เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 03:28:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆน้าๆอาๆลุงๆทุกท่านครับ ผมน้องใหม่*บอย*รายงานตัวงับ ก่อนอื่นขอถามเลยอยากมีปืน  (อ่าน 7346 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 07:51:59 PM »

:Smileyสวัสดีครับทุกท่าน กระผมอยากทราบขั้นตอนการขอใบอนุญาต ซื้ออาวุทปืน / เป็นเจ้าของอาวุทปืน และพกพาอาวุทปืน ครับไม่เคยทราบรายระเอียดเลย รู้แต่ต้องมีใบป2.ป3 อะไรประมาณนี้แหละครับ อยากจะมีไว้ซักกระบอกหนึงครับ ขอความกรุณาพี่ๆด้วยนะครับ .........gUnbOy ..... Grin Huh Wink

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 08:08:34 PM »

Grin ยินดีต้อนรับครับ....อยากมีปืน งั้นเข้ามาอ่านและศึกษาให้รู้ก่อนครับ...แล้วค่อยมีและใช้ก็คงไม่สาย Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 08:20:00 PM »

Grin ยินดีต้อนรับครับ....อยากมีปืน งั้นเข้ามาอ่านและศึกษาให้รู้ก่อนครับ...แล้วค่อยมีและใช้ก็คงไม่สาย Grin
      หรือไม่ก็อ่านกระทู้เก่าๆ..ก็ได้ครับมีข้อมูลให้ศึกษาเยอะเลย...

TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 08:20:19 PM »

:-*เห็นด้วยนะครับ ยินดีต้อนรับนะครับ :-*

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 08:55:26 PM »

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ Smiley พักหลังๆนี่แฟชั่นสะกดผิดทำไมมาแรงจัง?  Tongue
:Smileyสวัสดีครับทุกท่าน กระผมอยากทราบขั้นตอนการขอใบอนุญาต ซื้ออาวุทปืน / เป็นเจ้าของอาวุทปืน และพกพาอาวุทปืน ครับไม่เคยทราบรายระเอียดเลย รู้แต่ต้องมีใบป2.ป3 อะไรประมาณนี้แหละครับ อยากจะมีไว้ซักกระบอกหนึงครับ ขอความกรุณาพี่ๆด้วยนะครับ .........gUnbOy ..... Grin Huh Wink
ตอบคร่าวๆทีละข้อนะครับ ส่วนรายละเอียดนี่ ซักพักคงมีพี่ๆเข้ามาช่วยเติมให้ Grin
ขั้นตอนการขอใบป.3
1.ขนสารพัดเอกสาร(สำเนาทะเบียนบ้าน,บัตรประชาชน,หนังสือรับรองจากที่ทำงาน/หรือใบจดทะเบียนการค้า,สำเนาบัญชีธนาคารย้อนหลัง6เดือนฯลฯ ขนไปเยอะๆเผื่อที่กองทะเบียนเห็นเอกสารเยอะๆหนักๆ จะกลัวเราเอาทุ่มหัวจะได้อนุมัติมาง่ายๆ Grin)ไปที่กองทะเบียนฯ ถ้าอยู่ตจว.ก็ที่อำเภอ ขอแบบฟอร์มมากรอกซะให้ครบๆ
2.จ่ายตังค์เสียแต่โดยดี แล้วกลับบ้านไปรออนุมัติซะอย่างสงบเสงี่ยม Tongue
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 08:59:47 PM »

ยินดีต้อนรับครับ Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:16:59 PM »

Grin Grinยินดีต้อนรับครับ..... Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:17:28 PM »

อายุเกิน 20 แล้วใช่ไหมครับ มีปืนที่ชอบในใจแล้วยังครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:22:38 PM »

Winkสวัสดีครับ...ยินดีต้อนรับครับ Wink

nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 09:42:29 PM »

Smileyสวัสดีครับยินดีที่ได้รู้จักครับ Smiley

nampueng
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:03:12 PM »

Wink ขอต้อนรับสู่เวป อวป. เวปคนรักปืนอย่างสันติและถูกกฏหมาย เป็นความฝันของใครหลายๆคนที่อยากมีปืนไว้ครอบครอง ก่อนอื่นมาพูดคุยทำความเข้าใจ และหาตนเองให้ได้ก่อนนะครับว่าต้องการปืนอะไร เพื่อใช้งานด้านไหน แล้วค่อยไปหาปืนครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
BAER
ปืนเถื่อนยังไม่หมด อย่ามาปลดปืนทะเบียน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:05:48 PM »

Cheesy  ขอต้อนรับสมาชิกใหม่อีกคนครับ
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:10:05 PM »

ยินดีต้อนรับครับ Wink Smiley
เด็กขนส่ง
...ชนชั้นผู้น้อย..ที่เฝ้าคอยการแก้ไข...
Full Member

คะแนน 2

"Justice In The Barrel"

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:14:00 PM »

ยินดีต้อนรับ สมาชิกท่านใหม่นี้ด้วยครับ Wink Grin

"ฉันเรียนรู้เพื่ออยู่เพียงตัวและจิตใจ เป็นมิตรแท้ที่ดีต่อกัน"
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2004, 10:17:41 PM »

Grin Grinถึงจาม่ายช่ายพูหยิง^-^ Grin Grin ก็ยินดีต้อนรับครับ Grin Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์