เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:20:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนชอบดื่ม  (อ่าน 62012 ครั้ง)
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:16:43 PM »

ไม่ค่อย ได้ออกไปใหน  บ่อยๆครับ   บางที่มุมแบบนี้ผมก็ชอบ แต่ก็กลัวๆไม่รู้เขาใส่อะไรมั้ง
            ไม่กล้าบุก เต็มร้อยสักเท่าไรครับ    ตกใจ    คิก คิก   คิก คิก

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:36:15 PM »

เกี่ยวกับ สุรา สมัยเรียนราม ถ้าจำไม่ผิด ในวิชานิติเวช สอนว่า

ในการกลั่นนสุรา จะเหลือสารที่เป็นพิษต่อร่างกาย ราว ๕ %  สารตัวนี้ จะละลาย สลายไปด้วย ระยะเวลาในการบ่ม
การ บ่มในถังไม้โอ๊ค ที่มีรูพรุน เหมือนสุราได้หายใจ ปริมาณสุรา อาจพร่องไปบ้าง..  สุรานานปี ยิ่งเพิ่มคุณค่า
ความหอมละมุน เมื่อละเลียด ในกระพุ้งแก้ม แล้วร้อนเผล่า ๆ เมื่อไหลผ่านลำคอ  ย่อมซึมซาบ ในรสชาติ สุรานั้น

พรรคพวกผม เมื่อกลับจากต่างประเทศ เคยนำ สุรายี่ห้อหนึ่ง ?.. อยู่ในขวดกระเบื้องดินเผา และห่อด้วยกำมาหรี่ สีแดงมาฝาก ๒ ขวด
เห็นแล้ว จึงอยากเก็บไว้ให้นาน ดูไปเรื่อย ๆ  ไม่ยอมดื่ม ผล ไม่รู้มือมีตีนของใคร ย่องมาเอาไปซะได้.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:39:00 PM »

เกี่ยวกับ สุรา สมัยเรียนราม ถ้าจำไม่ผิด ในวิชานิติเวช สอนว่า

ในการกลั่นนสุรา จะเหลือสารที่เป็นพิษต่อร่างกาย ราว ๕ %  สารตัวนี้ จะละลาย สลายไปด้วย ระยะเวลาในการบ่ม
การ บ่มในถังไม้โอ๊ค ที่มีรูพรุน เหมือนสุราได้หายใจ ปริมาณสุรา อาจพร่องไปบ้าง..  สุรานานปี ยิ่งเพิ่มคุณค่า
ความหอมละมุน เมื่อละเลียด ในกระพุ้งแก้ม แล้วร้อนเผล่า ๆ เมื่อไหลผ่านลำคอ  ย่อมซึมซาบ ในรสชาติ สุรานั้น

พรรคพวกผม เมื่อกลับจากต่างประเทศ เคยนำ สุรายี่ห้อหนึ่ง ?.. อยู่ในขวดกระเบื้องดินเผา และห่อด้วยกำมาหรี่ สีแดงมาฝาก ๒ ขวด
เห็นแล้ว จึงอยากเก็บไว้ให้นาน ดูไปเรื่อย ๆ  ไม่ยอมดื่ม ผล ไม่รู้มือมีตีนของใคร ย่องมาเอาไปซะได้.  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เป็นทุกข์อย่างหนึ่งของคอสุราครับพี่  คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:40:23 PM »

ฮ๊ะเริ่มวงใหญ่แร๊ะ อิๆๆ แก้วไม่พอ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2011, 10:49:51 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 10:48:05 PM »

ฮ๊ะเริ่มวงใหญ่แร๊ะ อิๆๆ
ลุงเข้มยังเฝ้าวงอยู่นะครับ  คิก คิก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 11:52:44 PM »

ขอบคุณมากครับ คุณเข็ม..  Jackฯ บอกน้ำที่นำมากลั่น นำมาจาก แหล่งน้ำเฉพาะ ในTanessy ที่มีแร่่ธาตุ ทำให้รส และกลิ่นออกมาละมุน ชุ่มท้องดี

ผมสัมผัสได้แต่กลิ่่นคลุ้ง.. มันระเหย หมดไปเพียงไม่กี่วัน  คิก คิก    Tongue

ถ้าเป็นของแท้เดิม ๆ ..... กลิ่นจะหอมถังไม้โอ๊ค คล้าย ๆ กลิ่นไม้ผุ ๆ ครับ...รสชาดนุ่มนวลไม่บาดคอมากนัก
                                  แล้วถ้ารินผสมโซดา ฟองจะฟูฟ่อดคล้าย ๆ เบียร์เลยครับ...

แต่หลัง ๆ ปัจจุบันนี้... รสชาด และคุณภาพไม่นิ่งครับ...บางทีก็ดี...
                             บางทีก็แย่ รสขม ๆ บาดลิ้น   กลิ่นแอลกอฮอล์จัด จนกลบกลิ่นไม้ไป

ตอนนี้มีที่ตีคู่มาก็ Jimbeam Black ครับ...

Cheesy Cheesy

หลังจากจานตุ้มแนะนำ ผมฟาดไปร่วม2โหล ขวดเต็มบ้านเลย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:04:53 AM »

Grin Wink

จะดื่มยังไงเนี่ย... คิก คิก

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:45:07 AM »

ไม่มีเหล้าไทย ๆ มั่งหรือครับ พวก เหรียญทอง รีฯ หงษ์ ประมาณนี้ จูบบบบ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 08:52:12 AM »

และเจ้านี้....เพียว ๆ หรือ ออนเดอะร๊อคเช่นกัน... เริ่มต้น ไว้เรียกน้ำย่อย..  Grin น้ำลายหก

เหมือนจะบอกว่ายี่ห้อนี้กินแล้วผมร่วงเหรอครับ....

ใส่น้ำแข็งตามปกติแบบคนทั่วไปกินไม่เป็นไรครับ.. Grin

แต่หากรินใส่แก้ว แล้วใช้ปีโป้แทนน้ำแข็ง  ก็อาจจะร่วงครับ... Grin

ปล.ขอบคุณ คุณเปิ้ลที่ตั้งกระทู้นี้ครับ... คิก คิก คิก คิก   น้ำลายหก

ไม่แกะปีโป้เสียอย่าง ไม่น่าติ๊ร่วง....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 09:26:40 AM »

ไม่มีเหล้าไทย ๆ มั่งหรือครับ พวก เหรียญทอง รีฯ หงษ์ ประมาณนี้ จูบบบบ

ไม่ค่อยได้กินนานแล้วครับ...  Cheesy Cheesy
ช่วงตอนทำงานใหม่ ๆ ยังเด็ก ๆ อยู่...ก็เป็นตัวประจำโต๊ะครับ...แสงโสม หรือแม่โขง
นอกจากผสมโซดาแล้ว...ยังต้องหยอดลิโพลอยหน้าไว้นิดนึงให้หอม ๆ และแต่งรสนิดนึง.. Cheesy

เค้ามีขายเล็กสุดเป็นกั๊ก...  หากนั่งในวงเกินสามคน กินเป็นกั๊ก หรือแบนเนี่ย...  ไม่ดีครับ

เปลือง...     เดี๋ยวหมด  เดี๋ยวหมด ไม่รู้ตัว...เผลอ ๆ ขวดแบนตั้งเรียงอยู่เต็ม  คิก คิก คิก คิก

ณ ปัจจุบัน ยังพอได้ดื่มเจ้านี่บ้าง...แล้วแต่โอกาส    แสงโสมเหรียญทอง บรรจุใส่กล่องมาเรียบร้อย

ใครเห็นสลากดำ ซูพีเรียร์มั่งครับ.. Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:24:58 AM »

มิใช่ว่าจะดูถูกเหล้าไทยครับ...กินมาตั้งแต่ เริ่มหัดกินเหล้าเป็นนั่นแหละ

เหล้าขาว+น้ำแดง ได้ตังค์ไป30 เหล้าขาวขวด น้ำแดงขวด กรองทิพย์ครึ่งซอง ต้องให้มีตังค์ทอนด้วย..........หึๆๆ

เหล้าเถื่อน.......เพราะมันไม่ได้เสียภาษี เขาเลยเรียกเหล้าเถื่อน มันผิดกฏหมาย...หึๆๆ

เด็กๆ ยังพอใหวอยู่ กับรสชาติและความรุนแรง กลิ่น ของเหล้าบ้านเรา ครับ

พอเริ่มแก่...มันช่างรุนแรงจริงครับ

ชอบสุด ในเหล้าไทยคือ แสงโสมสิมิลันครับ( ไม่รู้จะเรียกอะไรดี ดูพื้นฐานแล้ว มันเป็นเหล้ารัม) แต่ก็ไม่เห็นมีขายซ๊ะแล้ว

พวกบรั่นดีไทย ไม่ชอบในรสชาติครับ

แต่ก็กินได้

มีเวลาค่อยมาโม้ใหม่ครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 10:53:38 AM »

มิใช่ว่าจะดูถูกเหล้าไทยครับ...กินมาตั้งแต่ เริ่มหัดกินเหล้าเป็นนั่นแหละ

เหล้าขาว+น้ำแดง ได้ตังค์ไป30 เหล้าขาวขวด น้ำแดงขวด กรองทิพย์ครึ่งซอง ต้องให้มีตังค์ทอนด้วย..........หึๆๆ

เหล้าเถื่อน.......เพราะมันไม่ได้เสียภาษี เขาเลยเรียกเหล้าเถื่อน มันผิดกฏหมาย...หึๆๆ

เด็กๆ ยังพอใหวอยู่ กับรสชาติและความรุนแรง กลิ่น ของเหล้าบ้านเรา ครับ

พอเริ่มแก่...มันช่างรุนแรงจริงครับ

ชอบสุด ในเหล้าไทยคือ แสงโสมสิมิลันครับ( ไม่รู้จะเรียกอะไรดี ดูพื้นฐานแล้ว มันเป็นเหล้ารัม) แต่ก็ไม่เห็นมีขายซ๊ะแล้ว

พวกบรั่นดีไทย ไม่ชอบในรสชาติครับ

แต่ก็กินได้

มีเวลาค่อยมาโม้ใหม่ครับ

เหมือนกันครับ.  ผมเป็นคนคออ่อน ตอนเด็กเริ่มทำงาน ไม่ค่อยจะมีตังส์ ก็ดื่มไม่เลือกเหมือนกัน แต่ก็ไม่บ่อยนัก

แต่พอเริ่ม หันมาใช้ สุราช่วยในการผ่อนคราย สังสรรค์ในวงเพื่อน ถ้าซื้อเองอย่างต่ำต้องเป็นขวดเขียว
และถ้าดื่มสุราไทย จะเป็น Regency นาน ๆ ครั้ง
เมื่อปี ๒๕๓๐ มาแรงมาก และราคาต่างกว่า สุราไทยยี่ห้ออื่นซึ่งมีราคาไม่่สูงนัก  ราว ๑๐๐%

Regency มีข้อต้องตำหนิ อย่างเดียว คือขวด และกล่องบรรจุ ออกแบบได้ ไร้รสนิยม สิ้นดี  บู่

ผมไม่ดื่มสุราไทย มานานหลายสิบปีแล้ว โดยมารยาท จะจิบบาง ๆ นิดนึงเท่านั้น และเลือกขอเปลี่ยน ไวน์ 
เวลา บ่ม ๖ ปี ๑๒ ปี ๑๕ ปี๑๘ ปี มีผลต่อตัวผมมาก ไม่ใช่รสชาติ แต่ยิ่งนานปี รสชาติ จะนุ่ม ร้อน แต่ไม่บาดคอ  ยิ้มีเลศนัย

อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 12:24:11 PM »

ขวดกั๊ก (ครึ่งแบน) เคยเห็นแต่ของรีฯ (2 คนกำลังดีสำหรับผม กั๊กหนึ่งเนี่ย ครึ้ม ๆ ดี) ครับ แสงโสม หงษ์ แม่โขง เห็นขวดแบน แต่ผมแปลกใจเรื่องรสนิยมของผู้นิยมสุราไทยครับ คือบางพื้นที่ก็นิยมดื่มแสงโสม เช่นที่ผมเคยบรรจุรับราชการใหม่ ๆ แต่พอย้ายพื้นที่มาอยู่แถวภาคตะวันออก กลายเป็นว่าเขายี้แสงโสมกัน ไปนิยมหงษ์ สมัยก่อนผมไม่ชอบรีฯ ครับ เป็นพวกชอบสก๊อตวิสกี้มาโดยตลอด สมัยโน้น ชีวาส (รุ่นไมเคิล หว่องโฆษณา) แบคล ราคาไม่เท่าไหร่ หลัง ๆ ราคาเริ่งแพงก็หันมาเล่น ฮันเตอร์ (กล่องสีเขียว หายไปนานแล้ว) สเปรอยัล (ขวดม่วง) เรดฯ มานิยมรีฯ ก็เพราะกลุ่มที่ดื่มด้วยเขาชอบครับ ไป ๆ มา ๆ เล่นดื่มแทบทุกวัน เลยติดในรสชาติครับ พอกลับไปดื่มสก๊อต มันก็เลยแปลก ๆ ขำตัวเองเหมือนกันว่าสมัยก่อนไปเที่ยวร้านอาหารหิ้ว แบลค หิ้วเรด ไป น้อง ๆ ในร้านเขาไม่ค่อยชอบดื่มด้วย จะมาขอให้เราสั่งรีฯ  พอตัวเองมานิยมรีฯ ก็เลิกเที่ยวร้านอาหารแล้ว Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 12:42:37 PM »

ขวดกั๊ก (ครึ่งแบน) เคยเห็นแต่ของรีฯ (2 คนกำลังดีสำหรับผม กั๊กหนึ่งเนี่ย ครึ้ม ๆ ดี) ครับ แสงโสม หงษ์ แม่โขง เห็นขวดแบน แต่ผมแปลกใจเรื่องรสนิยมของผู้นิยมสุราไทยครับ คือบางพื้นที่ก็นิยมดื่มแสงโสม เช่นที่ผมเคยบรรจุรับราชการใหม่ ๆ แต่พอย้ายพื้นที่มาอยู่แถวภาคตะวันออก กลายเป็นว่าเขายี้แสงโสมกัน ไปนิยมหงษ์ สมัยก่อนผมไม่ชอบรีฯ ครับ เป็นพวกชอบสก๊อตวิสกี้มาโดยตลอด สมัยโน้น ชีวาส (รุ่นไมเคิล หว่องโฆษณา) แบคล ราคาไม่เท่าไหร่ หลัง ๆ ราคาเริ่งแพงก็หันมาเล่น ฮันเตอร์ (กล่องสีเขียว หายไปนานแล้ว) สเปรอยัล (ขวดม่วง) เรดฯ มานิยมรีฯ ก็เพราะกลุ่มที่ดื่มด้วยเขาชอบครับ ไป ๆ มา ๆ เล่นดื่มแทบทุกวัน เลยติดในรสชาติครับ พอกลับไปดื่มสก๊อต มันก็เลยแปลก ๆ ขำตัวเองเหมือนกันว่าสมัยก่อนไป เที่ยวร้านอาหารหิ้ว แบลค หิ้วเรด ไป น้อง ๆ ในร้านเขาไม่ค่อยชอบดื่มด้วย จะมาขอให้เราสั่งรีฯ  พอตัวเองมานิยมรีฯ ก็เลิกเที่ยวร้านอาหารแล้ว Cheesy

นั่นแน่..   Grin    คิก คิก คิก คิก  สงสัยมีน้อง ๆ เยอะแยะ...  Cheesy

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2011, 01:22:56 PM »

ขวดกั๊ก (ครึ่งแบน) เคยเห็นแต่ของรีฯ (2 คนกำลังดีสำหรับผม กั๊กหนึ่งเนี่ย ครึ้ม ๆ ดี) ครับ แสงโสม หงษ์ แม่โขง เห็นขวดแบน แต่ผมแปลกใจเรื่องรสนิยมของผู้นิยมสุราไทยครับ คือบางพื้นที่ก็นิยมดื่มแสงโสม เช่นที่ผมเคยบรรจุรับราชการใหม่ ๆ แต่พอย้ายพื้นที่มาอยู่แถวภาคตะวันออก กลายเป็นว่าเขายี้แสงโสมกัน ไปนิยมหงษ์ สมัยก่อนผมไม่ชอบรีฯ ครับ เป็นพวกชอบสก๊อตวิสกี้มาโดยตลอด สมัยโน้น ชีวาส (รุ่นไมเคิล หว่องโฆษณา) แบคล ราคาไม่เท่าไหร่ หลัง ๆ ราคาเริ่งแพงก็หันมาเล่น ฮันเตอร์ (กล่องสีเขียว หายไปนานแล้ว) สเปรอยัล (ขวดม่วง) เรดฯ มานิยมรีฯ ก็เพราะกลุ่มที่ดื่มด้วยเขาชอบครับ ไป ๆ มา ๆ เล่นดื่มแทบทุกวัน เลยติดในรสชาติครับ พอกลับไปดื่มสก๊อต มันก็เลยแปลก ๆ ขำตัวเองเหมือนกันว่าสมัยก่อนไป เที่ยวร้านอาหารหิ้ว แบลค หิ้วเรด ไป น้อง ๆ ในร้านเขาไม่ค่อยชอบดื่มด้วย จะมาขอให้เราสั่งรีฯ  พอตัวเองมานิยมรีฯ ก็เลิกเที่ยวร้านอาหารแล้ว Cheesy

นั่นแน่..   Grin    คิก คิก คิก คิก  สงสัยมีน้อง ๆ เยอะแยะ...  Cheesy
ของรุ่นพี่ที่ไปด้วยครับ ผมก็ตาม ๆ เขาไปเฉย ๆ  ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 18
  พิมพ์