประเทศลิเบีย  ก็เริ่มมาหาเรื่องแล้ว สมัยนั้นผมยังไม่เกิด   พี่ชายพ่อผม (ลุง) ชกหน้าพ่อตาเพื่อนบ้านคนนี้ กรามหักตอนนั้นผมก็ยังไม่เกิด แต่พอทราบจากคำบอกเล่าจากคนโต ว่า เถียงเรื่องอะไรกันไม่รู้ แล้วคนที่โดนชกนั้น มา พี่ชายพ่อ และ พ่อ ผมว่า "ไอ้ลูกไม่มีพ่อ" ตั้งแต่นั้นก็โกรธกัน ไม่คุยกันมา เป็นสิบปี จนผมเกิดมา ก็จำความได้แล้ว ว่า ไม่ถูกกับเพื่อนบ้าน แล้วพ่อผมก็ย้ายบ้านมาซึ่งบังเอิญที่ ที่จะปลูกบ้านติดกับโรงงานของเพื่อนบ้านคนนี้อีกแล้วรุ่นพ่อผมก็ไม่ถูกกันอีก สงสัยทำบุญร่วมกันมามาก เหอะๆ
จนมารุ่นผม คงจบที่รุ่นผมแล้ว เพราะไอ้ลูกชายเขาเหมือนเป็นตุ๊ด เวลามันพาหมามาขี้ เดินผ่านหน้าบ้านผม แค่ผมทำตาเขม็งจ่องหน้ามัน มันก็หลบหน้า รีบเดินจ่ำเอาจ่ำเอาแล้ว  คงไม่กล้าแล้วละครับ   วันไหนว่างๆ ผมก็เอา กระสอบทรายมาเตะหน้าบ้าน ถอดเสื้อ ใส่กางเกงนักมวย ตอนเย็นๆ ลูกชายเพื่อนบ้าน ก็จูงหมาไปขี้ ผมชอบจ่องหน้ามันแล้ว เตะกระสอบทรายแรงๆ แล้วออกเสียงดังๆ ..ซู่......ซู่.....ซุ่  แล้วทำหน้าดุๆ จ่องหน้ามัน  หน้ามันซีดรีบเดิน น่าตลกดีครับ
รุ่นผมไม่มีปัญหาครับ  เอาอยู่  แต่อยากจัดการกับพ่อมันมากกว่า  แจ้งเทศบาลใช่ไหมครับ  เดี๋ยวผมจะถ่ายรูปไป หา ปลัดเทศบาล  ขอบคุณมากครับ

เพราะคำนี้คำเดียว ผมชักไม่แน่ใจคุณไข่ ว่าจะเอาอยู่จริงหรือเปล่าครับ อิอิ  ไหว้
เอาอยู่  กรุงเทพน้ำไม่ท่วมแน่นอน  อิอิอิ..........

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 12:24:39 AM »

เพื่อนบ้านทำพวกหล่อคอนกรีตสำเร็จรูปใช่ไหมครับ แบบนี้เล่นไม่ยากครับน้องไข่ ลงทุนน้ำตาลทรายซัก 20 โลครับ เห็นผลแน่ๆ
มืดๆ ก็เอาน้ำตาลทรายไปโรย ตรงกองทราย กองหินครับ หมาแมวได้กลิ่นก็ไปเลียน้ำตาลทราย แล้วก็ชัก ครับ  Grin Grin Grin Grin
เย้ยยยยย ไม่ใช่ ส่วนผสมคอนกรีต (ปูน+ทราย+หิน)เมื่อเจอน้ำ จะทำปฏิกริยา ไฮเดรชั่น เกิดความร้อนแล้วจะเกิดการจับตัวกันทำ
ให้ส่วนผสมคอนกรีตแข็งตัว เมื่อเจอน้ำตาลทรายที่เราเอาไปโรยใว้ เวลาเค้าเอา หิน หรือทรายที่เราโรยน้ำตาลทราย ใว้ไปใช้
น้ำตาลก็จะละลายน้ำ จะไปขัดขวางปฏิกริยาไฮเดรชั่น ทำให้คอนกรีตไม่แข็งตัว คราวนี้จะหล่อจะเทยังไงก็ไม่เสร็จ ก็คงงงไปซักพัก
 หรือไม่ก็โทษผี โทษฟ้าไปนู้นแหล่ะ อีกหน่อยก็คงต้องเลิกไป เพราะยังไงคอนกรีตก็ไม่แข็ง  Grin Grin Grin Grin Grin Grin
อย่าบอกใครนะครับน้องไข่ รู้กันแค่ 2 คนก็พอ คริๆๆๆ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 12:38:12 AM »

เพื่อนบ้านทำพวกหล่อคอนกรีตสำเร็จรูปใช่ไหมครับ แบบนี้เล่นไม่ยากครับน้องไข่ ลงทุนน้ำตาลทรายซัก 20 โลครับ เห็นผลแน่ๆ
มืดๆ ก็เอาน้ำตาลทรายไปโรย ตรงกองทราย กองหินครับ หมาแมวได้กลิ่นก็ไปเลียน้ำตาลทราย แล้วก็ชัก ครับ  Grin Grin Grin Grin
เย้ยยยยย ไม่ใช่ ส่วนผสมคอนกรีต (ปูน+ทราย+หิน)เมื่อเจอน้ำ จะทำปฏิกริยา ไฮเดรชั่น เกิดความร้อนแล้วจะเกิดการจับตัวกันทำ
ให้ส่วนผสมคอนกรีตแข็งตัว เมื่อเจอน้ำตาลทรายที่เราเอาไปโรยใว้ เวลาเค้าเอา หิน หรือทรายที่เราโรยน้ำตาลทราย ใว้ไปใช้
น้ำตาลก็จะละลายน้ำ จะไปขัดขวางปฏิกริยาไฮเดรชั่น ทำให้คอนกรีตไม่แข็งตัว คราวนี้จะหล่อจะเทยังไงก็ไม่เสร็จ ก็คงงงไปซักพัก
 หรือไม่ก็โทษผี โทษฟ้าไปนู้นแหล่ะ อีกหน่อยก็คงต้องเลิกไป เพราะยังไงคอนกรีตก็ไม่แข็ง  Grin Grin Grin Grin Grin Grin
อย่าบอกใครนะครับน้องไข่ รู้กันแค่ 2 คนก็พอ คริๆๆๆ Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
อ้าว แย่แล้สิผมดันไปรู้ความลับโดยไม่ตั้งใจแล้วสิ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:38:25 AM »

มืดๆ ก็เอาน้ำตาลทรายไปโรย ตรงกองทราย กองหินครับ หมาแมวได้กลิ่นก็ไปเลียน้ำตาลทราย แล้วก็ชัก ครับ  Grin Grin Grin Grin
 หรือไม่ก็โทษผี โทษฟ้าไปนู้นแหล่ะ อีกหน่อยก็คงต้องเลิกไป เพราะยังไงคอนกรีตก็ไม่แข็ง  Grin Grin Grin Grin Grin Grin

สุดยอดความรู้ใหม่ + ครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 08:59:04 AM »

ใกล้ปีใหม่แล้ว ลองเปลี่ยนเป็นการทักทาย และพูดจาผูกมิตรก่อนดีมัย
หากพอจะไปได้ก็เปิดใจขอร้องเพื่อนบ้าน ว่าเราเดือดร้อนอะไรบ้าง
หากเป็นคนพาล จิตใจมันจะทำความเดือดร้อนแล้วไม่สนใจก็ว่ากันตามกฎหมาย
หรือ หนี ครับ  หากหนีแล้วยังตามก็ใช้วิธีที่เลวกว่ามัน...

อเสวนา จะ พาลานัง
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:01:24 AM »

มืดๆ ก็เอาน้ำตาลทรายไปโรย ตรงกองทราย กองหินครับ หมาแมวได้กลิ่นก็ไปเลียน้ำตาลทราย แล้วก็ชัก ครับ  Grin Grin Grin Grin
 หรือไม่ก็โทษผี โทษฟ้าไปนู้นแหล่ะ อีกหน่อยก็คงต้องเลิกไป เพราะยังไงคอนกรีตก็ไม่แข็ง  Grin Grin Grin Grin Grin Grin
เอาอย่างนั้นเลยหรือครับ  โหดได้ใจมากครับ
ว่าแต่ มันจะเป็นบาปเป็นกรรมไหมครับ  ผมสองจิตสองใจ
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับความรู้ +1 ครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:05:34 AM »

ว่าแต่ น้ำตาลทราย 20 กิโล  มันก็ขาวพรึบ เต็มกองทรายเลย เขาเห็นแน่ๆ
ถ้าใช้"น้ำตาลทรายแดง" ที่สีใกล้เคียงกับทราย และราคาถูกกว่า  จะได้ผลเหมือนกันไหมครับ
ว่าไปก็น่าลองนะครับ         แต่20 กิโล เสียดายจัง ต้มไข่หวานได้หลายหม้อเลย

^
                               ^
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:06:03 AM »

คนเราต่างจิตต่างใจ  รู้หน้าไม่รู้ใจครับ   ช่วงน้ำท่วมปีนี้ผมได้เห็นคนหลายๆประเภทครับ  คนที่ผมเคยคบค้าด้วยหลังน้ำลดก็คงต้องเลิกคบกันไปเลยก็มีหลงคบค้าซะตั้งนาน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 09:35:08 AM »

คนเราต่างจิตต่างใจ  รู้หน้าไม่รู้ใจครับ   ช่วงน้ำท่วมปีนี้ผมได้เห็นคนหลายๆประเภทครับ  คนที่ผมเคยคบค้าด้วยหลังน้ำลดก็คงต้องเลิกคบกันไปเลยก็มีหลงคบค้าซะตั้งนาน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครับ ถ้าคิดจะคบค้า ก็ต้องเผื่อใจไว้นะครับ  ตอนมีผลประโยชน์ซึ่งกันและกัน ก็ดีใส่กัน แต่พอหมดผลประโยชน์ก็มองเราเหมือนหมาตัวหนึ่ง  วงการค้าผมก็พึ่งอยู่มาไม่นานแต่ผมก็พอรู้แล้ว อะไรเป็นอะไร  ปากปราศัย น้ำใจเชือดคอ พูดหวานเพื่อจะเอาเปรียบเรา  ไม่มีใครจริงใจต่อกัน หมดผลประโยชน์ก็ไม่สนใจ พอเรามีผลประโยชน์ก็มาหาเราอีกแล้ว   ยื่นครึ่งตัวดีกว่า อย่าจริงใจกับใครเลย วงการค้า

^
                               ^
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:06:54 AM »

เพื่อนบ้านทำพวกหล่อคอนกรีตสำเร็จรูปใช่ไหมครับ แบบนี้เล่นไม่ยากครับน้องไข่
ลงทุนน้ำตาลทรายซัก 20 โลครับ เห็นผลแน่ๆ  มืดๆ ก็เอาน้ำตาลทรายไปโรย ตรงกองทราย กองหินครับ

หมาแมวได้กลิ่นก็ไปเลียน้ำตาลทราย แล้วก็ชัก ครับ  Grin Grin Grin Grin
เย้ยยยยย ไม่ใช่

ส่วนผสมคอนกรีต (ปูน+ทราย+หิน)เมื่อเจอน้ำ จะทำปฏิกริยา ไฮเดรชั่น
เกิดความร้อนแล้วจะเกิดการจับตัวกันทำ  ให้ส่วนผสมคอนกรีตแข็งตัว

เมื่อเจอน้ำตาลทรายที่เราเอาไปโรยใว้ เวลาเค้าเอา หิน หรือทรายที่เราโรยน้ำตาลทราย ใว้ไปใช้
น้ำตาลก็จะละลายน้ำ จะไปขัดขวางปฏิกริยาไฮเดรชั่น ทำให้คอนกรีตไม่แข็งตัว
คราวนี้จะหล่อจะเทยังไงก็ไม่เสร็จ ก็คงงงไปซักพัก  หรือไม่ก็โทษผี โทษฟ้าไปนู้นแหล่ะ

อีกหน่อยก็คงต้องเลิกไป เพราะยังไงคอนกรีตก็ไม่แข็ง  Grin Grin Grin Grin Grin Grin

ว่าแต่ น้ำตาลทราย 20 กิโล  มันก็ขาวพรึบ เต็มกองทรายเลย เขาเห็นแน่ๆ
ถ้าใช้"น้ำตาลทรายแดง" ที่สีใกล้เคียงกับทราย และราคาถูกกว่า  จะได้ผลเหมือนกันไหมครับ
ว่าไปก็น่าลองนะครับ         แต่20 กิโล เสียดายจัง ต้มไข่หวานได้หลายหม้อเลย

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ไข่เอ้ย  ชีวิตมีแต่เรื่อง  "วุ่นวาย ยุ่งเหยิง"  น๊ะ

เคยทำ "กำ"  อะไรไว้บ้าง อ่ะ  ฮา
เช่น  ขับรถช้า  แช่ในช่องขวา  บ้างหรือเปล่า  อ่ะ

หรือไม่ก็แกล้ง  "จับหมา"  ไปผูกไว้กับต้นไม้  อ่ะ ฮา

หรือว่า  เคยแกล้ง  "ยิงหมา"  แล้วมันไม่ตาย   เลยจับเอาไปปล่อยไกลๆ อ่ะ ฮา

เกิด ราศี อะไร คร๊า  เดี๋ยวยาย  แก้ไข  ให้่อ่ะ  ฮา

พี่ นายรัก-รักในหลวง  เขาแนะนำแบบ "วิทยาศาสตร์"  อ่ะ ฮา
แต่ไม่ได้ผล  ไม่มีปัญญา  ซื้อมาโรยหรอกคร๊า น้ำตาลมันแพงอ่ะ  ฮา

ยายแนะนำวิธี  "ไสยศาสตร์"  ให้อ่ะ  ฮา

หาน้ำสะอาดมาถังนึง  จุดธูปเจ็ดดอก  ท่องนโมสามจบ  ตามด้วย
บทชนะมาร  ที่ขึ้นต้นด้วย  "วิปปะสิสะ  นมัตถุ  จักขุมันตัสสะ สิรีมะโต" ท่อง  ให้ครบสามจบ  

แล้วถือถังน้ำมนต์   เดินไปร้านซ่อมมอไซค์    ซื้อน้ำมันเครื่องเก่าสองปิ๊ป  
เอาเชื่อกผูก  แล้วแขวนคอ    เดินวนในตลาด  "สามรอบ" เอาเคล็ด   แล้วกลับบ้าน

ระวังอย่าให้ น้ำมนต์ หก  อ่ะ  ฮา

พอตีสอง  ตอนปลอดคน   เอาน้ำมันเครื่่องเก่า  ไปสาดใส่กองทราย กองหิน  อย่าให้ใครเห็น
สาดเสร็จ  ก็เอาน้ำมนต์มาล้างมือ  ถูกสบู่ให้เกลี้ยง  ทิ้งถัง  ทิ้งปิ๊ป  ไว้ที่กองทราย    อ่ะ
อย่าเอามาเก็บไว้ที่บ้าน  มันจะเป็นหลักฐาน  มัดตัวภายหลังอ่ะ  ฮา

ใช้วิธีของยาย   เดี๋ยวมันก็ย้ายบ้านหนีเอง  อ่ะ  ฮา

ดีกว่าวิธีของพี่รัก  เยอะ  อ่ะ  ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2011, 10:10:39 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 10:22:03 AM »

ไม่ได้เน้นเรื่องปริมาณ 20 กิโลหรอกครับ แค่เป็นแค่การประมาณการครับ
เคยมีกรณีศึกษา รถบรรทุกกากน้ำตาล บรรทุกเสร็จแล้วไม่ได้ล้าง แล้วไปบรรทุกทราย
เพื่อจะเข้าโรงผสมคอนกรีตสำเร็จรูป ผลปรากฏว่า คอนกรีตไม่แข็งตัว สืบไปสืบมา
ก็เจอว่าไปบรรทุกกากน้ำตาล ผมว่าทรายกองหนึ่ง ก็น้ำตาล ครึ่งกิโลก็น่าจะพอครับ
แต่อย่าไปทำเลย เวรกรรมปล่าวๆ หันหน้าคุยกันดีกว่า แต่ถ้าเค้าทำให้น้ำตาน้องไข่
ตกในก็แล้วแต่ดุลย์พินิจครับ  Grin Grin Grin Grin Grin
 ป.ล. แหมๆๆๆๆ วิธีป้าบรา น้ำมันเครื่อง ผสมปูนมันก็แข็งครับ ยิ่งถ้ามีเถ้าลอยผสมอยู่ยิ่งแข็งครับ
ลองนึกภาพสมัยก่อน ไม่มีน้ำยาทาแบบ ก็เอาน้ำมันเครื่องขี้โล้นี่แหล่ะ ทาแบบ เพื่อไม่ให้ปูนติดแบบ
ปูนยังแข็งเลยครับป้า  ไม่แน่ถ้าเป็นอีนังฟีน เจอน้ำมันขี้โล้ อาจ "ไม่แข็ง" ก็ได้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 11:39:37 AM »

ป้านี่ขำน่าดู อิอิ

ล่วงรู้ไปหมดว่าเขาไปทำอะไรไว้ในอดูด

แต่ท่อนนี้ฮาได้ใจมากครับ 555555

"แล้วถือถังน้ำมนต์   เดินไปร้านซ่อมมอไซค์    ซื้อน้ำมันเครื่องเก่าสองปิ๊ป  
เอาเชื่อกผูก  แล้วแขวนคอ    เดินวนในตลาด  "สามรอบ" เอาเคล็ด   แล้วกลับบ้าน

ระวังอย่าให้ น้ำมนต์ หก  อ่ะ  ฮา"

แถมให้เขาเดินวนรอบตลาดตั้งสามรอบแล้วยังกลัวจะมีหลักฐานอีก 55555  ขำก๊าก

ปล.ไข่จะทำอะไรคิดให้ถี่ถ้วนรอบคอบให้มากๆนะ ถ้าทำไปแล้วมันย้อนกลับมาแก้ไขอะไรไม่ได้อีก  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 12, 2011, 11:46:35 AM โดย prawin -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 11:51:41 AM »

ป้านี่ขำน่าดู อิอิ

ล่วงรู้ไปหมดว่าเขาไปทำอะไรไว้ในอดูด

แต่ท่อนนี้ฮาได้ใจมากครับ 555555

"แล้วถือถังน้ำมนต์   เดินไปร้านซ่อมมอไซค์    ซื้อน้ำมันเครื่องเก่าสองปิ๊ป   
เอาเชื่อกผูก  แล้วแขวนคอ    เดินวนในตลาด  "สามรอบ" เอาเคล็ด   แล้วกลับบ้าน

ระวังอย่าให้ น้ำมนต์ หก  อ่ะ  ฮา"

แถมให้เขาเดินวนรอบตลาดตั้งสามรอบแล้วยังกลัวจะมีหลักฐานอีก 55555  ขำก๊าก

ปล.ไข่จะทำอะไรคิดให้ถี่ถ้วนรอบคอบให้มากๆนะ ถ้าทำไปแล้วมันย้อนกลับมาแก้ไขอะไรไม่ได้อีก  Smiley

ผมมาฮาตรงท่อนหลังน่ะครับ อุตส่าห์เก็บน้ำมนต์ไว้เพื่อล้างมือ... คนอารัยผูกเรื่องได้ขนาดนี้ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2011, 01:57:48 PM »

ไหนๆ ก็ไหนๆ มีคนแนะนำให้ทำโน่นทำนี่แบบฝ่ายมารฯ มีน้ำตาลทราย มีน้ำมันขี้โล้... งั้นนายสมชายมั่ง ขอตามน้ำอ่ะ... ฮา...

นายสมชายแนะนำแลนเน็ตครับ ถ้าหาไม่ได้เอาฟูราดานก็ได้... เอาไปใส่ในแท็งค์น้ำดีหลังบ้านของมัน ก่อนใส่ให้ทดลองดูก่อนว่าผสมหนาแค่ไหนน้ำยังใสไม่เปลี่ยนสี แล้วตวงปริมาณให้ดี ใส่ให้เต็มที่ อย่ายั้ง ใส่ให้พอไม่ให้น้ำเปลี่ยนสี แต่อย่าใส่เกิน เดี๋ยวน้ำเปลี่ยนสีจะโดนจับไต๋ได้...

ไม่ต้องกลัวว่าใส่น้อยไปจะไม่ได้ผล เพราะให้แอบใส่ทุกคืน... สุขภาพมันจะแย่ลงทั้งบ้าน แล้วมันก็จะไปหาพ่อมดหมอผีมาปัดรังควาญ... ฮา...

ถ้าแอบจับได้ ให้บอกว่ายายบ๊าบเป็นคนสอน... จ๊ากซ์...
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์