เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:24:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กรุ่นน้องมาปรึกษาเรื่องโรคเอดส์  (อ่าน 6163 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:46:06 AM »

50-50ครับ  Smiley

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:52:46 AM »

ญาติของคนรู้จักเป็นเค้าอยู่ได้เป็น ๑๐ ปี (ผัวเป็นโรคแล้วพามาติด)  ตอนนี้ก็ยังไม่ตาย  ร่างกายแข็งแรงดี  แต่ต้องรักษาสุขภาพเป็นพิเศษ
ห้ามกินเหล้า  ห้ามสูบบุหรีโดยเด็ดขาด  ออกกำลังกาย  งดเนื้อสัตว์  (ทานปลาได้)  ที่สำคัญเค้าทานผักขม ๆ เยอะมาก   เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:43:55 AM »

แปลกใจ ฝ่ายที่เป็นก็ดันยอมให้คนอื่นมา ซั่ม ทั้งที่รู้ว่า ซั่มกันแล้วมันติด  มันคิดกันยังไง

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:46:54 AM »

แปลกใจ ฝ่ายที่เป็นก็ดันยอมให้คนอื่นมา ซั่ม ทั้งที่รู้ว่า ซั่มกันแล้วมันติด  มันคิดกันยังไง
สะใจ แก้แค้น ประชดชีวิต ต่อต้านสังคม
แทนที่จะคิดให้ได้ว่านี่อาจเป็นช่วงเวลาของชีวิตที่เหลือน้อยแล้ว หันมาทำดีแก้ไขในสิ่งผิดอย่าหาบาปมาติดตัวเพิ่มอีกก่อนลาโลก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:13:27 PM »

หามวลชนมั้ง เฮ้อขาดความรับผิดชอบจริงๆ
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:50:08 PM »

เขามีคลีนิคนิรนามนะ
ผมว่าคลีนิคนี้ตรงประเด็นนะผู้ป่วยไม่จำเป็นต้องเปิดเผยตัวตนก็ได้

... สนับสนุนแนวทางนี้ ครับ ................................. ตัวผมเองกับภรรยา ก็ไปตรวจมาแล้วเมื่อตอนก่อนจะแต่งงาน ............ คิดไว้ในใจ 50-50 เป็นไงเป็นกัน (แบบว่า เคยมีอะไรกุ๊กกิ๊ก ซุกซน บ้างเป็นบางครั้ง  Grin )...

... ไปครั้งแรก ... ผมไปคนเดียว ... ปรากฎว่าหาคลีนิคนิรนามไม่เจอครับ ... เิดินวนอยู่หลายรอบ... จนในที่สุดตัดสินใจเดินไปถามที่ประชาสัมพันธ์ว่า คลีนิคนิรนามอยู่ไหน .......................... พี่คนนั้น แก ไม่ถามอะไรสักคำ แกบอกว่ารอเดี๋ยวนะคุณหมอไม่อยู่ ไปพบคนไข้ข้างนอก  ... สักประมาณ 13.00 น. น้องมากลับมาใหม่แล้วเดินไปที่ห้องตรวจหมายเลข xxx เลย ...........

... 13.00 น. ผมกลับมาใหม่อีกครั้ง ... ตรงดิ่งไปที่ห้องตรวจ ไปนั่งคุยกับคุณหมอ ... คุณหมอแกก็ไม่ถามชื่อแซ่ ไม่ถามข้อมูลภูมิลำเนา อะไรเลย ... นั่งคุยกันอยู่สัก 30 นาที ........คุณหมอคุยดีมาก ให้ความรู้เรื่องเอดส์ พร้อมกับให้คำแนะนำที่มีประโยชน์มากมาย(มาถึงตอนนี้ ผมอุ่นใจขึ้นเยอะ) ............. และสุดท้าย แนะนำว่า ... ถ้าคิดว่าเมื่อทราบผลตรวจแล้ว จะทำให้ชีวิตคุณเปลี่ยนไปก็ไม่ต้องตรวจ ... แต่ต้องดูแลตัวเองให้ดีๆ อย่าไปทำอะไรที่คิดว่าเสี่ยงกับใครอีก ................ แต่ ... ผมบอกว่า ถึงผมจะติดเชื้อเอดส์ ... ผมก็ยังเป็นของผมเหมือนเดิมนี่แหละครับ ... คงไม่มีอะไรเปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง ...

... แต่แล้ว ..... คุณหมอ ก็ ยังไม่ตรวจให้ ... จนกระทั่งแกได้ถามเลยไปถึงเรื่องคู่สมรส และ แนะนำใ้ห้ผมมาใหม่อีกครั้งพร้อมกับ ว่าที่ภรรยา ............................. " เอาก็เอาสิ  ในเมื่อจะแต่งงานอยู่กินด้วยกันแล้วไปตลอดชีวิต ... มันก็ไม่มีอะไรจะปิดบังกันอีกแล้ว ... อย่างมากถ้าเราติดเชื่อเอดส์ ก็ เลิกกัน .... ให้เค้าไปหาคนใหม่ ... ดีกว่าจะมาดักดานอยู่กับเราแบบนี้ " ...

... วันต่อมา  ผมไปพร้อมกับว่าที่ภรรยา ........ คุณหมอก็ชวนคุยแบบเมื่อวาน ... แต่วันนี้ ได้พูดคุยและอธิบายให้ว่าที่ภรรยาของผมฟังด้วยกัน (เค้าเลยรู้หมดเลยว่าผมไปกุ๊กกิ๊กซุกซนอะไรยังไงมาบ้าง  คิก คิก ) ... และสุดท้ายถามเราทั้งคู่ว่า ... ถ้าฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่ง ติดเอดส์ ... คุณสองคนจะทำยังไง ................ ผมตอบว่า ถ้าผมติดเชื้อ ผมจะเลิกกับแฟน ... แต่ถ้าแฟนติดเชื้อ ผมจะแต่งงานและดูแลเค้าต่อไปเหมือนเดิม ........... แฟนผมบอก ว่าถ้าผมติดเชื้อ ก็คงต้องเลิกล้มการแต่งงาน แต่ก็ยังคงเป็นคนรู้จักกันเหมือนเดิม .................................

... มาถึงตอนนี้ คุณหมอจึงยอมตรวจให้ ... พร้อมกับสอบถามและบันทึกข้อมูลส่วนตัว ... และนำเอกสารการเก็บข้อมูลเป็นความลับมาให้เซนต์ ... โดยระบุประมาณว่า ทางคลีนิคนิรนามจะไม่ทำการอันใดอันเป็นการเปิดเผย ข้อมูลเหล่านี้ ... และถ้าหากข้อมูลถูกแพร่งพรายออกไป ... เราสามารถฟ้องร้องดำเนินคดีกับคุณหมอและหน่วยงานได้ ... โดยในใบนำส่งตรวจเลือด จะบอกแค่ รหัสของเรา ซึ่งคุณหมอเป็นคนเดียวที่มีข้อมูลนี้  ...

... โดยในการตรวจ  จะทำด้วยกันทั้งสิ้น 3 วิธี ... จากอุปกรณ์และวิธีตรวจของ 3 บริษัท .............. หากมีผลออกมาไม่ตรงกันทั้ง 3 ครั้ง ... จะต้องทำการตรวจใหม่  จนกว่าผลที่ได้จะตรงกัน ...(พนักงานสองคนที่เจาะเลือดผมกับภรรยา สวยน่ารักมาก  คิก คิก ) ...

... ในที่สุด อีก 2 วัน  ถัดมา  เมื่อไปดูผลตรวจเลือดตามนัด ... ผลที่ออกมา เราผ่านทั้งคู่ ... ดีใจครับ(แต่ต้องโดนว่าที่ภรรยา สอบสวนอยู่หลายวันว่าไปทำอะไรไว้ที่ไหนมาบ้าง   อ๋อย ) ...

... ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ................ ผมก็ไม่เคยนอกใจภรรยาผมอีกเลย...(กลัวติดเอดส์ครับ กว่าจะรอดสถานการณ์นี้มาได้ ต้องปลุกใจตัวเองให้สู้ๆ ตั้งหลายครั้ง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก )

.. อ้อ ....ลืมบอกไป .....................เดี๋ยวนี้  คลีนิคนิรนาม  ไม่ได้ติดป้ายโจ่งแจ้งเหมือนเมื่อก่อนแล้วนะครับ ...............คือ เค้ากลัวว่า  คนจะไม่กล้าไปปรึกษา/ไปตรวจ ... แต่เขาจะมีแพทย์ที่คอยดูแลทางนี้โดยเฉพาะและอยู่ห้องตรวจทั่วไป ... ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเราจะไปตรวจอะไร ... สบายใจได้ ...   Wink Wink Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 12:56:50 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:53:01 PM »

บอกไปเลยครับ
ติด ชัวร์

มีสิทธิ์ไม่ติดบ้างไหม Grin Grin Grin สงสัยจริงๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:54:06 PM »

ผมเคยทำงานด้านนี้มาเมื่อ 10 ปีก่อนนี้ เจอเหตุอย่างนี้เยอะครับ ตอนนี้ทางการแพทย์ได้พัฒนาขึ้นเยอะ แนะให้เข้ารับยาต้านโดยด่วนครับ รายล่าสุดที่มาปรึกษาก็ทำนองนี้ครับ คือพบซองยาและเอกสารเกี่ยวกับโรคนี้ จึงได้ถามผู้หญิงก็ได้คำตอบ ผมแนะนำให้เข้ารับการตรวจและรับยาต้าน ปรากฎว่าตรวจแล้วไม่พบเชื้อครับ(1ปี 8 เดือน) ทุกวันนี้ดีใจเหมือนเกิดใหม่ คงลืมไม่ลง หลงรัก

รักษาดีกว่า Grin Grin Grin  รีบเลย

แต่คนเป็นเนี่ยก็ใจร้ายนะ ไปแพร่อย่างนี้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 12:55:42 PM »

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 01:00:33 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:17:47 PM »

บอกไปเลยครับ
ติด ชัวร์

มีสิทธิ์ไม่ติดบ้างไหม Grin Grin Grin สงสัยจริงๆ
มีครับ  เคยซุกซนแล้วเจอผู้หญิงมีเชื้อ สองครั้งแรกใส่ถุง ครั้งที่สาม ถุงหมด ต่ออีก 2 แล้วมีเรื่อยๆอีก2 วัน แล้วไปตรวจผู้หญิงเจอมีเชื้อ แล้วอีก 3 วันได้รับยาต้าน ตอนนั้นค่ายาประมาณ 8หมื่นโรงพยาบาลเอกชน( ตอนนี้น่าจะถูกลง) ทานติดต่อกัน 3 เดือน  ตรวจ 1 เดือน 3 เดือน 6 เดือน 1ปีผ่านทุกครั้งถึงปัจจุบัน ชีวิตเหมือนเกิดใหม่ครับ จิตตกอย่างแรง หัวเราะร่าน้ำตารินแนะนำไปที่คลีนิคนิรนามครับทุกอย่างแก้ปัญหาได้ ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 01:27:18 PM »

แถวบ้านผมมีอยู่สองสามเคส... ที่แต่งงานกับผู้หญิงที่ติดเชื้อ... โดยที่ฝ่ายหญิงและญาติพากันปกปิดไว้... จนความแตกเมื่อเวลาผ่านไปหลายเดือน... ฝ่ายชายก็ติดเรียบร้อย... มีอยู่รายนึง... ซ้อมเมียเกือบตาย... โทษฐานตั้งใจมาปล่อยเชื้อ...

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 04:17:32 PM »

คน มัน ซวย..นิ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 04:21:31 PM »

แปลกใจ ฝ่ายที่เป็นก็ดันยอมให้คนอื่นมา ซั่ม ทั้งที่รู้ว่า ซั่มกันแล้วมันติด  มันคิดกันยังไง

แถวบ้านผมมีอยู่สองสามเคส... ที่แต่งงานกับผู้หญิงที่ติดเชื้อ... โดยที่ฝ่ายหญิงและญาติพากันปกปิดไว้... จนความแตกเมื่อเวลาผ่านไปหลายเดือน... ฝ่ายชายก็ติดเรียบร้อย... มีอยู่รายนึง... ซ้อมเมียเกือบตาย... โทษฐานตั้งใจมาปล่อยเชื้อ...

นายสมชายว่ากรณีนี้คนรู้และตั้งใจปกปิดสงสัยเข้าข่ายเจตนาฆ่านะครับ... ระวังพ่อแม่ฝ่ายชายจะฟ้องแพ่งเพิ่มอีกต่างหาก เพราะเสียหายเนื่องจากขาดไร้อุปการะ แต่ทีนี้ประเด็นคือต้องรอให้ความผิดสำเร็จก่อน นั่นคือลูกชายเสียชีวิตเพราะโรคร้ายตามกระทู้นี้ นี่ซิครับ...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 04:28:35 PM »

แปลกใจ ฝ่ายที่เป็นก็ดันยอมให้คนอื่นมา ซั่ม ทั้งที่รู้ว่า ซั่มกันแล้วมันติด  มันคิดกันยังไง
สะใจ แก้แค้น ประชดชีวิต ต่อต้านสังคม
แทนที่จะคิดให้ได้ว่านี่อาจเป็นช่วงเวลาของชีวิตที่เหลือน้อยแล้ว หันมาทำดีแก้ไขในสิ่งผิดอย่าหาบาปมาติดตัวเพิ่มอีกก่อนลาโลก

เคยมีเคสที่มีคนเล่าให้ฟังว่า ฝ่ายชายติดเชิ้อแต่ฝ่ายหญิงไม่ทราบ ฝ่ายหญิงอยากตรวจเลือดก่อนแต่งงาน

ก็จำใจพากันมาตรวจเลือด ก่อนฟังผลฝ่ายชายขอเข้ามาพบหมอก่อน(พกปืนมาด้วย)

แอบบอกกับหมอว่าถ้าแฟนผมรู้หมอก็ตายนะครับ ความเห็นแก่ตัวมันไม่เข้าใครออกใครครับพี่
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 05:07:46 PM »

เคยมีเคสที่มีคนเล่าให้ฟังว่า ฝ่ายชายติดเชิ้อแต่ฝ่ายหญิงไม่ทราบ ฝ่ายหญิงอยากตรวจเลือดก่อนแต่งงาน

ก็จำใจพากันมาตรวจเลือด ก่อนฟังผลฝ่ายชายขอเข้ามาพบหมอก่อน(พกปืนมาด้วย)

แอบบอกกับหมอว่าถ้าแฟนผมรู้หมอก็ตายนะครับ ความเห็นแก่ตัวมันไม่เข้าใครออกใครครับพี่

ขืนบอกไปหมอได้ตายก่อนคนไข้อีกนะครับเนี่ย............. อ๋อย

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์