เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:33:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนชอบดื่ม  (อ่าน 62104 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 07:20:53 PM »

พี่Ro@d ละแล้วซึ่ง สุราเมฯ ไหว้ ไหว้ ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:00:29 PM »

พี่Ro@d ละแล้วซึ่ง สุราเมฯ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตอนนี้ จะมีบ้างก็เป็นเบียร์สด นะครับ คุณเข้ม  ไหว้     Wink

มหกรรมแลกน้ำลาย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Jack ฯ ขวดนี้ มาทำตลาดและโฆษณา TV เมื่อปี ๒๕๒๘ +/- ผมซื้อจาก ชั้นใต้ดินฯ เหมือนเดิม ราว ๔ โมงเย็น

๒ ทุ่มเศษ. ถึงพิจิตร .หยิบออกจากกล่องเพื่อวางบนโต๊ะ ว่าจะตบก้นด้วยน้ำเย็น ซะหน่อย  .. ก็ผลุบล่วงหลุดจากก้นกล่อง
กระจาย..  หัวเราะร่าน้ำตาริน

และไม่เคยได้ยี่ห้อนี้ตกถึงท้องอีก..  หันไปหา ขวดเขียว เดิม ๆ ดีกว่าาาาา  คิก คิก    

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:23:21 PM »

ขวดนั้น ผมไปได้มาจากภูเก็ตครับ เห็นมันสวยดี..........ดูอายุแสตมป์ ก็เก่าเอาการอยู่ครับพี่ แต่ไม่ถึงปี2528 อิๆๆ

เห็นยังมีตั้งอยู่อีกหลายขวด มีขวดขนาด สามลิตรด้วย ลูกค้าคงไม่สนใจ ฝุ่นเขรอะเลย อิๆๆ

ยังไงๆ หากพี่คิดจะล้างแค้นเมื่ออดีต เดี๋ยวหากผมไปภูเก็ต ผมจะช่วยลากคอมาให้ครับ เพื่อพี่จะได้หายแค้น 55+

ปล.ความลับ เพื่อนในกลุ่มเขาไม่รู้หรอกว่า ประวัติมันเป็นอย่างไร ตั้งแต่ได้มา ก็มาตั้งอยู่ในตู้ที่บ้านตั้งหลายวัน ว่าจะเก็บใว้ดูเล่น เพราะมันสวยงามแปลกตาดี ผมก็ไม่เคยเห็นเจ้าแจ็กขวดเล็กแบบนั้น ซื้อมาเพราะมันน่ารัก จนมาวันหนึ่งทนความน่ารักมันไม่ใหว กะเพื่อนอีกคนหนึ่ง เราเลยลากมาจัดการซ๊ะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แล้วยังเก็บขวดใว้ เพราะน่ารัก แต่เอาน้ำใหม่เติมเข้าไป กลิ้นรสชาติเดิม ซดกันหนุกครับ อิๆๆ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:25:59 PM »

เห็นอาโรดพูดถึงคัสตี้ซาร์คแล้วนึกได้ เดี๋ยวนี้ยังมีขายมั้ยครับ ตอนรุ่น ๆ ไม่มีปัญญาจะซื้อเหล้าขวดเขียวนี้กินได้ ทำได้แค่เอาขวดมากรอกเหล้าขาว เพื่อนยกแล้วบอกนี่มัน ไม่ใช่คัสตี้ซาร์ค มัน สี่สิบช๊าก ๆ  คิก คิก

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:37:08 PM »

ผมเกิดไม่ทันอ่ะครับ.. บู่ Grin

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #80 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:40:26 PM »

Grin Wink

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #81 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:43:31 PM »

ผมเกิดไม่ทันอ่ะครับ.. บู่ Grin
อยากลองไม๊ เห็นแว๊ปๆ ที่เกาะสวรรค์ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #82 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:56:30 PM »

บู่

น้ำลายหก น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #83 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 08:58:16 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณเข็ม..  Jackฯ บอกน้ำที่นำมากลั่น นำมาจาก แหล่งน้ำเฉพาะ ในTennessee ที่มีแร่่ธาตุ ทำให้รส และกลิ่นออกมาละมุน ชุ่มท้องดี

ผมสัมผัสได้แต่กลิ่่นคลุ้ง.. มันระเหย หมดไปเพียงไม่กี่วัน  คิก คิก    Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2011, 10:56:07 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #84 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:01:51 PM »

เห็น พี่โรดพูดถึงคัสตี้ซาร์คแล้วนึกได้ เดี๋ยวนี้ยังมีขายมั้ยครับ ตอนรุ่น ๆ ไม่มีปัญญาจะซื้อเหล้าขวดเขียวนี้กินได้ ทำได้แค่เอาขวดมากรอกเหล้าขาว เพื่อนยกแล้วบอกนี่มัน ไม่ใช่คัสตี้ซาร์ค มัน สี่สิบช๊าก ๆ  คิก คิก

ผมดื่มอยู่ ไม่นานปีนัก และต้องล่องกรุงเทพฯ ทุกทีถึงจะหาขวดพบ . ตอนหลังก็ไปติดกับ She  (ชีวาส)  จนได้.  คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:04:45 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณ tum610.

เรือใบขาว ลำนี้ ละครับ ที่ผมเคยมีทิ้งไว้ หลังเก๋ง .  Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:24:04 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณเข็ม..  Jackฯ บอกน้ำที่นำมากลั่น นำมาจาก แหล่งน้ำเฉพาะ ในTanessy ที่มีแร่่ธาตุ ทำให้รส และกลิ่นออกมาละมุน ชุ่มท้องดี

ผมสัมผัสได้แต่กลิ่่นคลุ้ง.. มันระเหย หมดไปเพียงไม่กี่วัน  คิก คิก    Tongue

ถ้าเป็นของแท้เดิม ๆ ..... กลิ่นจะหอมถังไม้โอ๊ค คล้าย ๆ กลิ่นไม้ผุ ๆ ครับ...รสชาดนุ่มนวลไม่บาดคอมากนัก
                                  แล้วถ้ารินผสมโซดา ฟองจะฟูฟ่อดคล้าย ๆ เบียร์เลยครับ...

แต่หลัง ๆ ปัจจุบันนี้... รสชาด และคุณภาพไม่นิ่งครับ...บางทีก็ดี...
                             บางทีก็แย่ รสขม ๆ บาดลิ้น   กลิ่นแอลกอฮอล์จัด จนกลบกลิ่นไม้ไป

ตอนนี้มีที่ตีคู่มาก็ Jimbeam Black ครับ...

Cheesy Cheesy

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:29:28 PM »

โพล่หน้ามา บอกยี่ห้อเลย "ขี้เมา" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เรื่องเล่าวงเมา มีให้เล่ามากมาย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมเมาเอาสนุกครับ หากมีเรื่องชกต่อย ไม่ต้องชวน อิๆๆ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:34:06 PM »

เห็น พี่โรดพูดถึงคัสตี้ซาร์คแล้วนึกได้ เดี๋ยวนี้ยังมีขายมั้ยครับ ตอนรุ่น ๆ ไม่มีปัญญาจะซื้อเหล้าขวดเขียวนี้กินได้ ทำได้แค่เอาขวดมากรอกเหล้าขาว เพื่อนยกแล้วบอกนี่มัน ไม่ใช่คัสตี้ซาร์ค มัน สี่สิบช๊าก ๆ  คิก คิก

ผมดื่มอยู่ ไม่นานปีนัก และต้องล่องกรุงเทพฯ ทุกทีถึงจะหาขวดพบ . ตอนหลังก็ไปติดกับ She  (ชีวาส)  จนได้.  คิก คิก
อุ้ย..มีแก้ไขด้วย ขอบคุณครับ   ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 09:40:09 PM »

โพล่หน้ามา บอกยี่ห้อเลย "ขี้เมา" คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เรื่องเล่าวงเมา มีให้เล่ามากมาย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมเมาเอาสนุกครับ หากมีเรื่องชกต่อย ไม่ต้องชวน อิๆๆ

จ้า... พ่อคนไม่ขี้เมา....
คล่องแคล่วมือเป็นระวิงเชียว.... Grin

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 18
  พิมพ์