เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:24:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงผิดตัวจนเสียชีวิต แถมโดนยัดยาบ้า 100 กว่าเม็ด  (อ่าน 86443 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #435 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 01:15:24 PM »

... ขอบคุณครับ ...  พอดี เมื่อสักครู่  น้องเค้าโทรมาหาผม ... เล่าให้ฟังว่าตำรวจอยากให้จบ ... ให้แล้วๆ กันไป ..............น้องเค้าก็โอเคไปแล้ว ... ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืด ครับ ...  ไหว้

แล้วพวกมันก็ไปทำเหี้ย ๆ กับคนอื่นอีก    แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #436 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 01:19:57 PM »

... ขอบคุณครับ ...  พอดี เมื่อสักครู่  น้องเค้าโทรมาหาผม ... เล่าให้ฟังว่าตำรวจอยากให้จบ ... ให้แล้วๆ กันไป ..............น้องเค้าก็โอเคไปแล้ว ... ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืด ครับ ...  ไหว้

แล้วพวกมันก็ไปทำเหี้ย ๆ กับคนอื่นอีก    แลบลิ้น

...เค้าบอกว่า ..........สายตำรวจแจ้งรถต้องสงสัยเป็นรถเก๋งฮอนด้า สีขาว .............วันนั้นรับโทรศัพท์น้องเสร็จแล้ว ...  ผมรีบเอาปืนออกจากรถทันที ... พอดีวันศุกร์ไปสนามมาลืมเอาปืนลงจากรถ ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #437 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 02:03:47 PM »

แหม...........จะขอจบกันง่ายๆเลยเหรอครับคุณพี่    ทำ...อะไรไว้แล้วไม่ค่อยรับผิดชอบกันเลยนะครับ  Huh

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #438 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 04:05:32 PM »

ดูคดีชิงทรัพย์ร้านทองสิครับ คนร้ายมีตัวประกัน ตำรวจก็ไม่กล้ายิง ต้องรอจนตัวเองถูกยิงก่อนถึงได้ปืนใส่คนร้าย ส่วนที่นครพนม ผมยังไม่ฟันธงว่า ตร.เป็นผู้กระทำหรือไม่ ต้องรอการพิสูจน์ก่อนผมถึงจะเชื่อในสิ่งที่พิสูจน์ได้ ไม่ใช่ผมเข้าข้าง ตร. แต่ถามว่าทุกท่านเว็บนี้ก็ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ดังนั้นการฟันธงบางอย่างนั้นผมเห็นว่าไม่ถูกต้อง ขนาดผู้กระทำผิดแต่ยังไม่มีการพิสูจน์ก็ยังถือว่าผู้นั้นเป็นผู้ต้องสงสัยยังไม่ถึงขั้นผู้ต้องหาเลยครับ ในส่วนของผมเจ็บใจจับยาบ้าดันถูกยิงใส่ก่อน ถ้าเมื่อครั้งนั้นผมยิงใส่ก่อนผมคงเหมือนกับเคสที่นครพนมนี้ แต่ผมนอน รพ.เป็นอาทิตย์ครับ แล้วถ้าครั้งนั้นผมตายหล่ะ มันจะเป็นเช่นดั่งเคสนี้หรือไม่ "ตร.น่าโง่ถูกคนร้ายค้ายาบ้ายิงใส่ก่อนตายส่วนคนร้ายลอยนวล" มันน่าเจ็บใจจริงๆ

+ ๑ ให้ครับ  ดาบเนฟ ทุกองค์กร ต้องมี คนที่ดี เป็นหลัก ครับ   เยี่ยม

+1 เช่น กัน เขาเรียกว่า คนทำไม่ได้พูด คนพูดไม่ได้ทำ  ถามว่าไปด่าเขา ป่าวๆ เลว อย่างนู้น เลวอย่างนี้ ต้องถามคนพูด กล้าไหมที่จะเสียงชีวิต ปราบยาเพื่อ ลูกหลาน ลูกเมียเขาก็ มี แล้วเขาจะเสี่ยงไปทำไหม ถ้าไม่ใช่คนที่ อยู่ข้างหลัง พวกคุณอาจจะเจ็บใจที่โดนจับปืนบ่อย ถ้าจะโทษ ขอให้ไปโทษคนออก กฎหมาย ไม่ใช่ผู้บังคับใช้กฎหมายนะครับ
ลูกดกหัวรู
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #439 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 04:23:12 PM »

ยืนยันครับ แล้วเก็บส่วยตามด่านนี่เขาเรียกว่าเลวหรือดีน้อยครับ

ผมว่า ท่านเองก็ทราบอยู่แล้ว ว่าตำรวจเหล่านั้น เป็น ตำรวจดีหรือเลว

ตำรวจที่ดีในมุมมองของผม คือ ตำรวจ ที่ปฏิบัติตามหน้าที่ อย่างตรงไปตรงมา  ไม่อ้อมค้อม ไม่เห็นแก่พรรคพวก ลูกน้อง หรือ คนรู้จัก

ว่าตามกฎระเบียบ แป๊ะๆ

ยกตัวอย่างเช่น  ผมโดนจับ ข้อหา ไม่สวมหมวกนิรภัย ผมโดนเขียนใบสั่ง 200 บาท ผมนำใบสั่ง ให้ ตำรวจ ยศสูงท่านนึง หวังว่า" จะไม่เสียค่าปรับ" ผลสรุป ท่านไม่ช่วยแถม ตำหนิว่า "เอ็งเป็นถึง คนของพี่ ดันมาทำผิดกฎซะเอง สมควรแล้ว ที่ต้องโดนปรับ แต่ถ้าเรื่องการพกปืน เอ็งโดนเมื่อไหร่ โทรหาพี่ พี่จัดการให้ เพราะพี่เข้าใจถึงสถานะการณ์ บ้านเราดี "ผมเคยโดนจับ อาวุธปืน ขณะขับมอเตอร์ไซค์กลับบ้าน
 โดนไม่ได้พกเอกสารอะไรเลย(ก่อนหน้านั้นเอกสารเปียกทั้งกระเป๋าเพราะฝนตก)บทสรุป ก็คือ ผมถูกปล่อยตัวหลังจากนั้นเพียง 10-15     นาที   
         เมื่อวาน ผมโทรหา นายตำรวจ ท่านนึง ว่าจะเดินทางไปพบท่านที่ จ.ยะลา  ท่านได้บอกว่า " เอ็งอย่าลืมใส่หมวกกันน๊อคมานะ "
ทั้งๆที่ถ้าผมโดนจับเพียงแค่บอกว่า"การที่ผมเดินทางมาครั้งนี้เพื่อพบ กับท่าน......ผมคิดว่า คงไม่มีอยากใครเขียนใบสั่งให้ผม หรอกครับ

นี้คือ ตำรวจ ที่ดี ในสายตาผม 

คนส่วนมากคิดว่า " ตำรวจที่ดีนั้นคือตำรวจ ที่สามารถช่วยได้ทุกเรื่อง ถ้ามีปัญหาช่วยให้คนคนนั้นสามารถอยู่เหนือกฎหมายได้มากกว่า ประชาชน ทั่วไป โดยใช้ช่องว่างของกฎหมาย เป็น เครื่องมือ  และความไม่ชอบธรรม  นั้นคือ ไม่ใช่ตำรวจที่ดีในสายตาของผม ครับ

[/quote

+1 เลย ครับ  คนที่เกียจ ตำรวจ คือ คนที่ทำผิดกฎหมาย
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #440 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 05:01:09 PM »

อย่าลืมว่า  คนที่ทำผิดซะเองก็เป็นตำรวจเหมือนกันครับ   Cheesy

ตำรวจดีไม่มีคนเกลียด  ที่เค้าด่ากันเค้าด่าตำรวจชั่วครับ   Wink

ข่าว3มิติ-4-ก.พ-55 (1-3)
http://www.youtube.com/watch?v=GucknMfbvkc

ฟังคลิป(อดีต)ตำรวจชั่วพูดครับ   แบร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2012, 05:08:52 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #441 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:31:35 PM »

เพิ่งอ่าน นสพ. มาจากร้านข้าวแกง เป็นของวันเสาร์ที่ผ่านมา

ผบช. ภาค8 บุกรวบ สวป. กาญจนดิษฐ์ ด้วยตัวเอง พัวพันค้ายาและของหนีภาษี

... !!!

ไร้คำกล่าว............................................
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #442 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:17:38 PM »

ตำรวจก็คนครับย่อมมีทั้งดีและชั่วปะปนกันไปแต่ชุดที่ไล่ฆ่าวิศวะกรนี่มองยังไงมันก็ชั่วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #443 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:41:54 AM »

... ลองดู คลิปข่าวนี้ ... ได้อีกมุมอง ครับ ...  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=WGyvLSeGGm8&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=tt5o5SOoI30&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=6xLXMQ3Wyc4&feature=related

... ยังมีนายตำรวจ ระดับผู้บังคับบัญชา ที่มีคุณธรรมอยู่ในจิตใจ ... ครับ

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #444 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 05:37:08 PM »

รายงานความคืบหน้าครับ

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 14 มีนาคม 2555 13:38 น.

สมชาย โล่สถาพรพิพิธ (แฟ้มภาพ)

กมธ.ตำรวจ สภาฯ สรุปผลสอบตำรวจสกลนครยิงผู้บริสุทธิ์เสียชีวิต ยัดยาบ้าป้ายความผิดเป็นเรื่องจริง เตรียมส่งเรื่องให้ สตช.ดำเนินการกับตำรวจที่ลุแก่อำนาจ

นายสมชาย โล่สถาพรพิพิธ ส.ส.ตรัง พรรคประชาธิปัตย์ ในฐานะประธานคณะกรรมาธิการ (กมธ.) การตำรวจ สภาผู้แทนราษฎร กล่าวว่า จากการที่นายส่งเสริม แสงฤทธิ์ ได้ยื่นเรื่องร้องเรียนต่อคณะกรรมาธิการให้ตรวจสอบกรณีที่นายไพโรจน์ แสงฤทธิ์ บุตรชายได้ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจจังหวัดสกลนครยิงเสียชีวิตและยัดยาบ้าโดยไม่ได้รับความเป็นธรรมว่า ทางคณะกรรมาธิการการตำรวจได้ประชุมพิจารณาเรื่องดังกล่าวทั้งสิ้น 4 ครั้ง และลงพื้นที่เพื่อตรวจดูสถานที่เกิดเหตุ โดยมีการรวบรวมข้อมูล ข้อเท็จจริง และพยานหลักฐานต่างๆ ที่เกี่ยวข้องเพื่อนำมาพิจารณาถึงเรื่องนี้ จึงได้ข้อสรุปว่า เจ้าหน้าที่ตำรวจกระทำเกินกว่าเหตุในการใช้อาวุธปืนยิงนายไพโรจน์ที่อยู่ในรถยนต์ โดยไม่ได้ตรวจสอบให้แน่ชัดก่อนว่าเป็นรถยนต์ที่เกี่ยวข้องกับการะทำความผิดหรือไม่

ทั้งนี้ การที่ ด.ต.สิทธิกุล กาติวงศ์ เจ้าหน้าที่ตำรวจใช้อาวุธปืนยิงไปที่รถยนต์ 2 นัด ย่อมเล็งเห็นผลได้ว่าอาจทำให้ผู้ที่อยู่ในรถถึงแก่ความตาย หรือได้รับบาดเจ็บ

นายสมชายกล่าวต่อว่า ส่วนกรณีที่ทางตำรวจแจ้งว่าผู้ตายมียาบ้าในครอบครองนั้น ทางคณะกรรมาธิการฯ ยังไม่เชื่อว่ายาบ้าจำนวน 198 เม็ด ที่เจ้าหน้าที่ตำรวจอ้างว่าพบจากบริเวณศพของนายไพโรจน์จะเป็นของนายไพโรจน์จริง เนื่องจากในวันที่เสียชีวิต นายไพโรจน์ได้มีการตรวจดูทรัพย์สินของผู้ตายถึง 2 ครั้ง โดยละเอียดแต่ก็ไม่พบ และหากยาบ้าดังกล่าวอยู่ในร่างกายของผู้ตาย ยาบ้าที่ถูกห่อด้วยถุงพลาสติดสีดำก็จะต้องมีคราบอุจจาระ หรือคราบเมือกจากร่างกายปรากฏให้เห็นด้วย นอกจากนี้ การเคลื่อนย้ายผู้ตายจากจุดเกิดเหตุ หากมียาบ้าอยู่จริง วัตถุดังกล่ายที่ซุกซ่อนอยู่ด้านในก็น่าจะตกหล่นลงมา

นายสมชายกล่าวว่า คณะกรรมาธิการเห็นควรแจ้งผลการพิจารณาให้สำนักงานตำรวจแห่งชาติ (สตช.) เพื่อดำเนินการต่อไป และขอให้ทางสำนักงานตำรวจแห่งชาติ กำชับการปฎิบัติงานของเจ้าห้าที่ในการป้องกันและปราบปรามยาเสพติดจะต้องยึดหลักนิติรัฐ นิติธรรม หลักมนุษยชน อย่างเคร่งครัด ต้องยึดหลักธรรมาภิบาล โปร่งใส ตรวจสอบได้ และต้องยอมรับการตรวจสอบจากทุกภาคส่วน รวมถึงสื่อมวลชนด้วย
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #445 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 05:38:07 PM »

http://news.sanook.com/1104703/สรุปคดี-ตร.ทำเกิดเหตุคดียิง-วิศวกรหนุ่มสกลฯ/

(14 มี.ค.) คณะกรรมาธิการตำรวจ สภาผู้แทนราษฎร แถลงผลการพิจารณาเรื่องร้องเรียนของ นายส่งเสริม แสงฤทธิ์ กรณี นายไพโรจน์ แสงฤทธิ์ บุตรชายถูกตำรวจสกลนครยิงเสียชีวิต และยัดยาบ้าโดยไม่ได้รับความเป็นธรรม

โดยจากการตรวจสอบสถานที่เกิดเหตุ และข้อมูลจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง กรรมาธิการได้ข้อสรุปว่าการตรวจค้นจับกุมของเจ้าหน้าที่ตำรวจไม่เป็นไปตามขั้นตอนของกฎหมายในเรื่องการตรวจค้น จับกุม การใช้อาวุธปืนยิงไปที่รถยนต์ผู้ตายโดยไม่มีการต่อสู้หรือมีอาวุธในรถ ขัดต่อหลักกฎหมาย และเกินกว่าเหตุ ขณะเดียวกัน กรรมาธิการยังเชื่อว่ายาเสพติดที่พบไม่ใช่ของผู้ตาย เพราะจากการตรวจสอบทรัพย์สินโดยบิดาของผู้ตายอย่างละเอียดในเบื้องต้นไม่พบสิ่งผิดปกติ กระทั่งพบยาเสพติดภายหลัง

นายสมชาย โล่สถาพรพิพิธ ประธานคณะกรรมาธิการ (กมธ.) ตำรวจ เปิดเผยว่า "ผมยอมรับว่าผลการตรวจสอบของกรรมาธิการไม่ส่งผลในทางปฏิบัติที่จะหาตัวบุคคลที่ทำผิดมาลงโทษได้ เพราะอำนาจการลงโทษเป็นในส่วนของศาล และสำนักงานตำรวจแห่งชาติ"

โดยกรรมาธิการฯ จะแจ้งผลการพิจารณาให้สำนักงานตำรวจแห่งชาติทราบเพื่อให้ดำเนินการในส่วนที่เกี่ยวข้องต่อไป รวมถึงให้กำชับการปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ในการปราบปรามยาเสพติดโดยยึดหลักนิติรัฐ นิติธรรม และหลักสิทธิมนุษยชน

สำหรับกรณีดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 27 ธันวาคม 2554 นายไพโรจน์ ผู้เสียชีวิต ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจไล่ตามยิง ขณะขับรถยนต์ฮอนด้าแจ๊ส ก่อนจะมาหยุดบริเวณปั๊มน้ำมัน และมีรถกระบะของเจ้าหน้าที่ตำรวจขับปาดหน้า และคนภายในรถยิงปืนใส่รถ จนกระสุนเข้าที่ท้ายทอยของนายไพโรจน์จนเสียชีวิต

ซึ่งในเวลาต่อมาถูกพบว่า นายไพโรจน์มียาบ้าซุกซ่อนอยู่ในกางเกงชั้นใน แต่ทางด้านครอบครัวเห็นตรงกันข้าม และเชื่อว่านายไพโรจน์ถูกยัดยา อีกทั้งการกระทำของตำรวจเกินกว่าเหตุ จึงเกิดการเรียกร้องขอความเป็นธรรมจนกลายเป็นกระแสวิพากษ์วิจารณ์ในสังคม

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #446 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 05:50:37 PM »

นี่ขนาดแก้กฎหมายประมวลวิธีพิจารณาความอาญาไปเยอะ ถ่ายโอนอำนาจในกระบวนการยุติธรรมของตำรวจๆไปให้ศาลกับอัยการกว่าครึ่งแล้วนะ
ยังมีพวกนอกแถวกล้าทำเรื่องสมเพชๆอยู่อีก นี่ถ้ายังให้คงกฎหมายไว้เหมือนเดิม ตำรวจมีอำนาจจับเอง ค้นเอง (ตำรวจผู้ใหญ่ออกหมายเอง)
ไม่อยากนึกสภาพว่าจะน่ากลัวแค่ไหน  ตกใจหน้าซีด

ยังจำที่อาจารย์มารุต บุนนาค ท่านเล่าไว้ในหนังสือเรียนกฎหมายได้เลย พอจำได้คร่าวๆว่าสมัยที่ท่านยังหนุ่มๆ ท่านไปว่าความให้ลูกความในคดีอาญา
ตอนอยู่ที่โรงพักท่านก็แนะนำให้ลูกความ ขอปฏิเสธการให้การแก่ตำรวจ ขออนุญาตไปให้ปากคำในชั้นศาล ตอนกลางวันก็ไม่มีอะไร พออาจารย์ท่านมาอีกที
ที่โรงพักวันรุ่งขึ้น ลูกความในสภาพสะบักสะบอม  มาบอกกับท่านว่า จำเป็นต้องรับสารภาพไป ท่านก็บอกว่า อ้าว ทำไมล่ะคุณ? ลูกความก็ตอบว่า
"โอยพี่ครับ ตอนกลางคืนที่โรงพัก ผมแน่นเสียดหน้าอกมาก หายใจไม่ออก จะแย่เอา พอรับสารภาพ เลยค่อยยังชั่วหน่อย"
ปรากฏว่า ลูกความของท่านอาจารย์ โดนตำรวจสอบสวนในเวลากลางคืน หลังจากที่ท่านกลับไปแล้ว โดยเอาค้อนหนักๆหุ้มผ้า
แล้วทุบไปที่ตามหน้าอก กับหน้าท้อง จนคนๆนั้นทนเจ็บไม่ไหว ต้องยอมรับสารภาพออกมาเอง
ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 08:19:42 PM โดย Jakkathorn » บันทึกการเข้า
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #447 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 07:12:40 PM »

อยากเห็นตอนศาลฏีกามีคำพิพากษามากกว่าครับ ส่วนใหญ่ที่เห็น ๆ หลายคดีมวยล้มต้มคนดู สุดท้ายคนร้าย รอด

แต่อย่างน้อย ๆ ขอสาธุกับคณะกรรมาธิการครับ

จะดูว่าผู้การ จะตั้งกรรมการสอบ พักราชการ ตำรวจทั้งชุด ร่วมกันฆ่าคนตายโดยเจตนา หรือเปล่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #448 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 07:18:35 PM »

อยากเห็นตอนศาลฏีกามีคำพิพากษามากกว่าครับ ส่วนใหญ่ที่เห็น ๆ หลายคดีมวยล้มต้มคนดู สุดท้ายคนร้าย รอด

แต่อย่างน้อย ๆ ขอสาธุกับคณะกรรมาธิการครับ

จะดูว่าผู้การ จะตั้งกรรมการสอบ พักราชการ ตำรวจทั้งชุด ร่วมกันฆ่าคนตายโดยเจตนา หรือเปล่าครับ
รอดูต่อไปเหมือนกันครับพี่
คนเรา มันคงหนีกรรมที่ทำไว้ไม่พ้นหรอกครับ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #449 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 09:11:56 AM »

สาธุครับ ขอให้คนผิดรับกรรมจากการกระทำของตัวเอง

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: 1 ... 27 28 29 [30] 31 32 33
  พิมพ์