เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:29:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86518 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #285 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:00:14 AM »

ลูกพี่คุณจอย  ตัดผมซะสั้นเลย เห็นในรูป เมื่อปลายปี เหมือนมีรากไทร ด้วย.  ยิ้มีเลศนัย
มัดผมครับพี่ฐา คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #286 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:02:37 AM »

วันนั้นละม่อมไปด้วยครับน้าเป้า  เลยจับได้โดยละม่อม   ไม่ต้องยิงให้เสียลูกปืน  จะว่าไปแล้วผมกับท่านเสื้อขาวไม่ได้เจอกันเดือนหนึ่งเต็มๆคิดถึ๊ง  คิดถึง หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #287 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:06:58 AM »

ก็มาสิปลาตัวกำลังน่ากิน น้ำลายหก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #288 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:10:06 AM »

ก็มาสิปลาตัวกำลังน่ากิน น้ำลายหก

เร็วๆนี้มีโปรแกรมไปย้ายทะเบียนปืนที่คลองหลวงครับ  แล้วจะแวะไปเยี่ยม เยี่ยม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #289 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:16:25 AM »

เร็วๆนี้มีโปรแกรมไปย้ายทะเบียนปืนที่คลองหลวงครับ  แล้วจะแวะไปเยี่ยม เยี่ยม
กรุณาแจ้งล่วงหน้าให้ทราบด้วย เพื่อที่จะสดวกในการหลบหนี ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #290 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:26:21 AM »

ทำตัวยังกะเป็น"ผู้ต้องขัง"  ไม่เป็นไรเดี๋ยวผมไปเบิกตัวกับผู้คุมให้ เยี่ยม

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #291 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:35:17 AM »

ดาบท่านให้การมัดตัวเองครับ ว่าเป็นคนยิงนัดแรกจากข้างหลัง นัดปิดชีพคงเข้าไปจ่อยิงตอนรถจอดแล้วแบบท่านว่า น่าสมเพชตำรวจชุดนี้จริงๆ

คนยิง หลังรถ ควรต้องโดนข้อหา พยายามฆ่า.

ส่วน คนที่ ยิงด้านข้าง และเป็นกระสุนสังหารนั้น ยังมีช่องทางกฎหมายให้ดิ้น  ได้เหมือนกัน ว่า เป็นการกระทำโดยสำคัญผิดในข้อเท็จจริง
ตาม ป.อาญา ม.๖๒ เพราะข้อเท็จจริงที่สำคัญผิด ทำให้ต้องยิงนั้น เพราะรับข่าวสาร ทาง ว. ที่ชง ให้เห็นว่า

คนขับ คือคนร้ายที่อันตรายและมีอาวุธปืน. และใช้อาวุธปืน ต่อสู้ขัดขืน และหลบหนี
ผู้ยิง คนที่ ๒ สามารถอ้างได้ว่าได้รับข่าวสาร ประมาณ นี้ แต่ข้อเท็จจริงอย่างนี้ เท่ากับมัด จนท.ชุดแรกให้แน่นขึ้น

แต่ ถ้าโดนพยายามฆ่าไปแล้ว.. ถือว่าหนักกว่า และข้อเท็จจจริงที่ปรากฎนั้นชัดเจน ไม่ต้องใช้อะไรมามัดอีก แล้ว.

บทเรียน จาก เรื่องนี้ จะมีผลดี ต่อ ส.ต.ช. จะได้เข้มงวด อบรม จนท.มากยิ่งขึ้น  จนท.ที่ปฎิบัติดี จะเป็นที่พึ่ง
ของประชาชชนได้ มากยิ่งขึ้น. และจนท.ตำรวจ จะบาดเจ็บ-เสียชีวิต ในการปฎิบัติหน้าที่ น้อยลงด้วย
เพราะจะมีประชาชนเต็มใจช่วย ในทางอ้อมมากยิ่งขึ้น ตามมาอีกด้วย.

พี่ Ro@d - รักในหลวง ครับนัดที่ผลจากนิติวิทยาศาสตร์ออกมาว่ายิงเฉียงขึ้นไปข้างหน้าครับ คือคนยิงยืนอยู่ด้านข้างคนขับเมื่อคนขับ ขับขึ้นไปแล้วถึงจะยิงครับและทั้งคันรอยกระสุนมีแค่สองจุดเท่านั้นที่ล้อไม่มี

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #292 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:41:58 AM »

หลงรัก แจ้งวันทางหลังจอด้วยครับคุณลุงแป๋ง  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #293 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 08:47:47 AM »

หลงรัก แจ้งวันทางหลังจอด้วยครับคุณลุงแป๋ง  ไหว้

ได้ครับผม  ทราบวันที่จะเดินทางแน่ชัดจะแจ้งทาง ว.13  ครับผม

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #294 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 09:16:09 AM »

ดาบท่านให้การมัดตัวเองครับ ว่าเป็นคนยิงนัดแรกจากข้างหลัง นัดปิดชีพคงเข้าไปจ่อยิงตอนรถจอดแล้วแบบท่านว่า น่าสมเพชตำรวจชุดนี้จริงๆ

คนยิง หลังรถ ควรต้องโดนข้อหา พยายามฆ่า.

ส่วน คนที่ ยิงด้านข้าง และเป็นกระสุนสังหารนั้น ยังมีช่องทางกฎหมายให้ดิ้น  ได้เหมือนกัน ว่า เป็นการกระทำโดยสำคัญผิดในข้อเท็จจริง
ตาม ป.อาญา ม.๖๒ เพราะข้อเท็จจริงที่สำคัญผิด ทำให้ต้องยิงนั้น เพราะรับข่าวสาร ทาง ว. ที่ชง ให้เห็นว่า

คนขับ คือคนร้ายที่อันตรายและมีอาวุธปืน. และใช้อาวุธปืน ต่อสู้ขัดขืน และหลบหนี
ผู้ยิง คนที่ ๒ สามารถอ้างได้ว่าได้รับข่าวสาร ประมาณ นี้ แต่ข้อเท็จจริงอย่างนี้ เท่ากับมัด จนท.ชุดแรกให้แน่นขึ้น

แต่ ถ้าโดนพยายามฆ่าไปแล้ว.. ถือว่าหนักกว่า และข้อเท็จจจริงที่ปรากฎนั้นชัดเจน ไม่ต้องใช้อะไรมามัดอีก แล้ว.

บทเรียน จาก เรื่องนี้ จะมีผลดี ต่อ ส.ต.ช. จะได้เข้มงวด อบรม จนท.มากยิ่งขึ้น  จนท.ที่ปฎิบัติดี จะเป็นที่พึ่ง
ของประชาชชนได้ มากยิ่งขึ้น. และจนท.ตำรวจ จะบาดเจ็บ-เสียชีวิต ในการปฎิบัติหน้าที่ น้อยลงด้วย
เพราะจะมีประชาชนเต็มใจช่วย ในทางอ้อมมากยิ่งขึ้น ตามมาอีกด้วย.

พี่ Ro@d - รักในหลวง ครับนัดที่ผลจากนิติวิทยาศาสตร์ออกมาว่ายิงเฉียงขึ้นไปข้างหน้าครับ คือคนยิงยืนอยู่ด้านข้างคนขับเมื่อคนขับ ขับขึ้นไปแล้วถึงจะยิงครับและทั้งคันรอยกระสุนมีแค่สองจุดเท่านั้นที่ล้อไม่มี

ขอบคุณมากครับ คุณ NOOM 19 รักในหลวง  .  Cheesy   

นัดข้างประตูขวาที่เป็นนัดสังหาร เป็นนัดที่ ๒ .. ข้อเท็จจริง ถูกยิงตรงป้อมยาม ที่เป็นจุดสุดท้าย

ส่วนเรื่องยิงยางแล้วโดนหลังรถ.. หาซิมไม่เจอ หรือพบยาในตัวคนตาย
มันเป็นข้ออ้าง ที่ขัดเหตุผล ในชั้นพิจารณาในศาล..  รับฟังไม่ได้ ครับ   

ความเป็นเหตุ เป็นผล ของพยานหลักฐาน พฤติการณ์ของวิญญูชน ของเจ้าพนักงาน จะถูกนำมาพิจารณา

อย่างยิงปืน ใส่รถยนต์ ใส่เรือที่มีคนอยู่ในนั้น บางคนยังไม่รู้เลยว่า มีความผิดฐานพยายามฆ่า
หรือ เมื่อคราวแดงเผาเมือง..  ที่อีสาน มีพวกแดงถ่อย ไปเผาบ้าน อดีต รมต.ช่วย  มันมีความผิดฐานร่วมกันวางเพลิงเผาทรัพย์
และข้อหาพยายามฆ่า ..  คนในบ้าน มีสิทธิ ยิงได้ทันที เพื่อยับยั้งไม่ให้มัน ก่อความเสียหายได้อีก ส่วนจะเจ็บ-ตายนั้น

คนเผาเจ็บตายฟรี นี่คือกฎหมาย  แต่ รบ.ก็มาละเมิดกฎหมายด้วยอ้างการปรองดอง จ่ายเงินชดเชยให้ เรื่องนี้ ไม่จบง่าย
จักต้องมีผู้ที่ต้องรับผิดชอบ.. เพราะเป็นการกระทำที่ละเมิดกฎหมายและไม่มีกฎหมายรองรับ 
แต่มันอยู่ในครรลอง ของเรื่องการเมือง เล่นงานกันยากส์ เหมือนกัน  ครับ .

หรือเผาศาลากลาง โทษ มันคือประหารชีวิต  จนท. สามารถใช้อาวุธปืน ยิงได้ทันที  ในอดีต ก็ สุรชัย แซ่ด่าน ที่โดนโทษประหาร
เผาศาลากลาง หรือจวนผู้ว่า นี่ละครับ

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #295 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:24:37 AM »

เรื่องอ้างโทรศัพท์ไม่มีซิมนี่ผมไม่นึกจริง ๆ ว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจจะกล้าพูด   โดนชก

ก็คำให้การของตำรวจตอนต้นบอกว่าผู้ตายรับโทรศัพท์จากสายที่ล่อซื้อยา

สรุปว่าเป็นโทรศัพท์รุ่นใหม่หรืออย่างไร  ไม่ต้องใช้ซิม !!!   เยาะเย้ย

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #296 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:30:12 AM »

อยากรู้ว่าบทสรุปจะเป็นอย่างไร เรื่องนี้   ไหว้
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #297 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:31:46 AM »

ตามเรื่องนี้ จะต้องตระหนักรู้ด้วยว่า ไม่เกี่ยวกับสถาบันตำรวจ และไม่เกี่ยวกับตำรวจที่กระทำดีนายอื่น ๆ   
แต่เป็นเรื่องการกระทำที่้ผิดพลาดของตำรวจบางนาย แล้วไม่รู้สึกสำนึก นี่คือข้อเท็จจริง ที่ได้ปรากฎต่อสาธารณะ

ผมชอบข้อความนี้ครับ  อยากให้ทุกคน ทุกอาชีพคิดแบบนี้ แยกแยะผิดถูก ชั่วดี อย่าไปยึดติดกับสิ่งสมมุติที่เป็นอยู่

กรณีนี้ทำให้คิดถึงหลายสิ่ง หลายอย่าง ที่ดูเหมือนมันจะขาดหายไป

ดูเป็นสังคมและบ้านเมืองที่ "ระบบ" มันพิกลพิการยังไงชอบกล

... เรื่องที่กระทบความรู้สึกคนหมู่มากขนาดนี้ มีสื่อที่นำเสนอข่าวอยู่แค่ไม่กี่ราย  ส่วนใหญ่ไม่กล่าวถึงเลย  ยี๊

... นักสิทธิมนุษยชน หายไปไหนกันหมด เรื่องนี้ ชัดเจนและสร้างกระแสในสังคมออนไลน์กว้างขวางมาก
แต่ในสังคมภายนอก มีน้อยคนมากที่จะรู้  บู่

... ผู้หลัก ผู้ใหญ่ในบ้านเมือง นอกจากไอ้เป็ด บางบอนแล้ว ไม่เห็นใครพูดถึงเรื่องนี้เลย  โดนชก

หรือจะต้องให้เหมือนสามจังหวัดชายแดนฯ หรือเหมือนในตะวันออกกลาง ที่ประชาชนต้องลุกขึ้นมาเรียกร้องหาความยุติธรรมและความเปลี่ยนแปลงในบ้านเมืองเอาเอง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #298 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 10:37:21 AM »

นี่ไม่ใช่เรื่องแรก และคงจะไม่ใช่เรื่องสุดท้าย ที่ประชาชนถูก "เจ้าหน้าที่ ที่ลุแก่อำนาจ" กระทำ

... เพราะที่นี่คือ "ประเทศไทย"   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไร้คำกล่าว............................................
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #299 เมื่อ: มกราคม 20, 2012, 12:02:51 PM »

อ้างถึง
ตามเรื่องนี้ จะต้องตระหนักรู้ด้วยว่า ไม่เกี่ยวกับสถาบันตำรวจ และไม่เกี่ยวกับตำรวจที่กระทำดีนายอื่น ๆ   
แต่เป็นเรื่องการกระทำที่้ผิดพลาดของตำรวจบางนาย แล้วไม่รู้สึกสำนึก นี่คือข้อเท็จจริง ที่ได้ปรากฎต่อสาธารณะ

หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 33
  พิมพ์