เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:36:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งได้มาสามกระบอกครับขอคำแนะนำพี่ๆด้วยครับ  (อ่าน 13177 ครั้ง)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 10:27:17 AM »

ยินดีด้วยครับคุณแมวบ้า...............

Browning A5 เดี๋ยวจะบอกการถอดให้ครับ ซึ่งต้องใช้เทคนิคพอสมควร (หรือจะให้แนะนำตอนเจอกัน).................

ส่วนคริกโก้ .22 ออโต รุ่นนี้ คุณjoyhunter มีครับ.................เดี๋ยวคงมาแนะนำ

Slavia เป็นอัดลมชั้นดีของ CZ ครับ.....................

สำหรับ A5 ถอดตามนี้ครับ

1.การถอดคือ ดึงคันรั้งลูกเลื่อนให้เปิดค้างไว้

2.ดันลำกล้องให้ยุบตัวลงไปประมาณ 2 ซม. แล้วค่อยบิดเกลียวครอบหลอดกระสุนออก

3.ค่อยๆผ่อนลำกล้องขึ้น พร้อมกับยกกระโจมออกก่อน แล้วค่อยยกลำกล้องออก(สังเกตุว่าหูลำกล้องจะอยู่ในกระโจม...............

4. ตรงหลอดกระสุนจะเห็นแหวนรัดอยู่เหนือสปริง ยกแหวนออก (ถ้าใส่ด้านที่คมกว่าคว่ำลง จะใช้สำหรับยิงกระสุนแรงต่ำ ถ้าใส่หงายขึ้นสำหรับยิงกระสุนแรงสูง).................ระวังเพราะเป็นแหวนสองชั้นจะหลุด..................

5. ดึงสปริงออก

6.สำหรับลูกเลื่อนไม่แนะนำให้ถอด..............ใช้วิธีการฉีดโซแน็กเข้าไปชุ่มๆแล้วเอาลมแรงๆเป่า(เวลาจะปิดลูกเลื่อตอนถอด ก็ดึงคันรั้งไว้ กดปุ่มแล้วค่อยๆผ่อนลูกเลื่อนมา)

7.สำหรับหลอดกระสุนถ้าจะถอดต้องใช้ไขควงปากแบนครับ

เวลาใส่ทำย้อนกลับครับ มีเทคนิคคือ เอาลำก้องประกบกระโจมมือก่อนใส่ โดยเอาหูลำกล้องสอดในกระโจมก่อนใส่

เอาไว้ผมไปเจอแล้วจะแนะนำอย่างละเอียดครับ

ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณมากครับพี่มะขิ่น อธิบายละเอียดเห็นภาพชัดเจนเลยครับ ทำตามได้อย่างง่ายดายเลยครับ เดี๊ยวคงจะทำความสะอาดในส่วนของลำกล้องกลับหลอดกระสุนก่อนครับ
ว่าแต่ว่าสนิมในส่วนลูกเลื่อนนี่ควรทำอย่างไรดีครับพี่

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 10:29:01 AM »

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ สุดยอดจริงๆ แต่ยังขาดปืนสั้นอีก3กระบอกถึงจะครบคู่
คงต้องถามทางพ่อตาบ้างละครับ  หลงรัก

ทางด้านพ่อตา เค้าให้คนอื่นไปนานมากแล้วอ๊ะครับ T_T เพราะท่านมีลูกสาวคนเดียวท่านเลยไม่เก็บไว้ สั้นนี่คงต้องค่อยๆเก็บเงินซื้อเอาหละครับ haha

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 10:33:32 AM »

สนิมในลูกเลื่อน ถ้าทำความสะอาดแบบไม่ต้องถอดออก(ซึ่งยุ่งยากมากๆ).............

ใช้ผ้าเนื้อหยาบๆหน่อยพันกับไม้เสียบลูกชิ้น ชุบน้ำมันใส แยงๆขูดๆเอาครับ....................คงพอช่วยได้....................หมั่นทำบ่อยๆครับ เดี๋ยวจะจางไปเอง

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 10:43:26 AM »

สนิมในลูกเลื่อน ถ้าทำความสะอาดแบบไม่ต้องถอดออก(ซึ่งยุ่งยากมากๆ).............

ใช้ผ้าเนื้อหยาบๆหน่อยพันกับไม้เสียบลูกชิ้น ชุบน้ำมันใส แยงๆขูดๆเอาครับ....................คงพอช่วยได้....................หมั่นทำบ่อยๆครับ เดี๋ยวจะจางไปเอง

เออออ พี่มะขิ่นครับ หลอดกระสุนไขน๊อตออกแล้วแต่ดึงหลอดไม่ออกน๊ะครับ ผมไขถูกตัวมั้ยเนี่ย ผมไขน๊อตตัวที่อยู่ฝั่งซ้ายมือหน๊ะครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 10:55:04 AM »

วิธีถอดลูกเลื่อน ตรงคันดึงลูกเลื่อน เป็นน็อตหมุนออกได้ บิดไปทางซ้าย แล้วดึงก้านออก เมื่อออกแล้ว ตรงท้ายลำกล้อง เป็นปุ่มแบบเกลียว แล้วหมุนซ้าย ตรงนี้ให้ระวัง เพราะเป็นสปริง แล้วดึงออกมาตรงๆ วิธีใส่กลับก็เหมือนเดิมครับ ไม่ยุ่งยาก Grin

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 11:26:38 AM »

ตรงคันลูกเลื่อนหมุนไม่ไปอ๊ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ใช้คีมจับเลยดีรึเปล่าครับ แล้วส่วนอื่นหละครับพี่ควรต้องถอดทำความสะอาดรึเปล่าครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 11:41:29 AM »

เผอิญปืนอยู่บ้าน ผมไม่ได้ถอดเป็นสิบๆปีแล้ว จำไม่ได้ว่าเป็นล็อคหรือเกลียว ส่วนอื่นไม่กล้าถอดครับแต่เท่าที่ถอดล้างแค่นี้ก็สะอาด แล้วครับ เย็นนี้กลับไปจะดูให้ครับ Grin

fasty
รักธรรมชาติ ให้เท่ากับรักชีวิต
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 12:18:19 PM »

ยินดีด้วยอย่างแรงจ้า Grin

รักษาธรรมชาติ  รักษาชีวิต
traipope_s
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 12:24:19 PM »

ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 01:52:00 PM »

ยินดีด้วยนะครับ ได้สามกระบอกเลย Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
เขลางค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 01:52:23 PM »

Grin Grin Grin โอ้พระเจ้าจอร์จ  ทำไมท่านถึงโชคดีอย่างนั้น  Grin Grin Grin
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 02:33:02 PM »

ฟาดเคราะห์ครั้งนี้ ได้ทีเดียว 3 กระบอกเลย น้ำลายหก
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 03:27:54 PM »

ยินดีด้วยอย่างแรงครับ ท่านแมวบ้า
สำหรับเบรานิ่ง หลอดกระสุนถอดไม่ได้นะครับ
ลูกเลื่อนถอดยากครับ ไว้มีตติ้งเอามาเดี๋ยวช่วยกันถอดครับ
(ชิ้นส่วนมันแยะครับ เดี๋ยวเบลเยี่ยมทำเกิน)
เท่าที่จำได้ ต้องถอด พานท้าย ชุดลั่นไก สปริงดันลูกเลื่อน ลิฟท์ ก่อนครับ
ส่วนสลาเวีย
เอาเอ็นดึงผ้าผ่านลำกล้องให้สะอาดก่อน
แล้วค่อยหล่อลื่นกลไกใต้กระบอกสูบ(อย่าให้น้ำมันเข้าไปในกระบอกสูบนะครับ)
ใส่กระสุนดีๆ กดเข้าไปลึกๆ แล้วยิงซัก 2-3 นัด
ถ้ายังแรงดีอยู่ก็ โอเค ถ้าเปลี่ยนโอริงท้ายลำกล้องได้ก็น่าจะดีครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 07:33:32 PM »

ยินดีด้วยครับ ได้ตั้งสามแน่ะ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #44 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2005, 08:30:02 PM »

ยินดีด้วยความอิจฉาครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์