เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:23:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มทำ 2nd จ๊อบ ตอนอายุเท่าไหร่ครับ(เลิกเป็นมนุษย์เงินเดือน...ตอนอายุเท่าไหร่)  (อ่าน 16624 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:00:50 PM »

ถ้าพร้อมจะล้มแล้วลุกใหม่ ไม่รู้เจ็บรู้เหนื่อย ก็มาเป็นนายตัวเองได้เลย
ไม่มีความล้มเหลวถาวร และไม่มีความสำเร็จตลอดกาล

ชัดเจน Grin Grin Grin  ใครอยากลอง ไม่มีใครว่า ตัดสินใจกันเอง แต่เชื่อ 99% ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลายที่หอมหวาน สบายๆ
+1ครับพี่ทั้งสองโดนใจ....................

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:10:04 PM »

ผมลาออกจากบริษัทมา 10 ปีแล้วครับ ตอนนั้น 26 ดูเขารวยช่วยเขาทำยังงัยก็ได้แต่เงินเดือน หากเป็นของเราเองทำมากก็ได้มาก
คิดได้ดังนั้นก็มองดูตัวเองประสบการณ์ก็พอตัว เลยตัดสินใจว่าถ้าไม่ทำตอนนี้จะรอไปเริ่มตอนอายุ 40 เหรอ สิบปีผ่านมาก็มีล้มมีลุก
จากคนไม่เคยเป็นหนี้ก็เป็น มีทังกำไรทั้งขาดทุนทั้งโดนโกงผสมปนกันไปทุกวันนี้ก็อยู่ได้ไปเรื่อยๆ เงินที่ได้มากกว่ามนุษย์เงินเดือน
แต่ความรับผิดชอบก็มากเป็นเงาตามตัว ลองคิดดูนะครับ สมมุติทำงานเงินเดือนสามหมื่น ปีหนึ่งสามแสนหก แต่สำหรับการทำธุรกิจเอง
เงินสามแสนหกอาจได้ภายในสามเดือน แต่ความเสี่ยงและการลงทุนก็ต่างกัน Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:13:07 PM »

ผมลาออกจากบริษัทมา 10 ปีแล้วครับ ตอนนั้น 26 ดูเขารวยช่วยเขาทำยังงัยก็ได้แต่เงินเดือน หากเป็นของเราเองทำมากก็ได้มาก
คิดได้ดังนั้นก็มองดูตัวเองประสบการณ์ก็พอตัว เลยตัดสินใจว่าถ้าไม่ทำตอนนี้จะรอไปเริ่มตอนอายุ 40 เหรอ สิบปีผ่านมาก็มีล้มมีลุก
จากคนไม่เคยเป็นหนี้ก็เป็น มีทังกำไรทั้งขาดทุนทั้งโดนโกงผสมปนกันไปทุกวันนี้ก็อยู่ได้ไปเรื่อยๆ เงินที่ได้มากกว่ามนุษย์เงินเดือน
แต่ความรับผิดชอบก็มากเป็นเงาตามตัว ลองคิดดูนะครับ สมมุติทำงานเงินเดือนสามหมื่น ปีหนึ่งสามแสนหก แต่สำหรับการทำธุรกิจเอง
เงินสามแสนหกอาจได้ภายในสามเดือน แต่ความเสี่ยงและการลงทุนก็ต่างกัน Grin

แล้วทำไมตอนนี้พี่วุธเอาตรีน ก่ายหน้าผากอยู่ล่ะครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  

ผมด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน   แงๆๆๆๆ  ขอเด็ก 20 คน ครับพี่  Cry
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:19:59 PM »

แล้วทำไมตอนนี้พี่วุธเอาตรีน ก่ายหน้าผากอยู่ล่ะครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   

ผมด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน   แงๆๆๆๆ  ขอเด็ก 20 คน ครับพี่  Cry

บักหล่าอ้ายเซาเอาตรีนก่ายหน้าผากโดนแล้ว..โต๋ฮั่นละกะลังมาแทนอ้าย..สม แลบลิ้น

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 02:21:53 PM »

แล้วทำไมตอนนี้พี่วุธเอาตรีน ก่ายหน้าผากอยู่ล่ะครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   

ผมด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน   แงๆๆๆๆ  ขอเด็ก 20 คน ครับพี่  Cry

บักหล่าอ้ายเซาเอาตรีนก่ายหน้าผากโดนแล้ว..โต๋ฮั่นละกะลังมาแทนอ้าย..สม แลบลิ้น

โดนชก โดนชก โดนชก   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   จริงครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 03:27:37 PM »

ถ้ากับองค์กรที่อยู่ในปัจจุบัน ขอเป็นไปเรื่อยๆ อยู่ด้วยกันไปเรื่อยๆครับ

มีความสุขในองค์กร มีความสุขที่ได้เห็นอะไรหลายๆอย่างที่เราสร้างขึ้นและวางรากฐานมันไว้

ผลตอบแทน ณ ขณะนี้ต่อเดือน อาจจะไม่มากเท่าไร แต่ก็มีความสุขดีแล้วครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
k14ladytheone
Full Member

คะแนน 42

THE ONE NEVER DIE

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:01:03 PM »

เท่าไรก็เท่านั้นครับ.....คือพร้อมเมื่อไรก็เมื่อนั้นครับ  Grin
Grin Shocked Grin ตอบครอบคลุมดีครับพี่... ไม่แนะนำเลยเหรอครับว่ามีหลักการยังงัย ไหว้
ไม่กล้าแนะนำ เอาเป็นว่าเล่าสู่กันฟังละกันครับ ..... มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งเคยบอกผมว่า คนเราถ้าอายุถึง 35 แล้ว ยังไม่ได้เป็นเจ้าของกิจการ ชาตินี้อย่าหวังรวย ผมฟังแล้วก็ไม่อยากเชื่อทั้งหมด เพราะคนที่เป็นลูกจ้างและรวยกว่าเจ้าของกิจการก็มีเยอะแยะ ..... เอาเป็นว่าอย่างช้าอย่าให้เกินอายุ 40 ละกัน สำรวจตัวเองถ้าพร้อมทั้งด้านสถานที่/ทำเล กำลังคน และทุนทรัพย์ ก็ลุยเลยครับ ตามประสาคนไฟแรงที่ว่า "เริ่มช้าไปหนึ่งวันก็รวยช้าไปหนึ่งวัน"  Grin ..... เมคมันนี่ไปซัก 20 ปี ก็ผ่องถ่ายให้ลูกทำต่อ ถึงตอนนั้นอายุ 60 เราจะไม่อยากได้แล้วไอ้ความร่ำรวยน่ะ แต่เราจะอยากได้สุขภาพที่แข็งแรงแทน เราจะอยากอยู่กับลูกกับหลาน เราจะอยากอยู่บนโลกใบนี้นานๆแทนครับ  Grin โชคดีครับ  ไหว้

เห็นด้วยกับความคิดเห็นนี้อย่างแรงค่ะ ..... 
chan17-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:09:28 PM »

ใบ สย. กว่าจะได้มาเลืดดตาแทบกระเด็น.. หัวเราะร่าน้ำตารินคงใช้ตรงนี้เป็นใบเบิกทางครับ Cheesy

ไหว้ ผม สฟก.  มีอะไร ให้รับใช้ ยินดีครับ
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:43:13 PM »

ว่าแต่เป็นเจ้าของกิจการแบบลงทุนในตลาดหลักทรัพย์นี่พอได้ไหมครับ แหะๆ

Remplis ton cœur d'un vin rebelle
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:51:44 PM »

ว่าแต่เป็นเจ้าของกิจการแบบลงทุนในตลาดหลักทรัพย์นี่พอได้ไหมครับ แหะๆ
เฮียชูวิทย์สองเหรอครับ^ ^

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:54:33 PM »

น้องสาวผมครับ

วันที่กำไรได้สร้อยเส้นนึง วันไหนเจ็บเสียทองคำแท่ง  อ๋อย

แต่น้องเมียเด็ดกว่า มันบอกว่าวันไหนกำไรได้รถกระบะ วันไหนขาดทุนมันเสียเบนซ์  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 04:59:50 PM »

มันแล้วแต่เล่นน่ะครับ แบบนั้นก็หวือหวาไปหน่อย เอาแบบทองบาทนึงวันละครึ่งเส้น หรือ 1/4 เส้น ผมก็โอเคละ Smiley

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 05:10:10 PM »

น้องสาวผมครับ

วันที่กำไรได้สร้อยเส้นนึง วันไหนเจ็บเสียทองคำแท่ง  อ๋อย

แต่น้องเมียเด็ดกว่า มันบอกว่าวันไหนกำไรได้รถกระบะ วันไหนขาดทุนมันเสียเบนซ์  ขำก๊าก
มันแล้วแต่เล่นน่ะครับ แบบนั้นก็หวือหวาไปหน่อย เอาแบบทองบาทนึงวันละครึ่งเส้น หรือ 1/4 เส้น ผมก็โอเคละ Smiley
ยังไงก็ดีกว่าเล่นหวยครับ Grin Grin Grin

-Joke-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 05:51:18 PM »

หวยก็เล่นครับพี่ - -" ทั้งของสลากกินแบ่ง และหวยออมสิน (สลากออมสิน)

โดนกินด้วย T_T

ลงทุนทุกทางเพื่อกระจายความเสี่ยง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 07:30:53 PM »

หวยก็เล่นครับพี่ - -" ทั้งของสลากกินแบ่ง และหวยออมสิน (สลากออมสิน)

โดนกินด้วย T_T

ลงทุนทุกทางเพื่อกระจายความเสี่ยง
  คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ผมเคยถามบา่งคนนะครับ เล่นหวยเดือนนึงผ่อนเฟอร์สบายๆ ว่าทำไมไม่เอาไปเล่นหุ้นหรือซื้อหุ้นทิ้งไว้ เค้าบอกมันไม่เร้าใจ.......วันหวยออกนี้มันบีบหัวใจสุดๆเลยละ คิก คิก คิก คิก

จริงๆน่าซื้อทองซื้อปืนเก็บไว้เหมือนกันนะครับปืนราคานับวันมีแต่ขึ้น (ข้ออ้างเวลาขออนุญาติแฟน อิอิ)

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์