เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:21:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86328 ครั้ง)
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #330 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:07:55 PM »

พี่ตั้มแกจะแสบสีข้างกันมั่งมั้ยน่ะ....... แบร่ แบร่ แบร่

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #331 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:09:28 PM »

แก้ตัวแบบโจรเลย .....
http://www.youtube.com/watch?v=euxxSRgMwHE
นาทีที่ 7 คณะกรรมการยังส่ายหน้าเลย คิก คิก

เห็นเหมือนน้าจอยเลย..
ไม่อยากเดาเลยว่าเรื่องนี้จะจบลงแบบที่คิดใว้.......

คณะกรรมการที่สอบสวนยังถามซ้ำอีกว่า ".....ในรถไม่มีอาวุธอย่างอื่นเลยใช่มั้ย...."   เยาะเย้ย

ข่าวสามมิติ วันที่ 19 มีคำพูดของคณะกรรมการ ต่อข้อแถลงของ พ.ต.ท.วีรวุฒิ เสียงใส ที่ว่า "รถยนต์ เป็นอาวุธ"

โดยยกเรื่อง ร.ต.อ. คนหนึ่ง ซึ่งถูกรถยนต์ของผู้ต้องหาชนจนเสียชีวิต ขณะทำการล่อซื้อ

"คดีของคุณน่ะ ดูกี่ครั้งกี่หน คุณไล่ล่าเขา คุณไล่ยิงเขา แล้วไปยิงจากข้างหลังด้วย"

http://www.youtube.com/watch?v=y6I4WV22kWw
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #332 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:29:46 PM »

มาสอบสวนกันแบบนี้จะได้อะไร ทำไมไม่ส่งฟ้องศาล..........
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #333 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:39:32 PM »

คดีรถชนผู้กองน่ะเกิดหลังเรื่องนี้นี่นา เอามาเทียบเคียงกันได้อย่างไร เฮ้อแทนที่จะได้รับโทษเบาลงกลายเป็นว่าชีวิตนี้คงอยู่ในสังคมไม่ได้แม้แต่ในคุก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #334 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 12:50:08 PM »

มาสอบสวนกันแบบนี้จะได้อะไร ทำไมไม่ส่งฟ้องศาล..........

กรณีสื่อมวลชนคุ้ยๆ นี่ยิ่งสรุปสำนวนช้า ส่งฟ้องศาลช้ายิ่งแย่กับฝ่ายทำผิดครับ...

คือหากสรุปสำนวนส่งฟ้องศาลปุ๊บสื่อมวลชนจะคุ้ยต่อไม่ได้ครับ เพราะต้องปล่อยให้เป็นกระบวนการพิสูจน์ข้อเท็จจริงบนศาลฯ... แต่ถ้ายิ่งสรุปสำนวนช้า สื่อมวลชนยิ่งคุ้ยเจอประเด็นหรือเงื่อนแง่ใหม่ แล้วเอามาแฉต่อสาธารณะ ทางฝ่ายผู้เสียหายจะได้รับทราบและแต่งตั้งทนายเข้าไปร่วมดูแลรูปคดีด้วย, โดยทนายทางฝ่ายผู้เสียหายจะช่วยควบคุมรูปคดี+ดูแลประเด็นที่ขึ้นไปสู่ศาลครับ...

สำหรับทางฝ่ายผู้กระทำผิด หากต้องการให้จบเรื่องเร็วๆแบบ"หลุด"ก็จะต้อง 1) พยายามสรุปเรื่องเร็วๆ ส่งฟ้องศาลเร็วๆ แต่สำนวนมีช่องโหว่แยะๆ วางกับดักเอาไว้ไปเถียงให้ชนะในศาล, 2) หากพยานกลัวตาย ก็หาวิธีข่มขู่ไม่ให้พูดมากในศาล เช่นเวลาซักซ้อมข้างนอกอย่างหนึ่ง แต่พอขึ้นศาลพยานกลับคำให้การกลายเป็นอีกอย่างหนึ่ง, 3) เสนอเงินทองให้ฝ่ายผู้เสียหายเพื่อให้เบิกความเป็นคุณแก่ผู้กระทำผิดครับ...

อีกอย่างหนึ่งคือโดยปรกติทางฝ่ายผู้เสียหายมักไม่มีศักยภาพรวบรวมพยานฯ หรือหลักฐานอะไรเพื่อเพิ่มน้ำหนัก เพราะหากจ้างนักสืบฯ ก็มักไม่ได้ผล เพราะนักสืบอาชีพทั้งหลายมีอาชีพต้องพึ่งพาตำรวจ(โดยเฉพาะพนักงานสืบสวนสอบสวนของฝ่ายตำรวจ)... แต่ถ้านักข่าวเป็นคน"เล่นเอง"จะกลับข้างกันครับ เพราะอาชีพตำรวจต้องพึ่งพานักข่าว+กลัวนักข่าว, ดังนั้นนักข่าวเป็นคน"คุ้ย"นี่คือแสบที่สุดแล้วครับ... แฮ่ๆ...
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #335 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:03:13 PM »

กรณีสื่อมวลชนคุ้ยๆ นี่ยิ่งสรุปสำนวนช้า ส่งฟ้องศาลช้ายิ่งแย่กับฝ่ายทำผิดครับ...

คือหากสรุปสำนวนส่งฟ้องศาลปุ๊บสื่อมวลชนจะคุ้ยต่อไม่ได้ครับ เพราะต้องปล่อยให้เป็นกระบวนการพิสูจน์ข้อเท็จจริงบนศาลฯ... แต่ถ้ายิ่งสรุปสำนวนช้า สื่อมวลชนยิ่งคุ้ยเจอประเด็นหรือเงื่อนแง่ใหม่ แล้วเอามาแฉต่อสาธารณะ ทางฝ่ายผู้เสียหายจะได้รับทราบและแต่งตั้งทนายเข้าไปร่วมดูแลรูปคดีด้วย, โดยทนายทางฝ่ายผู้เสียหายจะช่วยควบคุมรูปคดี+ดูแลประเด็นที่ขึ้นไปสู่ศาลครับ...

สำหรับทางฝ่ายผู้กระทำผิด หากต้องการให้จบเรื่องเร็วๆแบบ"หลุด"ก็จะต้อง 1) พยายามสรุปเรื่องเร็วๆ ส่งฟ้องศาลเร็วๆ แต่สำนวนมีช่องโหว่แยะๆ วางกับดักเอาไว้ไปเถียงให้ชนะในศาล, 2) หากพยานกลัวตาย ก็หาวิธีข่มขู่ไม่ให้พูดมากในศาล เช่นเวลาซักซ้อมข้างนอกอย่างหนึ่ง แต่พอขึ้นศาลพยานกลับคำให้การกลายเป็นอีกอย่างหนึ่ง, 3) เสนอเงินทองให้ฝ่ายผู้เสียหายเพื่อให้เบิกความเป็นคุณแก่ผู้กระทำผิดครับ...

อีกอย่างหนึ่งคือโดยปรกติทางฝ่ายผู้เสียหายมักไม่มีศักยภาพรวบรวมพยานฯ หรือหลักฐานอะไรเพื่อเพิ่มน้ำหนัก เพราะหากจ้างนักสืบฯ ก็มักไม่ได้ผล เพราะนักสืบอาชีพทั้งหลายมีอาชีพต้องพึ่งพาตำรวจ(โดยเฉพาะพนักงานสืบสวนสอบสวนของฝ่ายตำรวจ)... แต่ถ้านักข่าวเป็นคน"เล่นเอง"จะกลับข้างกันครับ เพราะอาชีพตำรวจต้องพึ่งพานักข่าว+กลัวนักข่าว, ดังนั้นนักข่าวเป็นคน"คุ้ย"นี่คือแสบที่สุดแล้วครับ... แฮ่ๆ...
บวก 1687 ให้พี่สมชายฮา ครับ

nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #336 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 01:18:56 PM »

ถ้าเป็นแบบที่ว่าความจริงก็ปรากฎ ส่วนใหญ่เรื่อง เงียบ หรือไกล่เกลี่ย ไม่เคยจับคนผิดได้........
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #337 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 02:56:57 PM »

ถ้าเป็นแบบที่ว่าความจริงก็ปรากฎ ส่วนใหญ่เรื่อง เงียบ หรือไกล่เกลี่ย ไม่เคยจับคนผิดได้........

กระทู้นี้ชื่อ... "แฉแล้วไง ขุดคุ้ยแล้วได้อะไร !!!" ลิ้งก์นี้ครับ... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=107811.0
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #338 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 04:10:42 PM »

ไหว้บวก 1 ให้พี่สมชายฮา ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #339 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 04:22:41 PM »

ไหว้บวก 1 ให้พี่สมชายฮา ครับ

ทอนคืน 464 ครับ... เย้...
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #340 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 06:14:47 PM »

เมื่อกี้หน้าบ้านก็มีตำรวจสองนายไม่รู้ว่ามีเรื่องอะไรกับผู้หญิงได้ยินเสียงขู่ตะคอกจะให้ผู้หญิงขึ้นรถ ฝ่ายผู้หญิงก็ไม่ยอมบอกว่าคุณไม่มีสิทธิมาทำอย่างนี้ ตำรวจอีกคนก็ยึดโทรศัพ กับกุญแจรถไว้ ฝ่ายผู้หญิงขอคืนบอกไม่ให้ให้ไปขึ้นรถ ตำรวจก็พยายามจะเอาตัวไปให้ได้ แล้วก็ถามผู้หญิงว่าคุณเมารึปล่าว เมาแล้วขับรถใช่ไหม ผู้หญิงก็เถียงไปว่าไม่เห็นรึไงว่าซ้อนรถอยู่ ผู้หญิงก็เสียงดัง ฝ่ายตำรวจก็ตะคอกใส่บอกให้หุบปากเดี๋ยวก็ตบบ้องหูหรอก เสียงดังกันพักนึง ผลสุดท้ายฝ่ายตำรวจก็ยอมคืนของให้ผู้หญิงพร้อมทั้งปล่อยตัวไป  ทีแรกผมก็กะว่าจะไม่โพสเรื่องนี้ครับแต่ว่ามาตะหงิดใจตรงที่ฝ่ายตำรวจยอมคืนของแล้วปล่อยผู้หญิงไป กับคำพูดที่ว่า เดี๋ยวก็ตบบ้องหูหรอก แสดงความก้าวร้าวกับประชาชนมากครับ

อีกหนึ่งบทบาท ที่ฝังจำในใจของคนจำนวนมาก  อ๋อย
ผมเองก็เคยโดน มึง-กู ไอ้ห่า ฯลฯ  แลบลิ้น
ผมก็ได้แต่ก้มหน้าครับ ผมกลัวครับ กลัวโดนเหมือน  เศร้า
"โจ๊ก ไผ่เขียว"  ตกใจหน้าซีด

ไร้คำกล่าว............................................
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #341 เมื่อ: มกราคม 23, 2012, 07:17:14 PM »

ขอบคุณพี่สมชายฯ ครับ ให้ข้อคิดให้คิดอีกรอบ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #342 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:06:39 AM »

ตอนนี้ใน PANTIP มีการจะลงขันช่วยญาติต่อสู้คดีแล้วครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #343 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:06:12 AM »

มีอะไรคืบหน้าบ้างครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #344 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 04:54:02 PM »

ไหว้ข่าวว่า พรุ่งนี้จะมีคนไปหาญาติผู้ตายครับ

หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 33
  พิมพ์