เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:28:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86513 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 03:44:46 PM »

อ่าวกลายเป็นกระทู้คลายเครียดสะแล้ว เหอะเหอะเหอะ

ผมซิครับเครียด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โถ๋ๆๆๆๆ...อย่าเครียดเลยน้าบัง...ถือว่าน้าบังเป็นคนของสังคม...ระวังแมวมองพาไปแสดงหนังเป็นพระเอกนะครับ...แล้วมาริโอ...เมาเหรอ...จะหนาว

ไม่เป็นผมไม่รู้หรอกครับ  งอน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ่าวกลายเป็นกระทู้คลายเครียดสะแล้ว เหอะเหอะเหอะ
อยู่ระหว่างสอบสวนเลยหาอะไรมาคลายครียด คิก คิก

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

นับถือใจตากล้องจริงๆครับ...................ที่ยังกล้ายืนถ่ายได้   ขำก๊าก

ไหว้

รอน้องต๊อก มาถ่ายให้อยู่จ๊ะ  จูบบบบ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #181 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 04:12:36 PM »

เหวอ!!!...
van-เรารักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #182 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 04:39:00 PM »

ตำรวจท่านใดอยากได้ที่อยู่บังฟีน ติดต่อทางพีเอ็มได้เลยครับ ขำก๊าก
   แน่จริงให้บังฟีนเอารูป บังเซ็กส์ มาลงให้ชาวบ้านดูดีกว่าครับ พี่จอย
จัดไป

สบายใจได้ครับไม่มีใครไปหาแล้วครับ ชัวร์  ไหว้
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #183 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 07:14:30 PM »

เอ่อ ... นี่ ตัวตนจริงของบังเหรอ

ศรัทธาหดเลย  ยี๊

ไร้คำกล่าว............................................
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #184 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:36:44 PM »

ผมว่าออกทะเลกันไปไกลเเล้วเเหละ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #185 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 10:40:29 PM »

บังฟีนโดนอีกแล้ว   คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:36:01 AM »

คือ งี้ ครับ

ภาพที่เห็น เป็นภาพผมจริง แต่ผมเป็น ชายแท้ 100% ครับ  แต่ที่ถ่าย เพราะต้องการ ความฮา เอาสนุก เข้าว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ผมไม่เป็นอย่างที่เห็น นะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ปล ผมอยาก เตะพี่จอย รัดคอพี่โอ๊ค ครับ  แบร่ ยี๊
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #187 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:37:02 AM »

ภาพที่เห็น เป็นภาพผมจริง แต่ผมเป็น ชายแท้ 100% ครับ  แต่ที่ถ่าย เพราะต้องการ ความฮา เอาสนุก เข้าว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ผมไม่เป็นอย่างที่เห็น นะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ปล ผมอยาก เตะพี่จอย รัดคอพี่โอ๊ค ครับ  แบร่ ยี๊

หลักฐานมันตัว  คำให้การในชั้นศาลไม่เป็นผล   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #188 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:51:40 AM »

ช่างกล้านะครับ... ที่บอกว่าเป็นชาย ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #189 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:59:52 AM »

เอาน่าน้าบังทองแท้ย่อมกลัวไฟ เฮ๊ย...ทองแท้ยอมไม่กลัวไฟ ดาบเนฟคนเดิมแค่เปลี่ยนชื่อเท่านั้นครับน้าบัง,น้าซับ,น้าจอยและ ฯลฯ.ท่าน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #190 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:30:15 PM »

เอาน่าน้าบังทองแท้ย่อมกลัวไฟ เฮ๊ย...ทองแท้ยอมไม่กลัวไฟ ดาบเนฟคนเดิมแค่เปลี่ยนชื่อเท่านั้นครับน้าบัง,น้าซับ,น้าจอยและ ฯลฯ.ท่าน

Grin คนตัวอ้วนใส่แว่น  ชิมิๆ  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #191 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:44:05 PM »

Grin คนตัวอ้วนใส่แว่น  ชิมิๆ  Grin

ถูกๆๆๆๆต้องนาคร๊าฟฟฟฟฟ  อยู่กับคอมนานตาพังหมดแล้ว เฉลี่ยวันละ ๘ ชั่วโมง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #192 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 04:48:19 PM »

แน่จริงมาเลย แลบลิ้น

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #193 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:38:12 PM »

อุกอาจ! คนร้ายขับเก๋งชน ร.ต.อ.ดับ ขณะล่อซื้อยาบ้า แต่ไม่รอดถูกรวบตัวไว้ได้

คนร้ายแก๊งค้ายานรก ถูกตำรวจทำการล่อซื้อยาบ้า ขณะส่งมอบของกลาง เกิดไหวตัวทันขับรถเก๋งพุ่งชน รองสว.สส.สน.สุทธิสาร ล้อรถทับหัวแบะเสียชีวิตคาที่ แต่คนร้ายก็ไปไม่รอด ถูกตะครุบตัวไว้ได้ สารภาพรู้สึกตกใจเมื่อถูกตำรวจแสดงตัวเข้าจับกุม จึงพยายามขับรถหลบหนีโดยไม่ตั้งใจจะฆ่าตำรวจ

วันนี้ (11 ม.ค.) เมื่อเวลา 17.00 น. พ.ต.ท.ธนภัทร สุขมี พนักงานสอบสวน (สบ2) สน.สุทธิสาร รับแจ้งเหตุคนร้ายขับรถชนเจ้าหน้าที่ตำรวจเสียชีวิต 1 ราย เหตุเกิดภายในซอยลาดพร้าว 48 แยก 3 ถนนลาดพร้าว แขวงและเขตลาดพร้าว กทม.จึงไปตรวจสอบพร้อม พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ ผบ.ตร. พล.ต.ท.วินัย ทองสอง ผบช.น. พล.ต.ต.วิชัย สังข์ประไพ รรท.รองผบช.น. พล.ต.ต.สาโรจน์ พรหมเจริญ รองผบช.น. พ.ต.อ.เจริญ ศรีศศลักษณ์ รองผบก.น.2 พ.ต.อ.ไพศาล วงศ์วัชรมงคล ผกก.สน.สุทธิสาร และเจ้าหน้าที่มูลนิธิร่วมกตัญญู

ที่เกิดเหตุอยู่ภายในซอยลาดพร้าว 48 แยก 3 เข้าซอยไปประมาณ 50 เมตร พบรถจักรยานยนต์ยี่ห้อ ยามาฮ่า มีโอ สีแดงขาว หมายเลขทะเบียน สธม 279 กทม.ล้มคว่ำอยู่ ห่างออกไปประมาณ 20 เมตร พบศพ ร.ต.อ.ทวีศักดิ์ ดาวเรือง รองสว.สส.สน.สุทธิสาร สภาพศีรษะถูกรถทับแหลกละเอียด นอนจมกองเลือด สวมเสื้อยืดสีดำลายขาว กางเกงยีนส์ นอกจากนี้ ที่บริเวณซอยลาดพร้าว 48 แยก 5-1 พบรถยนต์มาสด้า 2 สีขาวดำ ทะเบียน ฎฟ 7874 กรุงเทพมหานคร ซึ่งเป็นรถของคนร้าย ชนกับ รถกระบะอีซูซุ สีขาว ทะเบียน ณฉ 8066 กรุงเทพมหานคร ของเจ้าหน้าที่ตำรวจ โดยเบื้องต้นสามารถจับกุมคนร้ายได้ 2 คน คือ นายอลงกรณ์ เริ่มประชาธิปไตย อายุ 25 ปี อยู่บ้านเลขที่ 92/1 พหลโยธินซอย 8 แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กทม.และ น.ส.ปรียานุช พุฒิกรณ์ อายุ 23 ปี แฟนสาว พร้อมของกลางยาบ้า 200 เม็ด และยาไอซ์ 4 กรัม ได้ที่ซอยลาดพร้าว 48 แยก 5-1

พล.ต.ท.วินัย กล่าวว่า สืบเนื่องจากเจ้าหน้าที่ตำรวจปราบปรามยาเสพติด สน.สุทธิสาร สืบทราบว่า จะมีผู้ต้องหานำยาบ้ามาส่งให้กับสายลับ ร.ต.อ.ทวีศักดิ์ พร้อมเจ้าหน้าที่ฝ่ายสืบสวน สน.สุทธิสาร จึงนำกำลังไปดักซุ่ม พบผู้ต้องหาขับรถยนต์มาสด้า 2 มาที่จุดนัดพบ จากนั้นคนร้ายได้โยนยาบ้า และยาไอซ์ของกลางทิ้งไว้ในจุดเกิดเหตุ ก่อนจะขับรถหลบหนี ซึ่ง ร.ต.อ.ทวีศักดิ์ ได้แสดงตัวเข้าจับกุม พร้อมนำรถ จยย.เข้าไปขวางไว้ แต่คนร้ายไม่ยอมหยุด จึงถูกคนร้ายชนจนตกไปอยู่ใต้ท้องรถกระบะ และถูกลากไถลไปเป็นระยะทางประมาณ 20 เมตร จนเสียชีวิตคาที่ ส่วนคนร้ายได้ขับรถหลบหนีไป ต่อมาเจ้าหน้าที่ตำรวจอีกชุดหนึ่ง ซึ่งดักซุ่มอยู่บริเวณโดยรอบ ได้ขับรถกระบะพุ่งชนเพื่อสกัดคนร้ายและสามารถจับกุมตัวเอาไว้ได้ดังกล่าว

พล.ต.ท.วินัย กล่าวอีกว่า จากการสอบสวนผู้ต้องหาให้การรับสารภาพ ซึ่งจากการตรวจสอบประวัติพบว่าเคยถูกจับกุมในคดีค้ายาเสพคิดเมื่อเดือน ก.ย.2554 ในท้องที่ สน.มักกะสัน ซึ่งคนร้ายได้ประกันตัวและกำลังอยู่ระหว่างสู้คดี ซึ่งจากการสอบสวนพบว่า นายอลงกรณ์ เป็นเพียงผู้ค้ารายย่อย ไม่ใช่เครือข่ายใหญ่โตอะไร โดยหลังจากนี้ ก็จะให้ฝ่ายสืบสวนไปตรวจค้นห้องพักที่ย่าน จ.นนทบุรี หลังจากผู้ต้องหาให้การว่า ยังมียาเสพติดเก็บอยู่ เบื้องต้นแจ้งข้อหาฆ่าเจ้าพนักงานขณะปฏิบัติหน้าที่ และมียาเสพติดประเภท 1 (ยาบ้าและยาไอซ์) ไว้ในครอบครองเพื่อจำหน่ายโดยผิดกฎหมาย ส่งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีต่อไป

จากการสอบสวน นายอลงกรณ์ ให้การรับสารภาพว่า ตนพักอาศัยอยู่ที่แฟลตเอื้ออาทร อาคาร 51 ชั้นที่ 1 ห้องที่ 1 ภายในซอยวัดกู้ จ.นนทบุรี โดยก่อนเกิดเหตุได้ไปรับ น.ส.ปรียานุช แฟนสาว และนำยาเสพติดมาส่งภายในซอยลาดพร้าว 48 จากนั้นเมื่อส่งยาเสพติดเสร็จเรียบร้อยแล้ว พบเจ้าหน้าที่ตำรวจได้แสดงตัวเข้าจับกุม ตนรู้สึกตกใจกลัวมาก จึงขับรถหลบหนีและพุ่งชนตำรวจดังกล่าวจนเสียชีวิต ทั้งนี้ ยืนยันว่า ตนไม่ได้ตั้งใจที่จะฆ่าตำรวจ

ด้าน พล.ต.อ.เพรียวพันธ์ ดามาพงศ์ ผบ.ตร.เปิดเผยว่า จากการตรวจสอบพบว่าคนร้ายเป็นนักค้ายาเสพติดรายย่อย ที่เคยถูกดำเนินคดี และได้รับประกันตัวออกมาแล้วครั้งหนึ่ง และจากเหตุที่เกิดขึ้นก็เกิดจากการนำทีมตำรวจเข้าล่อซื้อยาเสพติดจากผู้ค้ารายย่อย แต่ก็คิดตัดสินใจฆ่า จนท.ตร.ถือว่าการทำงานของเจ้าหน้าที่ค่อนข้างเสี่ยง ซึ่งก็จะมีการปูนบำเหน็จให้แก่ตำรวจที่เสียชีวิตอย่างเต็มที่ ส่วนมาตรการการปราบปราม ทางสำนักงานตำรวจแห่งชาติก็มีการกำชับให้ดำเนินการจับผู้ค้ารายย่อยอยู่แล้ว แต่เป็นไปได้ยาก เนื่องจากอาชีพตำรวจเป็นอาชีพที่เสี่ยง และก็อยากให้ทุกฝ่ายไม่ว่าจะเป็นประชาชน หรือสื่อมวลชนก็ตาม ช่วยให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ตำรวจในการทำงานด้วย

http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9550000004539

คนร้ายคงไม่อยากโดนยิงเหมือนข่าวที่ผ่านมา   ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ   ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #194 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:41:00 PM »

ถ้าเป็นผู้ค้าหรือผู้เสพหรือผู้เกี่ยวข้องกับยาเสพติด ... จะต้มยำทำแกงอะไรกับพวกมันก็สมควรแก่เหตุแล้ว  .... เก็บไว้ก็หนักแผ่นดิน แต่เคสนี้รับไม่ได้     ยี๊

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 33
  พิมพ์