เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:23:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: ท่านคิดว่า พรบ.อาวุธปืนฯ   สมควรปรับปรุงแก้ไข หรือไม่
สมควรปรับปรุงแก้ไขทุกมาตรา - 31 (22.3%)
สมควรปรับปรุงแก้ไขบางมาตรา - 95 (68.3%)
ไม่สมควรปรับปรุงแก้ไข - 1 (0.7%)
ไม่ทราบรายละเอียดใน พรบ. - 11 (7.9%)
อื่น ๆ - 1 (0.7%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 128

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พระราชบัญญัติ อาวุธปืน (แก้ไข)  (อ่าน 21342 ครั้ง)
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 02, 2006, 11:02:58 PM »

ถ้าไปถึงแก้ พ.ร.บ.ได้     ก็ช่วยกรุณาทำให้เกิดความเสมอภาคตามรัฐธรรมนูญ     ที่ว่าบุคคลย่อมเสมอกันในกฎหมาย    โดยไม่มีการเลือกปฏิบัติ     เรื่องที่คับข้องใจสำหรับคนไทยมาโดยตลอดก็คือ    การถูกแบ่งชนชั้นโดยฝ่ายปกครองในเรื่องของการขอมีัอาวุธปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน     เช่น ข้าราชการระดับสัญญาบัตรขอได้ทุกขนาด    ต่ำกว่าสัญญาบัตรขอได้ไม่เกินขนาดนี้    ประชาชนคนมีเงินขอได้ขนาดนี้    ประชาชนคนไม่ค่อยมีเงินขอได้แค่นี้  ฯลฯ    ฝากด้วยครับ     โดนชก         
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 02, 2006, 11:56:37 PM »

Grinอย่างน้อย ๆ ก็ดีใจครับที่มีคนสนใจที่จะศึกษา พรบ. นี้.....ว่าแต่อ่านแล้วก็อย่าผ่านเลยนะครับ...ตีความ..ถ้าส่งสัยก็ลองโพสปรึกษาดู แถว ๆ นี้มีคนที่พร้อมให้คำแนะนำแยะครับ......ช่วย ๆ กันอีกหน่อยสังคมมันคงจะดีกว่าที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 12:09:37 AM »

Grinอย่างน้อย ๆ ก็ดีใจครับที่มีคนสนใจที่จะศึกษา พรบ. นี้.....ว่าแต่อ่านแล้วก็อย่าผ่านเลยนะครับ...ตีความ..ถ้าส่งสัยก็ลองโพสปรึกษาดู แถว ๆ นี้มีคนที่พร้อมให้คำแนะนำแยะครับ......ช่วย ๆ กันอีกหน่อยสังคมมันคงจะดีกว่าที่เป็นอยู่ในปัจจุบัน Grin

........................................................... ...........................................
ขอบคุณมากครับ...

คนสนใจ...มีมากมาย...แต่ก็ไร้คน...ที่จะกล้า-ฝ่าฟัน...
ให้มันทันสมัยและใช้ได้แบบสากล...เพื่อสิทธิมนุษยชน...
ถ้าทุกคนยังจำได้...เราใช้ พรบ.นี้มาตั้งแต่ปี 2490-2549
(ปรับปรุง/แก้ไข/เพิ่มเติม-น้อยมาก)

ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 12:35:32 PM »

Grin ช้าหน่อยแต่รบกวนขอทราบด้วยอีกคนค่ะ yukoltip@yahoo.com ค่ะ
หรือที่ yukoltip_j@hotmail.com ค่ะ แล้วแต่ผู้ส่งจะสะดวกค่ะ
แจ้ง e-mail พร้อมคำขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 12:41:53 PM »

ไม่ค่อยทราบรายละเอียด

แต่ถ้าเปลี่ยนให้ดีขึ้นเห็นด้วย แน่นอนเลยครับ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 02:10:55 PM »

คนสนใจ...มีมากมาย...แต่ก็ไร้คน...ที่จะกล้า-ฝ่าฟัน...
ให้มันทันสมัยและใช้ได้แบบสากล...เพื่อสิทธิมนุษยชน...
ถ้าทุกคนยังจำได้...เราใช้ พรบ.นี้มาตั้งแต่ปี 2490-2549
(ปรับปรุง/แก้ไข/เพิ่มเติม-น้อยมาก)

Coolไม่ช้าก็เร็วคงจะมีข่าวดี Cool

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 02:16:58 PM »

ผมกลัวว่าแก้ไขแล้วจะยุ่งยากกว่าเดิม เพราะยุคนี้มันยุคริดรอนสิทธิของประชาชนอยู่แล้ว ดูจากฉายา เช่น สภาทาส อะไรทำนองนี้ เป็นต้น
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 09:59:01 PM »

เห็นด้วยที่สมควรแก้ไข....แต่...ไม่เห็นด้วยที่จะให้ทำในรัฐบาลนี้....คงไม่ต้องบอกเหตุผลมั้งครับ
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 10:04:22 PM »

เห็นด้วยที่สมควรแก้ไข....แต่...ไม่เห็นด้วยที่จะให้ทำในรัฐบาลนี้....คงไม่ต้องบอกเหตุผลมั้งครับ

เห็นด้วยครับ....แต่หวังว่า คงไม่ต้องรอถึง... 
พรรคทางเลือก..NEW.....ของ  รตอ ดร. ฉะเลิม....นะครับ...

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 03, 2006, 11:49:14 PM »

เรื่องปรับปรุง เห็นด้วยนะครับ  แต่คงไม่โหวต เพราะตัวผมเองไม่ได้รู้ เรื่อง พรบ. อาวุธปืน ลึกซึ้งอย่างละเอียด  ทั้งๆทีเคยอ่านมาบ้างแล้ว และยังไม่เข้าใจถึงเจตนารมย์ของกฎหมาย ว่าทำไม่ถึงต้องกำหนดมาแบบนั้น แบบโน้น ดีพอ

แต่ถ้าปรับปรุง โดยยึดหลัก พยายามแยกคนไม่ดี และคนดีออกจากกัน โดยไม่ไปริดรอน สิทธิขั้นพื้นฐาน ความสะดวก ของคนดีที่มีอยู่ก่อนแล้ว ให้ลดน้อยถอยลงไปด้วย  ผมยินดีเต็มทีเลยครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
infarno
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 12:30:47 AM »

ผมก็ขอด้วยครับ SUPHANUT@MTHAI.COM คุณครับ
bbgun
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 10:35:20 AM »

ส่งให้ตามคำขอครับ....เป็นเอกสาร word

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 10:59:16 AM »

ขอด้วยคนครับ Nipon.Chaladpun@ap.sony.com

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
poppy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

สู้ สู้ สู้ตาย

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 11:06:48 AM »

ขอด้วยคนค่ะ sirirat 29 mailfreei.com  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2006, 11:09:31 AM โดย poppy » บันทึกการเข้า
too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 04, 2006, 11:41:39 AM »

อยากให้รัฐบาลใหม่ที่ให้ความสำคัญเรื่องปืนมาร่วมแก้ไขด้วยครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์