เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 07:30:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มุมเมอเเรง  (อ่าน 1897 ครั้ง)
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:07:30 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=kIVIDgpOOFk&feature=mfu_in_order&list=UL

http://www.youtube.com/watch?v=UzaMDp3dgJc&NR=1&feature=endscreen

ไปเจอมาเลยเอามาให้ชมกัน น่าสนุกนะครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2011, 02:09:08 PM โดย nick357 "รักในหลวง" » บันทึกการเข้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:13:07 PM »

ก่อนเพลงบูมเมอแรงของเบิร์ดจะดัง...ผมเคยอ่านหนังสือเจอ... เลยเอาไม้อัดมาทำเล่น... ปรากฏว่าบินกลับมาจริงๆ แต่ไม่ค่อยมีใครสนใจ... ซักพักพอเพลงออกมา... เขาก็หาว่าผมบ้าตามเพลง... เลยเลิกเล่นซะเลย... Grin Grin Grin

ไหว้

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:18:17 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=Zvj0lIERx4M&feature=related

นี่ก็มีครับอันตรายน่าดู ถ้าเด็กๆซื้อมาเล่น

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:22:08 PM »

เดิมทีเป็นอุปกรณ์ล่าสัตว์ แต่จำไม่ได้ว่าชนชาติไหน ถ้าขว้างไม่โดนก็จะวนกลับมา จำได้ว่ามีการ์ตูนเรื่องเจ้าหนููบูมเมอแรงด้วย เคยลองทำเล่นแบบไม่มีสูตร ขว้างแล้วมันไปลับเลย    อ๋อย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:31:29 PM »

เดิมทีเป็นอุปกรณ์ล่าสัตว์ แต่จำไม่ได้ว่าชนชาติไหน ถ้าขว้างไม่โดนก็จะวนกลับมา จำได้ว่ามีการ์ตูนเรื่องเจ้าหนููบูมเมอแรงด้วย เคยลองทำเล่นแบบไม่มีสูตร ขว้างแล้วมันไปลับเลย    อ๋อย

เป็นของเผ่าอบอริจิน... ชนพื้นเมืองของออสเตรเลียครับ... มีสองแบบ... ขว้างแล้วไม่กลับ... กับแบบขว้างแล้วกลับ... แบบหลังต้องออกแบบให้ปีกมันเกิดแรงยกไม่เท่ากัน... ถึงจะกลับมาครับ... ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:43:32 PM »

พี่สาวเคยซื้อมาฝากจาก ออสเตเรีย แบบขว้างไปแล้วกลับมา แต่ผมขว้างมันไม่เคยกลับมา ขำก๊าก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:45:16 PM »

เป็นของเผ่าอบอริจิน... ชนพื้นเมืองของออสเตรเลียครับ... มีสองแบบ... ขว้างแล้วไม่กลับ... กับแบบขว้างแล้วกลับ... แบบหลังต้องออกแบบให้ปีกมันเกิดแรงยกไม่เท่ากัน... ถึงจะกลับมาครับ... ไหว้

ขอบคุณครับ  ไหว้  Grin
พี่สาวเคยซื้อมาฝากจาก ออสเตเรีย แบบขว้างไปแล้วกลับมา แต่ผมขว้างมันไม่เคยกลับมา ขำก๊าก
แล้วแบบไม่กลับแล้วโดนขว้างมีมั้ยครับ    คิก คิก

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:47:22 PM »

จำได้สมัยเด็กเหวี่ยงไปถูกเหนือใบหูเพื่อนแตก  ใช้เลื่อยฉลุไม้อัด10มม.ต้องใช้พื้นที่กว้างน้องๆสนามฟุตบอล  เห็นเพื่อนบางคนเล่นจนเซียนก็มี

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:49:48 PM »

ผมก็เคยได้มาจากออสเตเรีย ขว้างไป.......แต่ต้องตามไปเก็บเหมือนกัน  Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:53:04 PM »

ผมก็เคยได้มาจากออสเตเรีย ขว้างไป.......แต่ต้องตามไปเก็บเหมือนกัน  Grin

เล่นจานร่อนสนุกกว่าครับ พาหมาไปฝึกด้วย ขว้างไปแล้วให้มันคาบกลับมา
เพราะเราขี้เกียจวิ่งไปเก็บเอง คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:54:41 PM »

..เคยเล่นอยู่พัก ตอนที่มีหนังฝรั่งฉายทาง TV สมัยนู๊นนน.(จำชื่อเรื่องไม่ได้).ที่ขว้างไปแล้วใครที่อยู่ภายใต้วงจรจะหยุดเคลื่อนไหว... ตกใจ
..ใครเคยดูหนังเรื่องนี้..ยกมือขึ้น... คิก คิก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 02:55:37 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=Zvj0lIERx4M&feature=related

นี่ก็มีครับอันตรายน่าดู ถ้าเด็กๆซื้อมาเล่น

ขนาดภาพสโลว์ ผมยังมองไม่ทันเลยว่าฟันหัวตอนไหน Grin
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 03:00:39 PM »

เคยอ่านมาว่า บูมเมอร์แรงจริงๆแล้วเขาออกแบบมาไว้ใช้ล่าสัตว์ ขว้างไปจะไม่กลับมาครับ

ส่วนที่กลับมาเขาทำเอาไว้เล่นสนุกสนานครับ  ไหว้

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
cz1711
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 03:04:00 PM »

สุดยอดครับ..

ลูกพระวิษณุ ศิษย์..ช่างก่อสร้าง เทคนิคกำแพงเพชร

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 03:25:08 PM »

เก่งมากกกกกกกกกกกกก  เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์