เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:26:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86379 ครั้ง)
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #210 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:02:55 AM »

คดียิงผิดตัวไปถึงไหนแล้วครับ ไม่ได้ติดตามหลายวัน

อ่านหนังสือพิมพ์เจอว่า..เป็ดเหลิมให้สัมภาษณ์   ประมาณได้รับข้อมูลของคนตายมาว่า"เกี่ยวข้องกับยาเสพติดมีข้อมูลหลายอย่างเชื่อมโยง  ....ญาติและแฟนสาวจะร้อง กมธ. ก็ร้องไป...ยืนยันตำรวจทำไปตามหน้าที่"

ไอ้กร๊วก...สมมุติคนตายเค้าจะเกี่ยวกับยาเสพติดหรือซื้อขายจริง  ก็ไม่ใช่เอาปืนไปไล่ยิงเค้าแบบนั้น  .... ถึงพวกนี้และพวกที่ให้ท้ายจะเลี่ยงกฎหมายพ้นแต่คอยดูกฎแห่งกรรมให้ดี
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #211 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:34:29 AM »

เศร้า  เฮ้อ.....ดูข่าวแล้วน่าเศร้าใจ  รตอ.ทวีศักดิ์ ดาวเรือง รองสว.สส.สน.สุทธิสาร 

ขอนะครับเคสนี้ อย่าแบบติดคุก5-6ปี อภัยโทษ ออกมาเดินผิวปาก กราบละครับ ทุกท่าน  ไหว้

ฆ่าเจ้าพนักงาน ระหว่างการปฎิบัติหน้าที่ โทษ สำหรับผู้ต้องหา รายนี้ คือประหารชีวิต

ถึงจะรับสารภาพ ก็ต้องประหาร เพราะเป็นการจับกุมได้ทันที คำรับสารภาพ ไม่มีผลต่อการพิจารณาคดี
กรณีนี้เป็นการขับรถชนแล้วคนที่มาด้วยนี่จะโดนข้อหานี้ดัวยไหมครับ หรือว่าเฉพาะคนขับรถครับ

การขับรถเจตนาเพื่อชน และคนถูกชนเสียชีวิต ถือเป็น การฆ่าคนตายโดยเจตนา

ส่วนผู้นั่งมาด้วย จะโดนข้อหาร่วมกัน ฆ่าเจ้าพนักงานด้วยหรือไม่  ถ้าต้องฟ้องในข้อหานี้ คงต้องรอให้ศาลวินิจฉัยให้ครับ

กรณี นี้ ถ้าเปลี่ยนเป็น ใช้อาวุธปืนยิง เจ้าพนักงานฯ  ทุกคนในรถ จะต้อง โดน ในข้อหาร่วมกันฆ่าเจ้าพนักงาน   ครับ

ขอบคุณครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #212 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:47:05 AM »

โทษประหารไม่มีแล้วไม่ใช่หรือครับ   Huh

โทษประหารยังมีอยู่ครับ...

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #213 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:28:21 PM »

โทษประหารไม่มีแล้วไม่ใช่หรือครับ   Huh

เปลี่ยนจาก ยิงเข้าหัวใจ เป็นฉีดยาเข้าสู่ร่างกาย ให้ตาย แทน  ครับ

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #214 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:27:27 PM »

มีครับ...แต่บังเอิญเคสนี้เขาข้ามขั้นตอนไปเยอะ มีแค่ข้อสงสัย กล่าวหา แล้วประหารเลย
    ข้ามขั้นตอนการพิจารณา สอบสวน ส่งฟ้อง....ฯลฯ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #215 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:50:52 PM »

โทษประหารไม่มีแล้วไม่ใช่หรือครับ   Huh

โทษประหารไม่มีแล้วไม่ใช่หรือครับ   Huh

เปลี่ยนจาก ยิงเข้าหัวใจ เป็นฉีดยาเข้าสู่ร่างกาย ให้ตาย แทน  ครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=105772.0

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #216 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:51:31 PM »

มีครับ...แต่บังเอิญเคสนี้เขาข้ามขั้นตอนไปเยอะ มีแค่ข้อสงสัย กล่าวหา แล้วประหารเลย
    ข้ามขั้นตอนการพิจารณา สอบสวน ส่งฟ้อง....ฯลฯ

โดนชก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #217 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 03:41:08 PM »

คดียิงผิดตัวไปถึงไหนแล้วครับ ไม่ได้ติดตามหลายวัน
อ่านหนังสือพิมพ์เจอว่า..เป็ดเหลิมให้สัมภาษณ์   ประมาณได้รับข้อมูลของคนตายมาว่า"เกี่ยวข้องกับยาเสพติดมีข้อมูลหลายอย่างเชื่อมโยง  ....ญาติและแฟนสาวจะร้อง กมธ. ก็ร้องไป...ยืนยันตำรวจทำไปตามหน้าที่"

ไอ้กร๊วก...สมมุติคนตายเค้าจะเกี่ยวกับยาเสพติดหรือซื้อขายจริง  ก็ไม่ใช่เอาปืนไปไล่ยิงเค้าแบบนั้น  .... ถึงพวกนี้และพวกที่ให้ท้ายจะเลี่ยงกฎหมายพ้นแต่คอยดูกฎแห่งกรรมให้ดี

ถ้างานนี้ออกมาว่าคนตายไม่ได้เกี่ยวข้องน้าเป็ดแกได้บอกไหมครับว่าแกจะพิจรณาข้อความที่แกกล่าวมาอย่างไร
ดูจากหลักฐานที่ข่าวสามมิติเกาะติด พบว่าคนตายไม่ได้เกี่ยวพันธ์กับที่ทางตำรวจกล่าวหาเลย

ถ้าออกมาว่าคนตายไม่ผิด บุคคลที่เกี่ยวข้องในการกระทำครั้งนี้ ตั้งแต่ยิงจนถึงยัดยา
จะลงเอยแบบไหนครับ แล้วผู้บังคับบัญชา จะโดนอะไรบ้างครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

แค่มีบ่อนถึงกับเปลี่ยน ผบ.ตร นี่ยิงคนตายโดยเค้าไม่มีความผิด จะรับผิดชอบกันยังไงหล่ะครับ...เจ้านาย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #218 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 04:09:59 PM »

อ่านหนังสือพิมพ์เจอว่า..เป็ดเหลิมให้สัมภาษณ์   ประมาณได้รับข้อมูลของคนตายมาว่า"เกี่ยวข้องกับยาเสพติดมีข้อมูลหลายอย่างเชื่อมโยง  ....ญาติและแฟนสาวจะร้อง กมธ. ก็ร้องไป...ยืนยันตำรวจทำไปตามหน้าที่"

ไอ้กร๊วก...สมมุติคนตายเค้าจะเกี่ยวกับยาเสพติดหรือซื้อขายจริง  ก็ไม่ใช่เอาปืนไปไล่ยิงเค้าแบบนั้น  .... ถึงพวกนี้และพวกที่ให้ท้ายจะเลี่ยงกฎหมายพ้นแต่คอยดูกฎแห่งกรรมให้ดี

ถ้างานนี้ออกมาว่าคนตายไม่ได้เกี่ยวข้องน้าเป็ดแกได้บอกไหมครับว่าแกจะพิจรณาข้อความที่แกกล่าวมาอย่างไร
ดูจากหลักฐานที่ข่าวสามมิติเกาะติด พบว่าคนตายไม่ได้เกี่ยวพันธ์กับที่ทางตำรวจกล่าวหาเลย

ถ้าออกมาว่าคนตายไม่ผิด บุคคลที่เกี่ยวข้องในการกระทำครั้งนี้ ตั้งแต่ยิงจนถึงยัดยา
จะลงเอยแบบไหนครับ แล้วผู้บังคับบัญชา จะโดนอะไรบ้างครับ รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ

แค่มีบ่อนถึงกับเปลี่ยน ผบ.ตร นี่ยิงคนตายโดยเค้าไม่มีความผิด จะรับผิดชอบกันยังไงหล่ะครับ...เจ้านาย

ผิด.-ถูก ไม่่รู้ .ออกข่าวให้ท้าย อย่างนี้ มันได้ใจ ตำรวจ ครับ      รองฉะ ถนัดอยู่แล้ว อย่าได้มีช่องให้เห็น ถ้าจะส่งดีทางการเมือง

รายนี้ ถ้าเงียบไม่ยอมมุด น่ั่นอาจเพราะ  มีคนที่เหนือกว่า.. มาขวางรูไว้ 

รองฉะ ถนัดเล่นการเมือง อาจจะมีคนรู้ทันก็จริง แต่จะหาตัวมาเทียบได้ ยากส์ ครับ  คิก คิก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #219 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 05:48:13 PM »

ผิด.-ถูก ไม่่รู้ .ออกข่าวให้ท้าย อย่างนี้ มันได้ใจ ตำรวจ ครับ      รองฉะ ถนัดอยู่แล้ว อย่าได้มีช่องให้เห็น ถ้าจะส่งดีทางการเมือง

รายนี้ ถ้าเงียบไม่ยอมมุด น่ั่นอาจเพราะ  มีคนที่เหนือกว่า.. มาขวางรูไว้ 

รองฉะ ถนัดเล่นการเมือง อาจจะมีคนรู้ทันก็จริง แต่จะหาตัวมาเทียบได้ ยากส์ ครับ  คิก คิก

ไหว้ เยี่ยม

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #220 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 06:21:56 PM »

อ่านหนังสือพิมพ์เจอว่า..เป็ดเหลิมให้สัมภาษณ์   ประมาณได้รับข้อมูลของคนตายมาว่า"เกี่ยวข้องกับยาเสพติดมีข้อมูลหลายอย่างเชื่อมโยง  ....ญาติและแฟนสาวจะร้อง กมธ. ก็ร้องไป...ยืนยันตำรวจทำไปตามหน้าที่"

ไอ้กร๊วก...สมมุติคนตายเค้าจะเกี่ยวกับยาเสพติดหรือซื้อขายจริง  ก็ไม่ใช่เอาปืนไปไล่ยิงเค้าแบบนั้น  .... ถึงพวกนี้และพวกที่ให้ท้ายจะเลี่ยงกฎหมายพ้นแต่คอยดูกฎแห่งกรรมให้ดี

น่าจะบอกว่าไอ้ปื้ดเป็นคนยิงไปเลย ให้มันสิ้นเรื่อง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #221 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 09:19:14 PM »

สงสารคนตาย และญาติครับ ตายฟรีแล้วยังมีมลทินติดตัว คนที่กล่าวหาว่าพัวพัน เชื่อมโยงกับยาเสพติด ไม่เห็นเปิดเผยหลักฐานอะไออกมานอกจากพูดจาอ้อมแอ้มๆ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #222 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 09:24:48 AM »

เอาน่าน้าบังทองแท้ย่อมกลัวไฟ เฮ๊ย...ทองแท้ยอมไม่กลัวไฟ ดาบเนฟคนเดิมแค่เปลี่ยนชื่อเท่านั้นครับน้าบัง,น้าซับ,น้าจอยและ ฯลฯ.ท่าน
รับทราบครับ  จูบบบบ

หลักฐานมันตัว  คำให้การในชั้นศาลไม่เป็นผล   คิก คิก
ภาพตัดต่อ ครับ งอน

คือ งี้ ครับ

ภาพที่เห็น เป็นภาพผมจริง แต่ผมเป็น ชายแท้ 100% ครับ  แต่ที่ถ่าย เพราะต้องการ ความฮา เอาสนุก เข้าว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ผมไม่เป็นอย่างที่เห็น นะครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ปล ผมอยาก เตะพี่จอย รัดคอพี่โอ๊ค ครับ  แบร่ ยี๊
แน่จริงมาเลย แลบลิ้น

แน่จริงส่งค่ารถมาซิครับ  ขำก๊าก
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #223 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 07:41:35 PM »

ท่านใดมีข่าวอัพเดท ใหม่ๆบ้างครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
nogun
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #224 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 12:07:37 AM »

อ้างถึง
“เหลิม” มอบนโยบายตำรวจ แก้ปัญหายาเสพติดและอาวุธปืน พร้อมปูดอีก สายข่าวรายงานตำรวจยศนายพลสั่ง ฆ่า “เสธ.แดง” แต่ไม่มีหลักฐานเอาผิด ยังมั่นใจ บช.น.รื้อฟื้นคดีได้ไม่ปัญหา

วันนี้ (13 ม.ค.) เวลา 14.00 น.ที่สำนักงานตำรวจห่งชาติ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรีในฐานะกำกับดูแลสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ประชุมชี้แจงข้อราชการให้กับข้าราชการตำรวจ ระดับผู้บัญชาการ (ผบช.) และผู้บังคับการ (ผบก.) หน่วยขึ้นตรงสำนักงาตำรวจแห่งชาติ

ร.ต.อ.เฉลิม เปิดเผยก่อนเข้าประชุม ว่า ได้เดินทางไปมอบนโยบายป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดที่ต่างจังหวัด ตั้งแต่ระดับ ผบก.รวมทั้งระดับต่างๆ ให้ทำงานร่วมกัน โดยมีตำรวจและ ป.ป.ส.เป็นหน่วยงานหลักในการทำงาน เพื่อป้องกันแก้ไขสถานการณ์ แม้ประเทศไทยไม่มียาเสพติดแต่มาจากที่อื่นก็ต้องแก้ที่ต้นเหตุ นอกจากนี้ ยังมีเรื่องการประทุษร้ายต่อร่างกายและทรัพย์สิน ที่มีการใช้อาวุธปืนทั้งถูกกฎหมายและผิดกฎหมาย โดยสมัยที่ตนเป็นรัฐมนตรีมหาดไทยได้ถูกขอร้องให้มีการเซ็นอนุมัติในการนำเข้าอาวุธปืน เพื่อเปิดร้านจำหน่ายปืนเพิ่ม แต่ตนไม่ได้เซ็นให้ การที่พกอาวุธปืนในที่สาธารณะ ซึ่งมีโทษไม่หนักทำให้เกิดเรื่องของอาญชากรรมต่างๆ ขึ้น ทั้งนำอาวุธปืนมาทำร้ายกันเองมากขึ้น และมีตำรวจที่ภาคใต้เสียชีวิตจากการปฏิบัติหน้าที่จากอาวุธปืน จากนี้ไปจำเป็นต้องปฏิบัติการกวาดล้างครั้งใหญ่ หากใครไม่มีใบพกพาอาวุธปืนก็ต้องจับกุม

ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี กำกับดูแลสำนักงานตำรวจแห่งชาติ (สตช.) เปิดเผยถึงกรณีรื้อฟื้นคดีลอบยิง พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล หรือ เสธ.แดง อดีตผู้ทรงคุณวุฒิกองทัพบก และแกนนำสายฮาร์ดคอร์ของกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) จนเสียชีวิต ว่า จากสายข่าวที่น่าเชื่อถือนั้น บอกว่า มีกลุ่มชายชุดดำคือตำรวจกลุ่มหนึ่งมียศระดับนายพล เป็นลูกน้องของนักการเมืองซึ่งเป็นผู้ก่อเหตุ นอกจากนี้ ก่อนและหลังเกิดเหตุมีตำรวจนครบาล โทร.ไปหาตำรวจภาคอีสาน เบื้องต้นรู้หมดแล้วว่าเป็นใครบ้าง สามารถเชื่อมตัวละครได้ แต่ไม่มีหลักฐาน ที่จะเอาผิด ตอนนี้ให้ ผบก.จว.นครราชสีมา หาหลักฐานและข้อมูลเพิ่มเติม เกี่ยวกับเบอร์โทรศัพท์ที่มีการติดต่อกันซึ่งคงตรวจสอบได้ไม่ยาก การรื้อคดีครั้งนี้ก็เพื่อให้พนักงานสอบสวนของนครบาลหาวิถีกระสุนใหม่ คาดว่า อาจยิงมาจากโรงแรมดุสิตธานี หรือ รพ.จุฬาฯ คิดว่า การรื้อคดีนี้ให้ บช.น.ทำก็ไม่มีปัญหาอะไร ตำรวจนครบาลก็ทำได้ เป็นหน้าที่ที่ต้องปฏิบัติอยู่แล้ว ไม่ต้องมีระดับ ตร.ลงไปดูแล และที่รื้อคดีครั้งนี้คิดว่าจะหาตัวคนร้ายได้ ดีกว่าปล่อยไปตามมีตามเกิด ตอนนี้มีเสือสำนึกบาปแล้ว ไปรดน้ำมนต์แล้วด้วย

ส่วนกรณีเจ้าหน้าที่ตำรวจยิงหนุ่มวิศวกรบริษัทเอกชน จนเสียชีวิตขณะเข้าจับกุมคดียาเสพติด ที่ จ.สกลนคร เมื่อคืนวันที่ 27 ธันวาคม 2554 ว่าตอนที่เสนอข่าวนั้น ทำไมไม่เสนอข่าวอย่างต่อเนื่อง โดยตนเองยังไม่ทราบเรื่องนี้ว่าถูกผิดอย่างไร แต่อย่ามาตั้งข้อสังเกตที่พบยาเสพติดในตัวผู้ตายเป็นฝีมือของตำรวจ

http://manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9550000005706
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 33
  พิมพ์