เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:41:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไร ๆ ก็ปิดถนน ค่านิยมใหม่ ที่น่ากลัว !!!  (อ่าน 3931 ครั้ง)
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:47:10 PM »

ดูข่าวช่วงนี้ มีแต่ปิดถนนกันไม่เว้นแต่ละวัน คูปอง 2,000 บาท , ค่าชดเชยน้ำท่วม , ขึ้นราคาก๊าซ

สงสารคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ที่ต้องไปติดอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุม ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวข้อง

ตกลงกลายเป็นวิธีการที่ได้ผลและนิยมทำเพื่อเรียกร้องความสนใจกันไปแล้ว

แก้ไขอะไรไม่ได้เลย ไม่มีวิธีการปรามหรือลงโทษใดๆเลย เคยคิดว่าถ้าตัวเองไปติดอยู่แบบนั้น

แล้วเครียดจัด ขับพุ่งชนมันไปซะเลย จะเกิดอะไรขึ้น อ้างบรรดาลโทสะได้มั้ยน้อ  บู่

ไร้คำกล่าว............................................
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:56:20 PM »

ดูข่าวช่วงนี้ มีแต่ปิดถนนกันไม่เว้นแต่ละวัน คูปอง 2,000 บาท , ค่าชดเชยน้ำท่วม , ขึ้นราคาก๊าซ

สงสารคนไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ที่ต้องไปติดอยู่ในกลุ่มผู้ชุมนุม ทั้งๆที่ไม่เกี่ยวข้อง

ตกลงกลายเป็นวิธีการที่ได้ผลและนิยมทำเพื่อเรียกร้องความสนใจกันไปแล้ว

แก้ไขอะไรไม่ได้เลย ไม่มีวิธีการปรามหรือลงโทษใดๆเลย เคยคิดว่าถ้าตัวเองไปติดอยู่แบบนั้น

แล้วเครียดจัด ขับพุ่งชนมันไปซะเลย จะเกิดอะไรขึ้น อ้างบรรดาลโทสะได้มั้ยน้อ  บู่

คิดเหมือนผมเลยครับ กลับไปกรุงเทพคราวนี้ เกือบจะต้องไปติดกับมอบแทกซี่ปิดถนนเพราะไม่มีแก๊สเติมช่วงปีใหม่เพราะแหล่งยาดานะในพม่าหยุดซ่อมบำรุงประจำปี   Angry

เคยคอดว่าถ้าจะชนฝ่าจริงๆ อยากมี M1 ซักกระบอก คอยเก็บสแปร์ พวกลิ่วล้อที่ตามมา   Huh   

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:57:40 PM »

ที่จริงก็ไม่เห็นด้วยนะครับ แต่รากหญ้า ถ้าไม่ใช้วิธีนี้ก็ไม่มีไรคืบหน้าครับ

ปล.จากบรรทัดสุดท้ายแปลได้ว่า"เจตนาโดยไตร่ตรองไว้ก่อน"ครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:01:36 PM »

นายสมชายก็บอกเหมือนเดิมครับ...

บอกว่านี่คือวิธีการของคนส่วนใหญ่ของประเทศเคยใช้ฯ และกฎหมายไม่เคยบังคับใช้ได้ผลครับ เจรจาลูกเดียว... หากขับพุ่งชนฯ รับรองว่าโดนรุมยำเสียชีวิตตรงนั้นครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:03:14 PM »

ที่จริงก็ไม่เห็นด้วยนะครับ แต่รากหญ้า ถ้าไม่ใช้วิธีนี้ก็ไม่มีไรคืบหน้าครับ

ปล.จากบรรทัดสุดท้ายแปลได้ว่า"เจตนาโดยไตร่ตรองไว้ก่อน"ครับ

มันมีช่องทางคือผ่าน สส. ไงครับ เพราะเป็นตัวแทนเป็นปากเสียง... แต่ประเด็นคือ สส. ไม่ฟังประชาชน ทุกอย่างแล้วแต่มติพรรคไงครับ...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:14:20 PM »

เป็นสิ่งที่สามารถกดดัน หน่วยงานต่างๆได้ 
ถ้าอดข้าว อย่างน้อย ต้องรอให้เป็นลมเพราะหิวก่อน หรือมีใคร อดตายซักคน  น่าจะใช้เวลา มากกว่า 24 ช.ม
แต่ปิดถนน แป๊ป เดี๋ยวก็รู้ผล เพราะหน่วยงานนั้นๆ ถ้าไม่ทำอะไรซักอย่างผู้ใช้รถใช้ถนน จะเดือดร้อน หนักกว่า การจราจรติดขัด
โดนด่า 2 เด้ง  ไหว้
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:17:18 PM »

ย้ายไปการเมืองเหอะครับ  ชัดเลย

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:20:43 PM »

ผมว่า พวกปิดถนน เอาความเดือดร้อนชาวบ้านที่ไม่รู้อิโหน่อิเหน่ มาเป็นเครื่องต่อรอง
ตอนนี้ไม่ต้องปิดถนน กทม. ก็รถติดแบบอัมพาต อยู่แล้ว เศร้า ไหว้
FWGF14
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:29:40 PM »

ทำแล้วได้ คนให้ตามขอก็ได้ใจ จึงเกิดขึ้นซำ้ซาก อนาถแท้ ไหว้
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:35:38 PM »

มันมีมานานแล้วครับปิดถนน
เดี๋ยวผมเอามั้งดีกว่าถ้าขอเมียซื้อปืนไม่ได้จะปิดถนนหน้าบ้านบ้างอิอิอิ Grin

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:37:20 PM »

กระทู้เรื่อง "สังคม"ครับ การเมืองตรงไหน ?  เป็นห่วงว่าถ้าต่อไปนี้ใครอยากได้อะไร

แล้วรวมตัวกันทำแบบนี้ บ้านเมืองคงวุ่นวายน่าดู ถ้ามีคนรีบไปโรงพยาบาล คนจะออกลูก

คนมีธุระด่วน สำคัญ จะทำกันยังไง แล้วกฏหมายไม่สามารถทำอะไรได้ใช่มั้ย

เดี๋ยวจะได้ทำมั่ง 

ไร้คำกล่าว............................................
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:47:12 PM »

เดี๋ยวผมเอามั้งดีกว่าถ้าขอเมียซื้อปืนไม่ได้จะปิดถนนหน้าบ้านบ้างอิอิอิ Grin

ว่าจะปิดถนน หน้าบันไดบ้าน ขอมีเมียน้อย ไม่รู้ผลลัพท์ จะเป็นอย่างไร
เดี๋ยวเอาปืนไปซ่อนก่อนดีกว่าครับ คิก คิก ไหว้
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 10:56:16 PM »

มันมีเเบบอย่างเเต่เก่าก่อน เลยถ่ายโอนพฤติกรรมมาจนกาลปัจจุบัน ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:33:57 PM »

ว่าจะปิดถนน หน้าบันไดบ้าน ขอมีเมียน้อย ไม่รู้ผลลัพท์ จะเป็นอย่างไร
เดี๋ยวเอาปืนไปซ่อนก่อนดีกว่าครับ คิก คิก ไหว้
ตกใจ ไม่แน่นะครับถ้าทำจริงอาจจะได้ตามที่ขอก็ได้ครับ เอาเลยครับ แต่ระัวังไอ้ที่ไม่ได้ขอจะมาด้วยนะครับ โดนชก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:42:34 PM »

ย้ายไปการเมืองเหอะครับ  ชัดเลย

Undecided
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์