เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:35:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86625 ครั้ง)
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 07:42:24 PM »

ตำรวจในนี้คบหา สนทนา กับผมได้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้
แต่ในโลกความจริง ไม่ขอพบ และไม่คบ เป็นเพื่อนกับตำรวจคนได ไม่ว่าตำรวจคนนั้นจะดีหรือชั่ว หรืออัธยาศัยดีกับชาวบ้านแค่ไหน
ตำรวจไม่อาจคบผมได้อย่างจริงใจ และผมก็ไม่อาจคบกับตำรวจได้อย่างจริงใจ เช่นกัน

3 บรรทัดชัดเจน นะครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 09:31:43 PM »

ผม ติดตามข่าวตลอด แต่ ดูไปเลื่อยๆ ครับ ไม่เข้า ข้างใคร ครับ

Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 10:54:57 PM »

ตำรวจในนี้คบหา สนทนา กับผมได้ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้
แต่ในโลกความจริง ไม่ขอพบ และไม่คบ เป็นเพื่อนกับตำรวจคนได ไม่ว่าตำรวจคนนั้นจะดีหรือชั่ว หรืออัธยาศัยดีกับชาวบ้านแค่ไหน
ตำรวจไม่อาจคบผมได้อย่างจริงใจ และผมก็ไม่อาจคบกับตำรวจได้อย่างจริงใจ เช่นกัน

+1 ครับ ผู้ร่วมอุดมการเดียวกัน อิอิ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
EAK7418
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2011, 11:18:12 PM »

ถึงถ้าเขามียาจิง...ไม่ต่อสู้ แล้วไปยิงเขาทำไมอ่ะ...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 10:50:18 AM »

ฝากให้ผู้รักษากฎหมาย

พระราชดำรัสของในหลวง....เรื่องกฎหมาย

“ กฎหมายมิใช่ตัวของความยุติธรรม แต่กฎหมายจะต้องมีเป้าหมายเพื่อความยุติธรรม หรือเรียกว่า ความยุติธรรมจะต้องอยู่เหนือกฎหมายหรือเป็นใหญ่กว่ากฎหมาย”

“ กฎหมายมิใช่ตัวความยุติธรรม หากเป็นเพียงบทบัญญัติหรือปัจจัยที่ตราไว้เพื่อรักษาความยุติธรรม ผู้ใดก็ตาม แม้ไม่รู้กฎหมาย แต่ถ้าประพฤติปฏิบัติด้วยความสุจริตแล้วควรจะได้รับความคุ้มครองจากกฎหมายเต็มที่ ตรงกันข้าม คนที่รู้กฎหมายแต่ใช้กฎหมายไปในทางทุจริต ควรต้องถือว่าทุจริต และกฎหมายไม่ควรคุ้มครองจนเกินเลยไป เพราะฉะนั้นไม่สมควรจะถือว่าการรักษาความยุติธรรมในแผ่นดินมีวงกว้างอยู่เพียงแต่ขอบเขตของกฎหมาย จำเป็นต้องขยายออกไปให้ถึง ศีลธรรมจรรยา ตลอดจนเหตุและผลความเป็นจริงด้วย ”
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 11:34:05 AM »

มาถึงวันนี้ไม่รู้ว่าแหลไปถึงไหนแล้ว

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 02:36:09 PM »

คดีนี้คงจะต้องพึ่งตำรวจส่วนกลาง กองปราบ หรือศาลปกครองแหละครับ  คงจะหาความเป็นธรรมจากผู้การภาคฯไม่ได้แล้ว  อันนี้ดูจากการให้ข่าว ผมว่าเอียงมากเลย  และคดีนี้ถ้าไม่เคลียร์ ต่อไปนี้ประชาชนคนธรรมดาคงจะต้องพกอาวุธกันเต็มอัตราศึกละครับ --นอกจากจะเตรียมสู้โจรแล้วก็ต้องเตรียมสู้ตำรวจห่วยๆที่ทำงานหยาบๆห่วยๆด้วยล่ะครับ--ญาติผม เพื่อนผมในที่นี้เป็นตำรวจคุณภาพทำงานเสียสละอยู่หลายท่านครับ ท่านเหล่านี้ผมไม่ได้พาดพิงนะครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 01, 2012, 10:11:40 PM »

DSI หรือศาลปกครอง น่าจะช่วยเหลือได้ครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 07:44:44 PM »

ตอนนี้แถว่ารถพุ่งจะชนเลยยิง (ข้างหลัง) หุุๆ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 08:10:44 PM »

ไหว้สกลนครบ้านผม...มันไม่อายพระธาตุเชิงชุม ...อัฐิอาจารย์มั่น และเหล่าอรหันต์ทั้งหลายบ้างเลย

lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 08:22:42 PM »

เห็นด้วยครับ +1 (232)  เยี่ยม ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2012, 08:24:19 PM โดย somdat_love the king » บันทึกการเข้า
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 08:34:58 PM »

เลวจริง ๆ ครับ  ลูกน้องเลวไม่พอแต่นี่เลวทั้งสายผู้บังคับบัญชาเลย   แบร่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 11:19:31 PM »

รอฟังข่าวต่อว่าจะออกหัวออกก้อย อ๋อย

Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 10:20:39 AM »

ถ้าเ็ป็นความผิดพลาดของตำรวจ ทำเกินกว่าเหตุจริง ๆ แค่รถต้องสงสัยทำไมยิงทันที
แต่ถ้าผู้ตายค้ายาบ้าจริง ๆ ตำรวจก็ทำเกินกว่าเหตุอีกนั่นแหละ.....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 10:58:28 AM »

+1 ครับ ผู้ร่วมอุดมการเดียวกัน อิอิ

รวมผมเข้าไปด้วยอีกหนึ่งคนครับ ขออนุญาต +๑ ทั้งสองท่านครับ  ไหว้

Pragmatism
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 33
  พิมพ์