เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:34:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86598 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #195 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:45:26 PM »

ถ้าเป็นผู้ค้าหรือผู้เสพหรือผู้เกี่ยวข้องกับยาเสพติด ... จะต้มยำทำแกงอะไรกับพวกมันก็สมควรแก่เหตุแล้ว  .... เก็บไว้ก็หนักแผ่นดิน แต่เคสนี้รับไม่ได้     ยี๊

ผมมองว่าจากแต่เดิมยอมมอบตัวดี ๆ เพราะเคสนี้ทำให้คนร้ายคิดสู้ตายมากขึ้นครับ  ผลคือเจ้าหน้าที่มีโอกาสเสี่ยชีวิตเพิ่มขึ้น   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 09:58:46 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #196 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:57:52 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวและญาติพี่น้องของ ผู้กองทวีศักดิ์  ดาวเรือง ด้วยนะครับ
                   ขอให้ท่านจงไปสู่สุขคติ         เศร้า      ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #197 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:31:30 PM »

ได้ยินเสียงว.ขอรถพยาบาลว่ามีเหตุทะเลาะวิวาท แต่ไม่คิดว่าเป็เรื่องนี้ เศร้า

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #198 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:47:52 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวและญาติพี่น้องของ ผู้กองทวีศักดิ์  ดาวเรือง ด้วยนะครับ
                   ขอให้ท่านจงไปสู่สุขคติ         เศร้า      ไหว้

ทำความเคารพครับ
ยิ่งเคสที่ไปจับรายใหญ่ยิ่งอันตรายพวกนี้มีอาวุธร้ายแรงเท่าที่จะหาได้ เคยมีโดนสวนด้วย Glock 23 มาแล้วโชคดีที่สามนัดโดนเสื้อเกราะทั้งหมดก็แค่ล้ม เคสนี้จนท.ของหน่วยงานหนึ่งเล่าให้ฟังเป็นอุทาหรณ์
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #199 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:48:59 AM »

ไหว้ขอสดุดี วีรกรรมอันกล้าหาญของผู้กองทวีศักดิ์ ดาวเรือง ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2012, 12:51:14 AM โดย อิติปิโสธงชัย รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #200 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:07:10 AM »

เศร้า  เฮ้อ.....ดูข่าวแล้วน่าเศร้าใจ  รตอ.ทวีศักดิ์ ดาวเรือง รองสว.สส.สน.สุทธิสาร 

ขอนะครับเคสนี้ อย่าแบบติดคุก5-6ปี อภัยโทษ ออกมาเดินผิวปาก กราบละครับ ทุกท่าน  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #201 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 07:55:20 AM »

เศร้า  เฮ้อ.....ดูข่าวแล้วน่าเศร้าใจ  รตอ.ทวีศักดิ์ ดาวเรือง รองสว.สส.สน.สุทธิสาร 

ขอนะครับเคสนี้ อย่าแบบติดคุก5-6ปี อภัยโทษ ออกมาเดินผิวปาก กราบละครับ ทุกท่าน  ไหว้
งานนี้บานครับ น่าจะโดนหลายข้อหา ที่หนักๆก็ฆ่าเจ้าพนักงานขณะปฎิบัติหน้าที่

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #202 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 09:44:08 AM »

ไหว้ ขอแสดงความเสียใจและขอไว้อาลัย ต่อครอบครัวของท่าน รตอ.ทวีศักดิ์ ดาวเรือง รองสว.สส.สน.สุทธิสาร  ด้วยครับ ท่านได้ทำหน้าที่จนถึงที่สุดแล้ว  ไหว้

ในการจับกุม เจ้าหน้าที่ต้องระมัดระวังในการจับกุมครับ วางแผนเตรียมอุปกรณ์ ท่านมีอาชีพตำรวจต้องเตรียมพร้อมกับมัน เพราะมันเป็นเรื่องโดยตรง ของอาชีพท่าน
คนร้ายนะสู้แน่ครับโทษเพราะเรื่องยาเสพติดไม่เบา อีกทั้งเงินหนาสามารถหาได้ทั้งอาวุธและเครื่องป้องกัน ตำรวจก็มีครอบครัวต้องดูแลต้องเตรียมพร้อมให้เกินร้อยครับ เยี่ยม

แต่กรณีที่จ.สกลนครดูยังไงคนผิดพลาดคืดเจ้าหน้าที่...เรื่องผิดพลาดในขั้นตอนการปฏิบัติงานผมว่าแม้มีคนตาย
ผุ้ปฏิบัติออกมายอมรับผิดชอบและขอโทษ ครอบครัวผู้ตายและสังคมอาจยังพอให้อภัยได้ ผมว่านะถ้าคุณลูกผู้ชายพอ
แต่ถ้าคุณพลาดแล้วยังมีการไปยัดยาเขานี่ ....ไม่ใช้ตำรวจแล้วครับ ทุกอาชีพพลาดได้ แต่พลาดแล้วยอมรับ หรือ กลบเกลื่อนมันคนละมุมครับ

ผมต้องขอโทษตำรวจท่านที่ปฏิบัติดีและชอบธรรมครับ ตระกูลผม ปู่และตาเป็นตำรวจทั้งคู่ (แต่คุณตาโดนยิงตายขณะจับกุมคนร้ายตั้งแต่คุณแม่ยังเด็ก)
อีกทั้ง มีน้าและอาเป็นตำรวจและทหารอีกหลายท่าน พอจะเข้าใจระบบหลายๆอย่างของพวกท่านอยู่บ้าง
ผมรักตำรวจที่ดีและรับใช้ประชาชนครับ ไหว้ ไอ้พวกนอกแถวทำเลว ให้เป็นระดับนายพลก็ไม่นับถือครับ...  แบร่

Long Live The King

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #203 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:01:57 AM »

ต้องขอแสดงความเสียใจ ด้วยกับ ตำรวจที่กล้าหาญ ท่านนี้ ครับ   ไหว้  ไหว้  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #204 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:04:46 AM »

ฆ่าเจ้าพนักงาน ระหว่างการปฎิบัติหน้าที่ โทษ สำหรับผู้ต้องหา รายนี้ คือประหารชีวิต

ถึงจะรับสารภาพ ก็ต้องประหาร เพราะเป็นการจับกุมได้ทันที คำรับสารภาพ ไม่มีผลต่อการพิจารณาคดี

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #205 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:10:22 AM »

ฆ่าเจ้าพนักงาน ระหว่างการปฎิบัติหน้าที่ โทษ สำหรับผู้ต้องหา รายนี้ คือประหารชีวิต

ถึงจะรับสารภาพ ก็ต้องประหาร เพราะเป็นการจับกุมได้ทันที คำรับสารภาพ ไม่มีผลต่อการพิจารณาคดี
กรณีนี้เป็นการขับรถชนแล้วคนที่มาด้วยนี่จะโดนข้อหานี้ดัวยไหมครับ หรือว่าเฉพาะคนขับรถครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #206 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:39:00 AM »

กรณีนี้เป็นการขับรถชนแล้วคนที่มาด้วยนี่จะโดนข้อหานี้ดัวยไหมครับ หรือว่าเฉพาะคนขับรถครับ

การขับรถเจตนาเพื่อชน และคนถูกชนเสียชีวิต ถือเป็น การฆ่าคนตายโดยเจตนา

ส่วนผู้นั่งมาด้วย จะโดนข้อหาร่วมกัน ฆ่าเจ้าพนักงานด้วยหรือไม่  ถ้าต้องฟ้องในข้อหานี้ คงต้องรอให้ศาลวินิจฉัยให้ครับ

กรณี นี้ ถ้าเปลี่ยนเป็น ใช้อาวุธปืนยิง เจ้าพนักงานฯ  ทุกคนในรถ จะต้อง โดน ในข้อหาร่วมกันฆ่าเจ้าพนักงาน   ครับ

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #207 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:46:49 AM »

คดียิงผิดตัวไปถึงไหนแล้วครับ ไม่ได้ติดตามหลายวัน

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #208 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:49:40 AM »

เศร้า  เฮ้อ.....ดูข่าวแล้วน่าเศร้าใจ  รตอ.ทวีศักดิ์ ดาวเรือง รองสว.สส.สน.สุทธิสาร  

ขอนะครับเคสนี้ อย่าแบบติดคุก5-6ปี อภัยโทษ ออกมาเดินผิวปาก กราบละครับ ทุกท่าน  ไหว้

เข้าไปแล้วเดี๋ยวก็ได้ลดครับ...ตัวอย่างก็เห็นๆอยู่ ทั้งฆ่าผู้ว่าฯเอย ทั้งหมอฆ่าเมียเอย ฆ่าเพราะเพชรซาอุเอย...ก็เห็นอยู่ดีมีแฮงกัน  Grin Grin Grin Grin Grin

เดี๋ยวนี้ประหารจริงๆเห็นมีแต่ยาเสพติด...ตอนนู้นนนน...ตอนโปรโมตเข็มฉีดยาอันใหม่  Grin Grin Grin Grin Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #209 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 10:52:55 AM »

โทษประหารไม่มีแล้วไม่ใช่หรือครับ   Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 33
  พิมพ์