เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:27:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86487 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 01:56:55 PM »

จะเหมารวมว่าตำรวจไม่ดีทั้งหมดก็ไม่ถูกหรอกครับ ......คนเลว.....ไม่ว่าทำอาชีพอะไรมันก็สามารถทำให้เลวได้ครับ

คนเลวบางคนที่ได้มาทำอาชีพตำรวจ ก็ยังทำนิสัยเดิมอยู่ และมี "ช่องทาง" ในการทำให้เลวมากขึ้นกว่าเดิมอีกด้วยซ้ำ

คนทั่วไปเมื่อเจอตำรวจประเภทนี้ ก็มักจะเหมากันไปว่าตำรวจเป็นคนไม่ดี........ตำรวจดี(แบบยังไม่ตาย) ก็มีเยอะครับ แต่ผมรู้จักน้อยก็เท่านั้นเอง  ไหว้

ผมก็รู้จัก แต่ถ้าวัดกันเป็น เปอร์เซน แล้วล่ะก็ น่าจะไม่เกิน 5 % เท่าที่ผมรู้จัก  
แต่ก็ยังดีกว่าไม่มี นะครับ หรืออาจจะมีแต่เราไม่รู้จัก
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #151 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 03:33:58 PM »

บอกกันตรงๆ ผมรักตำรวจ เพราะตำรวจ คือ ๑ ในเพื่อนร่วม ในขบวนการยุติธรรม เดียวกัน.
และผมเป็นคนที่ไม่กลัวตำรวจ เมื่อบังเอิญต้องสัมพันด้วย ตำรวจนี่ละครับ คือผู้ที่ให้ความสะดวกและให้เกัยรติ ไม่น้อยกว่าวิชาชีพอื่น

เมื่อหลายปีก่อน ครั้งที่ผมป่วยต้องมีเตียงผ่าตัด ที รพ.ตำรวจ. มีนายตำรวจ ยศ พลตำรวจตรี. เดินพาผม จากด้านทิศตะวันตกเฉียงเหนือ ของกรมตำรวจ
ไปฝาก ให้ พ.ต.อ.นายแพทย์ฯ  รับเป็นธุระเป็นแพทย์เจ้าของไข้ ให้ผม.  ไหว้

ผมเคยอยู่พื้นที่ ภาค ๖ น้อง ๆ ตำรวจบางท่าน ผมรู้จักตั้งแต่มี ยศ. ร.ต.ท. มาตอนนี้ ถ้าไม่ตายซะก่อน  ได้พบในทำเนียบ เป็น พ.ต.อ.หัวหน้าสถานีไปหมดแล้ว
อดีต ผู้บัญชาการภาค ๘ ท่านหนึ่ง นำ Glock ๑๙ ของผมไปฝากไว้ที่ สภ.ต.สะเดา แล้วพากันข้ามไปเที่ยว ฝั่งมาเล  ไหว้

กับคนถ่อย คนเลว และแสดงสำนึกยืนยันออกมานั้น มีอยู่ทุกสังคม ไม่ว่าจะอยู่ในส่วนงานใด ถ้าไม่เห็นหัวเรา เราก็ไมจำเป็นต้องเห็นหัวเขา เหมือนกัน
ชอบครับ  เยี่ยม  +

van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #152 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 04:19:10 PM »

จะเหมารวมว่าตำรวจไม่ดีทั้งหมดก็ไม่ถูกหรอกครับ ......คนเลว.....ไม่ว่าทำอาชีพอะไรมันก็สามารถทำให้เลวได้ครับ

คนเลวบางคนที่ได้มาทำอาชีพตำรวจ ก็ยังทำนิสัยเดิมอยู่ และมี "ช่องทาง" ในการทำให้เลวมากขึ้นกว่าเดิมอีกด้วยซ้ำ

คนทั่วไปเมื่อเจอตำรวจประเภทนี้ ก็มักจะเหมากันไปว่าตำรวจเป็นคนไม่ดี........ตำรวจดี(แบบยังไม่ตาย) ก็มีเยอะครับ แต่ผมรู้จักน้อยก็เท่านั้นเอง  ไหว้

ผมก็รู้จัก แต่ถ้าวัดกันเป็น เปอร์เซน แล้วล่ะก็ น่าจะไม่เกิน 5 % เท่าที่ผมรู้จัก  

ยืนยันครับ แล้วเก็บส่วยตามด่านนี่เขาเรียกว่าเลวหรือดีน้อยครับ
แต่ก็ยังดีกว่าไม่มี นะครับ หรืออาจจะมีแต่เราไม่รู้จัก
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #153 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 06:29:03 PM »

น่้องผมเรียกตำรวจว่า.....

สุดแล้วแต่จะเรียกครับ พวกผมผ่านอายุงานเกิน ๑๐ ปี พบเจออะไรมาเยอะ ข้อที่กล่าวว่า "อดทนต่อความเจ็บใจ" ยังใช้งานได้เสมอ

ถ้าผมเป็นพี่ดาบฯนะ  ผมจะไม่สนใจหรอก ไม่ว่าใครจะเหมา "ตำรวจ" ว่ายังไง  ผมถือคติว่า "ทองแท้ไม่กลัวไฟ"

เห็นบ่อยครั้งไป ที่ไปตามท้องที่ ตจว. หรือบางทีในสะเก็ดข่าว ว่ามี "ตำรวจที่เป็นที่รักและชื่นชม" ในหมู่ชาวบ้านร้านตลาด
ท่านเหล่านั้น ผมว่าแกไม่สนหรอก ว่าใครจะมอง "ตำรวจ" ทั้งองค์กรอย่างไร แค่แกทำสิ่งดีๆ ทำให้ชาวบ้านรักและชื่นชม แกก็มีความสุขแล้ว

"ยศฐาบรรดาศักดิ์ ตำแหน่ง หน้าที่" มันก็แค่ "หัวโขน" ที่สวมใส่  อย่าไปยึดมั่น ถือมั่น ถ้าท่านทำดีแล้ว ก็อย่าเอา
ทองไปลู่กระเบื้องเลยครับ ภูมิใจในความเป็นทองดีกว่า

ปล. ผมก็เป็น "ประชาชนเต็มขั้น" มากว่าสิบปีเหมือนกัน พบเจอ "ตำรวจ" มาก็เยอะ ข้อที่กล่าวว่า "อดทนกับคนเลวๆ"
ก็ยังใช้ได้มาทุกวันนี้เหมือนกัน  Grin

ไร้คำกล่าว............................................
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 07:01:49 PM »

ยืนยันครับ แล้วเก็บส่วยตามด่านนี่เขาเรียกว่าเลวหรือดีน้อยครับ

ผมว่า ท่านเองก็ทราบอยู่แล้ว ว่าตำรวจเหล่านั้น เป็น ตำรวจดีหรือเลว

ตำรวจที่ดีในมุมมองของผม คือ ตำรวจ ที่ปฏิบัติตามหน้าที่ อย่างตรงไปตรงมา  ไม่อ้อมค้อม ไม่เห็นแก่พรรคพวก ลูกน้อง หรือ คนรู้จัก

ว่าตามกฎระเบียบ แป๊ะๆ

ยกตัวอย่างเช่น  ผมโดนจับ ข้อหา ไม่สวมหมวกนิรภัย ผมโดนเขียนใบสั่ง 200 บาท ผมนำใบสั่ง ให้ ตำรวจ ยศสูงท่านนึง หวังว่า" จะไม่เสียค่าปรับ" ผลสรุป ท่านไม่ช่วยแถม ตำหนิว่า "เอ็งเป็นถึง คนของพี่ ดันมาทำผิดกฎซะเอง สมควรแล้ว ที่ต้องโดนปรับ แต่ถ้าเรื่องการพกปืน เอ็งโดนเมื่อไหร่ โทรหาพี่ พี่จัดการให้ เพราะพี่เข้าใจถึงสถานะการณ์ บ้านเราดี "ผมเคยโดนจับ อาวุธปืน ขณะขับมอเตอร์ไซค์กลับบ้าน
 โดนไม่ได้พกเอกสารอะไรเลย(ก่อนหน้านั้นเอกสารเปียกทั้งกระเป๋าเพราะฝนตก)บทสรุป ก็คือ ผมถูกปล่อยตัวหลังจากนั้นเพียง 10-15     นาที   
         เมื่อวาน ผมโทรหา นายตำรวจ ท่านนึง ว่าจะเดินทางไปพบท่านที่ จ.ยะลา  ท่านได้บอกว่า " เอ็งอย่าลืมใส่หมวกกันน๊อคมานะ "
ทั้งๆที่ถ้าผมโดนจับเพียงแค่บอกว่า"การที่ผมเดินทางมาครั้งนี้เพื่อพบ กับท่าน......ผมคิดว่า คงไม่มีอยากใครเขียนใบสั่งให้ผม หรอกครับ

นี้คือ ตำรวจ ที่ดี ในสายตาผม 

คนส่วนมากคิดว่า " ตำรวจที่ดีนั้นคือตำรวจ ที่สามารถช่วยได้ทุกเรื่อง ถ้ามีปัญหาช่วยให้คนคนนั้นสามารถอยู่เหนือกฎหมายได้มากกว่า ประชาชน ทั่วไป โดยใช้ช่องว่างของกฎหมาย เป็น เครื่องมือ  และความไม่ชอบธรรม  นั้นคือ ไม่ใช่ตำรวจที่ดีในสายตาของผม ครับ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #155 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 07:25:25 PM »

งานนี้...." ตำรวจ "  รับไปเต็มๆเหมือนกับ..." ไอ้กัน "  ขำก๊าก

ไหว้ ขำก๊ากกลายเป็นกระทู้ยำตำรวจไปเสียแล้ว

ไหว้ให้กำลังใจตำรวจผู้ประพฤติดี ประพฤติชอบครับ

ไหว้เจอตำรวจทำถูกต้อง แต่มันไม่ถูกใจ ก็ว่า ไม่ดี...เจอตำรวจทำไม่ถูกต้อง ไม่ถูกใจ ก็ว่าตำรวจไม่ดี...เจอตำรวจทำไม่ถูกต้อง แต่ถูกใจ  ก็บอกว่า เจอตำรวจดีมีน้ำใจ...ตำรวจโดนทั้งขึ้นทั้งล่อง
 ไหว้ผมมีเพื่อนเป็นตำรวจมากมาย ต่างยศ ต่างตำแหน่ง(รวมถึง สน.ที่เกิดเรื่องนี้) มีทั้งดีน้อย ดีมาก แย่น้อย และแย่มาก...ทุกคนคือเพื่อน หากได้ยินเรื่องที่ไม่ดีของเพื่อน ก็เตือนกันด้วยความรัก ความเป็นห่วง เตือนได้ก็เตือน เตือนไม่ได้ ก็ช่างหัวมัน เพราะเราไม่ได้อยู่ ได้เห็นเหตุการณ์ตามที่ได้ยิน บางที เพื่อนเราอาจจะทำถูกต้องแต่มันไม่ถูกใจชาวบ้านเค้า

ไหว้หากในเมืองไทย มีตำรวจแย่ๆซัก 20 % โจรคงเต็มบ้านเต็มเมืองไปแล้ว...ดีก็ชม ชั่วก็ด่า ว่ากันเป็นรายๆ อย่าเหมา ตำรวจดีๆจะเสียกำลังใจครับ

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #156 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 07:43:20 AM »

ครับ เอาเฉพาะคดีนี้ ตำรวจอื่นไม่เกี่ยว

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #157 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:11:13 AM »

ล่าสุด เหลิมเป็ด รับว่าจะดูแลคดีนี้ ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #158 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:10:54 AM »

เริ่มจากตอนแรกเลย
http://www.youtube.com/watch?v=XgN_r8WVObA
ผู้การยังให้การยืนยัน
http://www.youtube.com/watch?v=fu1cMD5L_oo
ลองฟังนาทีที่ 2.30 ทะแม่งๆ คิก คิก
http://77.nationchannel.com/video/194856/

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #159 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:19:39 AM »

ครับ เอาเฉพาะคดีนี้ ตำรวจอื่นไม่เกี่ยว
                 ครับ ..... ไม่แตกประเด็น จับแพะชนแกะโยงนี่ไปโน่นเรื่องก็ไม่บานปลาย  บู่

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 11:34:44 AM »

ลองฟังนาทีที่ 2.30 ทะแม่งๆ คิก คิก
http://77.nationchannel.com/video/194856/

ขอบคุณพี่จอยครับ ที่นำลิงค์มาให้ กระทู้นี้ผมอ่านมาตั้งแต่ต้น แล้ว แต่ไม่ได้แสดงความคิดเห็น เหตุผลเพราะว่า
เป็นการ สนทนากันเอง ตำรวจเหล่านั้น ไม่ได้มารับรู้ด้วย  หลังจากที่ได้ลิงค์มา ผมได้แสดงความคิดเห็นผ่าน เฟสบุ๊ค ครับ   ไหว้
หวังว่า ตำรวจสกล น่าจะได้อ่านบ้าง  ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #161 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:01:03 PM »

ขอบคุณพี่จอยครับ ที่นำลิงค์มาให้ กระทู้นี้ผมอ่านมาตั้งแต่ต้น แล้ว แต่ไม่ได้แสดงความคิดเห็น เหตุผลเพราะว่า
เป็นการ สนทนากันเอง ตำรวจเหล่านั้น ไม่ได้มารับรู้ด้วย  หลังจากที่ได้ลิงค์มา ผมได้แสดงความคิดเห็นผ่าน เฟสบุ๊ค ครับ   ไหว้
หวังว่า ตำรวจสกล น่าจะได้อ่านบ้าง  ไหว้

บัง ระวังไว้นิด .  ข้อความใน FB ของบัง แม้จะเริ่มจากเจตนาที่ห่วงใยสังคม แต่อ่านแล้ว เข้าใจว่า บัง ด่าสถาบันตำรวจ
ด่าตำรวจไทย. ทั้งหมด

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #162 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:10:06 PM »

ไอ้บังตายแน่ ยิ้มีเลศนัย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #163 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:38:57 PM »

บัง ระวังไว้นิด .  ข้อความใน FB ของบัง แม้จะเริ่มจากเจตนาที่ห่วงใยสังคม แต่อ่านแล้ว เข้าใจว่า บัง ด่าสถาบันตำรวจ
ด่าตำรวจไทย. ทั้งหมด
ขอบคุณครับพี่โร๊ด ที่ตักเตือน ต่อไปจะระวังให้มากกว่านี้ ครับ  ไหว้

ไอ้บังตายแน่ ยิ้มีเลศนัย

หัวเราะร่าน้ำตาริน
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #164 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 12:55:12 PM »

ตำรวจท่านใดอยากได้ที่อยู่บังฟีน ติดต่อทางพีเอ็มได้เลยครับ ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 33
  พิมพ์