เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:31:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86549 ครั้ง)
เจนแวว-เทเลโฟน
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 11:21:16 AM »

ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด มันเกินจะให้อภัย ตรงยัดยานี่แหละครับ Embarrassed
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 11:35:49 AM »

เคยได้ยินมาแหล่งข่าวที่ไม่เปิดเผย   พวกนี้ทั้งปืนเถื่อนทั้งยาเตรียมไว้แก้สถานการณ์พร้อม
akedmax
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 11:52:31 AM »

ต้องสืบหาความจริงก่อน เจ้าหน้าที่ตำรวจอาจทำงานผิดพลาดได้ เหมือนกรณีทหารไทย 9 นายกองกำลังผาเมืองถูกกล่าวหา ว่ายิงลูกเรือชาวจีน 13 ศพรัฐบาลจีนไม่ยอม ส่งคนมาร่วมสืบสวนด้วย จนต้องสั่งหยุดเดินเรือ ปัจจุบันเริ่มกลับมาค้าขายกันเหมือนเดิมแล้ว ดูข่าวก็พิพากษากันซะแล้ว...
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 12:45:04 PM »

เคยได้ยินมาแหล่งข่าวที่ไม่เปิดเผย   พวกนี้ทั้งปืนเถื่อนทั้งยาเตรียมไว้แก้สถานการณ์พร้อม

ได้ยินมาแบบนี้เหมือนกันครับ และผมเชื่อว่าเขาทำแบบนี้จริงๆ

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 12:51:01 PM »

ต้องขอแสดงความเสียใจ กับ ครอบครัว วิศวกร ท่านนีี้ ด้วย ครับ  ไหว้

จนท. ทำผิดพลาดกันได้ แต่เมื่อผิดต้องรู้สึกสำนึกผิด ต้องหยุด และยอมรับผิด.. หาทางเยียวยา ในความเสียหายนั้น
"ลูกผู้ชาย กล้าทำต้องกล้ารับ"  ลูกผู้ชาย ไม่ใช่คนสันดานตุ๊ด..  คนที่เป็นกระเทย เป็นตุ๊ด ไม่ใช่คนสันดานตุ๊ด ก็มีสันดานเป็นลูกผู้ชาย ได้เช่นกัน

แต่ด้วยพฤติกรรมถ่อย ที่เห็นแก่ตัวเอง และในบริบทแบบนี้ จักสร้างความเสียหายซ้ำหนักลงไปอีก  และฉิบหายกว่าที่ควรจะเป็น
และที่สุด ผลมันจะมาย้อน ลงที่ บุคคลากรของหน่วยงานนั้น

การจับกุมคนร้าย ถึงจะมีอาวุธปืน เมื่อเขายอมให้จับจะต้องควบคุมตัวโดยดี ไม่ทำร้าย หรือไปยิงทิ้ง  
ไม่่อย่างนั้น ต่อไป คนร้ายจะไม่ยอมให้จับเป็น จะขอสู้ และตายไปพร้อมกับ จนท.   แล้วมันคุ้ม กับชีวิต จนท. ที่ไม่รู้เรื่อง บ้างไหม

แม้ในกรณีนี้ ถือว่าเป็นข้อเท็จจริงที่เกิดจากการกระทำของ จนท. ย่อมเกิดสำนึกขึ้นมาแล้วละ  เมื่อต้องถูกกระทำผิดตัว แล้วถูกยัดของ
เขาย่อมจะยอมกระทำผิดด้วยความจำเป็น สู้ตายด้วยเหมือนกัน

กรณีเช่นนี้ ขอให้คำแนะนำไว้ตรงนี้ ครับ ในกรณีที่ผิดตัว และ จนท. ยิงท่านก่อนถาม ..  ในวาระเช่นนี้ ต้องตีค่าคนพวกนี้ อย่างคนร้าย ได้ทันที
และ ท่านย่อมเกิดสิทธิในการป้องกันตัว ด้วยอาวุธปืนที่มีอยู่ ตาม ป.อาญา ม.๖๘ อย่ายอมตตายเพียงลำพัง ไม่สนว่า มันจะเป็น จนท.ยศระดับใด  Huh

และ จนท.ชุดนี้ จะไม่มีกฎหมายใดคุุ้มครอง และเล่นงานท่านได้  อย่าปล่อยให้มันยัดของ ได้โดยง่าย..  
และพฤติกรรมแบบนี้ จะเกิดการเลียนแบบก็เพราะรู้ว่า มีนายให้ท้าย  Huh

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:02:05 PM »

ถ้าเรายิงสวนไปเจ้าหน้าที่พวกนั้นเป็นฮีโร่แน่ครับ แล้วเราจะเป็นผู้ร้ายไปเสียเองถ้าเราตายเค้าก็จะอ้างว่าวิสามัญเพราะเรายิงเค้าก่อนถ้าเราไม่ตายก็คงโดนซํ้าให้ตายเพื่อปิดปากครับ แต่ถ้าเราไม่สู้ตายฟรีครับ นี่ยังดีนะครับว่ามีพยานอยู่ด้วยถ้ามีแต่ผู้ตายคนเดียวผมคิดว่าต้องมีปืนอยู่ในมือผู้ตายแน่นอนครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:13:00 PM »

ถ้าเรายิงสวนไปเจ้าหน้าที่พวกนั้นเป็นฮีโร่แน่ครับ แล้วเราจะเป็นผู้ร้ายไปเสียเองถ้าเราตายเค้าก็จะอ้างว่าวิสามัญเพราะเรายิงเค้าก่อนถ้าเราไม่ตายก็คงโดนซํ้าให้ตายเพื่อปิดปากครับ แต่ถ้าเราไม่สู้ตายฟรีครับ นี่ยังดีนะครับว่ามีพยานอยู่ด้วยถ้ามีแต่ผู้ตายคนเดียวผมคิดว่าต้องมีปืนอยู่ในมือผู้ตายแน่นอนครับ

ไม่สู้ จะตายฟรี  เมื่อได้สู้ อาจต้องตายก็จริง  แต่ก็ได้ลาก พวกถ่อย ไป ๒ - ๓ ตัวก็ได้ ตามไปด้วย มันคุ้ม ครับ
เมื่อต้องสู้เพื่อสิทธิของตน ก็อย่าไปสนว่า อีกฝ่ายจะทำอะไร  ท่านควรกระทำในสิ่งที่ ต้องกระทำก็พอ
เพราะไม่มีอะไรจะต้องเสียไปมากกว่านั้น อีกแล้ว

คนดี นั้น จะมีความดีเป็นเกราะคุ้มครอง..  อย่างวิศวกร ท่านนี้ ที่สุดของความเป็นคนดี จะออกมาปกป้องแม้ว่าเขาจะตายไปแล้ว 
คนดี นั้น พาอาวุธปืนติดตัว มาตลอดเวลาอันยาวนาน ถูกจับก็ยอมรับโทษ ไม่เคยยิงใคร.. 
แต่ต้องมายิง กับพวกถ่อยนี้  ต้องมีเหตุ  และตรงนี้ละ จะชี้ไปที่ พฤติการณ์ ของพวกถ่อย เหล่านั้น

ที่ต้องเรียกว่า พวกถ่อย มันเจาะจงไปกับ จนท.ที่กระทำเลว เพราะมันจะเลวยิ่้งกว่า โจร มากนัก  Huh

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:47:51 PM »

แล้วแบบนี้ประชาชนควรจะกลัวใครดีครับ
  จะกลัวโจรในคราบตำรวจ...หรือ....จะกลัวตำรวจในคราบโจร ขำก๊าก

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 04:34:14 PM »

ดูคดีชิงทรัพย์ร้านทองสิครับ คนร้ายมีตัวประกัน ตำรวจก็ไม่กล้ายิง ต้องรอจนตัวเองถูกยิงก่อนถึงได้ปืนใส่คนร้าย ส่วนที่นครพนม ผมยังไม่ฟันธงว่า ตร.เป็นผู้กระทำหรือไม่ ต้องรอการพิสูจน์ก่อนผมถึงจะเชื่อในสิ่งที่พิสูจน์ได้ ไม่ใช่ผมเข้าข้าง ตร. แต่ถามว่าทุกท่านเว็บนี้ก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ดังนั้นการฟันธงบางอย่างนั้นผมเห็นว่าไม่ถูกต้อง ขนาดผู้กระทำผิดแต่ยังไม่มีการพิสูจน์ก็ยังถือว่าผู้นั้นเป็นผู้ต้องสงสัยยังไม่ถึงขั้นผู้ต้องหาเลยครับ ในส่วนของผมเจ็บใจจับยาบ้าดันถูกยิงใส่ก่อน ถ้าเมื่อครั้งนั้นผมยิงใส่ก่อนผมคงเหมือนกับเคสที่นครพนมนี้ แต่ผมนอน รพ.เป็นอาทิตย์ครับ แล้วถ้าครั้งนั้นผมตายหล่ะ มันจะเป็นเช่นดั่งเคสนี้หรือไม่ "ตร.น่าโง่ถูกคนร้ายค้ายาบ้ายิงใส่ก่อนตายส่วนคนร้ายลอยนวล" มันน่าเจ็บใจจริงๆ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 04:54:03 PM »

ต้องขอแสดงความเสียใจ กับ ครอบครัว วิศวกร ท่านนีี้ ด้วย ครับ  ไหว้

จนท. ทำผิดพลาดกันได้ แต่เมื่อผิดต้องรู้สึกสำนึกผิด ต้องหยุด และยอมรับผิด.. หาทางเยียวยา ในความเสียหายนั้น
"ลูกผู้ชาย กล้าทำต้องกล้ารับ"  ลูกผู้ชาย ไม่ใช่คนสันดานตุ๊ด..  คนที่เป็นกระเทย เป็นตุ๊ด ไม่ใช่คนสันดานตุ๊ด ก็มีสันดานเป็นลูกผู้ชาย ได้เช่นกัน

แต่ด้วยพฤติกรรมถ่อย ที่เห็นแก่ตัวเอง และในบริบทแบบนี้ จักสร้างความเสียหายซ้ำหนักลงไปอีก  และฉิบหายกว่าที่ควรจะเป็น
และที่สุด ผลมันจะมาย้อน ลงที่ บุคคลากรของหน่วยงานนั้น

การจับกุมคนร้าย ถึงจะมีอาวุธปืน เมื่อเขายอมให้จับจะต้องควบคุมตัวโดยดี ไม่ทำร้าย หรือไปยิงทิ้ง   
ไม่่อย่างนั้น ต่อไป คนร้ายจะไม่ยอมให้จับเป็น จะขอสู้ และตายไปพร้อมกับ จนท.   แล้วมันคุ้ม กับชีวิต จนท. ที่ไม่รู้เรื่อง บ้างไหม

แม้ในกรณีนี้ ถือว่าเป็นข้อเท็จจริงที่เกิดจากการกระทำของ จนท. ย่อมเกิดสำนึกขึ้นมาแล้วละ  เมื่อต้องถูกกระทำผิดตัว แล้วถูกยัดของ
เขาย่อมจะยอมกระทำผิดด้วยความจำเป็น สู้ตายด้วยเหมือนกัน

กรณีเช่นนี้ ขอให้คำแนะนำไว้ตรงนี้ ครับ ในกรณีที่ผิดตัว และ จนท. ยิงท่านก่อนถาม ..  ในวาระเช่นนี้ ต้องตีค่าคนพวกนี้ อย่างคนร้าย ได้ทันที
และ ท่านย่อมเกิดสิทธิในการป้องกันตัว ด้วยอาวุธปืนที่มีอยู่ ตาม ป.อาญา ม.๖๘ อย่ายอมตตายเพียงลำพัง ไม่สนว่า มันจะเป็น จนท.ยศระดับใด  Huh

และ จนท.ชุดนี้ จะไม่มีกฎหมายใดคุุ้มครอง และเล่นงานท่านได้  อย่าปล่อยให้มันยัดของ ได้โดยง่าย.. 
และพฤติกรรมแบบนี้ จะเกิดการเลียนแบบก็เพราะรู้ว่า มีนายให้ท้าย  Huh

ไม่สู้ จะตายฟรี  เมื่อได้สู้ อาจต้องตายก็จริง  แต่ก็ได้ลาก พวกถ่อย ไป ๒ - ๓ ตัวก็ได้ ตามไปด้วย มันคุ้ม ครับ
เมื่อต้องสู้เพื่อสิทธิของตน ก็อย่าไปสนว่า อีกฝ่ายจะทำอะไร  ท่านควรกระทำในสิ่งที่ ต้องกระทำก็พอ
เพราะไม่มีอะไรจะต้องเสียไปมากกว่านั้น อีกแล้ว

คนดี นั้น จะมีความดีเป็นเกราะคุ้มครอง..  อย่างวิศวกร ท่านนี้ ที่สุดของความเป็นคนดี จะออกมาปกป้องแม้ว่าเขาจะตายไปแล้ว 
คนดี นั้น พาอาวุธปืนติดตัว มาตลอดเวลาอันยาวนาน ถูกจับก็ยอมรับโทษ ไม่เคยยิงใคร.. 
แต่ต้องมายิง กับพวกถ่อยนี้  ต้องมีเหตุ  และตรงนี้ละ จะชี้ไปที่ พฤติการณ์ ของพวกถ่อย เหล่านั้น

ที่ต้องเรียกว่า พวกถ่อย มันเจาะจงไปกับ จนท.ที่กระทำเลว เพราะมันจะเลวยิ่งกว่า โจร มากนัก  Huh

ถ้าพิสูจน์ได้ว่าน้องเค้าเป็นคนดีที่ครอบครัวต้องสูญเสีย จะเรียกร้องหรือเอาคืนอย่างไรถึงจะเหมาะสมครับพี่
ถ้าผมเป็นพ่อน้องเค้า คงขายบ้าน ขายที่ ปล่อยให้เรื่องเงียบสักพัก แล้ว..
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 05:15:36 PM »

ดูคดีชิงทรัพย์ร้านทองสิครับ คนร้ายมีตัวประกัน ตำรวจก็ไม่กล้ายิง ต้องรอจนตัวเองถูกยิงก่อนถึงได้ปืนใส่คนร้าย ส่วนที่นครพนม ผมยังไม่ฟันธงว่า ตร.เป็นผู้กระทำหรือไม่ ต้องรอการพิสูจน์ก่อนผมถึงจะเชื่อในสิ่งที่พิสูจน์ได้ ไม่ใช่ผมเข้าข้าง ตร. แต่ถามว่าทุกท่านเว็บนี้ก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ดังนั้นการฟันธงบางอย่างนั้นผมเห็นว่าไม่ถูกต้อง ขนาดผู้กระทำผิดแต่ยังไม่มีการพิสูจน์ก็ยังถือว่าผู้นั้นเป็นผู้ต้องสงสัยยังไม่ถึงขั้นผู้ต้องหาเลยครับ ในส่วนของผมเจ็บใจจับยาบ้าดันถูกยิงใส่ก่อน ถ้าเมื่อครั้งนั้นผมยิงใส่ก่อนผมคงเหมือนกับเคสที่นครพนมนี้ แต่ผมนอน รพ.เป็นอาทิตย์ครับ แล้วถ้าครั้งนั้นผมตายหล่ะ มันจะเป็นเช่นดั่งเคสนี้หรือไม่ "ตร.น่าโง่ถูกคนร้ายค้ายาบ้ายิงใส่ก่อนตายส่วนคนร้ายลอยนวล" มันน่าเจ็บใจจริงๆ

อย่าไปเจ็บใจหรือน้อยใจเลยครับ  ประชาชนตาดำๆก็อยู่ภายใต้การป้องกันตัวที่สมควรแก่เหตุเช่นกัน

ตำรวจเข้าจับกุมคนร้าย ยังมีเวลาเตรียมความพร้อมและวางแผน  มากน้อยตามแต่เวลาอำนวย  ตำรวจจะมีทั้งประสบการณ์และการฝึกเป็นตัวช่วยให้งานสำเร็จ...พอสมควรแก่เหตุถึงค่อยยิง

เช่นเดียวกัน ที่ชาวบ้านทั่วๆไปที่หน้าที่การงานไม่เกี่ยวกับการจับคนร้ายและด้อยประสบการณ์ ก็อยู่ในกรอบนี้เช่นกันมิใช่หรือ.....กรอบพอสมควรแก่เหตุ

มีแค่บทคนร้ายเท่านั้นที่ไม่ยอมอยู่ในกรอบนี้   บทคนร้ายนี้บางครั้งพระเอกก็เอาไปเล่นก็มีอยู่บ่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2012, 05:19:37 PM โดย OOPUGOO » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 05:39:09 PM »

ต้องขอแสดงความเสียใจ กับ ครอบครัว วิศวกร ท่านนีี้ ด้วย ครับ  ไหว้

"ลูกผู้ชาย กล้าทำต้องกล้ารับ"  ลูกผู้ชาย ไม่ใช่คนสันดานตุ๊ด..  คนที่เป็นกระเทย เป็นตุ๊ด ไม่ใช่คนสันดานตุ๊ด ก็มีสันดานเป็นลูกผู้ชาย ได้เช่นกัน

แต่ด้วยพฤติกรรมถ่อย ที่เห็นแก่ตัวเอง และในบริบทแบบนี้ จักสร้างความเสียหายซ้ำหนักลงไปอีก  และฉิบหายกว่าที่ควรจะเป็น

ไม่่อย่างนั้น ต่อไป คนร้ายจะไม่ยอมให้จับเป็น จะขอสู้ และตายไปพร้อมกับ จนท.   แล้วมันคุ้ม กับชีวิต จนท. ที่ไม่รู้เรื่อง บ้างไหม

แม้ในกรณีนี้ ถือว่าเป็นข้อเท็จจริงที่เกิดจากการกระทำของ จนท. ย่อมเกิดสำนึกขึ้นมาแล้วละ  เมื่อต้องถูกกระทำผิดตัว แล้วถูกยัดของ

กรณีเช่นนี้ ขอให้คำแนะนำไว้ตรงนี้ ครับ ในกรณีที่ผิดตัว และ จนท. ยิงท่านก่อนถาม ..  ในวาระเช่นนี้ ต้องตีค่าคนพวกนี้ อย่างคนร้าย ได้ทันที
และ ท่านย่อมเกิดสิทธิในการป้องกันตัว ด้วยอาวุธปืนที่มีอยู่ ตาม ป.อาญา ม.๖๘ อย่ายอมตตายเพียงลำพัง ไม่สนว่า มันจะเป็น จนท.ยศระดับใด  Huh

และ จนท.ชุดนี้ จะไม่มีกฎหมายใดคุุ้มครอง และเล่นงานท่านได้  อย่าปล่อยให้มันยัดของ ได้โดยง่าย.. 
และพฤติกรรมแบบนี้ จะเกิดการเลียนแบบก็เพราะรู้ว่า มีนายให้ท้าย  Huh

ที่ต้องเรียกว่า พวกถ่อย มันเจาะจงไปกับ จนท.ที่กระทำเลว เพราะมันจะเลวยิ่งกว่า โจร มากนัก  Huh

ถ้าพิสูจน์ได้ว่าน้องเค้าเป็นคนดีที่ครอบครัวต้องสูญเสีย จะเรียกร้องหรือเอาคืนอย่างไรถึงจะเหมาะสมครับพี่
ถ้าผมเป็นพ่อน้องเค้า คงขายบ้าน ขายที่ ปล่อยให้เรื่องเงียบสักพัก แล้ว..

แยก เป็น ๒ กรณี

ในความรับผิดทางแพ่ง ในบรรดาความเสียหายที่เกิด สำนักงานตำรวจแห่งชาติ จักต้องรับผิดชอบ
ในทางอาญา ตำรวจที่ร่วมปฎิบัติการ ทั้งหมดต้องรับผิดชอบ เป็นการส่วนตัว  ตาม  ป.อาญา ๑๕๗ ป.อาญา ๒๘๘
ปฎิบัติหนน้าที่โดยมิชอบ ทำให้ผู้อื่นได้รับความเสียหายฯ และฆ่าผู้อื่นโดยเจตนา  ..  โทษคือประหารชีวิต

กรณีนี้ ถ้าข้อเท็จจริงชัดเจนตามที่เป็นข่าว.. ถือเป็นภัยต่อสาธารณะที่ร้ายแรง อันเกิดจากการกระทำของเจ้าพนักงาน
มั่นใจ สภานทนายความในพระบรมชูปถัมภ์ จักต้อง ออกมามีความเห็นในเรื่องนี้..  จักปล่อยเอาไว้ไม่ได้

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 05:57:15 PM »

ปิดทองใต้ฐานพระจนหมดลมแหละเพื่อนเอ๋ย... เลือกทางเดินแล้ว  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 06:54:24 PM »

ปิดทองใต้ฐานพระจนหมดลมแหละเพื่อนเอ๋ย... เลือกทางเดินแล้ว  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ตำรวจเอ๋ยตำรวจดี ต้องมีหน้าที่ 10 อย่างด้วยกัน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:03:11 PM »

+1ดาบเนฟ  นี่แหละครับตำรวจเลวทำให้ตำรวจดีโดนมองไม่ดีแล้วพลอยหมดกำลังใจไปหมด...สู้ๆครับดาบเนฟเอาน้ำดีไปไล่น้ำเสีย...

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 33
  พิมพ์