เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:38:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง "เพื่อนบ้าน" หน่อยครับ  (อ่าน 8488 ครั้ง)
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 01:08:20 AM »

ใกล้ปีใหม่แล้ว ผมว่า ทำอาหารผูกมิตรไปให้เขาทานบ่อยๆ จนเกิดความเกรงใจกับเราดีกว่าครับ พอมีพื้นที่ว่าง เราก็เอาของเราไปวาง จะปูกระเบื้อง ปลูกหญ้าทำสวน ให้น่านั่ง น่านอน ก็ได้ คิดว่าเขาคงไม่กล้ารุกแน่ๆ

หากหลายมื้อแล้วเขาไม่เกรงใจ ค่อยทำหงส์ร่อนมังกรรำ จนโงหัวไม่ขึ้น  หรือจะผสมสารพัดอาวุธชีวะภาพประดามี  ถึงแม้ว่าจะออกแนวอุบาทว์ไปแยอะเลย แต่มันก็เป็นการเอาคืนแบบไม่ถึงตาย  งานนี้คนกินไม่รู้ คนทำก็ ฮึฮึ หุหุ   สะใจไอ้โรคจิตนักแล

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 02:02:20 AM »

คุยกันดีๆ นี่มันที่ของเรา คุยเเบบสนทนากันนะครับ น่าจะเข้าใจกันง่ายๆนะ ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่องก็หลอกให้มันเดินมาในเขตเรา เเล้วยิงให้ขาลากไป ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 08:38:45 AM »

คงต้องให้เทศบาลหรือเจ้าหน้าที่มาไกล่เกลี่ยปัญหาให้ หรือไม่ก็เอาลูกสาวที่เป็นหมอฟันมาเป็นเมียเลยครับ
จะได้รวมบ้านกันได้ ปัญหาจบ........ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 09:22:47 AM »

ลืมบอกครับ... น้ำประปานั่นก็มีจุดอ่อนตรงสายอ่อนสีดำที่ต่อจากมิเตอร์เข้ารั้วบ้าน, มันจะเจาะรูแล้วเอาจุกอุดไว้ เวลาจะเล่นงานก็ปิดวาลว์ก่อน แล้วเปิดจุก จากนั้นเอายาพิษใส่สลิงค์ฉีดใส่จนได้ปริมาณ แล้วก็อุดจุกใหม่ เปิดวาลว์ฯ...

ยาพิษแรงๆ ไม่จำเป็นต้องดื่มตรงๆครับ แค่ใช้อาบใช้ล้างจานใช้ล้างมือ ไม่นานป่วยทั้งบ้าน... อันนี้ต้องระวัง...

กิกิ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 09:23:41 AM »

ดูจากรูปทำให้หลับทั้งบ้านไม่ยากครับ
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 12:22:47 PM »

พี่ไข่ต้องเปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาสครับ..จากข้อมูลเบื้องต้น

จีบลูกสาว เอาแกมาเป็นพ่อตาเลยครับ เสร็จแล้วยึดกิจการ

อาจต้องใช้เวลา กับความกล้า แต่จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง...เหมือนในละครไงพี่

สองตระกูลไม่ชอบกัน...บางเรื่องยิงกันก้อมี..แต่เห็นได้กันทุกที... หลงรัก

เหอๆ ลูกสาวเขาเป็นหมอ  จะมาสนใจอะไรกับคนเลี้ยงเป็ดอย่างผม 
ปล่อยเขาไปเจอคนที่ดีๆ ดีกว่าครับ  555+

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 06:05:29 PM »

พี่ไข่ต้องเปลี่ยนวิกฤติเป็นโอกาสครับ..จากข้อมูลเบื้องต้น

จีบลูกสาว เอาแกมาเป็นพ่อตาเลยครับ เสร็จแล้วยึดกิจการ

อาจต้องใช้เวลา กับความกล้า แต่จบแบบแฮปปี้เอนดิ้ง...เหมือนในละครไงพี่

สองตระกูลไม่ชอบกัน...บางเรื่องยิงกันก้อมี..แต่เห็นได้กันทุกที... หลงรัก

เหอๆ ลูกสาวเขาเป็นหมอ  จะมาสนใจอะไรกับคนเลี้ยงเป็ดอย่างผม 
ปล่อยเขาไปเจอคนที่ดีๆ ดีกว่าครับ  555+

ยังไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับเธอสักอย่าง ก็ทำมาบอกว่าเขาจะไม่สนใจ... ไปหาแฟ้มเปล่าๆมาหนึ่งแฟ้ม, กล้องดิจิตอลซูมแรงๆมาหนึ่งตัว แล้วเก็บข้อมูลของเธอลงแฟ้มให้ละเอียดที่สุดเท่าที่จะละเอียดได้...

จากนั้นหากวิธีตามเก็บข้อมูลของเธอให้ละเอียดที่สุดเท่าที่ไม่ผิดกฎหมาย... ไล่จากเรื่องง่าย(ห่างตัว)ไปหาเรื่องยาก(ใกล้ตัว) เช่นเพื่อนมีกี่คน สนิทกับคนไหน เพื่อนแต่ละคนนิสัยเป็นอย่างไร ฯลฯ, แล้วบีบวงเข้ามาหารายละเอียดส่วนบุคคล เอาให้ละเอียดถึงขั้นเบอร์เสื้อผ้าเสื้อกระโปรง รสนิยมเสื้อผ้ายี่ห้ออะไร ชอบเดินซื้อที่ไหน สีอะไรชอบไม่ชอบ ฯลฯ เอาให้ละเอียดแม้กระทั่งยี่ห้อรุ่นผ้าอนามัย(อันนี้ใช้วิธียืนข้างหลังเวลาจ่ายเงินที่หน้าเคาน์เตอร์ - อย่าแอบดู!!!จะโดนพ่อสาวยิงกบาลฯ)...

ตอนนี้เราไม่รู้หรอกว่าเราจะทำอะไรได้บ้าง, แต่เมื่อมีข้อมูลแล้วเราจะนึกออกเอง... แล้วระวังอย่าให้เธอรู้ตัว+แจ้งตำรวจจับเพราะเข้าใจว่าเป็นโรคจิตตามสอดแนม(รุกล้ำความเป็นส่วนตัว)... ฮา...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 08:13:37 PM »

ยังไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับเธอสักอย่าง ก็ทำมาบอกว่าเขาจะไม่สนใจ... ไปหาแฟ้มเปล่าๆมาหนึ่งแฟ้ม, กล้องดิจิตอลซูมแรงๆมาหนึ่งตัว แล้วเก็บข้อมูลของเธอลงแฟ้มให้ละเอียดที่สุดเท่าที่จะละเอียดได้...

จากนั้นหากวิธีตามเก็บข้อมูลของเธอให้ละเอียดที่สุดเท่าที่ไม่ผิดกฎหมาย... ไล่จากเรื่องง่าย(ห่างตัว)ไปหาเรื่องยาก(ใกล้ตัว) เช่นเพื่อนมีกี่คน สนิทกับคนไหน เพื่อนแต่ละคนนิสัยเป็นอย่างไร ฯลฯ, แล้วบีบวงเข้ามาหารายละเอียดส่วนบุคคล เอาให้ละเอียดถึงขั้นเบอร์เสื้อผ้าเสื้อกระโปรง รสนิยมเสื้อผ้ายี่ห้ออะไร ชอบเดินซื้อที่ไหน สีอะไรชอบไม่ชอบ ฯลฯ เอาให้ละเอียดแม้กระทั่งยี่ห้อรุ่นผ้าอนามัย(อันนี้ใช้วิธียืนข้างหลังเวลาจ่ายเงินที่หน้าเคาน์เตอร์ - อย่าแอบดู!!!จะโดนพ่อสาวยิงกบาลฯ)...

ตอนนี้เราไม่รู้หรอกว่าเราจะทำอะไรได้บ้าง, แต่เมื่อมีข้อมูลแล้วเราจะนึกออกเอง... แล้วระวังอย่าให้เธอรู้ตัว+แจ้งตำรวจจับเพราะเข้าใจว่าเป็นโรคจิตตามสอดแนม(รุกล้ำความเป็นส่วนตัว)... ฮา...
อืม...เซียนหุ้นวิเคราะห์ซ๊ะ เห็นแนวโน้วการดำเนินการเลย บริษัทนี้มีกำไรปันผลแน่ ปลายปี

น่าจะช้อนถือใว้นานๆ หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
amfine02 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 142

เรียกผมว่าป้องครับ

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 10:24:32 PM »

โอว...เฉียบ(ด)ๆ ทั้งนั้น

[/url]
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 11:21:24 PM »

ถือซะว่าชดใช้กรรมไปครับ.....กรรมกับหมอ ที่เอาหมาที่ถูก จขกท.ยิง   ไปทิ้งไว้ที่ร้านหมอพร้อมกับเงิน 500 บาทไงครับ   Shocked Shocked Shocked

หมอแกต้องรับภาระที่ไม่ได้ก่อ ..... จขกท.ก็รับภาระที่ไม่ได้ก่อ จากเพื่อนบ้านไปแล้วกันครับ  ถือว่าชดใช้กรรมไปส่วนนึง  Cheesy Cheesy Cheesy

ส่วนผลกรรมกับหมา ที่เอาลูกซองยิงหมาจนขาลาก น่าจะรอสนองคืนอยู่ครับ.....โชคดีครับ  Wink Wink Wink

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 11:48:58 AM »

ไม่ไหวหรอกครับ  ผมไม่มีความอดทนพอ  ผมให้เวลากับงานดีกว่า 
เดี๋ยวถึงเวลา เนื้อคูก็มาเองครับ ไม่ต้องแสวงหา
ขอบคุณมากๆครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 12:09:51 PM »

ไม่ไหวหรอกครับ  ผมไม่มีความอดทนพอ  ผมให้เวลากับงานดีกว่า 
เดี๋ยวถึงเวลา เนื้อคูก็มาเองครับ ไม่ต้องแสวงหา
ขอบคุณมากๆครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   ไข่เอ้ย  ยังไม่ทัน "ชก"    โยนผ้า  ยอมแพ้ แล้วอ่ะ  ฮา

ยายกิ๊ดดดว่าเรื่องของไข่  กับเพื่อนบ้าน  มันมีเรื่องอื่น อีกหลายประเด็นอ่ะ  ฮา
ไอ้เป็ดของไข่  มันอาจร้องเสียงดัง  หรือไ่ม่ก็  ขี้เป็ด มันเหม็น ไปถึงบ้านเขาอ่ะ  ฮา
ถ้าเป็นตามที่ยายเดา  อันนี้ต้องแก้ไขอ่ะ  ย้ายไปเลี้ยงใน "ห้องนอน"  เลยอ่ะ  ฮา

ยายกิ๊ดดด อีกมุมนึง  ยายเห็นว่า  ที่เขาเอาเสา  เอาบ่อ   เอาท่อ มาวาง เกะกะ อ่ะ
พวกเขา  อาจจะทอด "ไมตรี"  มาหาไข่  ก็ได้น๊ะ  ฮา
ลูกสาว  และตาลุงคนนั้น  เขาอาจจะแอบมอง ไข่  แล้วชื่นชม  เหมือนกันอ่ะ  ฮา
เลยวางเกะกะไว้  เพื่อเป็น  "กับดัก"  อ่ะ  ให้ไข่  เดินเข้าไปหา  ทำความรู้จักอ่ะ ฮา

เด็กอะรัย  อายุ ยี่สิบกว่าๆ  ก็รู้จักทำมาหากินแล้วอ่ะ  ฮา

ลองเดินตามวิธี  ของพี่นายสมชาย(ฮา)  ด้านบน ดูก่อนอ่ะ  ฮา

ถ้าไม่ได้ผล  ยายจะหาวิธีใหม่ ให้อ่ะ  ฮา
ใช้วิธีของ  "หมอเสริม สาครราษฎร์"   เลยอ่ะ  ฮา

55555555 เพราะตอนนี้  "เตียง"   จะว่าง  หนี่งที่อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 02:04:18 PM »

นายไข่ซิ่งฯ โยนผ้ายอมแพ้เสียแหล่ว... ฮา...

แต่ไหนๆ ไหนๆ นายสมชายเขียนเรื่องนี้มาแล้ว ก็อยากจะเขียนสรุปย่อให้จบครบถ้วนกระบวนความเผื่อจะมีใครเอาไปใช้งานแล้วประสบความสำเร็จ ก็ถือว่าได้สร้างประโยชน์แก่เว็บก็แล้วกันครับ... ไม่ฮา...

ขั้นตอนแรกคือต้องเก็บข้อมูลให้ละเอียดแล้วมาศึกษาหาช่องโหว่... ตรงนี้ต้องเปลืองทรัพยากรมาก และต้องมีกึ๋นด้วย เพราะมันไม่ใช่ง่ายๆ, นายสมชายเคยสอนเด็กหัดใหม่นั่งทำงานแบบนี้(งานเก็บข้อมูลภาคสนามฯ ไม่ใช่งานจีบสาว) บอกมันว่าเมื่อไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร ก็ให้เอากระดาษมั่งรูปถ่ายมั่งมาแปะข้างฝาเอาไว้ แล้วนั่งกินข้าวก็มอง นั่งทำอะไรก็มองรูปไป, แผล็บเดียวมันเอาไปแปะเต็มฝาห้องเล๊ย... ฮา...

ข้อมูลทั้งหมดจะเอามาดำเนินการ 3 ขั้นตอนคือ... 1) Brand Awareness, 2) Persuation และ 3) คือ Close Deal...

ขั้นแรก Brand awareness... นั่นต้องหาให้ได้ว่าบุคคลเป้าหมายมีฮีโร่แบบไหนอยู่ในใจ เพราะฮีโร่ของแต่ละคนมีหลายแบบ มีตั้งแต่นักกีฬ่า นักบู๊ ขยันทำมาหากิน เรียนหนังสือเก่ง คนคุยสนุก คนในเครื่องแบบ นักกล้ามหุ่นแมน หรือแม้แต่เฟอะฟะแบบมิสเตอร์บีน ฯลฯ... ดังนั้นต้องชั่งน้ำหนักให้ดี และสร้าง"ส่วนผสม"(Marketing Mix)ให้เหมาะเจาะแล้วเอาตัวเราไปอยู่ตำแหน่งนั้นให้ได้(Positioning), นี่คือคำตอบว่าทำไมหมอกับคนเลี้ยงเป็ดจึงสามารถลงเอยกันได้...

ขั้น 2 Persuation... ตรงนี้ต้องสร้างความคุ้นเคย ทำตัวให้เป็นคนรู้ใจ...

ขั้น 3 Close Deal... ตรงนี้อย่าหลอกกันเล่นๆ เวรกรรมมีจริงครับ... หากคนเลี้ยงเป็ดไปหลอกหมอ, อาจโดนพ่อหมอที่เป็นคนหล่อปูนขายเอาลูกซองยิงกบาลเอา... ฮา...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 02:15:30 PM »

เอ้า ผมช่วยสอนอีกแรงครับเอางี้เลยเดี๋ยวเย็นนี้อุ้มเป็ดไปเลยตัวหนึ่ง ตรงเข้าไปหาเค้าเลยครับไปถึงก็บอกว่า หมอครับช่วยดูเป็ดให้ผมหน่อยครับรู้สึกว่ามันจะปวดฟันหมอช่วยรักษาให้หน่อยได้ไหมครับ อ้อ ก่อนจะไปก็อาบนํ้าก่อนทั้งคนทั้งเป็ดนะครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 02:42:08 PM »

เอ้า ผมช่วยสอนอีกแรงครับเอางี้เลยเดี๋ยวเย็นนี้อุ้มเป็ดไปเลยตัวหนึ่ง ตรงเข้าไปหาเค้าเลยครับไปถึงก็บอกว่า หมอครับช่วยดูเป็ดให้ผมหน่อยครับรู้สึกว่ามันจะปวดฟันหมอช่วยรักษาให้หน่อยได้ไหมครับ อ้อ ก่อนจะไปก็อาบนํ้าก่อนทั้งคนทั้งเป็ดนะครับ คิก คิก

อันนี้ถามจริงๆนะครับ... สงสัยว่าเป็ดมันมีฟันหรือเปล่าครับ เห็นห่านมันมีฟันคมเสียด้วย, เคยโดนห่านเฝ้าบ้านข้างบ้านมันเข้ามางับที่หัวแม่เท้าแล้วเขย่าคอจึ๊ๆๆๆๆๆๆ แสบๆเหมือนโดนกระดาษทรายถูๆครับ... แฮ่ๆ...
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์