เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:29:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86525 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #345 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 04:56:46 PM »

ไหว้ข่าวว่า พรุ่งนี้จะมีคนไปหาญาติผู้ตายครับ

ใครครับ แย้มๆให้ลุ้นหน่อยครับ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #346 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 05:01:26 PM »

ไหว้จาก กทม. ไม่ทราบรายละเอียด...พรรคพวกพวกเล่าให้ฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2012, 05:03:13 PM โดย ทิดเป้า » บันทึกการเข้า

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #347 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 06:45:33 PM »

เมื่อกี้หน้าบ้านก็มีตำรวจสองนายไม่รู้ว่ามีเรื่องอะไรกับผู้หญิงได้ยินเสียงขู่ตะคอกจะให้ผู้หญิงขึ้นรถ ฝ่ายผู้หญิงก็ไม่ยอมบอกว่าคุณไม่มีสิทธิมาทำอย่างนี้ ตำรวจอีกคนก็ยึดโทรศัพ กับกุญแจรถไว้ ฝ่ายผู้หญิงขอคืนบอกไม่ให้ให้ไปขึ้นรถ ตำรวจก็พยายามจะเอาตัวไปให้ได้ แล้วก็ถามผู้หญิงว่าคุณเมารึปล่าว เมาแล้วขับรถใช่ไหม ผู้หญิงก็เถียงไปว่าไม่เห็นรึไงว่าซ้อนรถอยู่ ผู้หญิงก็เสียงดัง ฝ่ายตำรวจก็ตะคอกใส่บอกให้หุบปากเดี๋ยวก็ตบบ้องหูหรอก เสียงดังกันพักนึง ผลสุดท้ายฝ่ายตำรวจก็ยอมคืนของให้ผู้หญิงพร้อมทั้งปล่อยตัวไป  ทีแรกผมก็กะว่าจะไม่โพสเรื่องนี้ครับแต่ว่ามาตะหงิดใจตรงที่ฝ่ายตำรวจยอมคืนของแล้วปล่อยผู้หญิงไป กับคำพูดที่ว่า เดี๋ยวก็ตบบ้องหูหรอก แสดงความก้าวร้าวกับประชาชนมากครับ

อีกหนึ่งบทบาท ที่ฝังจำในใจของคนจำนวนมาก  อ๋อย
ผมเองก็เคยโดน มึง-กู ไอ้ห่า ฯลฯ  แลบลิ้น
ผมก็ได้แต่ก้มหน้าครับ ผมกลัวครับ กลัวโดนเหมือน  เศร้า
"โจ๊ก ไผ่เขียว"  ตกใจหน้าซีด
ผมก็ว่าทำไมเวลาพูดกับชาวบ้านนี่ทำไมต้องมีด้วยครับมึง กู ไอ้ห่า ผมเจอเหมือนกันครับแล้วก็เป็นเฉพาะชั้นประทวนด้วย ชั้นสัญญาบัตรไม่เคยเจอนะครับ หรือว่าเค้าสอนกันมาแบบนี้
ขนาดรุ่นพี่ที่โรงเรียน ก่อนเป็นตำรวจก็คุยกันปกติภาษาเหนือก็ คิง ฮา ครับ พอมันเป็นตำรวจมันเปลี่ยนเป็น มึง กู เลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #348 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 09:59:51 AM »

อัพข่าวกันหน่อยครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 10:17:51 AM »

เมื่อกี้หน้าบ้านก็มีตำรวจสองนายไม่รู้ว่ามีเรื่องอะไรกับผู้หญิงได้ยินเสียงขู่ตะคอกจะให้ผู้หญิงขึ้นรถ ฝ่ายผู้หญิงก็ไม่ยอมบอกว่าคุณไม่มีสิทธิมาทำอย่างนี้ ตำรวจอีกคนก็ยึดโทรศัพ กับกุญแจรถไว้ ฝ่ายผู้หญิงขอคืนบอกไม่ให้ให้ไปขึ้นรถ ตำรวจก็พยายามจะเอาตัวไปให้ได้ แล้วก็ถามผู้หญิงว่าคุณเมารึปล่าว เมาแล้วขับรถใช่ไหม ผู้หญิงก็เถียงไปว่าไม่เห็นรึไงว่าซ้อนรถอยู่ ผู้หญิงก็เสียงดัง ฝ่ายตำรวจก็ตะคอกใส่บอกให้หุบปากเดี๋ยวก็ตบบ้องหูหรอก เสียงดังกันพักนึง ผลสุดท้ายฝ่ายตำรวจก็ยอมคืนของให้ผู้หญิงพร้อมทั้งปล่อยตัวไป  ทีแรกผมก็กะว่าจะไม่โพสเรื่องนี้ครับแต่ว่ามาตะหงิดใจตรงที่ฝ่ายตำรวจยอมคืนของแล้วปล่อยผู้หญิงไป กับคำพูดที่ว่า เดี๋ยวก็ตบบ้องหูหรอก แสดงความก้าวร้าวกับประชาชนมากครับ

อีกหนึ่งบทบาท ที่ฝังจำในใจของคนจำนวนมาก  อ๋อย
ผมเองก็เคยโดน มึง-กู ไอ้ห่า ฯลฯ  แลบลิ้น
ผมก็ได้แต่ก้มหน้าครับ ผมกลัวครับ กลัวโดนเหมือน  เศร้า
"โจ๊ก ไผ่เขียว"  ตกใจหน้าซีด
ผมก็ว่าทำไมเวลาพูดกับชาวบ้านนี่ทำไมต้องมีด้วยครับมึง กู ไอ้ห่า ผมเจอเหมือนกันครับแล้วก็เป็นเฉพาะชั้นประทวนด้วย ชั้นสัญญาบัตรไม่เคยเจอนะครับ หรือว่าเค้าสอนกันมาแบบนี้
ขนาดรุ่นพี่ที่โรงเรียน ก่อนเป็นตำรวจก็คุยกันปกติภาษาเหนือก็ คิง ฮา ครับ พอมันเป็นตำรวจมันเปลี่ยนเป็น มึง กู เลยครับ

อาชีพนี้ต้อง"ข่ม"คนให้ได้ก่อน ม่ายงั้นทำงานไม่ได้ครับ... แต่นายตำรวจสัญญาบัตรเขาก็มีวิธี"ประเมิน"คนก่อนคุยด้วยไงครับ...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #350 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 11:50:28 AM »

เคยเจอด่านแถวร้องกวาง ดาบแกเรียกผมว่าน้อง ดีใจมาก Thank you  ขำก๊าก
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #351 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 01:27:21 PM »

แปลกใจขับรถผ่านด่านตรวจแถวบ้านไปซื้อของ ตอนไปไม่ตรวจปล่อยผ่านไป ขากลับไม่ถึง 15 นาที บอกให้จอดแล้วตรวจ
ตำรวจคนเดิมที่ให้ผ่าน และก็คนเดิมให้หยุดตรวจ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #352 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 01:59:13 PM »

เมื่อกี้หน้าบ้านก็มีตำรวจสองนายไม่รู้ว่ามีเรื่องอะไรกับผู้หญิงได้ยินเสียงขู่ตะคอกจะให้ผู้หญิงขึ้นรถ ฝ่ายผู้หญิงก็ไม่ยอมบอกว่าคุณไม่มีสิทธิมาทำอย่างนี้ ตำรวจอีกคนก็ยึดโทรศัพ กับกุญแจรถไว้ ฝ่ายผู้หญิงขอคืนบอกไม่ให้ให้ไปขึ้นรถ ตำรวจก็พยายามจะเอาตัวไปให้ได้ แล้วก็ถามผู้หญิงว่าคุณเมารึปล่าว เมาแล้วขับรถใช่ไหม ผู้หญิงก็เถียงไปว่าไม่เห็นรึไงว่าซ้อนรถอยู่ ผู้หญิงก็เสียงดัง ฝ่ายตำรวจก็ตะคอกใส่บอกให้หุบปากเดี๋ยวก็ตบบ้องหูหรอก เสียงดังกันพักนึง ผลสุดท้ายฝ่ายตำรวจก็ยอมคืนของให้ผู้หญิงพร้อมทั้งปล่อยตัวไป  ทีแรกผมก็กะว่าจะไม่โพสเรื่องนี้ครับแต่ว่ามาตะหงิดใจตรงที่ฝ่ายตำรวจยอมคืนของแล้วปล่อยผู้หญิงไป กับคำพูดที่ว่า เดี๋ยวก็ตบบ้องหูหรอก แสดงความก้าวร้าวกับประชาชนมากครับ

อีกหนึ่งบทบาท ที่ฝังจำในใจของคนจำนวนมาก  อ๋อย
ผมเองก็เคยโดน มึง-กู ไอ้ห่า ฯลฯ  แลบลิ้น
ผมก็ได้แต่ก้มหน้าครับ ผมกลัวครับ กลัวโดนเหมือน  เศร้า
"โจ๊ก ไผ่เขียว"  ตกใจหน้าซีด

ผมว่า จนท.  ทุกคนคงรู้จัก กฏนี้...
ขอย้ำว่า "ทุกคน" นะครับ.... บู่ บู่ อ๋อย

(1) เคารพเอื้อเฟื้อต่อหน้าที่
(2) กรุณาปราณีต่อประชาชน
(3) อดทนต่อความเจ็บใจ
(4) ไม่หวั่นไหวต่อความยากลำบาก
(5) ไม่มักมากในลาภผล
(6) มุ่งบำเพ็ญตนให้เป็นประโยชน์แก่ประชาชน
(7) ดำรงตนในยุติธรรม
(8 ) กระทำการด้วยปัญญา
(9) รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #353 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 04:05:49 PM »

เห็นว่าขอเวลาสอบสวน 30 วัน นี่เกินแล้วครับ Grin

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #354 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 05:29:03 PM »

คณะกรรมาธิการ ตำรวจว่าจะลงพื้นที่ ลงหรือยังครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #355 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 05:36:19 PM »

เห็นว่าขอเวลาสอบสวน 30 วัน นี่เกินแล้วครับ Grin
แสดงว่าตอนนี้เค้าเลิกสอบสวนกันแล้วสิครับเพราะเลยเวลาไปแล้ว คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #356 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 01:30:28 PM »

อย่าเพิ่งสรุปฟ้องครับ ขอให้สือตรวจสอบขุดคุ้ยข้อมูลให้เยอะๆก่อน

DoAll
49th St, OCALA CITY , FL 34479
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #357 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 02:40:36 PM »

ขอให้ความจริงได้เห็นกระจ่างในสังคมนี้   การปกป้องคนทำผิดย่อมส่งผลไปถึงอนาคตที่ผิดตลอด
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #358 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:59:17 PM »

ความคืบหน้า
http://www.youtube.com/watch?v=k7JQrClpWoo&feature=player_embedded
http://www.youtube.com/watch?v=HepjPBjVOJA&feature=player_embedded

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #359 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 09:43:26 AM »

... อาจจะมีการโยนแพะสักคน ... ให้ยอมรับผิด ...แล้วที่เหลือรอดตัว ...................... หรือ ที่แรงกว่านั้น ก็คือถูกกดดัน  จนต้องปลิดชีวิตตัวเอง เพื่อจบคดี .......................... (คิดเล่นๆ เอาเองครับ)  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 33
  พิมพ์