เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:22:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่อง "เพื่อนบ้าน" หน่อยครับ  (อ่าน 8448 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 02:52:02 PM »

เอ้า ผมช่วยสอนอีกแรงครับเอางี้เลย

เดี๋ยวเย็นนี้อุ้มเป็ดไปเลยตัวหนึ่ง
ตรงเข้าไปหาเค้าเลยครับไปถึงก็บอกว่า

หมอครับช่วยดูเป็ดให้ผมหน่อยครับ

รู้สึกว่ามันจะปวดฟัน   หมอช่วยรักษาให้หน่อยได้ไหมครับ

อ้อ ก่อนจะไปก็อาบนํ้าก่อนทั้งคนทั้งเป็ดนะครับ คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่ ူူ္สุดประจิมที่ริมเมย  ของยาย  "ล้ำลึก" อ่ะ  ฮา  ก๊าบบบบ
ตั้งแต่   เอาพริก  กระเหรี่ยง  ไปทาศรีษะ   สมองใส  ขึ้นเยอะ เลยอ่ะ  ฮา

ไข่จ๋า  ก่อนออกจากบ้าน  จับเป็ดใส่  "แพมเพิร์ส"   ไปด้วยอ่ะ ฮา

ตอนเดินเข้า "คลีนิค"  หมอคนสวย เขาเห็น  เขาคงแปลกใจ ลึกๆ อ่ะ ฮา
เขาคง  "ยิ้ม" ดีใจ  และคิดว่า  ไข่เอาเป็ดมาฝากหมอ  "ทำลาบ" กินตอนเย็น อ่ะ ฮา

ตอนหมอ  เขาเอาสาย  "Stethoscope"   มาัฟังตรวจอาการเป็ด   อ่ะ
ไข่  ก็ใช้เวลาช่วงนี้  บอกความในใจ   หรือ  "บอกรัำก"   ได้เลย อ่ะ  ฮา

ไข่เอ้ย ทำตามวิธีข้างบน  ดีแล้วอ่ะ 
หมอเขาจะรัก  จะสงสาร  ก็เพราะความ พยายาม ของไข่ อ่ะ  ฮ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 03:49:51 PM »

มีเรื่องจริงของเพื่อนผมคนหนึ่งที่แต่งงานกับหมอว่า
 มันบอกว่าจริงๆแล้วมันไม่ค่อยแฮบปี้กะชีวิตแต่งงานกับแพทย์หญิงคนนี้สักเท่าไหร่หรอก เพื่อนผมรับราชการเป็นอาจารย์วิทยาลัยเทคนิคของรัฐแห่งหนึ่ง
ภรรยาแพทย์หญิงก็รับราชการอยู่ใน รพ.ใหญ่แห่งหนึ่งในจังหวัดเดียวกันมีลูกด้วยกันคนหนึ่ง (เดียวผมจะเล่าว่าทำไมถึงไม่มีลูกอีก)
  มันบอกว่าถูกภรรยาแพทย์หญิงข่มตลอดในด้านความรู้ ฐานะทางสังคม ทำนองดูถูกมันตลอดว่าด้อยกว่าทางด้านวิชาการและมันสมอง
ทั้งที่มันก็จบจากสายวิศวะกรรม จากพระจอมเกล้าที่มีชื่อแห่งหนึ่ง ทำให้มันต้องเจ็บช้ำน้ำใจอยู่เสมอ
 แต่มันบอกว่า ดูเอาเองเถอะคนที่คิดว่าตัวเองสูงกว่าทางด้านมันสมองและสติปัญญา คิดและทำอะไรออกมาบ้าง

มันบอกว่าภรรยาแพทย์หญิงของมัน เชื่อและงมงายกับความคิดเรื่อง วันวิบัติของโลกที่จะมาถึงโดยเฉพาะในส่วนที่จะเกิดกับประเทศไทยทางภาคใต้คือ คลื่นซึนามิ
เชื่อถึงขนาดทำอะไรที่เว่อๆ ออกมาด้วยการ ไปบำเพ็ญเพียรเพื่อการเตรียมตัวรับมือกับเหตุการณ์ (ก็ดูไม่น่าแปลก)
 แต่ว่า...เชื่อถึงขนาดมันบอกว่ามันอยากจะมีลูก แต่เมียบอกไม่อยากมีเพราะเดียวก็จะถึงวันที่คลื่นจะล้างโลกแล้วจะมีไปทำไมให้เด็กมารับเคราะห์เพิ่มเข้าอีกคนและ บลาๆๆๆๆๆ

ผมว่าถ้าฉลาดแล้วเป็นแบบนั้น ผมยอมเป็นคนสติปัญญาธรรมดาติดทึบๆ แบบเดิมนี้ก็ดีแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 10:55:57 PM »

เอ้า ผมช่วยสอนอีกแรงครับเอางี้เลยเดี๋ยวเย็นนี้อุ้มเป็ดไปเลยตัวหนึ่ง ตรงเข้าไปหาเค้าเลยครับไปถึงก็บอกว่า หมอครับช่วยดูเป็ดให้ผมหน่อยครับรู้สึกว่ามันจะปวดฟันหมอช่วยรักษาให้หน่อยได้ไหมครับ อ้อ ก่อนจะไปก็อาบนํ้าก่อนทั้งคนทั้งเป็ดนะครับ คิก คิก

อันนี้ถามจริงๆนะครับ... สงสัยว่าเป็ดมันมีฟันหรือเปล่าครับ เห็นห่านมันมีฟันคมเสียด้วย, เคยโดนห่านเฝ้าบ้านข้างบ้านมันเข้ามางับที่หัวแม่เท้าแล้วเขย่าคอจึ๊ๆๆๆๆๆๆ แสบๆเหมือนโดนกระดาษทรายถูๆครับ... แฮ่ๆ...
เอ้า เจ้าของเป็ดไปไหนล่ะช่วยหน่อย ผมก็ไม่เคยสังเกตุซะด้วยสิ เห็นมันมีแต่ปากยื่นออกมาตรงขอบปากเหมือนกับว่าเป็นหยักๆเล็กๆสากๆนะครับไม่แน่ใจเหมือนกัน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 10:37:56 PM »

ขอบคุณนะครับสำหรับ วิธีจีบสาวดีๆ  คือ แบบ ว่า ผมไม่ชอบหมอหรอกครับ
ผมว่าผมมี สแป็ก ของผมไว้แล้ว 
ผมทำงานแบบนี้ ผมต้องมีเมียเป็นแม่ค้าครับ  ถึงจะไปกับผมได้ทุกที่ มีเวลาอยู่กับผมตลอดเวลา
ต้องเป็นคู่ชีวิต ช่วยกันทำงาน ไม่ใช่ต่างคนต่างทำ  เก็บเงินเก่ง ไม่เล่นการพนัน 
สื่งที่ผมกล่าวมา หมอให้ผมไม่ได้หรอกครับ ถ้ามีเมียเป็นหมอ ก็เหมือนผมทำงานคนเดียวเหมือนเดิม  ผมไม่เอาดีกว่า

ทุกวันนี้ ตั้งใจทำงานดีกว่า  เก็บเงินเยอะๆ  มีเงินเยอะๆ           เก็บไว้ไปส่ง ค่าหอ ค่าเทอมนักศึกษาดีกว่า สบายใจกว่าเยอะ เบื่อก็เปลี่ยนได้ โสดแบบนี้ดีกว่า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 12:53:08 PM »

เอ้า ผมช่วยสอนอีกแรงครับเอางี้เลยเดี๋ยวเย็นนี้อุ้มเป็ดไปเลยตัวหนึ่ง ตรงเข้าไปหาเค้าเลยครับไปถึงก็บอกว่า หมอครับช่วยดูเป็ดให้ผมหน่อยครับรู้สึกว่ามันจะปวดฟันหมอช่วยรักษาให้หน่อยได้ไหมครับ อ้อ ก่อนจะไปก็อาบนํ้าก่อนทั้งคนทั้งเป็ดนะครับ คิก คิก

อันนี้ถามจริงๆนะครับ... สงสัยว่าเป็ดมันมีฟันหรือเปล่าครับ เห็นห่านมันมีฟันคมเสียด้วย, เคยโดนห่านเฝ้าบ้านข้างบ้านมันเข้ามางับที่หัวแม่เท้าแล้วเขย่าคอจึ๊ๆๆๆๆๆๆ แสบๆเหมือนโดนกระดาษทรายถูๆครับ... แฮ่ๆ...
เอ้า เจ้าของเป็ดไปไหนล่ะช่วยหน่อย ผมก็ไม่เคยสังเกตุซะด้วยสิ เห็นมันมีแต่ปากยื่นออกมาตรงขอบปากเหมือนกับว่าเป็นหยักๆเล็กๆสากๆนะครับไม่แน่ใจเหมือนกัน

็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"   พี่นายสมชาย(ฮา)   มาแปลก  อำเปล่า  เนี่ยะ ฮา
เป็ดที่ไหนกันคร๊า  "มีฟัน"      มันไม่มีหรอกคร๊า    ฮา

ยายไปกินสุกี้  "เอ็มเค"  ยายถามเขาแล้วคร๊า   คนขายบอก  "ไม่มีฟัน"  อ่ะ  ฮา
แล้วยายสงสัย  เลยถามต่ออ่ะ  ว่า  เป็ด "เอ็มเค"  ทำมัย ไม่มี  "คอ"  อ่ะ ฮา

น้องคนเสริฟ์  เขาก็ตอบแบบ  งง  อ่ะ  ว่านู๋ก็ไม่รู้เหมือนกัน  ไม่เคยเห็น "คอเป็ด"  เลยอ่ะ ฮา

โอนเงินมาให้ยายห้าร้อยอ่ะ  เย็นนี้ยายจะกลับไปถามเขาใหม่อ่ะ  ฮา

ไอ้น้องไข่  หายไปเลย  คงเขิน เพราะมีลุงสมชาย(ฮา)  จับได้ว่าจะ "ไต่เต้า"  อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์