เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:32:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86565 ครั้ง)
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #270 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:46:20 PM »

คงเห็นคนเป็นควาย ไปแล้วมั้ง จึงตอบควาย ๆ  อย่างนี้  Huh
ชีวิตคน ไปยิงเค้าตาย เมื่อมีการทวงความยุติธรรม ยังตะแบง อย่างไม่สำนึก . 

ผู้ตาย ไม่มีอาวุธปืน ไม่ได้ต่อสู้..  ไปยิงใส่หลังรถก่อน นั้น มีความผิด ฐานพยายามฆ่า
กรณีนี้ ไม่ใช่วิสามัญฆาตรกรรม .. แต่เป็น การกระทำผิด ฐานฆ่าคนตายโดยเจตนา

การที่พยายาพูดถึง ว่าคนตาย ค้ายา นั้น  ก็เพื่อจะโยนความผิดให้คนตาย และจะโยงให้เห็นว่่า
คนค้ายาต้องมีอาวุธปืน ถึงได้ลงมือยิงก่อน

แต่ข้อเท็จจริง นั้นชัดเจน การบิดเบือน จึงยากส์  แต่อะไรที่ได้ช่องจะทำได้ พวกนี้ก็ทำหมดแม้
แต่เอาซิมโทรศัพท์ ที่จะมัดพวกเขา นั่นละ

ตามเรื่องนี้ จะต้องตระหนักรู้ด้วยว่า ไม่เกี่ยวกับสถาบันตำรวจ และไม่เกี่ยวกับตำรวจที่กระทำดีนายอื่น ๆ   
แต่เป็นเรื่องการกระทำที่้ผิดพลาดของตำรวจบางนาย แล้วไม่รู้สึกสำนึก นี่คือข้อเท็จจริง ที่ได้ปรากฎต่อสาธารณะ

อ๋อย
- มีรถเป็นอาวุธแล้ว เดินหน้าชนก็ตาย ถอยหลังชนก็ตาย....แต่ถูกยิงด้านหลังขณะขับหนี นัดปลิดชีวิตคือนัดที่ยิงด้านข้าง
-ไล่คามเรื่อยๆ จนคนร้ายหนีเข้า ม.เกษตรฯ... ออกมา จะเอารถชนตำรวจ จึงยิง...แต่ผู้เสียหายเขาบอกว่า โดนนัดแรกจากข้างหลัง จึงขับหนี กะเข้าหลบภัยใน ม. .... คนในร้านอาหารก็เห็น..cctv ของม.เกษตรฯ ก็บันทึกไว้
- สายแจ้งไม่ชัดเจนว่า บอย บ้านน้อยจอมศรี หรือ บอย บ้านดงมะไฟ...แต่ บอย บ้านน้อยจอมศรี โดนซะแล้ว...สองหมู่บ้านนี้ อยู่คนละทิศกันเลย ...
-โทรศัพท์ไม่มีซิม...แล้วมันโทร.หา 191ได้ไงฟะ ...หากมีเวลาถอดซิม...เอายาในกางเกงโยนทิ้งจะไม่สะดวกกว่าหรือ...หรือว่าเป็นเทคโนโลยีใหม่ไม่มีซิมก็โทร.ได้
-ผู้ตายเป็นคนร้าย ผบช.สั่งให้เฝ้า...ทุกวันนี้ ศพยังอยู่ รพ. ...จัดเวรไปเฝ้าหรือยัง
-ใสถุงมือ เพราะพยาบาลบอก...นั่งเฝ้าเฉยๆ ต้องใส่ด้วยหรือ
ฯลฯ
 Coolตอนที่พ่อผมดกปกไหล่ชี้แจง...ชายใส่สูทที่นั่งใกล้ ส่ายหน้า และหัวเราะแบบขำๆ...สงสัยเค้าเห็นด้วย

เยี่ยม   เยี่ยม   เยี่ยม

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #271 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 09:55:32 PM »

พ่อผมดกปรกไหล่คนไหนเหรอครับ ผมเห็นแต่หัวโป้งเหน่ง คริๆๆๆ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #272 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:22:14 PM »

พ่อผมดกปรกไหล่คนไหนเหรอครับ ผมเห็นแต่หัวโป้งเหน่ง คริๆๆๆ

ไหว้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตอนนี้ตามติดข่าวคืบหน้าจากข่าว ๓ มิติครับ ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #273 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 10:55:02 PM »

ตอนนี้ตามติดข่าวคืบหน้าจากข่าว ๓ มิติครับ ไหว้

ดาบฯเขาให้การว่ายิงล้อรถ  แต่ลูกปืนดันไปถูกตัวผู้ตายน้าเป้าจะเอาไงครับ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #274 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:05:41 PM »

ดาบท่านคงเข้าใจว่าวิถีกระสุนยิ่งไกลกระสุนยิ่งกินสูง "พ้มยิงยางแต่รถมันไม่อยู่กับที่ส่ายไปส่ายมา แล่นไกลออกไปเรื่อยๆกระสุนมันเลยถูกกระจกหลัง"

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #275 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:08:22 PM »

ถ้าท่านฟังข่าวสามมิติคืนนี้แล้ว จากหัวโป๊งเหน่ง คงกลายเป็นหัวปิงปองไปแล้ว

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #276 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:10:32 PM »

ดาบท่านคงเข้าใจว่าวิถีกระสุนยิ่งไกลกระสุนยิ่งกินสูง "พ้มยิงยางแต่รถมันไม่อยู่กับที่ส่ายไปส่ายมา แล่นไกลออกไปเรื่อยๆกระสุนมันเลยถูกกระจกหลัง"

หมอพรทิพย์บอกว่ากระสุนที่ทำให้ผู้ตายเสียชีวิตมาจากด้านข้างครับ   หมายความว่าตำรวจเข้ามายืนยิงผู้ตายข้างรถตอนรถจอดแล้ว   แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #277 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:22:02 PM »

ดาบฯเขาให้การว่ายิงล้อรถ  แต่ลูกปืนดันไปถูกตัวผู้ตายน้าเป้าจะเอาไงครับ คิก คิก

Coolเค้าอาจเข้าใจว่า รถแจ๊สใส่ยางขนาด ๑๐๐๐ เหมือนสิบล้อ เลยเล็งสูงครับ...หรืออาจเล็งเผื่อครับลุงแป๋ง
 Coolอ้อ...ตะกี้ ผมเผลอหลับไบ ฝันว่า หลังเกิดเรื่อง บางคนในทีมฆาตรกร มีอาการกินไม่ได้ นอนไม่หลับ เหม่อลอย หยอกไม่ยิ้มครับ

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #278 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:22:34 PM »

ดาบท่านให้การมัดตัวเองครับ ว่าเป็นคนยิงนัดแรกจากข้างหลัง นัดปิดชีพคงเข้าไปจ่อยิงตอนรถจอดแล้วแบบท่านว่า น่าสมเพชตำรวจชุดนี้จริงๆ

Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #279 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:32:53 PM »

5 ทรชนนี้ น่าจะมีการเชือดไก่ให้ลิงดูสักครั้ง เพื่อให้ตำรวจท่านอื่นๆรู้ถึง สิทธิหน้าที่ของตัวเอง ว่ามีข้อจำกัดแค่ไหนในการปฏิบัติหน้าที่  และสิทธิของชีวิตร่างกายและจิตใจขอประชาชน    และให้เป็นบรรทัดฐานของสังคมไทยด้วย   ลบความเชื่อของคนโบราณว่า อย่าไปมีเรื่องกับ หลวง(เจ้าหน้าที่รัฐ) เพราะคุณจะไม่มีวันชนะ  อยากให้ลบความเชื่อแบบนี้ออกไป  อยากเห็นเมืองไทยน่าอยู่ครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #280 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:41:38 PM »

Coolเค้าอาจเข้าใจว่า รถแจ๊สใส่ยางขนาด ๑๐๐๐ เหมือนสิบล้อ เลยเล็งสูงครับ...หรืออาจเล็งเผื่อครับลุงแป๋ง
 Coolอ้อ...ตะกี้ ผมเผลอหลับไบ ฝันว่า หลังเกิดเรื่อง บางคนในทีมฆาตรกร มีอาการกินไม่ได้ นอนไม่หลับ เหม่อลอย หยอกไม่ยิ้มครับ

เขายิงล้อหลังคันข้างหน้านู้นนนนนนนนนนน คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #281 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 11:46:39 PM »

เขายิงล้อหลังคันข้างหน้านู้นนนนนนนนนนน คิก คิก

เศร้าวิถีโค้งซะด้วย...สงสัย ค.๑๐๕ ขำก๊าก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #282 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:41:10 AM »

ดาบท่านให้การมัดตัวเองครับ ว่าเป็นคนยิงนัดแรกจากข้างหลัง นัดปิดชีพคงเข้าไปจ่อยิงตอนรถจอดแล้วแบบท่านว่า น่าสมเพชตำรวจชุดนี้จริงๆ

คนยิง หลังรถ ควรต้องโดนข้อหา พยายามฆ่า.

ส่วน คนที่ ยิงด้านข้าง และเป็นกระสุนสังหารนั้น ยังมีช่องทางกฎหมายให้ดิ้น  ได้เหมือนกัน ว่า เป็นการกระทำโดยสำคัญผิดในข้อเท็จจริง
ตาม ป.อาญา ม.๖๒ เพราะข้อเท็จจริงที่สำคัญผิด ทำให้ต้องยิงนั้น เพราะรับข่าวสาร ทาง ว. ที่ชง ให้เห็นว่า

คนขับ คือคนร้ายที่อันตรายและมีอาวุธปืน. และใช้อาวุธปืน ต่อสู้ขัดขืน และหลบหนี
ผู้ยิง คนที่ ๒ สามารถอ้างได้ว่าได้รับข่าวสาร ประมาณ นี้ แต่ข้อเท็จจริงอย่างนี้ เท่ากับมัด จนท.ชุดแรกให้แน่นขึ้น

แต่ ถ้าโดนพยายามฆ่าไปแล้ว.. ถือว่าหนักกว่า และข้อเท็จจจริงที่ปรากฎนั้นชัดเจน ไม่ต้องใช้อะไรมามัดอีก แล้ว.

บทเรียน จาก เรื่องนี้ จะมีผลดี ต่อ ส.ต.ช. จะได้เข้มงวด อบรม จนท.มากยิ่งขึ้น  จนท.ที่ปฎิบัติดี จะเป็นที่พึ่ง
ของประชาชชนได้ มากยิ่งขึ้น. และจนท.ตำรวจ จะบาดเจ็บ-เสียชีวิต ในการปฎิบัติหน้าที่ น้อยลงด้วย
เพราะจะมีประชาชนเต็มใจช่วย ในทางอ้อมมากยิ่งขึ้น ตามมาอีกด้วย.

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #283 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:47:41 AM »

ลูกพี่ผ๊มมมมม คิก คิก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #284 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 07:54:10 AM »

ลูกพี่คุณจอย  ตัดผมซะสั้นเลย เห็นในรูป เมื่อปลายปี เหมือนมีรากไทร ด้วย.  ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 33
  พิมพ์