เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:30:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กรุ่นน้องมาปรึกษาเรื่องโรคเอดส์  (อ่าน 6171 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 05:18:47 PM »

สะใจ แก้แค้น ประชดชีวิต ต่อต้านสังคม
แทนที่จะคิดให้ได้ว่านี่อาจเป็นช่วงเวลาของชีวิตที่เหลือน้อยแล้ว หันมาทำดีแก้ไขในสิ่งผิดอย่าหาบาปมาติดตัวเพิ่มอีกก่อนลาโลก
เคยมีเคสที่มีคนเล่าให้ฟังว่า ฝ่ายชายติดเชิ้อแต่ฝ่ายหญิงไม่ทราบ ฝ่ายหญิงอยากตรวจเลือดก่อนแต่งงาน
ก็จำใจพากันมาตรวจเลือด ก่อนฟังผลฝ่ายชายขอเข้ามาพบหมอก่อน(พกปืนมาด้วย)
แอบบอกกับหมอว่าถ้าแฟนผมรู้หมอก็ตายนะครับ ความเห็นแก่ตัวมันไม่เข้าใครออกใครครับพี่
      ขืนบอกไปหมอได้ตายก่อนคนไข้อีกนะครับเนี่ย............. อ๋อย

... คุณหมอแจ้งความจับ ชายเห็นแก่ตัวคนนั้น หรือปล่าวครับ ...   ตกใจ ตกใจ ตกใจ
... คิดจะเอาหนึ่งชีวิตของคุณหมอ และอีกหนึ่งชีวิตของคนที่ตัวเองรักตามไปด้วย ...............ไม่สิ  อาจจะมีอีกหนึ่งชีวิต หรือ สอง ที่ต้องทนทุกข์ทรมาน หากว่าแต่งงานแล้วมีบุตร ...   บู่ บู่ บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2012, 05:20:36 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 06:59:33 PM »

เขามีคลีนิคนิรนามนะ
ผมว่าคลีนิคนี้ตรงประเด็นนะผู้ป่วยไม่จำเป็นต้องเปิดเผยตัวตนก็ได้

... สนับสนุนแนวทางนี้ ครับ ................................. ตัวผมเองกับภรรยา ก็ไปตรวจมาแล้วเมื่อตอนก่อนจะแต่งงาน ............ คิดไว้ในใจ 50-50 เป็นไงเป็นกัน (แบบว่า เคยมีอะไรกุ๊กกิ๊ก ซุกซน บ้างเป็นบางครั้ง  Grin )...

... ไปครั้งแรก ... ผมไปคนเดียว ... ปรากฎว่าหาคลีนิคนิรนามไม่เจอครับ ... เิดินวนอยู่หลายรอบ... จนในที่สุดตัดสินใจเดินไปถามที่ประชาสัมพันธ์ว่า คลีนิคนิรนามอยู่ไหน .......................... พี่คนนั้น แก ไม่ถามอะไรสักคำ แกบอกว่ารอเดี๋ยวนะคุณหมอไม่อยู่ ไปพบคนไข้ข้างนอก  ... สักประมาณ 13.00 น. น้องมากลับมาใหม่แล้วเดินไปที่ห้องตรวจหมายเลข xxx เลย ...........

... 13.00 น. ผมกลับมาใหม่อีกครั้ง ... ตรงดิ่งไปที่ห้องตรวจ ไปนั่งคุยกับคุณหมอ ... คุณหมอแกก็ไม่ถามชื่อแซ่ ไม่ถามข้อมูลภูมิลำเนา อะไรเลย ... นั่งคุยกันอยู่สัก 30 นาที ........คุณหมอคุยดีมาก ให้ความรู้เรื่องเอดส์ พร้อมกับให้คำแนะนำที่มีประโยชน์มากมาย(มาถึงตอนนี้ ผมอุ่นใจขึ้นเยอะ) ............. และสุดท้าย แนะนำว่า ... ถ้าคิดว่าเมื่อทราบผลตรวจแล้ว จะทำให้ชีวิตคุณเปลี่ยนไปก็ไม่ต้องตรวจ ... แต่ต้องดูแลตัวเองให้ดีๆ อย่าไปทำอะไรที่คิดว่าเสี่ยงกับใครอีก ................ แต่ ... ผมบอกว่า ถึงผมจะติดเชื้อเอดส์ ... ผมก็ยังเป็นของผมเหมือนเดิมนี่แหละครับ ... คงไม่มีอะไรเปลี่ยนไปในทางที่แย่ลง ...

... แต่แล้ว ..... คุณหมอ ก็ ยังไม่ตรวจให้ ... จนกระทั่งแกได้ถามเลยไปถึงเรื่องคู่สมรส และ แนะนำใ้ห้ผมมาใหม่อีกครั้งพร้อมกับ ว่าที่ภรรยา ............................. " เอาก็เอาสิ  ในเมื่อจะแต่งงานอยู่กินด้วยกันแล้วไปตลอดชีวิต ... มันก็ไม่มีอะไรจะปิดบังกันอีกแล้ว ... อย่างมากถ้าเราติดเชื่อเอดส์ ก็ เลิกกัน .... ให้เค้าไปหาคนใหม่ ... ดีกว่าจะมาดักดานอยู่กับเราแบบนี้ " ...

... วันต่อมา  ผมไปพร้อมกับว่าที่ภรรยา ........ คุณหมอก็ชวนคุยแบบเมื่อวาน ... แต่วันนี้ ได้พูดคุยและอธิบายให้ว่าที่ภรรยาของผมฟังด้วยกัน (เค้าเลยรู้หมดเลยว่าผมไปกุ๊กกิ๊กซุกซนอะไรยังไงมาบ้าง  คิก คิก ) ... และสุดท้ายถามเราทั้งคู่ว่า ... ถ้าฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่ง ติดเอดส์ ... คุณสองคนจะทำยังไง ................ ผมตอบว่า ถ้าผมติดเชื้อ ผมจะเลิกกับแฟน ... แต่ถ้าแฟนติดเชื้อ ผมจะแต่งงานและดูแลเค้าต่อไปเหมือนเดิม ........... แฟนผมบอก ว่าถ้าผมติดเชื้อ ก็คงต้องเลิกล้มการแต่งงาน แต่ก็ยังคงเป็นคนรู้จักกันเหมือนเดิม .................................

... มาถึงตอนนี้ คุณหมอจึงยอมตรวจให้ ... พร้อมกับสอบถามและบันทึกข้อมูลส่วนตัว ... และนำเอกสารการเก็บข้อมูลเป็นความลับมาให้เซนต์ ... โดยระบุประมาณว่า ทางคลีนิคนิรนามจะไม่ทำการอันใดอันเป็นการเปิดเผย ข้อมูลเหล่านี้ ... และถ้าหากข้อมูลถูกแพร่งพรายออกไป ... เราสามารถฟ้องร้องดำเนินคดีกับคุณหมอและหน่วยงานได้ ... โดยในใบนำส่งตรวจเลือด จะบอกแค่ รหัสของเรา ซึ่งคุณหมอเป็นคนเดียวที่มีข้อมูลนี้  ...

... โดยในการตรวจ  จะทำด้วยกันทั้งสิ้น 3 วิธี ... จากอุปกรณ์และวิธีตรวจของ 3 บริษัท .............. หากมีผลออกมาไม่ตรงกันทั้ง 3 ครั้ง ... จะต้องทำการตรวจใหม่  จนกว่าผลที่ได้จะตรงกัน ...(พนักงานสองคนที่เจาะเลือดผมกับภรรยา สวยน่ารักมาก  คิก คิก ) ...

... ในที่สุด อีก 2 วัน  ถัดมา  เมื่อไปดูผลตรวจเลือดตามนัด ... ผลที่ออกมา เราผ่านทั้งคู่ ... ดีใจครับ(แต่ต้องโดนว่าที่ภรรยา สอบสวนอยู่หลายวันว่าไปทำอะไรไว้ที่ไหนมาบ้าง   อ๋อย ) ...

... ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ................ ผมก็ไม่เคยนอกใจภรรยาผมอีกเลย...(กลัวติดเอดส์ครับ กว่าจะรอดสถานการณ์นี้มาได้ ต้องปลุกใจตัวเองให้สู้ๆ ตั้งหลายครั้ง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก )

.. อ้อ ....ลืมบอกไป .....................เดี๋ยวนี้  คลีนิคนิรนาม  ไม่ได้ติดป้ายโจ่งแจ้งเหมือนเมื่อก่อนแล้วนะครับ ...............คือ เค้ากลัวว่า  คนจะไม่กล้าไปปรึกษา/ไปตรวจ ... แต่เขาจะมีแพทย์ที่คอยดูแลทางนี้โดยเฉพาะและอยู่ห้องตรวจทั่วไป ... ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเราจะไปตรวจอะไร ... สบายใจได้ ...   Wink Wink Wink

ผมก็ตรวจเหมือนกันนะพี่เล็ก...ผลคือไม่เจอ...ไม่เจอหมอหน่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:03:09 PM »

เขามีคลีนิคนิรนามนะ
ผมว่าคลีนิคนี้ตรงประเด็นนะผู้ป่วยไม่จำเป็นต้องเปิดเผยตัวตนก็ได้

... สนับสนุนแนวทางนี้ ครับ ................................. ตัวผมเองกับภรรยา ก็ไปตรวจมาแล้วเมื่อตอนก่อนจะแต่งงาน ............ คิดไว้ในใจ 50-50 เป็นไงเป็นกัน (แบบว่า เคยมีอะไรกุ๊กกิ๊ก ซุกซน บ้างเป็นบางครั้ง  Grin )

................................................
................................................

.. อ้อ ....ลืมบอกไป .....................เดี๋ยวนี้  คลีนิคนิรนาม  ไม่ได้ติดป้ายโจ่งแจ้งเหมือนเมื่อก่อนแล้วนะครับ ...............คือ เค้ากลัวว่า  คนจะไม่กล้าไปปรึกษา/ไปตรวจ ... แต่เขาจะมีแพทย์ที่คอยดูแลทางนี้โดยเฉพาะและอยู่ห้องตรวจทั่วไป ... ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเราจะไปตรวจอะไร ... สบายใจได้ ...   Wink Wink Wink

ผมก็ตรวจเหมือนกันนะพี่เล็ก...ผลคือไม่เจอ...ไม่เจอหมอหน่ะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

... ครับ ...ไปครั้งแรกผมก็ไม่เจอหมอเหมือนกัน ..................................หืยส์ ...   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:05:22 PM »

และแล้วผมก็กล่อมเด็กคนนี้สำเร็จ ผมพาไปส่งตรวจ เขากลัวว่าถ้าเจอเชื้อเอดส์
 เขาจะไม่มีแรงขับรถกลับบ้าน

ผลเลือดปกติครับ  ผมบอกดีใจด้วยไอ้น้อง มั่วผู้หญิงได้เหมือนเดิม
แล้วอีกประมาณ 3-4 เดือน มาตรวจใหม่  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:09:56 PM »

ผลเลือดปกติครับ  ผมบอกดีใจด้วยไอ้น้อง มั่วผู้หญิงได้เหมือนเดิม
แล้วอีกประมาณ 3-4 เดือน มาตรวจใหม่  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
                  ผลเลือดเป็นปกติไม่ใช่ว่าจะไม่ติดนะครับ  ......  เพียงแต่ตอนที่ตรวจนี้แพทย์ "ไม่พบ" เท่านั้น  ......

อีก 3-6 เดือนเจาะตรวจอีกครั้งถ้าไม่เจอค่อยวางใจ   แต่ก็ยินดีด้วยในเบื้องต้น  ต่อไปก็อย่าไปหลงของฟรีอีกก็แล้วกัน   คิก คิก

JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:12:54 PM »

บอกให้ไปตรวจเถอะครับ
กำลังใจเท่านั้น ที่จะทำให้คนที่เป็นโรคนี้ อยู่ต่อไปได้
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:17:39 PM »

ผลเลือดเป็นปกติไม่ใช่ว่าจะไม่ติดนะครับ  ......  เพียงแต่ตอนที่ตรวจนี้แพทย์ "ไม่พบ" เท่านั้น  ......

อีก 3-6 เดือนเจาะตรวจอีกครั้งถ้าไม่เจอค่อยวางใจ   แต่ก็ยินดีด้วยในเบื้องต้น  ต่อไปก็อย่าไปหลงของฟรีอีกก็แล้วกัน   คิก คิก

... ยินดีด้วยครับในเบื้องต้น ......................แต่ ถ้าจำไม่ผิด คุณหมอบอกว่ามันจะมีระยะฟักตัวของมันอยู่ ...  Grin Grin Grin

... ระยะที่เชื่อถือได้มากที่สุดในการไปตรวจเลือดคือ 3 เดือน หลังจากความเสี่ยงครั้งสุดท้าย เพราะ 3 เดือนคือ ระยะฟักตัวของ HIV ตรวจก่อนหน้านี้ อาจตรวจไม่เจอ ... ครับ ...  Grin Grin Grin

keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:26:17 PM »

... ยินดีด้วยครับในเบื้องต้น ......................แต่ ถ้าจำไม่ผิด คุณหมอบอกว่ามันจะมีระยะฟักตัวของมันอยู่ ...  Grin Grin Grin

... ระยะที่เชื่อถือได้มากที่สุดในการไปตรวจเลือดคือ 3 เดือน หลังจากความเสี่ยงครั้งสุดท้าย เพราะ 3 เดือนคือ ระยะฟักตัวของ HIV ตรวจก่อนหน้านี้ อาจตรวจไม่เจอ ... ครับ ...  Grin Grin Grin
[/quote]

ครับสอบถามเด็กแล้ว เกิน 100 วันแล้วครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:37:39 PM »

ไม่ถึงขนาด 50/50 หรอกครับ อย่างไรก็ตาม "ต้องระวังไว้ก่อนทั้งนั้น" ใครเจอ + แล้วอย่าจิตตก เมจิก จอห์นสัน +มา 20 กว่าปีแล้วยังไม่ตายเลยครับ แถมเป็นตั้งแต่ยายังไม่พัฒนามากด้วย

http://en.wikipedia.org/wiki/AIDS

เลื่อนลงมาดูตารางข้างขวา

Estimated infections
per 10,000 exposures
to an infected source

- Insertive penile-vaginal intercourse (เป็นฝ่ายชาย ทางปกติ) = 5/10,000

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:42:06 PM »

สรุปเพิ่มเติม

- ถ่ายเลือด ๙ ใน ๑๐
- เป็นผู้หญิง ทางปกติ ๑ ในพัน
- เป็นเกย์ฝ่ายรุก ๖.๕ ในหมื่น
- เป็นเกย์ฝ่ายรับ ๕ ในพัน

ปล. หาข้อมูลเพิ่มเติมเองนะครับว่าเขาเก็บสถิติ และนำเสนออย่างไร อบย่าเพิ่งเชื่อตามตัวเลข

Thou shalt not rely on help from the stranger.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:43:31 PM »

สวัสดีครับน้าต๊อก  .....  ไม่ได้เสวนากันนาน  สบายดีนะครับ  คิดถึงจัง 

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 07:46:40 PM »

ขอบคุณครับพี่ปู ผมสบายดีทั้งตามปกติ และสบายดีตามกระทู้นี้ครับ (ฮา)

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 08:14:21 PM »

Grin  Grin  Grin

steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 08:27:00 PM »

สมัยนี้เค้ามียาต้านที่ได้ผลมากๆอยู่ได้ 20-30 ปีหรือมากกว่านั้นไม่ต้องกลัวครับ คนตายบนท้องถนนมากมายกว่าหลายเท่าตัว ใจอุ่น ใจอุ่น สู้ๆๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 08:39:15 PM »

แถวบ้านผม อยู่ได้ 22 ปี  วิ่งทุกวัน อีกคน สามีตายไปแล้ว 7 ปี ตัวเขาเองยังอยู่ กินยาอะไร ก็ไม่รู้
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์